[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. Darost1

Darost1 Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết chỉnh cái tool sửa hình dạng nhân vật theo bảng tiếng nhật ko. Mình mù tịt :((. Mình hiện đang xài bản pk. Mở tool lên toàn tiếng nhật ko.

2. zeroteo

zeroteo Youtube Master Race

sao bản của em ko có phần chalengel các anh ơi,bản rtk 11 của em là tiếng hoa và em chưa up lên PK.Hay là phải up lên Pk mới có phần chalengel ai giải đáp giùm em với::(::(::(

3. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> challenge chơi theo giai đoạn lịch sử ,làm nv unclock tướng ,độ khó cao hơn ức nhất là vụ debate và duel chỉ có trong PK ,trong góc download có cả bản PK Chinese ,đừng load lộn Japanese rồi dìa khóc lóc nhá

4. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

debate mình chơi đến lần 3 win luôn. Quan trọng có lẽ là thứ tự mình chọn. Đến con trùm cuối KM thì INT mình đã 99 hay 98 rồi. :D

5. _SadWinters_

_SadWinters_ Mr & Ms Pac-Man

sry all 93 trang rùi đọc ko nổi cho mình hỏi cái. Mình tạo tướng của mình trong phần tạo Officer ra rồi làm sao mà chơi được bằng con đó, có nghịch chơi được 1 lần nhưng lỡ tay nhấn bannish nên xóa file đó đi chơi lại mà h ko biết làm sao để chơi được bằng officer mình tạo ra nữa, ai rành chỉ với.
    Thx ::)

6. zeroteo

ai up hộ em cái tools để chỉnh sửa tứong với ,cái san editor v1.0.6 y' em thank nhiều

7. kakadk

kakadk Mr & Ms Pac-Man

Đây bác này.
    30 char X(...........

8. Chryno

Chryno Youtube Master Race

có bạn nào biết cách nâng số lượng lính mà tướng kéo đi ko ? Quan Vũ , Trương Phi của mình chỉ cầm được 8000 quân , còn mấy thằng cùi cùi bên Tào Tháo hay Tôn Quyên dẫn được 15000 quân luôn :o

9. zeroteo

hi`hi` thank nha :D:D:D :D:D:D

10. Diesel Industry

@Chryno:Research Command level3 + phong chức cho bọn nó nếu còn trống.

11. *XinTiHuyet*

*XinTiHuyet* T.E.T.Я.I.S

mình mới chơi RTK 11 English được 3,4 ngày thôi nên có số cái k bít mong mấy pác chỉ dùm:'>:D

1.Muốn mua chuộc tướng thì vào đâu vậy ,mấy lần kéo quân đang đi
    thì bị tụi nó mua chuộc thế là tèo luôn

2.Khi mình prisoner nó rùi thì vào đâu để thu phục nó
    đọc trong mấy topic thảo luận thấy mấy pác nói loya fire này nọ nhưng mình k bít vào đâu hết ,mò mò hoài mà k được ;;)

3.Mình muốn liên minh hay cầu họa ngưng chiến này nọ thì dzo phần nào vậy ?:whew::whew:

4.Mấy con tướng xịn có skill riếng thì sao xài vậy mấy pác ::(

mới chơi với lại dốt english lắm nên mong pác hướng dẫn giúp em cái :whew::whew:

12. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

@XinTiHuyet: Bạn nên tham khảo qua topic: Hướng dẫn chơi RTK 11 - Chi tiết - Có Hình Ảnh
    Link: http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=464887
    Rất thích hợp với những ai bắt đầu nhập môn RTK
    Sau đó có gì thắc mắc bạn cử hỏi hén ^^

13. Diesel Industry

Đúng rồi. Dạo này có thêm nhiều bạn mới chơi, rất vui vì các bạn tham gia nhưng các bạn nên đọc kĩ các topic hướng dẫn trước, vì những câu này có nhiều bạn hỏi lắm rồi.

14. *XinTiHuyet*

*XinTiHuyet* T.E.T.Я.I.S

ac ac
    mình vào đọc rùi ,từ lúc down về là save as mấy topic hướng dẫn đó lại hết rùi :D
    nhưng vẫn còn mấy phần mìnhchưa bít
    chẳng hạn như phong tước này no5 rùi khi prisoner xong thì vào đâu để thu phục nó
    còn liên minh thì mình mới biết cái phần alian và anul allian thui,trong đó mình thấy mấy cái good will rùi case fire.. mà k bít xài
    còn muốn cầu hòa hay bắt nó chiu thua thì chịu::(::(

mấy bạn chỉ hô mình chút:D:D=((

15. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Khi đánh trận nếu bạn có bắt được tướng địch làm tù binh, thì sau này muốn thu phục thì cứ vào phần Employ Officer, hire tướng như bình thường thôi. Tướng bị bắt giam lâu ngày sẽ giảm dần Loyal, sẽ dễ thu phục hơn :D

Goodwill: Nôm na là đi sứ, bạn mang $$$ sang cống nạp cho các nước khác để cầu thân.
    Khi bạn vào phần Goodwill, sẽ thấy những cấp độ Relation như sau:
    Hostile (thù ghét) < Poor (tệ) < Neutral (trung lập)< Friendly (thân thiện) < Trusted (tin cậy)
    Bạn đi sứ 1 thời gian (mỗi lần tốn 1000 gold) thì mức độ giao hảo sẽ tăng dần, đến khi lên được mức Trusted thì có thể sử dụng chức năng Alliance - liên minh

- Annul Aliance: bỏ liên minh :D

- Cease Fire: xin đình chiến. Bạn cử người đi sứ sang nước địch, xin đình chiến tạm thời (thường là trong 2 tháng), nếu được chấp nhận thì quân địch đang đánh bạn sẽ rút quân về, trong 2 tháng này dù bạn có muốn attack đối phương cũng ko được.

- Solicic Surrender: Chiêu hàng, chức năng này ít khi có tác dụng, trừ khi bạn đánh quân địch còn lại mỗi 1 thành, và đang vây ép sắp chiếm nốt thành ấy. (mình nghĩ vậy thôi chứ chưa áp dụng thành công cái này bao giờ ^^')

- Exchange: Trao đổi hoặc xin chuộc lại tù binh :D

- Request Reinforecements: xin viện binh từ đồng minh. Bạn bỏ ra 1 khoản tiền và nhờ cậy đồng minh kéo quân đi đánh 1 thành nào đó. Thường thì máy chỉ kéo qua khoảng 5000 --> 6000 quân cho có lệ thôi ^^.

Đấy là toàn bộ phần Diplomacy, hy vọng sẽ giúp được bạn.
    Có thắc mắc gì thì cứ hỏi nhé ^^

16. Diesel Industry

Nếu máy nó hỏi xin viện trợ thì bạn cũng nên đồng í. Cho 1 đạo swordman 5000 quân đi, lương dùng trong 150 ngày thôi =)). Vừa được tiền mà lại chẳng mất đi tình hữu hảo. Sau 150 ngày thì thời hạn xin cứu viện hết, quân cũng hết lương => chết hết cũng trở về nhanh hơn.
    Ceasefire thì nếu để thời hạn 2 tháng thì ít quá (2 tháng = 6 lượt). Mình thường để 18 tháng, tốn nhiều tiền và công debate hơn.

17. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

~.~ nói đúng nhưng mình xin bổ sung thêm một vài ý như vụ Alliance

Alliance : muốn Alliance trước tiên phải có tiền ,càng nhiều càng tốt đối với những phe mà "khủng bố" như cha con họ Tào đồng thời chịu lép vế cống tiền cho đối phương để duy trì quan hệ tốt đẹp ,cho dù Goodwill quan hệ song phương dc tốt tới mức Friend ,Trusted nó ko dễ gì mà Alliance với bạn ,do đó kéo nhiều tiền càng nhiều càng tốt tới khi mà quân sư của bạn hiển thị chữ xanh ,vài câu đối thoại mang tính quyết định thì cử người qua bên đó nói chiện ,cho tiền cao là giải pháp tốt nhất ,có khi nó lại dở chứng theo kiểu vừa cho tiền cao mà lại bắt mình debate thì phải chịu.

Annul Aliance : bỏ đồng minh , cử 1 thằng nào cù bơ cù bất qua nói chiện với chúa bên đó cũng dc , trong khoảng thời gian sắp bỏ đồng minh mà bạn có ý bất chính muốn kéo sát nhà của nó ,rồi qua lượt bỏ đồng minh thì sẽ sinh hiện tượng tướng bị rút về,cái này ko nên xài đối với phe cực "khủng bố" vì quân mình đông tự nhiên rút về ,hoảng loạn mất vài lượt đi , lại sát thành của địch nhân ,nó ít quân ko nói gì ,nó mà nhiều quân mà lại có mấy thằng INT cao túa ra đánh mình ,lúc đó hơi mệt...

Cease Fire : cái này trong tình trạng 2 nước thù hằn nhất ,theo kiểu cho dù nước Ngô giết Quan Vũ mà Lưu Bị cũng đành chấp nhận tạm hòa giải :D ,tiền là 1 giải pháp tốt nhất , bạn cứ việc kéo thanh tiền lên càng cao càng tốt gần 10.000 và chỉnh thời gian đình chiến càng cao càng tốt max là 24 tháng ,niếu như quân sư của bạn ko hiện chữ xanh ,lời thoại mang tính quyết định có ý như : ok ,dc đó sếp thì bạn hạ thời gian đình chiến xuống tới khi quân sư của bạn có ý là dc ,nên làm.Vì đôi khi địch quá mạnh mà ta lại yếu ,phải chống tới 2,3 thế lực đang kéo tới xé mình ra thì nên Cease Fire bớt dc phe nào đỡ phe đấy , trong khoảng thời gian đình chiến rất lợi cho ta , vừa có thời gian chống ngoại địch ,trong lại có thêm thu nhập ,chuẩn bị lực lượng.

Exchange: trao đổi tù binh ,niếu như phe địch bắt tướng của mình và ngược lại điều có thể dùng tiền giải quyết ,trường hợp 2 phe ,ta và địch điều bắt dc tướng của nhau thì có thể trao đổi con tin : A của Shu mà Wei đang giữ ,B của Wei mà Shu đang giữ có thể trả ai về nhà nấy.Ưu tiên những tướng INT cao ,cận thần của cả 2 phe ,đối với phe địch ,chủ soái bên đó có con trai hoặc người thânmình đang bị giữ nó sẽ ưu tiên trao đổi với mình với điều kiện không quá khó như ko cần trả tiền cũng có thể đổi con tin.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Request Reinforecements cái này hơi chán nhất trong phần Diplomacy ,mang tiếng viện trợ kéo quân giúp bạn mà chỉ lấy lệ là chính ,ko hoành tráng chút nào , nhiều khi nó kiu mình đánh Trường An ,bản thân nó ko đánh thành đó chỉ kiu mình , với số quân ít ỏi 5000 lính => đánh dc thành này mới là lạ :D

18. *XinTiHuyet*

*XinTiHuyet* T.E.T.Я.I.S

thanks các pác nhiều
    từ hôm bữa down rtk 11 đến giờ bị thuốc luôn:D:;)

19. Darost1

Darost1 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái tool dành cho pk phải là bản editor 1.06 ko:-/. Tại down trong mục download chỉ có 1.0 ah. Nếu 1.06 ko phải thì có ai có bản tool dành cho pk share cho mình với:x

20. AriesMarch83

AriesMarch83 Mr & Ms Pac-Man

Có lần tôi thấy có bài post của bạn nào viết về tên các tướng dịch sang tiếng Việt bác nào nhớ link send lại cho tôi với thanks.