RTK VI đây

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi stalig, 10/3/04.

1. trungyhth

trungyhth Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cái đó mà chú gọi là tiêu khiển hả:)) Vậy thực chất chú thích nhìn thấy cái gì trong cái trò vớ vẩn của chú,đấu tướng ư?Quá giở hơi, này nhá ông tưởng là ông cho 1 mình Triệu Vân đi đấu với bọn tướng đối thủ là thắng ngay hả=>Nhầm to làm như vậy chỉ áp dụng được với mấy thằng vớ vẩn mà thui còn gặp bọn có war cao 1 chút hả chỉ có mà tắt điện thui.Mà ông cũng đừng có tin tưởng vào tài fake của Gia Cát Lượng nha, còn tuỳ đó, không phải lúc nào cũng có hiệu quả dâu:)).Hay là chú thích Mạo Hiểm?cái đó không có mạo hiểm đâu nha mà là trò vô bổ thì đúng hơn vì như vậy tỉ lệ thắng của chú sẽ là rất thấp(nếu gặp may thì thắng đó thui).Cuối cùng anh chúc chú sớm tìm lại được con đường đúng đắn để ngày càng tiến bộ hơn nha:))

2. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

he he he... đúng đó.Với lại dù có fake được nó đi chăng nữa chưa chắc Zhao Yun của bác đánh thắng tuyệt đối được tướng địch,hoặc thành đó có mỗi một tướng giữ thành thì bác fake làm sao nổi.Đến lúc đó thì còn mỗi nước chạy bán sới,hoặc thằng tướng đó cũng phải nổi tiếng và ngạo mạn cỡ Guan Yu hay Xu Huang,gặp mấy lão này thì khó thắng tuyệt đối lắm bác ạ.
    to trungyhth:bác đọc lại bài của Samurai Jack đi,sẽ thấy chữ draft đó.Mau chỉ cho tui zdới ới ới.Mô Phật,lại bài nữa rùi ...boong...

3. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

lịch sử game: ROTK VII chơi mệt wá, mới vừa thống nhất dưới dạng Ruler, giờ chơi tiếp dưới Liege lord, phew! ROTK VIII kiếm ko ra, sao dzậy trời, :((! ROTK IX chơi chán wáá! ROTK X, chưa thấy đâu cả, chắc phải chờ rùi! Đành vô đây câu tí Exp thui :))!
    mấy huynh nói về cái chiêu Fake hả? phải là Exchange mới đúng chứ, vào trận rùi Exchange cho một tướng mạnh khác, miễn là có Red Hare (hay đại loại thế) là thắng chắc!
    huynh Liu Bei hỏi làm người ta ko biết trả lời sao cả? đệ trả lời đại nhe:
    chọn WAR->DRAFT-> ngay chữ TYPE bấm Select ?? lần (quên rùi :))), đó có phải là chữ DRÀT huynh muốn tìm ko?

4. trungyhth

To Liubei wiwi nói đúng ruì đó ông nên thực hiện thử xem có được không?tui tưởng ông hỏi cái nào chứ cái đó nằm trong War đó:))
    To wiwi muốn cho tướng nó bị điên thì phải dùng quân sư để fake còn muốn xem tướng Duel thì chỉ fake thui chưa đủ mà nên dùng thằn nào có Exchange thì hiệu quả sẽ không ngờ đâu hay lém đó:))Cái này chắc you cũng biết rùi nên tui không nói thêm nữa,Chú nào quan tâm cứ hỏi anh anh sẽ giải đáp nếu không thi cứ hỏi wiwi ý,trò này hay lém nếu không biết thì thiệt:))

5. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Hê hê, kệ các chú nghĩ thế nào thì nghĩ, nó vẫn là một trò vui đối với anh, chơi Game với anh chỉ là trò tiêu khiển lúc nhàn hạ thôi mà.

6. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

he he he...Những thằng nào có Exchange thường thường War rất yếu,kinh nghiệm cũng thường thấp(quan võ thôi).Vì vậy nên gặp phải địch thủ hơn về kinh nghiệm lại có đòn One Blow thì die là cái chắc.Tốt nhất đấu với thằng nào có One Blow bác phải có Both Side hay Arrow để tránh đòn One Blow.
    Em chơi thằng Deng Zhi có Exchange nhưng ko có Both side=>gặp phải Zhang Liao bị nó One Blow,thế là...chơi lại.
    Tui thấy hình như fake ko chỉ dựa vào Int thôi thì phải,tui thấy Xu Shu fake còn hiệu quả hơn Pang Tong nữa,mà Int của Xu Shu còn thấp hơn Pang Tong nữa chứ.Có bác nào biết thì chỉ cho em với.Các bác có biết Jiang Wei ra năm bao nhiêu ko?Tui chỉ biết tìm hắn ở Tian Shui thôi.
    BÀi nữa rồi,thời buổi kinh tế thị trường có khác...boong...boong...

7. great_sephiroth

Đúng vậy, Fake không hoàn toàn dựa vào Intelligent, nhưng tất nhiên là không thể đem so sánh hai thằng có Inte quá khác nhau được. Và Fake tất nhiên còn phụ thuộc cả vào đối thủ, nếu nó Inte cũng cao thì sao mà Fake được. Đòn One Blow cũng có nhiều cái hay lắm, nếu cả hai thằng dùng One Blow, chưa chắc thằng War cao đã thắng. Ví dụ, anh đã từng lấy SunCe One Blow thắng Ztrang Fei, hình như thằng Ztrang Fei này One Blow rất kém, anh dùng cả Quan Vũ không có Long đao cũng One Blow thắng nó,

8. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

Int của Xu Shu với Pang Tong có khác nhau mấy đâu bác Great,chênh nhau có 1 thôi,của Xu Shu là 96-Pang Tong là 97.Chắc là dựa vào kinh nghiệm ạ?Còn One Blow thì theo em thế này ạ:Nếu cả 2 cùng One Blow thì thằng nào ít máu thì thằng đấy thua,còn bằng máu nhau thì thằng nào War cao thì mất ít máu hơn.
    Có lần em dùng Zhang Fei sử dụng one Blow đánh bại Zhou Cang,địch còn 37 máu thôi,đang hí hửng tưởng bắt được nó,nào dè nó Die luôn trên ngựa...kinh khủng wá các bác ạ.Lần duy nhất em giết được địch thủ mà ko cần đưa ra "xét hỏi"đấy.Mà bác chưa trrả lời câu hỏi của em,bác câu bài hả?Giống em rùi ....boong... bài nữa he he he

9. great_sephiroth

Anh cũng nhiều lần giết địch thủ trong trận Duel, có lần anh dùng Shout với thằng Lưu Tôn, nó nghẻo luôn. Nếu em đánh trận mà để chế độ bắn tên là Heavy thì nó sẽ tìm tướng để bắn, có lần anh dùng cái đấy bắn chết Hoàng Cái.

10. trungyhth

Trong RTK6 có 1 gã có đòn Exchange mặt khác lại có cả Both Side nữa trong khi war của hắn cũng không phải là cao lắm, rất có lợi khi cho hắn ra nhử tướng địch Duel đó là Xiang Chong các bác nên trọng dụng thằng này bảo đảm sẽ không bị thua thiệt đâu.
    fake phụ thuộc rất lớn vào độ Int của quân sư và đối tượng mà mình chọn để fake cho nên không nên so sánh về int mà đánh giá quân sư này fake giỏi hơn quân sư khác.mà có nhận định không đúng đắn về bọn họ Lưu Bei ah?
    To great :chú có nhầm không vậy hả đòn Oneblow của Trương Phi không hề kém như chú tưởng đâu nha có khi tại chú cho ra ở những thời điểm không tế nhị 1 chút nào thì có:))Chắc là gặp Both Side hay Arrow phải không?chú nên nhớ đó là 2 đòn khắc chế của Oneblow đó nha.khi Duel chú cũng nên ngó trước nhìn sau để mà chọn cách ra đòn cho hợp lí nhất thì như thế mới là người biết chơi, đừng có mà "ham hố" để khi thua rồi thì lại trách thằng tướng của mình ra đòn không hiệu quả:))Chú nhớ chưa?

To Lưu Bị: Khương Duy không hẳn xuất hiện ở Tian Shui ma thỉnh thoảng tui chơi lại tìm thấy ở thành Xi Liang nữa còn năm xuất hiện hả?đó là năm 225 bác nhớ kĩ nha:))
    Còn bác nào muốn hỏi về sự xuất hiện của các vị nữa thì cứ hỏi em nha bảo đảm chính xác 100% luôn hà.

11. great_sephiroth

hê hê, chú trungyth đọc lại kỹ bài của anh đi rồi hãy bàn luận. Chú tưởng mình chú biết đánh RTK VI à? Anh chơi trò này bao năm rồi, không tự nhận là cao thủ nhưng cũng biết hết các trò.

12. trungyhth

Ha Biết thế sao mà chú vẫn mắc phải những sai lầm Cơ bản như thế?Chú nói vậy không sợ mấy thằng nhỏ nó mới học chơi RTK VI cười cho thối mũi sao?
    Anh không bảo chỉ mình anh biết chơi nên anh chỉ vào đây để thảo luận cùng anh em rồi học tập,chia sẻ thêm kinh nghiệm cho mình đó thôi. Nhưng cỡ chú mà đã gọi là biết chơi hay sao?Có mỗi câu hỏi nho nhỏ của Lưu Bị mà chú cú lờ đi rồi tảng sang vấn đề khác là sao?Còn nữa chú bảo chú chơi tài ah?Chú thử nhìn 1 cách tổng thể cái topic này xem chú đóng góp được cái gì?Hay đây chỉ là nơi cho chú tha hồ mà "thả câu"?
    Lời nói phải đi đôi với hành động.Mong chú hãy học tập cách ứng xử,cách giao tiếp cho thật tốt đi đã rồi hãy bàn với anh,cuối cùng chúc chú sớm tiến bộ:))

13. great_sephiroth

Hê hê , chú cứ đọc kỹ lại bài anh viết trước bài trên đi, rồi sẽ biết những sai lầm Cơ bản chú đang nói đến là gì. Anh chỉ hơi bực mình vì thấy chú chưa đọc kỹ bài anh mà đã vội đưa ra ý kiến nên lời lẽ có phần gay gắt, thông cảm nhé.

14. trungyhth

Vậy sao?Bực mình như thế là đủ rồi sao?Chú bảo tôi không hiểu chú nói gì hả? chú nhìn lại xem anh nhầm chỗ nào?Những cái sai xót của chú anh chỉ đưa ra cho chú để chú rút kinh nghiệm mà thui, ai dè chú bảo thủ thế?Nhưng dù sao có nói như thế nào nữa thì anh vẫn cứ là người sai trong con mắt chú chứ gì?Được rồi có gì sai trái làm cho chú phải bực mình thì chú hãy thông cảm cho anh nha, bởi vì tuổi tác của anh cũng không còn trẻ nữa nên không tránh khỏi những sai lầm chú ạ:))

15. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

He he he...giảm loa đi các bác,bác Stalig về rùi đó,ổng lại bảo đi vắng có mấy ngày đã lắm chuyện.Quên,trong phần hướng dẫn cheat á,muốn điều khiển tướng địh phải vào Officer List ,tui chẳng tìm thấy nó ở đâu cả.BÁc Trungyhth đâu rùi,cơ hội câu bài đó.

16. great_sephiroth

hê hê, sai mà không chịu nhận để sửa chữa tiến bộ, thật đáng lo thay cho chú đấy trungyth. Còn trẻ mắc sai lầm là truyện thường, phải biết để sửa chữa chứ, đừng bảo thủ thế chú Trungyth.

17. trungyhth

To great :Anh không sai nhưng chú cứ nói như vậy là ý làm sao?Chú muốn nói là chú đúng ah? Vậy thì xem xét lại nha?Anh không phải la loại người bảo thủ như chú nghĩ đâu,bởi lẽ nếu anh có nhầm lẫn hay hay sai xót thì anh tự biết rút kinh nghiệm để lần sau tiến bộ hơn mà thui,cái khác biệt lớn nhất giữa anh và chú là điểm này đó:))
    To Lưu Bị bác thông cảm cho tui nha?Dạy thằng em 1 chút thui mà:))Với lại Staling không trách mấy vụ này đâu mà còn khuyến khích tui nữa đó:))
    Còn vụ bác hỏi ah?Tui chỉ nhớ mang máng là cách này chỉ thực hiện được khi thao tác của bác đã nhuyễn rùi bởi vì lúc đó bác phải chỉ thật nhanh đến thằng tướng của nó chọn vào off rùi của nó rồi ấn nhanh nút O(nếu chơi bằng giả lập thì tuỳ ông chọn nút nào cho thuận lợi thì chọn) nếu thấy cái list thì vào đó mà chỉnh thì khác được ah?Để tui về nghiên cứu thêm hoặc hỏi thằng bạn xem nếu có cách nào hiệu quả hơn tui sẽ thông báo cho bác ngay ok?

18. great_sephiroth

Cái bảo thủ của chú vẫn đang hiện rõ trong bài viết của chú đó, anh nói rồi, đọc kỹ lại bài đầu tiên anh viết về chuyện Duel đi. Mà anh có bảo anh đúng lúc nào đâu nhỉ? Anh chỉ bảo là chú sai thôi, sai thì phải sửa, có gì đâu mà phải ngượng.
    to Liubei: hê hê, stalig về đây càng hay chứ sao, có thêm một thằng để ta câu bài. Nhưng Stalig chỉ được đến thứ bảy, chủ nhật thôi, mất đi ngày thường ta không có thằng tâm đầu ý hợp.

19. trungyhth

To great Anh có cảm tưởng như cái topic này là nơi để chú câu bài thì phải?Nếu chú muốn câu bài hay nói chuyện tầm phảo thì chú khác lập 1 cái topic của riêng chú rồi vào đó mà thao thao bất tuyệt cho thoải mãi nha?Riêng cái này anh ủng hộ chú.Còn đây là nơi thảo luận,nơi chia sẻ kiến thức của anh em trong này, anh mong chú hẵy đừng là con sâu trong nồi canh này được không great bé bỏng của anh?Chú cứ làm vậy anh cũng buồn lắm thay...
    Dù sao anh có nói thế nào đi chăng nữa chú vẫn không hiểu phải không?Mà nói thật nha chú không hiểu hay cố tình không hiểu vậy?Đôi lúc anh tự cảm thấy rằng có khi khả năng truyền thụ của anh hơi kém nên cũng khó khăn cho chú thì phải,nếu quả thật như vậy chú hãy thông cảm cho anh nha?Có câu này anh muốn tặng chú:
    "Nhẫn nhất thời phong bình lãng tình
    Thoái nhất bộ hải khoái thiên không".​
    Mong chú hãy hiểu những gì anh muốn nói trong 2 câu thơ đó để tiến bộ hơn nha:))

20. Liu_Bei

Liu_Bei Donkey Kong

Cảm ơn bác trước nhé,nhưng ấn nhiều hay ấn ít ạ?ấn đến khi nào được thì thôi ạ?Nhân tiện bác cho em hỏi trò Suikoden là trò gì ạ?Cũng của hãng KOEI nhưng em chẳng biết nó như thế nào cả,lời thoại bằng tiếng Anh hay Nhật hả bác?Đợi câu trả lời của bác.