[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. imlabgirls

imlabgirls Youtube Master Race

Mình có bản không cần crack, đã cài vào máy rồi. Đã down mấy bản patch xuống rồi nhưng chưa dám cài đặt vì có đọc thấy là phải sử dụng bản crack thì patch mới được, có huynh tỷ nào biết xin giúp dùm hoặc xin gởi cho mình bản cần phải crack cũng được.
    Xin cảm ơn

2. Gaffrie6886

Gaffrie6886 Youtube Master Race

Bạn chịu khó coi lại mấy trang đầu tiên và các topic ở ngoài.

Từ ngày Hội Vườn Đào đóng cửa thì box RTK và others cũng thành nơi hoang vắng, tiếc lắm thay:-s

3. kensai_nodachi

kensai_nodachi Mr & Ms Pac-Man

ủa HVĐ đóng cửa bao giờ thế, sao mình ko biết nhỉ. mình thấy mọi người vẫn lên đây đều đều đó chứ.

4. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

vậy còn vấn đề làm sao để chơi đúng lịch sử thì sao bạn? mình chơi năm 190, là lúc 18 lộ chư hầu đánh đổng trác ở hổ lao quan. thế mà vào game có mỗi thằng tào tháo đánh, còn lại mí thằng khác thì lại đánh lẫn nhau. và rồi hàn phức & viên thiệu tự nhiên bỏ ally quánh mình.

5. kensai_nodachi

kensai_nodachi Mr & Ms Pac-Man

cái dở của san 11 chính là ở chỗ này. trong san 11 thì ko thể chơi theo lịch sử được. điều này khác với san 10 cho phép unlock 1 số even theo lịch sử. mình đã thử khá nhiều rồi nhưng ko chơi theo lịch sử được. còn bạn nào làm được thì chỉ cho mọi người với.

6. coldmoon

coldmoon Youtube Master Race

ah`, còn 1 cách nữa nhẹ nhàng hơn mà ko cần phá liên minh với Đào Khiêm. Bạn lấy Tôn Càn đi allied vơi Viên Thuật (allied với tào tháo thất bại 99%) rồi oánh chết Tào Tháo --> lấy đc hết tướng của cu Tháo rùi thì thống nhất dễ như chơi.

7. KDQL

KDQL Youtube Master Race

Ai làm ơn trả lời giúp tôi với, tôi đang rất cần???????????

8. Pool`

Pool` Mr & Ms Pac-Man

lại còn có cả Huỳnh Đức nữa cơ à :))

Mạnh Đức là Meng De
    Vân Trường là Yun Zhang
    Huyền Đức là Xuan De :D
    Dực Đức là Yi De :))
    Tử Long : Tzu Long
    Phụng Tiên : Feng Xian

9. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

vậy thì chơi năm 200 cho gọn, có sẵn liên minh với họ viên luôn, mình bị đánh là nó cứu, mình đi đánh tôn sách nó cũng đi theo phụ. Nói chung trong giai đoạn "tiền khổng minh" thì cái năm 200 là dễ chơi nhất vì có viên thiệu bảo kê hehe. Ngoài ra thì còn nằm trong sát vách, chỉ lo đánh tôn quyền (vì tào tháo và viên thiệu đang phải đánh nhau). Họ tôn thì toàn biết thủy chiến, bị lưu quan trương cày nát bét. Chơi năm 200 thì chiếm giang đông trước, ráng trong 7 năm chiếm cho được kinh châu & tân dã (thật ra cũng chưa bít đc nó là thành nào :( ) để thu phục khổng minh, sau đó đánh qua lưu chương ở phía tây. Phía bắc thì tào tháo chắc chắn bị viên thiệu & mã đằng bóp chết tươi ==> thuyết tam phân mới keke

10. imlabgirls

Tôi không biết phiên âm ra tiếng Anh của các tên này nhưng những tên này là tên khác của các nhân vật đã có trong RTK rồi.
    Lưu Huyền (Huỳnh) Đức = Lưu Bị = Liu Bei
    Trương Dực (Rực) Đức = Trương Phi = Zhang Fei
    Tào Mạnh Đức = Tào Tháo = Cao Cao
    Triệu Tử Long = Triệu Vân = Zhao Yun
    Tư Mã Trọng Đạt = (có lẽ là) Tư Mã Ý = Sima Yi
    Lữ Phụng Tiên = Lữ Bố = Lu Bu

Không biết là có giải quyết được yêu cầu của bạn không?

11. imlabgirls

Xin cho mình hỏi:
    Tất cả các file patch tiếnng Anh có các phần part 1, 2, ...
    - Vậy có phải nối các file này lại rồi mới giải nén ko? nếu phải nối lại thì phải làm sao?
    - Nếu không nối lại, sau khi giải nén thì các phần này đều có các file trùng tên như vậy khi copy vào scenario thì máy sẽ hỏi là bạn có muốn chép chồng lên các file cũ không thì mình phải làm gì?
    Xin các bạn giúp đỡ.

12. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

KO cân nối, nếu máy đã có winrar thì bạn giải nén bình thường là được, click vào 1 file bất kỳ rồi giải nén (vd chọn part 1). Sở dĩ có nhiều file là do path khá nặng khó up lên được nên các bạn ấy dùng winrar chia ra cho nhẹ.
    Sau khi giai nen bạn cứ làm theo hướng dẫn trong góc dowload path là được

13. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

các fi8le pacth hình như die rồi thì phải ( PATCH RTK 11 ) ai biết cho link mình down với .đang máu chơi . Mà cho hỏi cái bản chơi trên pS1 gọi là tam quốc 7 cũng cùng dòng với game này ah

14. L1+O->o-<

L1+O->o-< Youtube Master Race

anh em cho hỏi up lên bản 1.1 có khác gì ko???

15. kanzaz

kanzaz Dragon Quest

Ngày xưa toàn chơi warcraftIII .Hôm nay thằng em giở giời mua cái đĩa tam quốc về choi nhưng mà hiện nay tôi không biết tam quốc bản nào là mới nhất.Ai làm ơn giúp với

16. kanzaz

kanzaz Dragon Quest

Nhân tiện hỏi anh em 1 chút cấu hình tối thiểu của máy là bao nhiêu thì chơi ngon vậy

17. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Cần giúp đỡ gấp các cao thủ RTK11 .Hiện nay tui vùa cài vào máy nhưng vào thì ôi thôi .Toàn tiếng ^&&%^*())&)- . Chơi như thằng mù lái ô tô . Lục lõi mãi điễn đàn thấy bản download patch E nhưng die rùi .Các pro nào có up lại để chơi cho đỡ khổ cái .HIc

18. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Dưới chữ ký của Judas Great là patch tiếng Anh đó, ko thì dow cái patch cũ tớ vẫn chơi ở đây http://www.gamevn.com/showthread.php?t=190796&page=19, cũ nhưng vẫn tốt chán đấy.

To Kanza: khi tớ chơi trên máy RAM 512, Card đồ họa 64 thì mượt lắm, có lẽ thấp hơn 1 chút thì vẫn chơi được nhưng sợ khi đánh trận quân đông quá, nhất là Tháo béo 1 lần nó kéo 6, 7 đạo thì có khả năng "hội ý kiến" ngoài Window.

To L1+: Up lên 1.1 thì có super hard.

19. korangar

korangar Mega Man

Lengocnam đang online nhân tiện mời sang tham gia diễn đàn sân chơi mới của anh em vườn đào luôn nhá :D Tớ có pm cho cậu rồi .

20. Pool`

Pool` Mr & Ms Pac-Man

diễn đàn nào thế, cho tớ tham gia với được không ?