[RTK 12] Thảo luận (Download #1)

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi _TVL_, 20/4/12.

1. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

404 not found, có thấy gì đâu .

2. thebin

thebin Mario & Luigi

sorry mình post lại upanh no tệ quá qua photobucket cho khỏe
    2 thành xanh lá của mình ko thành nào tiếp viện đc thành nào mặc dù tướng có tướng free (tướng để ko ko làm gì ) ai giải thích giúp mình !

3. bell_elda

bell_elda Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

ai có crack bản update up lại cho mình với. Bản bên topic kia die rồi. Thanks nhiu nhiu lắm. Mình thấy chuyện 2 quân ngang nhau đánh thắng là bình thường thôi. Đánh thế chả có hứng thú vì khi chọn thế lực yếu ko đánh kiểu đó đc. Mình vừa lừa đc viên thiệu giam 200k quân nó vào 1 thành. Đem 100k wa luộc sạch 200k của nó cảm giác cực kỳ vui. 10 oánh 6 có khác.

4. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Coi chừng bị máy nó dùng kế cấm xuất quân ;))

5. vangja89

vangja89 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

minh ấn vào update khi vào game,giờ nó cứ đòi id,phải làm sao chơi được bây h mấy bạn?

Chỉnh sửa cuối: 28/4/12
  6. Hacker98

Hacker98 Youtube Master Race

mình đã chế đc xe công thành nhưng ko biết làm cách nào để chế xe bắn đá , xin mấy bác chỉ giùm

7. thebin

thebin Mario & Luigi

không biết nữa chỉ biết là không tiếp viện được nhưng vẫn xuất quân đánh thành lân cận đc !

---------- Post added at 13:34 ---------- Previous post was at 13:32 ----------

nâng kĩ thuật mà bạn nâng để chế xe công thành lên cấp 3 thì sẽ chế đc xe bắn đá !

8. Hacker98

cho mình hỏi làm sao để chiêu mộ tù nhân vậy

---------- Post added at 15:22 ---------- Previous post was at 15:09 ----------

sao mình thấy kĩ thuật binh khí có 2 cấp à

9. thebin

thebin Mario & Luigi

bạn xem coi trong thành bạn có 2 tướng nào có 2 chỉ số nó cần không ko có thì ko nâng đc cấp tiếp theo, có thì mới nâng tiếp đc

10. rough1905

rough1905 Youtube Master Race

Mày mò mãi mà ko hiểu làm sao để có được 2 thứ! Ai Giải thích giùm được không?
    1- Nhà kỹ thuật cái nút đầu tiên (để năng cấp í) nó cứ màu đen hoài nên không nâng cấp được.
    2- có nhiều kế sách sao cứ có màu đen hoài, ko dùng được >.<!

11. harrythaivn

harrythaivn Youtube Master Race

Thế bạn ko tiếp viện được lúc bị đánh à ! Mới vào thế kia chắc máy chưa dùng kế cấm vận tiếp viện !
    còn bạn mang quân đi đánh bất kể thành nào thì 2 thành này ko viện thêm được ùi !

Híc bây giờ tịt chơi rùi , tự nhiên ham hố update giờ .... :))
    xóa đi cài lại vẫn bị !

---------- Post added at 16:22 ---------- Previous post was at 16:06 ----------

1- Phải có 2 nhà như vậy mơi up được bạn à !
    2 - Chắc bạn thiếu tiền hoặc tướng ko đủ chỉ số

12. Hacker98

sao mình ko tài nào nâng cấp đc kỷ thuật chiến xa lv 3 vậy , mình mới nâng có 2 lv thì cái ô đó đen thui vậy mặc dù tiền dư và tướng đủ chỉ số

13. thebin

thebin Mario & Luigi

đánh thành khác thì 2 thành này ko tiếp viện đc thì đúng rồi nhưng cái tiếp viện thì lúc nào cũng đen thùi, àh trước đó thấy nó báo cái gì đó rồi có cái gì giống chất độc màu tím đổ xuống vài khu vực trong đó có 2 khu vực của mình ko biết phải kế sách địch không !

14. thebin

thebin Mario & Luigi

đúng là bị kế sách của địch, àh mà cho mình hỏi làm sao để có mấy cái thẻ sách lược thế, mình xây phủ sách lượt nâng cấp max cho từ thứ vào làm mã 10 turn vẫn ko ra 1 cái thẻ sách lược nào nản thật trong khi mấy nước khác nó có ào ào hic !

15. chuyensp

chuyensp Youtube Master Race

Bạn phải cho tướng nghiên cứu chứ. Đây là bí sách chứ không phải xây phủ sách lược đâu.

16. thebin

thebin Mario & Luigi

là sao bạn mình để từ thứ vào phủ sách lược rồi đó chứ để nó làm ở đó cả 10 turn 20 turn mà ko ra 1 cái thẻ sách lược nữa hic !

17. vangja89

vangja89 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

sách lược là bạn phải nghiên cứu mới có,mục nghiên cứu ở bên trái,dưới cùng,cạnh nút màu vàng ấy.muốn nghiên cứu được cần có tướng có skill mà sách yêu cầu và tiền nữa

18. tuan050

tuan050 Youtube Master Race

Bro nào rảnh thì up mot vài clip gameplay coi! Đoại loại như ''công thành'',''Phát triển'', thủ,..v...v Tìm cả 1 ngày mà chẳng thấy đâu!:4cool_oh:

19. thebin

thebin Mario & Luigi

thế mấy bạn cho mình hỏi phủ sách lược dùng để làm gì thế, ko lẽ ko đc gì, nếu có 3 thành thì mình có 1 nhà giám sát và cho thằng có 2 skill mà nhà nó cần liệu có đủ ko ? ^^

---------- Post added at 19:54 ---------- Previous post was at 19:53 ----------

àh mà có cách nào chiêu mộ tướng nhiều ko, để 2 nhà mộ tướng 1 search 1 chiêu mà chả đc thằng nào chán thật!, tiền lúa thì nhiều nhưng ko biết có mua đc gì ko hay dụ tướng = tiền đc ko nữa ?

20. BàngSĩNguyên

BàngSĩNguyên Mr & Ms Pac-Man

Lưu Bị 207, chế độ Hard . Tân Dã bé xíu, không thể chạy qua Thượng Dung hoặc rút về Vĩnh An như bản 11 được, trước mặt Tào Tháo, sau lưng là đồng minh Lưu Biểu, tiến không xong, lùi không được. Ngồi ghế nóng được đến tháng 2/208 đã ngủm củ tỏi - bọn Trương Cáp, Hạ Hầu Đôn, Tào Nhân kéo quân từ Nhữ Nam xuống 40k +, chi viện từ Uyển thành 20k+ . Trong khi Tân Dã có 8 slot đã ưu tiên xây 2 nhà lính, 1 max lv 5, 1 lv 3 ( đang up ) tổng cộng có 22k :( . Cầu cứu chi viện từ Giang Hạ của Lưu biểu cũng chẳng ăn thua ( Lưu Biểu tham lam, xuất quân Tương Dương chiếm Thượng Dung, kéo quân Giang Lăng chiếm Vĩnh An, hậu phương còn vài ngàn lính, khác nào đem con bỏ chợ :(( . Ai bày cách qua cơn hiểm nghèo giùm với :)

Chỉnh sửa cuối: 29/4/12