[RTK 12] Hướng dẫn sơ bộ

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi greatmoogle, 16/4/12.

1. TNAXXX

TNAXXX Legend of Zelda

Mình chơi bản RTK12 thường, mở lên là chơi ko cần cài đặt... Có bạn nào biết đặt tên tướng tự tạo bằng ký tự abc ko ? mình nhập tên abc thì nó ko chịu, nên phải bấm auto tự đặt tên chữ hán. Có vài bạn chỉ mình là khi để nó auto xong, rồi thì edit lại nhưng vẫn ko được :(

ps: hinokage ơi, giúp với

2. hinokage

hinokage Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Cái này chịu vì mình cũng để tên Jap, chưa dùng sanedit bao giờ :|

3. aveyond

aveyond C O N T R A

Dùng san editor chỉnh file makedata.s12 ở thư mục edit (hoặc edit pk).

4. TNAXXX

TNAXXX Legend of Zelda

thôi thì để tên chữ hán vậy... cám ơn mọi người đã giúp đỡ :D năm mới vui vẻ nhé :5cool_big_smile:

5. jackietran24

jackietran24 Youtube Master Race

Bác nào biết cách thêm face vào RTK 12 không?:5cool_big_smile:

6. zAlonewolfz

zAlonewolfz Youtube Master Race

Mình đã down game về và chơi mượt. Nhưng khi đánh thành nước khác vào trận đánh thì toàn báo lỗi và dis game. Có bác nào biết cách xử lý ko. Chỉ giùm với:2cool_sad:

7. gcnn

gcnn Mario & Luigi

- Chơi mượt mà vào đánh thành nước khác bị báo lỗi thì sao gọi là chơi mượt? Có hình ảnh gì đưa lên cho mọi người xem lỗi của bạn mới giúp được chứ!

8. zAlonewolfz

Tôi cũng báo lỗi và post ảnh qua link photobucket rồi nhưng hiện thông báo là cần phải chờ xét duyệt. Bó tay:3cool_embarrassed:

9. Navi's.Child

Navi's.Child Donkey Kong

Cài lại game thử đc không!?..........

10. zAlonewolfz

mình down nguyện cả bộ game trong góc down load (3,9G) rồi giải nén. Chơi thì bt nhưng khi bấm vào xem hoặc đánh thành khác để vào trận thì toàn báo lỗi:

Error signature
    Appname: san12pk-samkoko911.exe AppVer:1.0.0.6 ModName:san12pk-samkok911.exe
    ModVer:1.0.0.6 Offset:00247160

Đã thử giải nén lại nhưng vẫn vậy. Có ai bị giống mình và biết cách khắc phục ko:8cool_cry:. Đã thử chỉnh cấu hình và chỉnh option trong game nhưng vẫn thế.

11. thebin

thebin Mario & Luigi

mình nghĩ là cậu chưa update game lên bản PUK mà đã dùng patch ENG của puk nên bị lỗi, mình cũng ko rõ lắm nhưng mình nghĩ là vậy ^^

12. gcnn

gcnn Mario & Luigi

- Bạn lấy bản này về:
    http://www.fshare.vn/file/TTAGF4ZC7T

và cập nhật thêm bản chỉnh sửa tiếng Anh:
    https://www.mediafire.com/?7q703xft36am55e

Vậy là đủ dùng rồi, sau này có ra các bản chỉnh sửa mới thì cứ lấy về rồi chép đè lên bản cũ. Nhớ tạo 1 bản gốc lưu để lỡ bản chỉnh sửa mới bị lỗi thì không phải mất công lấy lại toàn bộ bản RTK12 PUK.
    "copy & paste đè vào các file *.msg trong thư mục $(Thư_Mục_Cài_RTK12)/PK/Msg"

13. Yeu game la...

Yeu game la... Nam Việt Đại tướng quân

Đang chơi RTK 12, ai có kinh nghiệm đào tạo cho tướng mới chỉ giáo với

14. tm2133

tm2133 Youtube Master Race

bác cho em xin cái patch ten skill voi chuc vu bang tieng viet trong game RTK 11 đi, tim bác hoài mà không thấy đâu hết, mong mod thông cảm cho e nhé

15. Từ Vy Linh

Từ Vy Linh Legend of Zelda Lão Làng GVN

Bác có dùng patch Eng ko ạ. Nếu dùng patch Eng thì cũng tương đối dễ. Hàng tháng nó sẽ cho mình training point và có tỷ lệ thành công bên cạnh ( cái này hình như là tùy thuộc vào tướng điểm mà mình train cao thì sẽ có xác xuất thành công nhiều hơn ). E thì e hay đào tạo tướng mới chuyên 1 stat cho nó khỏe. Sau đó là lúc finish thì nó sẽ cho build đột phá theo 2 stats ( cái này e chọn theo Eng nhưng nó thỉnh thoảng vẫn ra ko đúng như yêu cầu mình chọn ko hiểu tại sao ).
    Ngoài ra thi thoảng còn có event của thằng tướng mới đó tự hiện ra và điểm stats tăng đồng đều và cao đột ngột rất khoái :D
    Đó là toàn bộ kinh nghiệm đào tạo tướng rtk 12 của e, thiếu sót đâu các bác bổ sung giúp :P

16. Yeu game la...

Yeu game la... Nam Việt Đại tướng quân

Tiếng Việt dài nên không làm Patch , chơi nhiều rồi nó cũng quen, tham khảo skill voi chuc vu bang tieng viet trong game RTK 11 tại đây bài dịch của bạn Diesel Industry

- - - Updated - - -

Ý của mình là điều kiện chon thằng tướng như thế nào để có event của thằng tướng mới đó tự hiện ra và điểm stats tăng đồng đều và cao đột ngột rất khoái, tôi thường tập trung đào tạo 2 stat để bước cuối cùng cho nó đi học đạt hiệu quả cao, nhưng lâu mới được có một event

17. Từ Vy Linh

Từ Vy Linh Legend of Zelda Lão Làng GVN

E thấy cái đó hình như là random vì e thử nhiều và nghĩ là đạt 1 mốc nào đó thì sẽ được nhưng ko phải. Thằng stats thấp cũng có event đó và thằng stats chạm mốc 100 sau khi train bình thường cũng có

18. thqt1b

thqt1b Mr & Ms Pac-Man

New Bitmap Image (3).jpg New Bitmap Image (2).jpg New Bitmap Image (4).jpg New Bitmap Image (5).jpg New Bitmap Image.jpg Bro nào chú thích sang Tiếng Việt dùm mình mấy cái mục này với....

19. likertk

likertk Donkey Kong Lão Làng GVN

thqt1b thích bài này.
  20. thjensky

thjensky Youtube Master Race

Minh dang choi ban RTK 12 binh thuong, down ban PUK ve chay setup bi loi nhu the nay. Ai giup voi ?