[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Hehe, ngay cả Lã Bố, khi tôi đem Trương Phi, Quan Vũ, ghẹ nó duel Bố cũng ko dám mò ra, huống chi là pác cầm nó + 1 thằng War 100 nữa thì thằng nào cũng kiếu cái khoản duel. :D

2. KDQL

KDQL Youtube Master Race

Cao cao có nghĩa là Tao Tháo, vây Khổng Minh là gì, Khương Duy nữa phiên âm ra âm tiếng Trung là gì??
    Tiện đây hỏi luôn: tên em là Đỗ Thành Đạt vây khi phiên âm ra âm Hoa thì là gì??????????/

3. korangar

korangar Mega Man

Khổng MInh là Kong Ming , Gia Cát Lượng là ZugheLiang
    Khương Duy là Jiang Wei
    Đỗ Thành Đạt là Độ Thành Đãt ( chẳng biết đọc sao luôn =)))

4. KDQL

KDQL Youtube Master Race

Pó chân với bác luôn !!!!!!!!!!!:whew:

5. biencon

biencon Donkey Kong

cho em hỏi em chơi RTK chẳng hiểu tên mấy thằng tiếng phiên âm thế nào cả, có ở đâu có list của các nhân vật trong tam quốc phiên âm tiếng Anh và dịch ra tiếng Việt ko thi làm ở chỉ giúp em với, em cám ơn nhiều

6. korangar

korangar Mega Man

7. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

Đỗ Thành Đạt phiên sang tiếng tàu là: Du Cheng Da.
    Còn hỏi vì sao thì tui đang học ở Tàu nên biết hehehehe

8. bidao

bidao Donkey Kong

Cái duel có vài điều khá lạ :
    _ Lấy thằng Triệu Vân war 97 đi duel với Mã Siêu thì 5 trận hết 4 trận nó chịu ra đánh ( 1 trận kô ra vì máu thấp ) , bắt xong lại thả :p
    _ Lấy bé Khương Duy ra thách Mã Siêu thì chẳng bao giờ được :o .
    => Kô biết là do đúng lịch sử nên có mấy tướng ghét nhau kô nhỉ : Cặp Huang Zhong - XiaoHouXuan , XiaoHouYun cũng thế kô biết còn có cặp nào kô nhỉ .
    _ Lâu lâu khi dùng skill thứ 2 của ngựa thằng tướng của mình cũng tự duel với tướng của nó kết quả bắt sống Tuân Húc :x kô biết còn skill nào hiệu quả như thế kô .

9. Vô Ưu

Vô Ưu Dragon Quest

hè hè ít khi Triệu Vân duel mà nó chịu đánh lắm nhưng Mã Siêu sao ko chịu đập với Khương Duy nhỉ, nếu mà dùng Mã Siêu để duel thì nên chọn cái cuối cùng! Mã Siêu có máu điên mà, nó sẽ điên lên nhanh lắm rồi tha hồ mà đâm làm cho địch bị thương

cái special thứ 2 đó ko liên quan gì đến chuyện duel cả, cái này là do tướng của mình, nếu trong đội quân có Lữ Bố-Điêu Thuyền thì khả năng duel khi dùng bất cứ special nào là rất lớn. Có lẽ liên quan đến skill Sire(khuynh thành) của Điêu Thuyền

10. KDQL

KDQL Youtube Master Race

Tiện đây hỏi luôn các bác các tên sau phiên âm sang tiêng TQ là gì:
    tìm trg http://gamevn.com/showthread.php?t=114198 ko thấy:

Lưu Huỳnh Đức
    Trương Rực Đức
    Tào Mạnh Đức
    Triệu Tử Long
    Quan Vân Trường
    Tư Mã Trọng Đạt
    Lữ Phụng Tiên

??????????????????

11. Kill_Hell

Kill_Hell Youtube Master Race

Hello Cac Tien Boi,
    De vua gia nhap gia dinh gamevn sau thoi gian vang mat viec cong tac. Minh thay co RTK11 nay rat hap dan. Nhung minh muon doawnload file goc de choi, nhung khong tim duoc dia chi doawload.
    Vay co Bac nao cho chu long thuong ma cho em xin noi doawload, va huong dan giup em vi lau nay khong tro lai dien dan nen tin tuc lung tung, bai viet lon lan nhau. ... Em cung thu di tim dia chi nung lai co may cai dia chi nao toan la tieng tau va co doawload bang emule gi thi phai?
    Xin nho may Bac giup do, va neu co di nham chu de hay topic cua may Bac mong thong cam.
    LUU BI KHONG VI MINH, MINH SE BI DIET VONG

12. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

có ai giúp với (nếu có post rồi thì sorry, 86 trang mà đọc hết chắc ra RTK12 rồi)

Mình chơi Luu Bị, hard năm 194, giữ Tiểu Bái. Vào game đc chừng 1 năm, xây đc vài cái nhà và draft thêm đc vài ngàn quân thì cả tào tháo lẫn viên thuật cùng tới đánh 1 lúc... Quân Tào thì đến 5-6 đạo, quân Viên cũng thế, nó lại chả thèm đánh mà chỉ hùa nhau vào húc thành :| thế là... load game. Load lại chơi lại gì cũng cứ như thế, ko thể nào làm khá hơn đc. Xin cứu viện mấy thằng Đào Khiêm, Khổng Dung thì mán mường hiện ra chả bít nó nói gì mà chả cứu. Đem tiền đút lót Tào Tháo thì Feeling vẫn Bad. Thử tranh thủ Lubu bỏ PuYang đánh Viên THiệu, qua chiếm PuYang nhưng vẫn ko kịp, mất Tiểu Bái trước khi chiếm được PuYang... Túm lại là đã hết cách tiếp tục game :|

Nếu theo lịch sử thì khi Đào Khiêm chết sẽ nhường Từ Châu cho Lưu Bị, mà nó chết rồi lại cho thằng khác lên làm, chả bít làm sao để theo lịch sử mặc dù lúc New Campaign mình để Yes hết.

Còn nữa, cái RTK11 này hay hơn RTK10 ở chổ có thể hội họp (Council) để nghe ý kiến các mưu sĩ, nhưng mà phần đó cũng còn toàn mán mường nên ko bít nó nói gì, cứ Yes, OK!

"Mài ngu quá Lưu Bị - Yes"
    "Tao phang con vợ mài nhe - OK!"

nghe đồn là RTK10 và 11 đều có bảng tiếng Eng cho PC ko bít có ai biết gì về tin này thì chia sẻ với

Cảm ơn.

13. korangar

korangar Mega Man

Có bản patch rồi mà . Bạn vào topic patch kiếm thử coi .

14. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

patch rồi, nhưng mà đâu có dịch được mấy cái dialog nóichuyện với nhau đâu bạn.

15. tommy_13489

tommy_13489 Youtube Master Race

ai cho hỏi cái : Em đang chơi năm 194, (ko phải campain) thì liệu về sau có xuất hiện Khổng Minh ko?????
    Bác Judas ơi cái ông BA đã làm xong bản patch dialogue chưa, nghe các bác nói chuyên ở mấy trang trước mà thèm wa', bác làm ơn chỉ tui cách đi mà

16. kensai_nodachi

kensai_nodachi Mr & Ms Pac-Man

tôi xin trả lời là có, bạn sẽ gặp KM nhưng bạn có thu phục đc nó hay ko thì còn tùy thuộc vào may mắn và ruler mà bạn đang chơi.
    còn patch E của bác BA thì sẽ ko co típ đâu vì hình như bi giờ bác BA đang bận ( nói 1 cách chính xác thì bác í đã chán việc làm patch) T_T. mạc dù thế thì chi cần như vậy chơi cũng đã lắm roài. chẳng bù với tôi đang ngồi chờ mốc mõm cái patch cho san 11 PUK mà chưa có ai làm nè huhuhu.

17. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Tôi lần đầu chơi cũng bị khó khăn ở đó, bạn lưu ý 1 điểm khi Viên Thuật muốn từ Thọ Xuân kéo qua nó phải đi qua 1 đường hẻm nhỏ, đường này chỉ đi lọt 1 đạo quân thôi. Bạn nên cho Quan Vũ đem 1 đạo trấn ngay hẻm này, sau đó đem 1 đạo cung đứng phía sau xạ tiễn, kéo dài được thời gian bạn tập trung nện Tháo.Tháo lúc này hay kéo quân giáo với ngựa lắm, bạn nên rèn nhiều kích vì kích có thể tấn công 6 ô xung quanh nên dễ thủ hơn, nên dụ sao cho nó tập trung quân thành 1 chỗ rồi liên tiếp cho kích ra mà đập. Chống qua đợt này thì bạn có khoảng vài tháng nghỉ ngơi, tranh thủ draft quân, kéo qua úp Hợp Phì của Đào Khiêm luôn, bạn mà đợi đến khi Đào Khiêm nhường cho bạn thì chắc game over mất rồi.:D

18. korangar

korangar Mega Man

Vẫn thu phục được , Khoảng năm 207 thì mới có Khổng MInh . Nếu chơi từ 207 thì Khổng MInh tìm đc ở Kinh Châu , nhưng nếu chơi thời kỳ trước đó thì tìm ở đâu quên mất rồi :|

19. tommy_13489

tommy_13489 Youtube Master Race

Cám ơn mấy bác nhé, còn vụ dich nốt phần dialogue thì có lẽ phải hủy rôi`
    À các bác ơi cho hỏi mấy cái trong phần plot ở thành cái, nghĩa thì bít nhưng chả bít dùng để làm ji`, biết mỗi cái rumour là tung tin đồn để làm giảm loyal của tứong. còn 2 cái trên để làm gì hả mấy bác

20. imlabgirls

imlabgirls Youtube Master Race

Xin chào các bạn,
    Mình là thành viên mới của trang web này. Mọi chuyện cũng thật là tình cờ đúng như ông bà ta thường nói: "Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diện bất tương phùng".
    Tôi đã chơi RTK từ rất lâu rồi nhưng từ khi đi làm thì tôi không chơi nữa và thời gian cũng đã gần 8 năm rồi. Hôm rồi tôi có thử chơi lại RTK của PS trên PC và dùng phần mềm giả lập. Nghe nói RTK XI đã ra lâu nhưng tôi cứ dùng dằng chưa chịu mua vì sợ không hiểu được tiếng Nhật nhưng rồi bị nghiền quá nên bây giờ mới mua về cài. Nhưng lại loay hoay với mấy cái chữ mà không làm gì được. Thế là lên mạng đi tìm bản chuyển từ Japan sang English, cũng lạ là tôi lên tìm ở các trang web nước ngoài rồi từ các đường link dẫn tôi về trang web này của vn. Thật là ngạc nhiên và cũng thật là khâm phục và cũng thật là hạnh phúc khi mà vẫn có rất nhiều người có cùng sở thích và cùng nhau chia xẻ những kinh nghiệm, những phần mềm, ...
    Cảm ơn các bạn, cảm ơn những thành viên đã lập nên trang web này. Chúc các bạn luôn thành công trong cuộc sống và trong việc chinh phục các trò chơi.
    Imlabgirls