RTK VI đây

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi stalig, 10/3/04.

1. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cho hỏi RTK6 có chơi được trên PC ko? Hay chỉ chơi được trên PS.

2. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

dĩ nhiên là chơi được trên PC rồi, có cái giả lập chơi RTK6 khá ổn, tui đã up cho mọi người rồi đấy.
    Hiện giờ tui bắt đầu chơi lại RTK6 vì trước giờ chưa tìm hiểu kỹ, coi như noob, có ai giỏi thì giúp đỡ mọi người giùm tui hé, sẽ có Exp hết đó :;) :hug:

3. xtophertran

Hiện tai tui đang chơi lại cái RTK6 này trên giả lập. Có ai biết cheat của giả lập PS2 0? chỉ tui với :D tui muốn tướng mình có vài skill, chứ 0 cần tăng chỉ số, cám ơn nhé, giúp đỡ giùm

4. ktxa7

ktxa7 Donkey Kong

Sao xtophertran không sử dụng trình giả lập ps1 đó mà lại sử dụng giả lập ps2.Nếu là ps1 thì mình có thể giúp được bạn. Nhưng kinh nghiệm tạo tướng của mình là như thế này: đầu tiên bạn tạo ra 1 số tướng, rồi vào chơi xem có tuyệt chiêu mình cần không (đặc biệt là special). Nếu không có thì thoát ra và xóa thằng tướng đó tạo lại đứa khác ( phải xóa luôn đừng sửa lại chỉ số vì nếu sửa chỉ số thì thằng đó sẽ có trung thành rất là thấp). Làm như vậy nhiều lần sẽ được những tướng ưng ý của mình.
    Ngoài ra nếu bạn đã tạo được 29 tướng thì ở tướng thứ 30, bạn sẽ thấy 1 class mới đó là Champion. Đó là class xịn nhất đó, tướng có class này sẽ có chỉ số là 100 hết và có tất cả các skill.
    Ngoài ra trong game còn có 1 số cheat giúp mình học được tất cả các tuyệt chiêu duel luôn. Nếu xtophertran cần thì mình sẽ chỉ cho. :D

5. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

hack bằng các chương trình can thiệp dữ liệu động ấy ;))
    không những có thể hack đủ tất cả các chiêu mà còn có thể hack sao cho chỉ số luôn màu xanh (tức là luôn đầy), hồi trước tìm ra hết, ghi lại đầy đủ nhưng sau khi cái HDD đi chầu ông bà thì... 3:-o

6. wiwi

ngoài ra nếu hack cái class thì bạn sẽ phát hiện ra một class ẩn là: Hierachy (danh từ của chữ "thừa kế", quên mất, ghi đại :D). Class này khiến cho nhân vật đó có chỉ số = chỉ số của cha/mẹ + 5 + tất cả các skill của cha/mẹ => thú vị chứ nhẩy? ;))
    vui nhất là hack mấy cái ảnh chân dung, lấy ảnh mẹ Từ Thứ đi làm tướng đi đánh Tào Tháo thì thật là :))

7. ktxa7

ktxa7 Donkey Kong

Vụ này hay à, từ trước đến giờ chưa nghe class này, để mình thử xem. Nhưng mà nói thật, bản thân game đã dễ lắm rồi, mình mà xài hack nữa thì chơi game mau chán lắm. Trong game có nhiều cái secret vui lắm như sau một cuộc đàm đạo thì tự nhiên dream của mình bị đổi luôn, có thể điều khiển quân địch, quân sư trong 1 turn ra tuyệt chiêu liên tục, ...

8. wiwi

đó ko phải hack để chơi (vì như đã nói là rất dễ =))), hồi trước rảnh rỗi ngồi mò cho hết bí mật của game ấy mà, lại bày ra nhiều trò nhảm nhí, ví dụ như nuôi nguyên bầy (;))) quân sư chuyên dành plot->rumour, plot->turn và hire quân địch =))

9. ktxa7

ktxa7 Donkey Kong

Sao wiwi giống ktxa7 quá vậy :D . Lúc trước chơi trò này, rảnh quá không biết làm gì cũng bay ra những trò đó. Nhiều khi khiến lòng dân ở thành đó xuống còn có không làm cho thằng tướng trong thành làm loạn phất cờ khởi nghĩa luôn. Rồi lại cho mấy tướng duel với nhau, để học hết các skill, hehe thằng nào cũng có bảng skill như LuBu. Nhưng wiwi có để ý là 2 thằng con của Guan Yu nếu học được skill special thì thằng Guan Suo sẽ là cảnh nó vác trường đao chém xuống, còn Guan Xing thì cầm thương mà đâm như là các special bình thường. ktxa7 thử nhiều lần, lần nào cũng như vậy cả. Đáng lẽ skill đó 2 đứa phải cầm đao chém mới đúng vì trong truyện là cả hai xài đao hết mà.

10. xtophertran

chương trình can thiệp dữ liệu động?? T_T rứa là răng T_T??? có thể chỉ sơ sơ hoặc link down chương trình cho tui được 0?
    còn cái class champion tui biết lâu rồi, xin hỏi wiwi làm sao cho ra cái class hierarchy được?

11. xtophertran

cho em hỏi cách nào làm tăng loyal của tướng (ngoài give item) và có ai có cách cheat chỉ giùm em với :D. cám ơn :D

12. wiwi

can thiệp dữ liệu động tức là là... =))... đại khái là giống như ArtMoney vậy đó =))
    ông có thể tìm ra link down nó đầy ra trên chú ngỗng (google.com) ;))
    còn cách hack class thì nói chung là hơi rắc rối, ít nhất ông phải quen thuộc với cách hack bằng artmoney đã. nói một cách đơn giản thì: mỗi class được đại diện bằng 1 con số, class của mỗi nhân vật luôn được lưu trong 1 address cố định; nếu wiwi nhớ ko lầm thì hình như class champion giá trị bằng 9, còn class hierachy giá trị bằng 11 (10 là cái gì đó, quên rồi ;;)). còn chuyện tìm ra address của class thì ông phải làm quen với artmoney đi rồi mò ra ;))

loyal của tướng có một vài điểm đặc biệt mà wiwi chưa nghiên cứu ra (nay thì 1 là bận, 2 là ko còn disc => *_*), có vẻ như loyal ảnh hưởng mạnh bởi dream. Giả sử 1 tướng dream mang tính "bảo quốc an dân" mà hành động của ruler là "giống Tào Man" thì loyal sẽ giảm từ từ, vân vân. Nhưng đa phần các tướng đều giảm loyal nếu ở ko ko có gì làm lâu ngày (mặc dù sẽ giảm loyal nếu buộc phải làm việc trái với dream >_<).
    Cách tăng thì ko, nhưng cách ngăn ko cho giảm thì có: Talk. Talk vài lần thì có khả năng tên tướng nào bất mãn với ruler trở lại tin tưởng và loyal lại tăng lên dần dần.
    Có một số tướng lại đặc biệt trung thành, ví dụ như có lần wiwi chơi, đã rumour cho Trương Liêu xuống đến 50- loyal mà vẫn ko Hire về phe mình được. Cái trung thành này có vẻ là ngẫu nhiên trong quá trình chơi ruler hành động ra sao đó thì phải? ai đó nghiên cứu tiếp giùm... T_T

còn hack loyal lên thì dễ ợt, cứ dùng artmoney (xem help nếu ko biết dùng @_@)

13. xtophertran

chà, wiwi xem ra là 1 master of rtk6 nhỉ ;)) thx man ;))

14. ktxa7

ktxa7 Donkey Kong

Đúng như wiwi nói là loyal của tướng phụ thuộc vào dream. Tuy nhiên nếu tướng mình enegry còn 20 mà mình vẫn bắt nó làm việc thì nó cũng bị giảm loyal nữa.
    Còn những thằng tướng có dream là Loyalty thì không thể hire được đâu vì mấy thằng này là trung thành tuyệt đối. Trong game có rất ít đứa được dream này, mà những thằng có dream này đều mạnh cả trừ LiaoHua ;))
    Tướng có dream loyalty:GuanYu, ZhangFei, ZhangLiao, XuHuang, LiaoHua, GaoSun.

15. wiwi

mỗ từng hire được Guan Yu đây này ;))
    Zhang Fei thì dream là Empire chứ chả phải loyalty đâu mà tưởng bở (nhớ thế là vì có lần talk với nó, nó khuyên mình xưng đế ngay :)))

@xtophe: ở TPHCM có disc Nobunaga nào ko? *_* sao tui chưa bao giờ nghe bản Nobunaga trên PC nhảy? *_*

16. ktxa7

ktxa7 Donkey Kong

wiwi lầm rồi đó. ZhangFei thì là dream loyalty đó à. Chỉ khi nào wiwi không chơi mode history thì ZhangFei mới có dream khác (không chỉ ZhangFei mà tất cả các tướng đều có dream khác, kể cả item nữa).
    Còn GuanYu thì mình cũng thu phục được nhưng chỉ dùng LiuBei hire được thôi.

17. M-pool

M-pool Donkey Kong

cho hỏi vài thứ nhá :
    - trên bảng hiển thị thành đang điều khiển, cái chữ i có vòng tròn bao quanh và hình người bên cạnh nó nghĩa là rì ?
    - theo kinh nghiệm của các cậu thì trong battle field : speed khi nào nên để normal, khi nào fierce, careful... , tương tự với arrow type.(normal,heavy,fire), có phải heavy thì bắn chậm nhưng mạnh hơn normal ko ?
    - chỉ số PR đóng vai trò gì , có cách nào tăng rank cho ruler của mình mà không cần nghe lời vua và talk ko ?
    thanks trước

18. ktxa7

ktxa7 Donkey Kong

Ehem, mình trả lời vài vấn đề của bạn:
    - Trong battle field: speed normal thì attack cũng normal, defend normal, chỉ dùng khi không có gì gấp. speed fierce thì attack và defend sẽ íu hơn, chỉ dùng khi bạn truy đuổi hay đi nhanh lên cướp lương thực của nó. speed careful thì chỉ dùng khi bạn không muốn hao phí lính vì defend sẽ cao hơn nhưng lại attack lại yếu hơn (thông thường mình không bao giờ xài speed này).
    - Tương tự như vậy, arrow normal thì bắn rất nhanh nhưng attack trung bình, arrow heavy bắn chậm nhưng attack mạnh, arrow fire sử dụng thích hợp để bắn tàu thuyền.
    - Cách tăng rank thì dễ thôi, bạn phải chiếm được 1 quận, ở đây là mình nói 1 quận chứ không phải city. Tuy nhiên có những quận chỉ có 1 hoặc 2 thành, có những quận có cả chục thành.
    - Còn mấy vấn đề kia thì mình quên rồi vì không còn đĩa RTK6 nữa, bạn up hình lên cho mình xem mình sẽ trả lời cho.

19. xtophertran

i: intelligent: tình báo
    PR: public relation, giống fame
    muốn tăng rank nhanh nhất là chiếm cho được ông Hiến đế, làm cho hắn 1 chuyện sẽ được thăng chức, ngoài ra còn bắt nó ban chiếu thư được nữa

20. ktxa7

ktxa7 Donkey Kong

Chiếm được Hiến Đế cũng là 1 cách nhưng cách này có nhược điểm là:
    - Rất dễ làm giảm loyal của tướng, Hiến Đế là 1 tên vua ngốc nghe theo lời bọn nịnh thần, lâu lâu hứng lên đòi mình đuổi tướng của mình đi, giữ chỉ có hại, không có lợi.
    - Giữ Hiến Đế thì sao này sẽ không xưng Hoàng Đế được.(xtophertran thử xem, nếu có gì mới thì nói cho ktxa7 biết với nhé)
    Nếu ai chơi thời kì cuối (năm 220+ thì phải) thì mấy thằng tướng có dream Empire sẽ kêu mình lên làm vua (King) --> Hoàng Đế
    Nếu ai có ngọc tỷ thì tướng có dream Empire cũng kêu mình xưng đế, nhưng mình phải xem ý kiến mấy thằng tướng khác như thế nào, nếu tui nó kg đồng ý thì kg nên xưng đế vì nếu xưng đế thì loyal các tướng sẽ giảm ( thời điểm thích hợp vẫn là năm 220+, chắc chắn các tướng sẽ đồng ý hết)