[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. No111

No111 T.E.T.Я.I.S

Có ai biết khi đi đánh mình click vào quân địch và chọn persuade thì nó lại nói nhảm gì đó rồi đánh cho nó 1 phát nhẹ xìu, chức năng đó là làm gì? Có phải dụ nó debate k? Sao khi đánh nhau thì k có debate nhì? chì có mổi duel

2. trung_007

trung_007 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cho tui hỏi chút:
    - Cái file Sanface01.fce trong thư mục koei ở My Documents để làm j` mà ko xài để chỉnh face cho tướng đc?
    - Có phải chỉ có bản RTK mới chỉnh đc face tatics hay ko (cái hình lúc đánh cri đó)? Ở nhà tui chỉnh ko đc khi click phải chọn dòng cuối nó chỉ cho lựa mấy cái face tatics mặc định thôi ko thể tạo mới đc.

3. company113

company113 Youtube Master Race

Có pác nào biết phần superhard ở đâu ko , sao máy nhà em ko thấy nhỉ

4. trung_007

pa sài bản j`...Original ko có super hard
    với lại bi giờ mấy bản patch mới chỉ chia 3 bậc easy, medium và hard cho dễ xử thoai
    Mún có super hard thì ráng mà tìm đi

5. company113

mình xài bản Original up lên puk rồi.Chả thấy có superhard đâu cả.Kịch kim là hard thôi

6. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

super hard hay hard là do bản patch dịch thôi. dùng goolge dịch thử từ super ra tiếng Tàu sẽ thấy đấy chính là mức độ hard của bản patch. nói chính xác hơn là PUK có 3 mức độ dễ, khó và cực khó. Ng dịch để Easy, normal và Hard cho dễ hiểu.

7. company113

Ah ,giờ mình mới biết, thấy các pa cứ nói super hard làm mình tưởng còn chế độ chơi khó hơn nữa ::)

8. YAM

YAM Mario & Luigi

Acx! bộ là siêu nhân hả mà đòi chơi super hard!:o

9. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

cho dù là super hard hay extrem đi chăng nữa nhg chơi với máy thì nếu cầm cự đc 1 tg, sau đó xây dựng binh lực thì thống nhất Trung Nguyên chỉ là vấn đề tg => nhiều cái phi lịch sử hehe :D

10. company113

Đúng, chỉ cần cầm cự đc 1 thời gian, sau này kiểu gì cũng thắng.Nếu có 2 thành thì chỉ cần buôn bán 1 lúc thì thừa lương thực và vàng.Đánh nhau thoải mái ::)

11. trung_007

Thế hok ai trả lời giùm ah....

tại tui hok chỉnh đc face tatics nên mới hỏi cái dụ sanface01.fce để làm j`

12. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

cho hỏi tí làm theo kịch bản là sau??? nếu như mình ko biết kịch bản là tới năm nào đánh ai??? và nếu hoàn thành 1 kịch bản là song hay phải chơi cho tới thống nhất???sẵn cho dog hỏi luôn hiện h chỗ nào còn bán RTK11 PUK mới nhất ko??? (mới cài lại máy nên mất hết roài T__T)

13. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

vừa mới up lại san 11 puk xong, tìm các bài viết của mình sẽ thấy

14. khuongduy1988

khuongduy1988 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi trong RTK 11 Pk làm sao tăng số lượng quân mang theo của tướng mong các bác chỉ giùm

15. No111

No111 T.E.T.Я.I.S

Bác cứ chiếm càng nhiều thành và thu phục tướng càng nhiều càng tốt, mới bắt đầu thì chiếm khoảng 3 thành sẽ có người tới để thăng chức, bác thấy thông báo mà có chữ Xandi thì biết đã được thăng chức hoặc vào trong title mà coi. Sau đó thì vào Ruler chọn tiếp Rank, sau đó chọn Auto cho nó nhanh, vậy là xong

16. company113

Pác thích thằng nào thì cho nó chức cao cao vào là mang đc nhiều quân ngay

17. No111

No111 T.E.T.Я.I.S

Theo các bác map vào năm nào là có nhiều item nhất, mình chơi từ năm 187 đến 214 có được khoảng 30 cái trong đó đa số là bow, secrect và book, steed chỉ có 4 con, còn thương thì chẳng có cái nào khác ngoài của Quan Vu, Truong Phi và Lu Bo. Không biết ngoài đó còn cái nào khác không?

18. YAM

YAM Mario & Luigi

Bác cứ vào editor sẽ thấy ngay có bao nhiu món! Bao gồm: 3 con đại uyển mã,5 cây kiếm, xích thố 1 em, Đích Lư, Tuyệt Ảnh mỗi con 1 em. 1 cây chùy còn thương thì chỉ có 3 cây hay 4 cây gì đóa(ko nhớ) là của : Trương thịt heo, Quang mặt đỏ và Bố dại gái. 1 cái ấn vua, cung tên thì vô số 7 quyển sách. Hình như hết rồi!:))

19. tumahuy(tksvn)

tumahuy(tksvn) Donkey Kong

có bác nào chơi ra cảnh có các nhân vật như tả từ ,nam hoa lão tiên ,quản lộ ,hay Huy mỗ ra mặt không .Vào điểm character vẫn thấy hình các anh tài này mà chơi không biết bao nhiêu lần vẫn không 1 lần có phúc duyên dược gặp (mong nhất là TMH)

20. company113

Có 1 lần search o XinYe(Tan Da) , thấy có thằng đòi ra debate, thắng thì nó nói một hồi tiếng Mán, rồi nó bảo cho cái skill P5 gì gì đó ,tìm một hồi chả thấy cái skill kia đâu, và cũng chả thấy cái thằng kia đâu nữa.:D