RTK11 đã ra lò!!!

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi nhamte, 27/12/05.

1. dian

dian Dragon Quest Lão Làng GVN

nghe nói thôi đã thích rùi, chờ hoài chán quá ...
    tui thích chơi theo kiểu rtk9 hơn.

2. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Tớ thấy Tư Mã Ý trong này đẹp đó chứ, rất gian xảo ( tuy ngoài đời ko có gì đáng ghét lắm).

Gia Cát Lượng lẽ ra phải cho cái mặt lưu manh hơn 1 tí, giống như trong DW 5 á :p

Viva RTK9 :p

3. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Hmm, xem kĩ ra thì hình như không phải là hình ảnh 3D thứ thiệt mà chỉ là "ảo" thôi!!!!:D, vẫn 2D tuốt!!!!:)). Vậy là mình có hi vọng!!!!:D. Chơi ra sao cũng được (giống RTK4 là tuyệt!!!:D), miễn battle giống RTK10 là oke + AI của máy khá hơn gấp 3, 4 lần gì đó!!!!!

4. therebex

therebex T.E.T.Я.I.S

Ặc ặc, hôm nay chơi thử Nobunaga, thấy có vài feature y hệt như thế này
    Nobunaga: clone của RTK :)) same engine but different gameplay
    Vì thế, ai nghiền quá đợi không được có thể xách Nobunaga về chơi đỡ

Dự đoán sau khi chơi Nobunaga: nếu RTKXI là nâng cấp của Nobunaga thì gameplay của nó sẽ là trộn giữa RTKVII và RTKIX. Hay lắm

5. Inside

Inside Mr & Ms Pac-Man

Hai cái hình đẹp vãi hàng , mong chờ đến ngày nó ra sẽ có bản Pc .
    Khi chưa biết game play thì chưa thể nói gì được , chỉ sợ 1 cái là cấu hình nặng quá , máy em thì lởm .

6. traitim_virus

traitim_virus Mr & Ms Pac-Man

Hy vọng là mau có sớm mà chơi các huynh nhỉ.Thằng bạn bên Sing nó nói hình như là sẽ phát hành trong tháng 1 hay 2.San XI (hình ảnh là số 1 trong tất cả các San) mà chơi nhập vai và sửa hết mấy lỗi ngớ ngẩn của San X thì là tuyệt nhất rồi.Chỉ sợ Koei theo truyền thống là làm mỗi bản San một style thôi.Mỗi bản đều có cái hay và thiếu sót nhất định nhưng theo cảm nghĩ cá nhân của đệ thì đệ khoái San X hơn cả.

7. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

chắc không sao đâu!!!:D nhìn màu mè vậy chứ là 2D thôi!!:D...vẫn còn chơi được!!!!!!:D....Cầu trời battle của nó hoành tráng 1 tí!!!!!!!:D.....cảnh 2 đội quân xông vào nhau...v.v....... thì tuyệt hơn nhiều!!!!:D

8. canna13

canna13 Youtube Master Race

Ảnh đẹp quá , không biết cấu hình có đòi hỏi mạnh ko. Trông Tư mã ý lưu manh quá, ko đẹp như RTK 9. Tui chỉ hi vọng trò này kết hợp giữa 9 và 10 vì đánh trận trong 9 chán quá (phụ thuộc quá nhiều vào tướng, người chơi ko điều quân như 10 được --> chán lắm). Đến Tết mà có để chơi thì khoái. hehe
    I'M WAITING FOR U, RTKXI
    http://www.gamecity.ne.jp/sangokushi/11/

9. canna13

canna13 Youtube Master Race

Ảnh đẹp quá , không biết cấu hình có đòi hỏi mạnh ko. Trông Tư mã ý lưu manh quá, ko đẹp như RTK 9. Tui chỉ hi vọng trò này kết hợp giữa 9 và 10 vì đánh trận trong 9 chán quá (phụ thuộc quá nhiều vào tướng, người chơi ko điều quân như 10 được --> chán lắm). Đến Tết mà có để chơi thì khoái. hehe
    I'M WAITING FOR U, RTKXI

10. therebex

therebex T.E.T.Я.I.S

Không phải 2D đâu, 3D thật đó quí vị, cần máy hơi bị mạnh, RAM nhiều, card phải hỗ trợ DX9 chơi nó mới trơn tru được.

11. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

hic hic, chỉ mong nó sớm ra bản English trên PS2. Bex có thông tin gì về thời gian ra bản English ko?

12. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

thường bản PUK sẽ ra chung với bản chính sau 1/2, DM huynh ráng đợi nhá:D
    Chắc giờ mình cũng phải để dành tiền làm 1 con Xbox hoặc ps3 thôi, chĩ tội tiền máy 0 nhiều nhưng tiền đĩa thì mới là khẳm địa

13. v_gamesvn

v_gamesvn The Warrior of Light

game nay hay wa nhưng có ai biết rõ ngày tháng phát hành không vậy
    trời ơi tui đang mong no đến nỗi mất ăn mất ngủ đây huuuuuuuuuuuu
    theo tui thấy trò này chắc nặng lắm đa vì toàn hình 3d không biết máy tui kham nổi không
    :whew:
    duel hay tuyệt tui khoái kiểu duel nay lắm
    nhưng tiếc là nó không cho mình coi mặt triệu vân (thần tượng của tui )
    buồn 5 phút

14. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

Lúc nào có thì chơi thôi, chờ làm gì cho mệt. Hơn nữa RTK là game ko nhiều người chơi nên có thì cũng phải chờ một thời gian co trên mạng có thì mới down được. Theo tui nhanh lắm cũng ko trước tháng 2. Còn cái vụ máy ko chơi được ấy hả, lấy đĩa về mà ko chơi được thì một là vứt máy tính ra sọt rác, hai là vứt đĩa ra sọt rác. Tui thì chọn cái thứ hai đó.

15. lucky lucke

lucky lucke Donkey Kong

Theo mình nghĩ thì các bạn đừng nên lo lắng quá về cấu hình nặng, vì 3d chi khi vô trận duel của các tuong thôi, còn trong lúc điều khiển trong thành để nâng cấp về fram, market.... thì chắc là 2d rùi. Theo mình thì cấu hình máy tệ nhất có thể "kéo" được trò này là P3 1Ghz, 256Mb Ram, 32 Mb VGA, là đuợc nhưng không trơn tru cho lắm. Vì vậy mấy bạn có máy cấu hình thấp và không có đk nâng cấp thì không nên nãn lòng vội.(vì máy mình cũng giống như của các bạn vậy).

16. therebex

therebex T.E.T.Я.I.S

Nói trước là bản đồ cũng 3D. Ai chơi qua Kakushi là biết liền. Có nguy cơ bản English sẽ ra trên PS3 anh Dogmeat ơi :)) vì địa hình nó làm đẹp lắm. Núi non cao thấp lúc tiến quân có phân biệt hẳn hoi. Nhưng mà cũng đừng lo quá đáng. Mình có tùy chọn bỏ các hiệu ứng, sương khói mà. Máy yếu cũng kéo nổi

17. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Ậy ậy, khó chứ, khó chứ. Kéo thế nào nổi, máy của anh tuổi đời đã gần lên tới con số 3, card màn hình 16 MB, kéo thế nào được. Mà hơn nữa, máy có kéo được thì người cũng không, vì tiếng mán thì anh chịu, mà chăc gì lần này đã có E. Patch ::(

PS3 à, hic hic, lại phải tích tiền từ bây h thôi, hic hic =((

18. v_gamesvn

v_gamesvn The Warrior of Light

uh tui cũng cùng cảnh ngộ như bác , máy tui tuổi đã lên 3 rồi card cũng chỉ có 16 thoi ram thi chỉ có 128 không biết có kham nổi không đây hicccccccccccc =((
    tình yêu dành cho RTK XI rồi sẽ ra sao =(( =(( =((

19. traitim_virus

traitim_virus Mr & Ms Pac-Man

Theo đệ San XI chắc chắn lại toàn là tiếng Tàu, hy vọng các sư huynh trong box có thời gian làm giúp mọi người cái patch tiếng Anh.Nhớ hồi có san 10 đệ giới thiệu cho hai thằng bạn chưa bao giờ chơi game chiến thuật làm bọn nó mê như điếu đổ. Tiếc là trình độ tiếng Hoa của đệ thuộc loại vỡ lòng nên chẳng giúp được gì cả.

20. therebex

therebex T.E.T.Я.I.S

Em thì không có PS2 lẫn với lại chả mơ PS3, ba mẹ em cấm. Em đang ngồi dập Kakushi, đang nghiền Kakushi, em sẽ làm 1 bài "nhân vật Sengoku Jidai" dùng Portrait của Kakushi cho anh em xem chơi
    E.patch hả, em đang làm E.patch Kakushi :)) but RTK XI anh Ronin chắc chắn sẽ làm :D Trước đây anh ấy đã dự định rồi