[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. nguoi_xa_la149

nguoi_xa_la149 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Xin mấy bản mod việt hóa của RTK 11 đi các bác, link cũ die hết rồi :D

2. AhHyu

AhHyu Donkey Kong

Ko biết bạn nào còn link download RTK 11 Việt Hóa cho Windows 10 ko?
    Mình ở SG, nếu bạn nào rộng lòng chia sẻ, mình xin được phép mời 1 chầu càfe.

3. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

RTK11 PUK không chơi trên Windows 10 được, bạn chỉ có thể cài bản RTK English (non PUK) để chơi thôi, ko thì chơi RTK13...

4. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Bạn tìm RTK11 Việt Hóa ko cần cài đặt là ra link để down ngay mà...
    https://www.fshare.vn/folder/T7HKCV050T
    File RTK-PK-Viet-Por đó

5. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Cheat đâu mà cheat, các bác cứ hiểu lầm AI, minh dám cam đoan là nó ko cheat.
    Cơ bản mà nói, khi vào chơi RTK, sẽ có 3 mode, tùy mode mà AI sẽ được cung cấp sẵn số tiền - quân - lương, ví dụ ở mode Hard (khó nhất), thì AI từ đầu game đã có lương + quân + tiền rất khủng so với người chơi. Sau đó kết hợp với tiền + lương ở các cổng (gate) & bến thuyền (port) thì sẽ kiếm thêm 1 mớ.

Nhưng những điều đó ko phải là vấn đề, vì AI cũng chỉ là AI, nó cũng còn hạn chế nhiều lắm, và nếu bạn chơi rất lâu rùi thì sẽ bạn sẽ đúc kết được nhiều thứ, để mình ví dụ nhé:
    - Thành trống, 1 điều khá thú vị là nếu bạn chiếm được thành, nhưng bỏ hoang nó, không tiền, không lương, ko quân, thì cứ tháng qua tháng, thành bỏ hoang đó của bạn vẫn sẽ tự động có thêm tiền và lương, và để khoảng vài tháng thôi, trong trường hợp không gặp cướp - quân địch, thì bạn có thể có được kha khá tài sản rồi đấy, giải thích cho chuyện này thì cũng dễ hiểu, đó là dù cho thành bị bỏ hoang, nhưng trong thành vẫn có người dân ở, họ vẫn phải làm việc để nộp thuế cho bạn :D

- Nếu bạn muốn kiếm tiền (ở đây là rất nhiều tiền), thì hãy chọn 1 thành bất kỳ (ưu tiên chọn thành nào khó bị tấn công), xây 1 mô hình bao gồm Market level 1 và nhà Mind kế bên các market đó, cố gắng sắp xếp sao để nhà Mind nằm sát nhiều Market nhất, và tượng tự cố gắng 1 Market nằm cạnh 2 nhà Mind.
    Số lượng quân lính trong thành từ khoảng 1000 > 2000, lương ban đầu chỉ cần 5000 là đủ, trị an phải luôn 100 để tránh cướp xuất hiện, các cổng port + gate thuộc thành đó để số lượng lính là 0. Tuyệt đối ko cần nâng cấp lên Market level 2 or 3, vì mất thời gian. Và từ từ đợi thành quả, chỉ 1 > 2 tháng, chắc chắn bạn sẽ có 10k tiền dễ như chơi, nếu thêm port + gate nữa, thì còn nhiều nữa, nếu bạn cho các hero có skill Tax - Wealth(Lỗ Túc, My Chúc) ở các thành này, thì sẽ còn khủng khiếp hơn nữa.

- Nếu bạn muốn kiếm lương thực thì sao ? cũng tương tự như cách trên, chọn 1 thành bất kỳ, xây 1 mô hình chỉ toàn nhà Farm level 1 và nhà Silo kế bên các nhà Farm đó, cố gắng sắp xếp sao để nhà Silo nằm sát nhiều Farm nhất, và tượng tự cố gắng 1 Farm nằm cạnh 2 nhà Silo. Số lượng quân lính trong thành từ khoảng 500 > 1000, lương = số quân, trị an phải luôn 100 để tránh cướp xuất hiện, các cổng port + gate thuộc thành đó để số lượng lính là 0.
    Nếu bạn có tướng có skill Geomancy (Feng Shui), cho tướng đó vào thành này là xong, thành của chúng ta sẽ không bao giờ bị sâu bọ phá hoại mùa màng, còn nếu không có tướng nào có skill Geomancy, thì hãy cố gắng nâng cấp các nhà Farm lên level 3, như vậy khi gặp sâu bọ thì chúng ta sẽ khó bị mất các nhà Farm, và sau đó từ từ ngồi đợi thành quả, cứ 1 tháng bạn sẽ có ít nhất khoảng 30-50k lương, nếu có các tướng có skill Agri (Trương Lỗ, Diêm Phố) cũng đặt chúng nó ở các thành này, bạn sẽ thấy số lương của thành tăng nhanh như thế nào.

=> Mô hình các thành trên gọi là mô hình hậu cần, chủ yếu phục vụ hậu cần cho tiền tuyến nơi bạn sẽ mang quân đi chiến tranh.

6. AhHyu

AhHyu Donkey Kong

Vậy hả bác. Thanks bác, ghiền bản PUK có tạo tướng có thêm tướng mới thời Hán Sở này nọ thêm vui. :( Chắc cài win 7 ảo chơi đc bác hén?

7. diendao123

diendao123 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Cách của bác Lance rất ổn, nhưng mình thấy nó phù hợp với những Ruler có nhiều thành sẵn, với Ruler yếu và cực yếu chỉ có 1 thành(Như Nghiêm Bạch Hổ, Công tôn Cung thời Tào Phi,...) thì buộc phải đánh cẩn thận, xây thành đắp luỹ vững chắc và toàn diện, chiếm được thành mới cũng buộc phải xây dựng thành mới kiểu tương tự (đến thời kì này thì mình có thể phá sạch công trình ở hậu cần và xây mới lại theo mô hình như bác Lance, nhưng như vậy thì khá là tốn TP và.... tiếc :D).

8. ghinichi87

ghinichi87 Youtube Master Race

mình cũng tải bản này về, giải nén xong .... mở ra k vô đc, cứ màn hình destop :(

9. VoDanh188

VoDanh188 Mr & Ms Pac-Man

Hi all,
    Mình đang chơi lại bản RTK 11 PUK,
    Mình muốn hỏi là có ai có hướng dẫn cho history event (không phải event still nhé)
    - Ví dụ năm 192: lubu giết đổng trác, điều kiện cần là gì vậy?

Mình chơi màng preset, cao cao ascent 190, có sự kiện liên quân đánh đổng trác, đổng trác bỏ lạc dương về trường an. Nhưng sau đó tự nhiên các thế lực liên quân kéo quân đánh đổng trác, đổng trác lại kéo quân chiếm lại lạc dương, uyển thành của viên thuật. còn 1 thế lực khác lại chiếm hứa xương.
    Nếu theo lịch sử thì mình (cao cao) phải đánh bộc dương (phải huỷ liên minh), nhưng bỏ không chiếm lạc dương với hứa xương thì có mất mấy event sau này không nhỉ?
    Với lại không biết trong RTK 11 PUK có các event khác như: Tào tháo vào hứa xương, táo tháo vào lạc dương, điển vi chết , xích bích, quan độ không nhỉ?

10. trinhdai2017

trinhdai2017 Youtube Master Race

6/8/2018. Vẫn còn chơi RTK11 dịp cuối tuần. Cảm giác vẫn rất thích ^^
    Thấy ae vẫn lấn cấn vụ win 10. Cũng đã từng test mode để chơi, nhưng cũng k thích lắm. Cuối cùng cài cmn 2 HĐH trên 1 máy luôn. Chơi thì qua win 7, làm việc thì qua win 10 :v
    À mà bác nào có file sửa mấy cái ảnh khi tường nó sử sụng skill mà được Crit ấy. Em bị dính cái hình của ông Trương Phi nhìn kinh quá :(

11. thuanthien594

thuanthien594 Youtube Master Race

Cho em hỏi tại sao tướng e tạo thì chỉ số trong phần mod thì nó như vậy...nhưng khi vào màn chơi thì nó lại tăng chỉ số WAR lên và chỉ số INT bị giảm xuống vậy ạ !!!

Các file đính kèm:

12. timap140988

timap140988 Donkey Kong

13. zodiachq

zodiachq Donkey Kong Lão Làng GVN

lựa chọn on off arrange có tác dụng gì thế mấy thím

14. pisiunhan

pisiunhan Youtube Master Race

Chào mọi người, nếu mình chơi màn 207 thì có được combo gia mã bàng quá đơn giản rồi, nhưng nếu mình chơi mình chơi phe Lưu Bị ở map 194 hay 203 thì tới 208 mình không thể nào search ra GCL, Hoàng nguyệt anh hay GCQ ( nếu chơi 207 thì đầu năm 208 sẽ có ngay). Cách nào để có bộ tướng văn của Thục như Bàng Thống, GCL, Hoàng Nguyệt Anh...

15. lalasatalin

lalasatalin Mega Man

có ai cho mình xin editor face của bản rtk này với

16. spy_baby007

spy_baby007 Donkey Kong

Các bác còn chơi không ? box vắng quá

Em muốn hỏi về việc thành trì có nâng cấp được không, cũng như vũ khí sản xuất có thể nâng cấp lên được không ?

17. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

-> Các tướng đó sẽ xuất hiện theo đúng lịch sử, tức là khi tụi nó vừa đủ 15 hay 16t là có thể search được. Nhưng phải search ở đúng thành mà tướng đó xuất hiện, ví dụ tháng 01 năm 208 có thể search ra GCL - Hoàng Nguyệt Anh ở Tân Dã . Cẩn thận kẻo phải dính debate với tụi nó thì cũng mệt lắm đó :D
    Ưu tiên sử dụng các tướng có skill "Search", thì khả năng search ra sẽ cao hơn.

-> Thành trì có thể nâng cấp, nhưng chỉ thông qua sự kiện (Event) random mà thôi, bạn để ý mỗi khi có event dân hay thằng cha thần tiên gì đó xuất hiện, chúng nó sẽ xin tiền của bạn, bạn đồng ý, thì thành của bạn sẽ được nâng cấp, ví dụ sức def của thành tăng lên, hoặc quân lính tăng lên...(chỉ vậy thôi)
    Về vũ khí thì chỉ có thể nâng cấp nhà rèn vũ khí level 1 - 2 -3, ngựa. Còn muốn mạnh hơn, thì phải nâng cấp tech để tăng sức mạnh cho loại quân sử dụng vũ khí đó (ngựa - cung - giáo - kích - xe công thành)

18. spy_baby007

spy_baby007 Donkey Kong

Lúc đầu mới chơi đọc guild ko hiểu lắm nên em ko rõ đó bác, giờ thì ok hết rồi

Em chọn Mã Đằng, năm 18x thì phải, sau khi làm cỏ Đổng Trác cùng với TàoTháo thì thằng Tào Tháo đã cắt đứt liên minh với em và bem em, bằng tất cả sức lực, chày cối, đánh với nhau mấy năm chắc nướng chắc vài chục vạn quân, Tào từ siêu thế lực đã xuống ngang cơ em với cơ số tướng lĩnh bị bắt nhốt, chém chết.

Đặc biệt, hôm qua chiến báo gửi về, Hạ Hầu Đôn trong tình huống bị vây chặt cắt đứt mọi đường tiếp tế từ trung ương, dẫn theo gần 1 vạn quân...sword với hy vọng chày cối. Thảm bại là điều tất yếu.

Đã chiếm đc siêu thành Trường An, Uyển Thành, sắp tới đòi lại thành cũ An Định và chiếm luôn Lạc Dương, mục tiêu chém bay đầu thằng phản môn Tào Tháo

Hy vọng với đại tướng quân Mã Siêu và chinh phạt tướng quân Lã Bố, em có thể hoàn thành mục tiêu.

se7en_xiang thích bài này.
  19. leonscottkennedy

leonscottkennedy Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Hiện mình đang dùng bản RTK 11 Eng ver, portable. Sau khi update driver lên 416.81 thì không chơi được nữa mặc dù trước khi update thì chơi bình thường. Vì là bản portable nên không unistall rồi install lại. Mình cũng thử troubleshotting compatible nhưng sau khi chọn (vista) thì vẫn vậy. Cứ mở game lên là màn hình trắng đen nhấp nháy liên tục. Đã thử downgrade driver nhưng không được.

Chỉnh sửa cuối: 12/11/18
  20. MoOoM

MoOoM Mr & Ms Pac-Man

Giống mình. Đem len máy khác chơi, Ha ha. Bác nào biết cách tạo tên tướng bằng tiếng việt chỉ với :(