[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. ShanShine

ShanShine Legend of Zelda

giết xong lấy ai mà trong thành hở bác, để tướng lại cho nó đi về vùng xâu vùng xa giữ thành ở đó tốt hơn :))

2. squallphu

squallphu The Warrior of Light

nhân nhượng với địch là tàn nhẫn với ta: giết giết giết.

3. Tyro

Tyro Legend of Zelda

tàn bạo, tàn bạo quá đi :whew:

4. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Đúng là trong chiến tranh khi cần thiết bắt buộc phải giết, giả sử khi tình thế ngược lại, địch nó tàn sát mình thì nó có cho là tàn bạo ko?

5. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Kẻ tui muốn giết nhất là Chu Du nhưng lại không bao giờ nỡ giết thằng này....:D. Chơi màn Tân Dã mà không hòa hoãn với Tôn Quyền thì cứ bị thằng này kéo quân qua đánh Jiang Xing thì fải, chống đỡ vô cùng mệt mỏi và ức chết vì thủy chiến chả có gì vui cả.

6. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

Tướng tài thì giữ lại , nhốt nó , sau đó thu phục ,ko thu phục dc thả nó hay nó tự vượt ngục , tướng cùi bắp mà các chỉ số bắp tới nổi ko chịu dc => thu => ko đồng ý theo ư ? => xoẹt ,lên dĩa.
    Niếu tha mấy đứa dạng cùi bắp này ,mốt nó về dẫn quân lên đánh hôi mình tức ko chịu dc ,phải chi là mãnh tướng dẫn quân phe địch đánh mình còn chịu dc chứ bị mấy thằng như thế đánh hôi ,lấy ram thục bể công trình hay đốt lửa chắc tăng xông máu chết tại chỗ X(

7. Somnus Nemoris

Somnus Nemoris Youtube Master Race

Cho hỏi có cách nào ngăn không cho tướng địch vượt ngục không?
    Bắt được 2 chục thằng tướng mà turn nào cũng có cũng 1-2 thằng chạy mất, phải reset liên tục ức chế quá :(

8. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

Trả lời : ko có cách nào làm cho nó khỏi vượt ngục.

Niếu dẫn 1 đạo quân chinh nam bắc phạt bắt dc khoảng vài tướng mà mình cảm thấy rất xịn muốn cho tụi nó theo mình chỉ còn có nước đứng ngoài thành của mình ko xa , trong thành xuất ra 1 đạo quân xây dựng cái camp , đạo quân giữ các tướng bắt dc đứng trong phạm vị camp ko làm gì hết ,qua vài turn các tướng bắt dc sẽ xuống lòng trung thành mà đạo quân giữ các tướng bắt dc ít xài lương thực nhờ vào cái camp

Còn niếu bắt dc nhiều tướng địch và cho vô thành trì thì chỉ trong 1 thời gian ngắn phải tranh thủ kiếm nhiều tướng để thu phục ,chỉ cần thấy quân sư bạn nhá tin cái là thu phục ngay ko cần biết có thành công bao nhiêu % hay ko.

Có những tướng ko thể nào thu phục dc bởi vì các tướng đó là họ hàng hay bạn bè ,anh em thân thiết với chủ soái bên địch.

Các tướng địch trốn trại là điều ko thể tránh khỏi,do đó phải tranh thủ , ko phải tướng nào cũng thu dc , muốn thu dc hết các tướng xịn chỉ có cách là đập luôn thằng trùm, dẹp thế lực của nó , rải tướng thu phục.

9. Magic120

Magic120 Donkey Kong

Chơi bản puk, bắt đc tướng cái là xây ngay cái nhà Worship. Nhà náy có tác dụng giảm tối thiểu loyer của tù binh trong mỗi tháng 5 điểm. Đôi khi ko cần đến 2 tháng loyer của tù binh đã xuống 81,82 rồi :hug:

10. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Chơi bắt hết tướng của nó cũng chán, nên bh bắt được bao nhiêu thả hết. Ức nhất là cứ thả ra, lúc mình lo mặt khác là nó lại móc lốp nên hôm nào ức chế là có chú bay đầu =)).

11. ShanShine

ShanShine Legend of Zelda

bác tàn nhẫn thế, tìm cách trút giận lên mấy thằng đó làm gì cứ như em nè , thu phục ko chịu thì chém lúc vui cũng như bùn chém xong thì vui thêm bùn thì cũng chém cho dỡ bùn :))

12. Saraen

Saraen Youtube Master Race

Có ai dùng chiêu Solicit Surrender thành công không nhỉ? Mình đánh gần hết bản đồ, còn lại 1 thành, dùng Rumor lấy hết officers của nó mà không cách nào dùng trò trên được???

13. Diesel Industry

Chưa thử bao giờ vì biết là tỉ lệ thành công là 1%, chưa kể những thằng như Tào Tháo hay Tôn Quyền thì đừng có bao giờ hi vọng :D. May ra làm 100 lần với chú Nghiêm Bạch Hổ thì được 1 lần.

14. Saraen

Saraen Youtube Master Race

Hơ, thế thì nó bày ra làm gì nhỉ =(( ? Mình chỉ làm thế với chú Viên Đàm, đưa quân sang dọa, dùng Rumor lấy hết chân tay nó mà nó vẫn nhất quyết không chịu X(

15. Magic120

Magic120 Donkey Kong

Những thăng có cái chí lập nghiệp vương bá thì ko đc đâu. Nhưng tó co một lần đánh thằng Lưu Đại, chém nó, Hoang trung lên thay thế là đang công thành thì chú Hoàng trung dâng thành ko tôn 1 mũi tên :D

16. trinhphuctuan

trinhphuctuan Dragon Quest

Dùng Solicit Surrender để được thành công thì phải có các yếu tố sau:

- Quan hệ hữu hảo: Ở mức bình thường trở lên, tốt nhất là ở trạng thái đồng minh hoặc phụ phuộc
    - Quân sự: mạnh hơn bên đòi sát nhập thấy rõ. Cái này là dùng uy để lấn áp
    - Officer cử đi: Fame, Int cao, mang theo nhiều tiền: 5000 jin trở lên là tốt.

Thấy anh Tháo, đang mãi chơi thì anh Tháo rũ Trương Tú, Khổng Tú cùng joint 1 phát. Hứa Đô, Uyển Thành, Hoài Nam roặt một màu xanh. Choáng!

Ấy! Ấy! Đừng chém tướng. Thấy Tháo đắng đo khi định giết Lưu Bị thế nào không?
    Còn tụi cùi bắp. Đã chê chúng là cùi bắp mà còn sợ chúng đem quân qua đánh: thì mâu thuẫn quá!

17. phamtuanduy212

Sau khi mở khóa, trong phần tạo tương có thể lấy avatar của các nhân vật trong game, nhưng lai ko có avatar của các former officer dc unlock như là Nhạc Phi, Khương Tử Nha. Nay tôi muốn chon ava của các nhân vật ấy để làm hình cho nhân vật của mình thì phải làm sao?

18. Diesel Industry

Dùng editor thì có thể làm được đấy :D.

19. hinokage

hinokage Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Mình cũng thử nhiều rồi nhưng tỉ lệ thành công rất thấp.
    Nếu bạn muốn thử thì có cách này chơi gần hết màn chừa lại 1,2 thành địch, rồi chờ... cho đến khi tướng mình báo là có thằng hành động kì lạ sắp làm phản -> vừa nói xong lập tức trong nội bộ có thành làm phản ( đa số là trong mấy cái dictrict) lúc đó kiếm thằng có chỉ số POL, INT hay CHA cao sang dụ là OK ngay.

20. phamtuanduy212

Tôi trước h ko dùng nên ko biết editor là gì, có bác nào chỉ hộ với? Thế cái editor đấy down ở đâu ah