[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. squallphu

squallphu The Warrior of Light

uhm, năm này là năm 190 hả? tui chưa đụng tới, nhưng tui giữ được Tân Dã trong suốt 207->221 đó, và chỉ có 1 thành tân dã thôi, và chỉ lần chơi thứ 2 thôi (lần 1 chơi RTK11 là chọn sun ce 194), chứ ko phải chơi RTK11 1 thời gian dài đâu.
    có cần tả cho bác nghe không, chơi xách đây khoảng 3 tuần àh, nhớ như in chiến tích kỳ lạ ko thể tưởng của mình.

2. archimonad

archimonad Youtube Master Race

Tôi có đánh màn này rồi, nói chung là cũng dễ căn bản dù sao đối thủ của mình cũng chỉ là comp :D. Có thể tôi gặp may nhưng cũng nói sơ qua biết đâu giúp gì đuợc cho bạn:
    -Đầu tiên vao search tướng thì thường sẽ được 1 thằng tên là Cui Yan debate với nó thường là đuợc luôn.
    -Mình sẽ có 5 tướng nhưng để phát triển kinh tế thì khỏi tính Trương Phi, cho TP xây 1 cai farm mất khoảng 100 days
    +4 tướng còn lại xây 1 mint và 3 market
    +Sau đó xây 1 cái Rax và Smith(Vì đánh Lưu Bị lúc đầu có Quan Công và Trương Phi spear khủng nên ko tội gì mà ko tận dụng cả
    +Sau đó xây farm ko cần xây nha granary vội.
    -Mua khoảng 14000 spears và 8000 bows.
    -Điều quan trọng ở màn này Viên Thiệu và Công Tôn Toản thường hợp binh đánh thành Ji, lựa lúc Viên Thiệu vác quân đi thì bỏ liên minh với nó rồi vác quân sang đánh, comps ngu nó ko mang quân về cứu đâu nên nó thuờng chỉ còn 2 vạn quân hoặc ít hơn để chống mình.
    -Dùng Rush của spear để đánh confuse quân Viên Thiêu(thường là 100%)rồi Lưu Bị bắn tên vào. Thường máy sẽ mang quân lẻ tẻ chống nên thiệt hại với mình là rất ít.
    -Quây đánh thành cố gắng trước khi Ji bị mất. Sẽ bắt đuợc khá nhiều tướng của Viên Thiệu, nếu thu phục được Viên Thiệu thì càng hay, có skill fame tăng quân rất nhanh. Diệt xong Viên Thiệu thì tiếp tục chiếm Ye rồi Bei ping nói chung nếu nhanh thì 3 năm bình định phương bắc.
    -Bắt đầu phát triển chiến thuật Cavalry, tướng của Công Tôn nhiều thằng có APT S cứ cho đi kem QC và TP la quá ổn, có đựơc TV, Nhan Lương Văn Sú nữa thì tuyệt.
    -Mấy điểm chú ý:
    +Nếu chẳng may Viên Thiệu chiếm được Ji trước thì ở Bình Nguyên mua thêm quân và weapons vác lên đánh tiếp
    +Thậm chí ko cần xây farm nêu muốn đánh nhanh thắng nhanh( Xây farm là để phòng bị Thiệu chiếm được Ji trước thì cuộc chiến phải kéo dài lâu hơn thôi)
    +Để 1 ít quân ở nhà vì thằng Lưu Đại hay bỏ liên minh qua quấy phá.

3. antey2008

antey2008 Fire in the hole! Lão Làng GVN

mấy bác cho em hỏi có cách nào đưa mấy cái hình ảnh mà mình thích vào game để khi tạo tướng mới đc ko:D

4. Magic120

Magic120 Donkey Kong

Cách của bồ ko ăn thua gì cả. Vì đơn giản lần nào tui đánh màn này đi sang thành trống là phương pháp quá dễ rôi ko nói đến. Nhưng ở lại thì quá khó. Có lúc search đc Cui Yan nhưng có lúc ko ra. Tầm đc khoảng 6-7 tháng, lúc đó cũng chỉ mới xây đc 3 cái chợ lv3 và ,trại lính, nhà luỵen giáo, 1 0r 2 cái ruọng lv1. Quân đc 23000, trong đó có 6k cung và khoảng 18k giáo. Nghe ngon lành ko. Vấn đề là chưa lần nào tôi chơi màn này mà xảy ra event thằng Đổng nó dời vua về Trường An. đc 6 tháng là nó lên ngôi vương dẫn đến tất tần tật đám xung quanh bỏ liên minh cùng 1 lúc. Thănngf Thiệu nó ko thèm đánh Ji nó kéo liền 1 hơi 7 đạo, thằng Hàn phúc chỉ cử mỗi anh triệu vân và Trương Hấp, anh Lưu Đại đich thân đánh cảng vơi 1van2 quân, Bác Khổng Dung ưu ái chỉ cử mỗi Thái Sử Từ. Điều hay ho là chúng ko đánh lẫn nhău :)). Như trên bác nói quả thực là bác may mắn còn tớ thì đời ko như là mơ chăng :))

5. archimonad

archimonad Youtube Master Race

Chợ lvl3 :D hóa ra bác chơi bản PUK, tôi đánh bản original nên chắc dễ hơn.

6. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Chơi màn này thì cho quân xuống Hứa đô thu phục bọn tuân úc, quách gia. Sau đó thì mọi chuyện quá dễ dàng. Các bác nên biết là chỉ cần chiếm cái cảng của 1 thành thì có thể search ra tướng ẩn trong thành đó. Vậy ngoài hứa đô ra, các bác chỉ cần chiếm 1 sổ cảng ở đông ngô thì có 1 mớ tướng, tha hồ xài.

7. Magic120

Magic120 Donkey Kong

Thế mới nói là ko dùng phương pháp này. chơi kiểu này thì thành ra quá dễ rồi. Đâu cần bàn làm gì nữa

8. Diesel Industry

Ko xài kiểu này thì có kiểu khác :D. Dùng plot chia rẽ thằng thiệu và toản. Thằng thiệu đánh toản cũng mệt. Lúc đó mình xử thằng thiệu trước, và sau đó thì quá dễ. Vì thằng thiệu chỉ trở mặt với mình sau khi mà nó với toản hạ xong thành Ji. Mình lúc nào cũng phải giữ mối giao hảo với nó bằng tiền và dùng plot chia rẽ 2 thằng liên tục.

9. EarthKing

EarthKing T.E.T.Я.I.S

::( không có tiền sao mà chia rẽ :p, đâu phải lúc nào cũng plot thành công đâu :D

10. Diesel Industry

Chia rẽ đâu cần tiền nhỉ. Tiền chỉ cần dùng vào việc giữ cho quan hệ của mình với thiệu tốt hơn với toản là được :d.

11. ShanShine

ShanShine Legend of Zelda

xài san face để đưa avatar mình vào nha, lục lọi topic đi :D:D

12. antey2008

antey2008 Fire in the hole! Lão Làng GVN

ko có bác nào giúp em vụ này sao:((
    Edit: thanks bác nhưng bác có thể cho em cái link down đc ko, tìm hoài mà chả thấy, thêm phần hứơng dẫn sử dụng bằng Eng hay Việt nữa thì quá tốt:D

13. Diesel Industry

Bạn qua topic hướng dẫn = hình ảnh đi. Đã sticky ngay trên đầu rồi mà.

14. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Cho hỏi có bác nào biết chơi RTK thu nhỏ màn hình ko chỉ em với?

15. Diesel Industry

chọn cái window trong chỗ chỉnh độ phân giải.

16. phamtuanduy212

Nhưng cái đấy của em ko chọn đc, ban đầu nó chỉ cho chọn cái full-screen thôi, còn window nó bị mờ đi ko chọn dc.

17. Diesel Industry

Chắc card màn hình ko hỗ trợ rồi. Bạn dùng card on hay rời?

18. long.kun

long.kun Mr & Ms Pac-Man

híc vd 1 cái bến tầu ko có tướng nhưng có 22k lính lận có cách nào thu phục ko ~.~ kill all thì hơi tiếc

19. Diesel Industry

Giết sạch cho lành. 22k thì có là bao đâu.

20. phamtuanduy212

Hình như là card rời, máy vừa mua xong đã thế chứ chưa thay đổi gì cả.