[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. viet phat

viet phat Legend of Zelda

cái này kg phải là do máy bạn chơi kg đc mà là bạn chưa cài crack cho game.bạn dow về hay mua.trong đó có sẵn crack đó.còn cách cài tui đã có hướng giẫn ở trên còn kg bạn hãydow bản crack của hansu(kg biết phải kg làm biếng mở ra xem lại quá)bạn cứ xem lại đi sẽ thấy cách cài game này.máy bạn dư sức chơi game này rồi...kg phải do cấu hình máy kg đủ đâu......

2. paradise1986

paradise1986 Youtube Master Race

Bạn nói rõ lỗi báo ra đc ko? Nếu cài đc rồi mà chơi ko đc thì có thể card màn hình ko tương thích (lỗi này hiếm lắm, huống chi card của bạn cũng dzữ dzằn rồi) hoặc đĩa game bạn cài bị lỗi. Bạn thử patch no-CD chưa. Có 1 máy mình test thử khi cài xong rồi dùng DAEMON tool để chạy cũng ko đc---> mình patch bản No-CD vào thì chạy ngon lành.
    =========
    Bản patch English hoàn chỉnh ra chưa vậy mấy bạn??

3. dian

dian Dragon Quest Lão Làng GVN

giúp tôi với, tui cài bản update xong thì nó báo: ???602? gì đó, sau đó vào chơi lại không được nữa. Gỡ ra cài lại không update cũng chơi ko được luôn. Bó tay.

4. paradise1986

Như anh Hashu báo thì hình như bản update một số bạn download đã bị hư. Không update được. Nếu bạn lỡ cài rồi thì uninstall hẳn RTK XI rồi cài lại đàng hoàn, có một số đĩa RTK cài xong nếu ko có crack no-cd sẽ ko chơi được.

5. DarkStarNIIT

DarkStarNIIT Dragon Quest GameOver

Trong đĩa mình mua ko có bản crack mình nghĩ nó đã tự crack sẵn rồi , nếu không sao trước kia mình sài card 32 Mb Nivia vẫn chơi được ngon lành

To paradise1986:
    mình cũng nghĩ như bạn nhưng máy mình ko có cài font china nên ko biết nó báo lỗi gì chỉ thấy ????????? ( có tới 2 cái lận ) . nếu như do ko tương thích với card màn hình thì mình phải làm sao ?

6. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

hồi mới cài xong tui cũng ko chơi đựoc....đi hỏi loạn cả YM nhưng cũng chẳng bít phải làm thế nào....ko hề có crack (tui mua disk ngoài hàng)...cài bản dỉect 9c (no yêu cầu vậy :D)..cũng chẳng đựoc....cuối cùng ông anh cài bản direct X thì chơi ngon lành =))

Cho hỏi là trò này có đòi hỏi card 3D ko????
    À mà trong bản Patch của anh Hung LOng ko thấy dịch tên tướng.....Có bản Patch nào dịch tên tuớng ko các bác????

7. paradise1986

Ặc, chơi game tàu mà ko cài language thì còn gì thú vị!! Mà font của game này là Japanese chứ ko phải tàu, mình nghĩ nếu có 2 lỗi xảy ra thì bạn nên cài thử language Japanese rồi chỉnh default Japanese rồi cài thử lại game. Như mình đã nói thì một số máy ko cài crack no-CD thì khi dùng DEAMON tool mở ảnh game.msi sẽ báo lỗi ---> nên cài crack no-CD là chắc ăn nhất (khoan cài patch update và patch English vội). Còn nếu như mà lỗi vẫn xãy ra thì có lẽ là do card rồi, có một số trò bị trường hợp kén card (lỗi này thì hết cách cứu chữa). Theo mình thấy thì cái máy nhà bạn ngon rồi chắc ko liên quan gì đến phần cứng đâu.
    ====================
    Mình test thử cái card cùng họ là Radeon 9550 trên máy PIV 2.4Ghz RAM 512MB thấy ok (trong trường hợp có cài patch no-CD, nếu ko máy sẽ phun ra 1 lỗi ????, mặc dầu đã bun ảnh bằng DAEMON tool)

8. viet phat

trời crack chính là phần mình xài demount đó khi cài vào và phần đĩa 2 là crack đó.nhưng vì dung lượng khá lớn nên nên đã có bản patch có dung lượng nhỏ.bây giờ kg game nào mà kg có crack mà chơi cái kiểu mount crack thì hao tốn dung lượng HDD lắm....... ::(

9. viet phat

ơ hay thiệt bây giờ làm gì có dỉect X chú em có nói quá kg vậy.nói chuyện như vậy đúng là kg hiểu gì về máy tính và chơi game rồi
    _game 3D kg cần card 3D mới lạ đó.còn tên tướng tiếng anh còn chưa có đâu mới chỉ có menu tiếng anh thôi,ráng đợi khoảng mấy ngày nữa chắc có.....
    _muốn biết tướng nào tên gì thì chơi mấy bản trước là biết ngay chỉ nhìn hình là biết.còn nếu kiến thức về tam quốc chí tệ quá ra ngoài xem mấy cái hình có ghi tên và mặt của tướng và mua một bộ tam quốc chí về đọc là biết sự kiện ngay thôi

10. Gengis

Gengis Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Cho tui hỏi làm sao mấy bác edit đc tên mấy thằng tướng vậy(trong topic "vui cung san1" có mấy thằng tên tiếng Anh) ai biết chỉ dùm xài chương trình gì, hướng dẫn sơ wa ca'i

11. Yukimura_vn

Yukimura_vn Youtube Master Race

Có ai biết xài Edit ko chỉ em với.Tiếng Mán nhìn chóng cả mặt>_<

12. lucky lucke

lucky lucke Donkey Kong

VÀo edit rồi thì nhìn trên thanh menu có 1 thanh tiếng mán kế bên có chữ F thì click vào tab đó. sau đó nó hiện xuống 1 bản có nhiều hàng tiếng mán thì click vào hàng mà có chữ O nằm trong ngoặc (Open file save í mà, chắc cái này ai cũng biết). Chọn đúng cái file save mình đang chơi rồi clíck open, nó sẽ mở cái file save mình ra. Sau đó Click vào chữ E trên thanh menu chọn hàng thứ 7 từ trên đếm xuống, nó sẽ hiện ra 1 bản toàn tiếng mán, đó là tên của tất cả các tướng, muốn sữa thằng nào thì cứ việc double click vô cái tên của nó rồi sửa lại bằng tiếng anh thôi nhưng quan trọng là có biết tiếng mán để dịch tên tuớng hay không đó là 1 chuyện. Còn nếu không biết thì dùng google hoặc phần mềm dịch ra rồi edit, làm tới đâu thì nhớ save lại tới đó, muốn save thì chọn lại cái thanh đầu tiên có chữ F trên thanh menu đó rồi chọn hàng thứ 6 từ trên đếm xuống để save lại hoặc nhấn Ctrl+C cũng được.
    1 lưu ý nhỏ, edit file nào thì chơi file đó, chứ đứng có edit file save này mà chơi file save kia hoặc edit xong rồi vô chơi new game thì ko có hiện lên cái edit của mình đâu.
    Theo mình thì các bạn nên dùng phần mềm dịch tiếng hoa hay hơn là dùng google, có thể xài chương trình Multi Transe là hay nhất, các bạn chịu khó lên google search chuơng trình này nha,
    Chúc các bạn thành công

13. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

hi bà con ơi sao không thấy ai đề cập đến các chiêu đặc biệt của tướng vậy tui thấy chơi SANXI này hay mỗi cái vụ này.
    mà các bác cứ bảo máy nó ngu hả thế thì dùng editor đi chỉnh cho superhard vào với lại thêm 100000 quân vào tất cả các thành xem chúng nó đánh nhau loạn xà ngầu luôn cướp được một thành của nó nó liên minh lại đánh cho mình mếu luôn bỏ thành chạy có cờ đông khủng khiếp tui thấy chơi vậy đã lắm mình khỏi fai sản xuất mà đánh nhau tơi bời luôn.Không kịp thở gần như thành nào cũng bị đánh.
    tiện đây các bác đề cập đến vấn đề các kĩ năng đặc biệt của tướng đi
    tui thấy kĩ năng gọi sấm sét đánh đã khủng khiếp một thằng tướng mà làm gỏi cả một thành với 100000 quân.tui không biết post ảnh lên cho các bác coi có ai chi dùm đi tui post lên cho mà xem tuyệt.Cái chiêu hô mưa gọi set rợp trời này tui mới bít hôm qua xem ra skill của ZHUGE LIANG chưa fai đã là hay nhất đâu.thử cho Gia Cát dùng skill với ZHAO YUN xem có mà đến mùng thất cũng chả xi nhê gì.
    mọi người bàn luận đi nhé tui muốn chia sẻ thêm tại vì nhiều kĩ năng tui chưa được rõ lắm mong bà con chỉ dẫn giùm cho.
    tại tui không biết post ảnh nếu không thì xin đóng góp liền.Mong giúp đỡ

14. DarkStarNIIT

DarkStarNIIT Dragon Quest GameOver

Cám ơn các bạn đã tân tình hướng dẫn , và cho mình hỏi thêm 1 câu hỏi hơi ngớ ngẫn nhé Patch _no disk là ghì ? có phải nó là đường dẫn download RTK11 trên gamevn ko ?

15. cuopbiennn

cuopbiennn Mr & Ms Pac-Man

Mấy đại ca ơi đã có patch mới nào dịch được tên tướng chưa. Chơi không có tên tướng vẫn thấy không phê mấy. Mà chơi trò này mất thời gian thế nhỉ lâu không chịu được còn rề rà hơn bản 10 nữa. Đang sắp thì lại vướng phải trò này hic chết mất thui

16. JudastheGreat

JudastheGreat Donkey Kong

Công nhận ko biết tên tướng khó chịu nhất cái đoạn phong chức, nó chỉ hiện ra mỗi tên với chỉ số, ko thấy mặt nên nhiều khi ko biết thằng nào với thằng nào.
    Nói chung mấy thằng nổi tiếng thì biết ngay ý mà, bạn chịu khó nhìn những mặt chữ quen thuộc như: Văn, Công, Trương, Lưu, Tào, Đức, Minh, Trường, Tử, Mã....hầu hết tên mấy thằng tướng nổi tiếng đều có mấy chữ này (nhớ là nhìn cả tên tự mà đoán người - ví dụ như thằng Ngụy Diên tên nó lạ nhưng tự nó là Văn Trường chữ Văn trùng với rất nhiều thằng như Nhạc Tiến (Văn Khiêm), Tào Phi (Tử Văn)....còn chữ Trường thì trùng với Vân Trường (Quan Vũ) hay thành Trường An....
    Ngoài ra bạn có thể lên kongming.net trên đó có avảtar của mấy thằng nổi tiếng đó, đây nè: http://www.kongming.net/11/officers/

Mấy bác cho em hỏi thêm là tại sao bọn máy rất hay có trò xây cái cục gì đó xong rồi đánh nó để phát ra lửa thiêu quân em nhưng em lại ko build được, cho hỏi cái đó là cái gì và làm thế nào để build vậy.

17. alst111111

alst111111 Youtube Master Race

Chán quá.Tôi muốn down cái bản update và cái chỉnh độ khó của trò chơi mà các link down đều ko được.Bác nào co link down được thì chỉ cho tôi với

18. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Haizz, skill đặc biệt hả. Skill của Gia Cát là: plot nào cũng trúng, còn của Triệu Vân là Plot nào cũng trượt, cho đấu với nhau thì ...huề.

19. bhd2

bhd2 Youtube Master Race

Có Bác nào cho em cái file update DirectcX ko ? Em cài đủ rồi nhưng nó ko chạy (hình như nó bảo thiếu directX thì phải) híc ..

20. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

ha thế bác fly cho ý kiến gi về skill Dark Art ( Linghting ) tui thấy cái skill này mạnh khủng khiếp giết quân như giết dế vậy Đã.Mà nhất là lại đi với thằng có skill giống của Ma Su thì tuyệt có thể nói là gọi méo mồm luôn hhhihihih

Ha nhưng bác fly nói chưa chính xác rồi skill của Zhao yun vẫn chưa fair là không fa nổi đâu bác cho Diao Chan đánh Zhao Yun mà xem Zhao Yun có mà chạy mất dép luôn