[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. Vô Ưu

Vô Ưu Dragon Quest

LOGIC thì ko đánh liên tục được, chỉ đánh được 3 lượt làm đối phương ko đỡ được nếu ko dùng YELL và IRGORE
    CARE thì đánh hết một lượt hết tất cả những thẻ trong bảng ngoại trừ những thẻ đặc biệt màu vàng!!
    Trong Game có mấy thằng có skill Fero làm địch tử thương là Hoa Hùng, Vương Sung, SunLi...tôi chỉ nhớ có vậy nhưng ko thích skill này lắm!!
    Để nhanh thu phục nhiều tướng lẫn quân của địch, khi đang đánh nhau hãy cho tướng đi Rumor cái thành mà địch dẫn quân ra đánh với mình!! Làm như vậy Loyol của tướng không ở trong thành sẽ giảm rất nhanh, sau vài lượt bạn có thể chiêu hàng cả tướng lẫn quân địch dễ dàng, nên chiêu hàng thằng chủ tướng!! Khi chủ tướng hàng thì 2 phó tướng cũng hàng theo!!À Jin trong thành phải 10 ngàn trở lên, vì Rumor một lần mất 200 Jin và còn phải dùng để tăng Loyol cho tướng vừa chiêu hàng được nữa!
    Lúc đánh Viên Thiệu quân tôi chỉ khoàng 2 vạn, cho Khổng Minh và vài tướng có skill làm địch Confuse ra cầm cự, còn lại cho tướng đi Rumor, chỉ sau vài vòng tôi thu phục được khoảng 70 tướng địch cùng 15 vạn quân(do đầy thành rồi nếu ko có lẽ phải hơn nhiều), cả Nhan Lương, Văn Xú, Điền Phong, Thẩm Phối đều gom về mình hết, chứ mấy anh này(ngoài anh Lương) thì ko thể nào chiêu hàng dù cầm tù nó bao lâu nó cũng trốn về!

2. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

Éc
    Sory nha,thông cảm ,dạo này già cả thêm vợ con nheo nhóc nên đường xa mắt mờ::( .Đọc lộn chử logic và care:o

3. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

Oh
    Cái vụ rumor này hay nhỉ.Hồi giờ tui cứ dẫn quân đi dánh,bắt được con tướng nào là cho thằng Lưu Bị charm 100 ra thu phục,thằng nào bỏ trốn tui bắt được lần thứ 2 là..."chém":o .Để chơi thử ,làm theo cách ông ,rồi "ru" coi thằng tướng nó có "mò" ko (rumor)

4. [LR]kokichi

[LR]kokichi Mr & Ms Pac-Man

sao đánh Viên Thiệu em bắt được Văn Sú rồi giam nó lại sau đó cử ng` đi mời về thì nó hàng mình nhỉ :-/
    rồi anh Sú còn chiêu an thêm được anh Lương nữa :-s

5. Vô Ưu

Vô Ưu Dragon Quest

Nếu bạn ko muốn đánh nhau mệt mỏi thì dùng kế Rumor này rất hay, chỉ cần hòa hoãn với thằng địch một thời gian, sau đó chọn thành gần mình nhất mà Rumor, trong một lượt nếu quân sư bảo thằng nào đi đều thành công thì cho đi hết, chỉ cần sau vài lượt chỉ số trung thành của tướng địch trong thành sẽ giảm đi, mình chỉ cần chiêu hàng thằng Pref là có được cái thành, không mất công đánh!!
    Nếu gặp thằng Pref trung thành quá, bạn cũng cứ Rumor, mõi lần Rumor thành công là chỉ số Safe trong thành địch giảm đi 10, khi chỉ số Safe xuống còn cực thấp thì cướp sẽ xuất hiện và thằng Pref chính sẽ dẫn quân ra dẹp loạn, để thằng khác làm tạm Pref, lúc đó bạn chiêu hàng thằng Pref tạm này sẽ được thành! Được thành này thì đem tướng qua nâng cao Safe lên và tiếp tục Rumor thành gần nhất cứ như vậy bạn sẽ thu toàn bộ tướng, quân, lương thực, vũ khí của địch!! Tôi dùng cách này mà chiêu hàng toàn bộ thành ốc và tướng của Viên Thiệu, cả thảy 50 vạn quân, chỉ chừa cho anh Thiệu một thành còn 1 vạn quân, và để thái thú của mình qua đập cho anh Thiệu thành trẻ em đường phố!!
    Nên cho các tướng kết nghĩa với nhau, vì đôi khi bạn sẽ được tăng sĩ khí quân lên max một cách bất ngờ!! Như tôi cho Triệu Vân-Lữ Bố-Hạ Hầu Đôn kết nghĩa, mỗi thằng dẫn 1 vạn quân kỵ đánh Mã Đằng!! Khi sĩ khí chỉ còn vài chục, Lữ Bố đột nhiên nói câu gì đó với Triệu Vân thế là lên lại max 120, dùng skill đập tơi bời!!

6. Vô Ưu

Vô Ưu Dragon Quest

cài này chịu, vì khi đánh với Viên Thiệu tôi chưa bao giờ chiêu hàng được Văn Xú!! Bắt giam nó một thời gian, chỉ số Loyol giảm đi còn hơn 80 nhưng nó vẫn trốn về. Chỉ chiêu hàng được Nhan Lương thôi!

7. [LR]kokichi

em đánh năm 190 Lưu Bị
    em lấy được thằng Trương Cáp (war 89) của thằng Hàn Phúc bên cạnh thế là cho nó duel ngay với anh Sú (war 94) --->em thắng :> thế là bắt được Sú
    sau đó giam nó lại mấy lượt rồi hỏi nó thế là nó theo luôn :-s

8. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

Có lúc mở danh sách tướng ở trong thành ra thì thấy có 1,2 thằng chữ nó màu cam,đó là cái gì vậy mấy pác.

9. Vô Ưu

Vô Ưu Dragon Quest

màu đỏ chứ, đó là nó đang bị bệnh(tất cả các chỉ số đều giảm trừ CHAR), nếu bệnh do dịch thì sau một thời gian sẽ khỏe, còn bệnh do tuổi già sức yếu thì sau một lượt nữa nó sẽ chầu trời!

10. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

Éc
    làm sao biết được nó bị bệnh do dịch hay là do chơi wé sức hả pác,có cách nào hô hấp nhân tạo tại chỗ ko? Nếu đang bệnh mà mình dẫn nó đi đánh thành cướp gái đẹp thì có gì nguy hiểm ko pác

11. Tào_Tung

Tào_Tung Mr & Ms Pac-Man

nó tuổi cao thì nghĩa là bệnh do tuổi cao . Nó còn trẻ mà bệnh thì nghĩa là do bị bệnh . Chết hay không thì tùy thuộc vào điềm sao rơi , có khi sao rơi thằng còn khỏe mạnh cũng lăn đùng ra chết =))

12. Fairy Melody

Fairy Melody Mr & Ms Pac-Man

Phải có cai zi mới được research vây?6

13. ilu

ilu Mario & Luigi

mình bị lỗi này khi install game có ai giúp mình được kô.
    mình download cài phần install này trong folder "góc download"
    cám ơn các bạn

Các file đính kèm:

14. [LR]kokichi

nhiều khi sao rơi mà chả thấy ai chết cả :|

15. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

Éc
    Có sao xẹt thì thế nào cũng có cảnh đưa đám ma,có khi thằng tướng ở trong thành mình cho máy tự chỉnh chít mất xác hồi nào ko bít

16. 0vo0tinh

0vo0tinh Mr & Ms Pac-Man

17. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

18. Tào_Tung

Tào_Tung Mr & Ms Pac-Man

Chưa chết. Từ từ rồi nó cũng chết =))

19. quachnghiepvinh

quachnghiepvinh Youtube Master Race

Các Bác ơi!Em Mua đĩa Về Chơi Mà Sao ko Có cark nên vào game ko dc các bác cho em cai cark để chơi game để em tải về đi các bác ơi!

20. Pharaohs

Pharaohs Donkey Kong

Cho mình hỏi từ RTK 7 trở lên là chơi trên PS2 phải ko ?