Rubik's Cube faNs Club

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi anima99999, 30/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bangqt

bangqt Youtube Master Race

cái ông LinhAcQuy này đúng là ác quá! 7up còn chịu được chả lẽ ông kém hơn à!
    còn nếu mua theo đường dẫn của 7up thì chắc là của 9spuzze phải không Linhacquy! :D

2. sieu_sieu

sieu_sieu Mr & Ms Pac-Man

Mình còn dư mấy bộ DIY này, bạn nào có nhu cầu thì cứ PM nhé.

3. -MrPr[O]-

-MrPr[O]- Youtube Master Race

bạn vui lòng cho mình hỏi, chất lượng của mấy loại rubik này, giá cả thế nào, chất lượng khác nhau bao nhiu nhá ^^ Thanks
    Bạn Linh ắc quy sao k thấy pm lại nhẻy ^^

^^ mình nhắn với bạn linh ắc quy cùng mọi ng` là mình sắp book hàng trên 9spuzzles.com nhá , nếu thix thì các pạn có thể mua chung dzới mình hay là ai mún mua j` trên trang này thì cứ nói mình mình book dùm choa ( yên tâm, ko tính công) ^^ Mình book loại DIY 3x3x3 ý, giá: giá gốc + tiền ship ( giá gốc thì các bạn lên trang web trên coi, còn tiền ship thì mình cũng chưa bik là nó tính bao nhiu cả, lấy nhìu thì chắc k mắc lém), chắc mình sẽ ko tính lời đâu ^^ miễn là bạn đừng mua về để kinh doanh, chỉ để luyện rubik thui là ok ^^ Nếu ai lấy thì pm và mình sẽ book lun, gửi hàng bằng đường bưu điện. Bi h` bưu điện VN ngon rùi, chả sợ thất lạc hàng nên em cũng chả lo ^^
    Tại vì các anh đều đã hết hàng nên chắc em sẽ ko làm ảnh hưởng tới việc kinh doanh đâu hen, tại vì em và mí đứa bạn cần mua đến 5 cục cộng thêm vài thứ linh tinh mà lại chả có ai book cho cả T_____T

4. Linh_AcQuy

Linh_AcQuy The Warrior of Light

chất lượng rubik mình đặt hàng cực kỳ tốt!
    các bác có thể hỏi 7up.

hiện tại thì ai cần mua rubik thì post lại lên đây hộ mình nhé(cần mua hàng gi thôi)!để mình tính tiền luôn 1 thể!

5. -MrPr[O]-

.vậy ai ở h à n ội th ì c ứ nh ờ linh ^^, Sì Gòn thì nhờ anh 7up hoac sieu sieu ^^ Ko nh ờ dc th ì nh ờ m ình :)) Ông linh n ày r õ l à h ài, hum truoc v ùa b ảo ch ỉ nh ận h à n ội thui, hum nay đ ã nh ận đ ặt h àng đ ại tr à =)) Tui k kinh doanh đ âu m à lo ^^
    .M à thui, v ậy m ọi ng` cứ nhờ ba.n linh hoac anh 7up ^^ m ình book lun đ ây :;) ^^
    9spuzzles Ai l ớp du!!!! =)) ơi, Ai l ớp du!!!! =)) :x
    .Sr, font bị lag ::(

6. sevenup

sevenup Dragon Quest

Anh sieu_sieu ở HN bạn à.
    Theo mình nghĩ chơi rubik bán cho nhau để phát triển là chính, chứ bán lấy lời thì ai mà mua cho nổi (giá đội lên cao). Hồi xưa mình cũng bán để kiếm chút cháo, nhưng giờ đã loại hẳn suy nghĩ đó rồi, chỉ kiếm chút công làm lời thôi.

7. Linh_AcQuy

ở đâu thế!
    mình đã nói là ở HN cơ mà!
    mình chỉ nhắn mấy anh kia là post lại giùm cần mua nhưng gì thôi!
    mà bác viết chữ kiểu future à?
    khó đọc vãi!

8. rubik81

rubik81 Youtube Master Race

Gia tài của nhà tớ đây. Toàn đồ tự cải tiến thôi. Tự hào nhất là con 2x2 và con Magic. Cục 2x2 đc cải tiến từ 3x3 + công cắt gọt, còn Magic thì làm bằng carton + hình tự vẽ......:'>
    [​IMG][​IMG]

9. -MrPr[O]-

+@7up :Hì ^^ hoan hô tinh thần của pác 7Up, bravo ^^
    Thì tui cũng đâu có lấy công lới j` đâu ^^ chỉ nhận mua giùm thui. Mua giùm là vừa giúp mọi người, vừa giúp mình lợi cả đôi bên:hug:, hehehe... em tính ra, mua kỉu này chỉ mất khoảng ~125k 1 cục thui, kể cả tiền ship Đã nhắm cơ:p, khà khà
    Pác sieu_sieu ở hà nội à ^^ sr, em k bik :D

+@Linh Ắc Quy : Thì ở trên ông đâu nói rõ đâu ^^
    Vik chữ kỉu future là sao nhẻy ??? :P tui đâu bik :P

+@Rubik81 : ặc ặc, sao ông pro thế, hiz, ngưỡng mộ ! Hum nào làm 1 bài hướng dẫn nhá, hehehe, trừ kon 2x2 với con magic của ông, cái nào nhìn cũng siêu nice lun :d
    ước j` mình được như anh ấy, khà khà =))

10. sevenup

sevenup Dragon Quest

Bạn xài dây cho con magic là dây gì thế, con magic của mình bị đứt dây mất rồi =((
    Mấy con độc độc kia là bạn mua hay bạn tự chế thế.
    Hiện giờ bạn đang ở HCM hay HN, nếu ở HCM thì hẹn 13h30 ngày 21/6 đến trước cổng trường tiểu học Hòa Bình gần Nhà thờ Đức Bà offline nhé.

11. rubik81

@Mrpro: Tiếc quá lúc làm ko nghĩ ra là fải chụp ảnh lại các bước. Nhưng thôi đc, cũng chẳng có gì khó,cơ bản là cần có 1 con rubik và cắt gọt trên từng mẩu 1 cách hợp lý mà thôi. Tớ sẽ tháo tung ra để mọi ng` xem kết cấu của từng mẩu thế nào nhé
    @7up: Xài dây chỉ loại to bạn ạ (loại chuyên khâu giày dép ý). Chỉ có điều để tạo thành 1 vòng dây thì sẽ xuất hiện nút buộc nên sản phẩm trông khá xấu:'>:'>:'>. Mấy con "lạ" này là do tớ tự chế. Công việc đơn giản chỉ là: cắt, dán lỗ trống (toàn keo 502,nhựa vvà bột đá thôi), dũa, dán tile vào là xong. Nhưng mất thời gian lắm. Tớ đang ở Hà nội, chắc ko offline trong đó đc

gửi mọi ng` 1 mẫu xem chơi:
    +Tổng quan: http://s276.photobucket.com/albums/kk23/lebaonam/?action=view&current=ketcau.jpg
    + Lắp chi tiết: http://s276.photobucket.com/albums/kk23/lebaonam/?action=view&current=lap4edge.jpg
    http://s276.photobucket.com/albums/kk23/lebaonam/?action=view&current=tiep4corner.jpg
    http://s276.photobucket.com/albums/kk23/lebaonam/?action=view&current=hoanthienlayer2.jpg
    http://s276.photobucket.com/albums/kk23/lebaonam/?action=view&current=layercuoi1.jpg
    + Hoàn thiện và play: http://s276.photobucket.com/albums/kk23/lebaonam/?action=view&current=ketthuc.jpg

12. Linh_AcQuy

trời ạ!
    có cái up hình lên thì không cho vào.bắt người ta bấm vô:-w
    có cả ghép hình nửa hả?

13. rubik81

Sợ up hình lên nhỏ quá mọi người ko xem đc rõ ràng. Thế mọi ng` có xem đc ko?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À quên.CÁi hình ghép là để mô tả chuyển động của cục này. Chơi lần đầu tiên cũng khá nhọc đấy nhé

14. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

@rubik81 :

Thanks, để bữa nào rảnh thử chế xem thế nào. Mà con rubik này là do ông tự chế hoàn toàn hả ? Có tên gì ko ?

Quên nữa, con Rubik's Magic làm handmade thế nào vậy ?

15. rubik81

Con này là do tôi thấy hình trên net, nó đc sx hàng loạt hay cũng là đồ tự chế tôi ko rõ lắm. Thấy thích nên tôi mày mò tự làm lấy thôi. Hình như nó có tên là fish rubik hay gì đó đại loại như vậy (trông cũnng giống hình con cá nhỉ). Để khi nào rảnh tôi sẽ trình bày nốt cách làm con rubik's magic nhé. Cái này yêu cầu 7up hỗ trợ thêm đi. Hình như mỗi tôi và 7up là biết qua về thằng magic này thì fải.

16. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

Nếu nó tên là fish gì gì đó thì hình như có xem qua trên twistypuzzles rồi thì phải.

Mà quăng tui cái nick yahoo đi, có gì liên lạc cho vui.

17. rubik81

@kim_minh: ok! add nick của tôi vào đi: anhdungbk81
    Trước khi làm tường trình handmade con magic, gửi ông cái này nghiên cứu trước (đặc biệt lưu ý fần The Labyrinth of Strings). Khó nhất trong quá trình làm cái này là lồng dây. Thế đã nhé!
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Chết tiệt! quên mất : http://www.mathematische-basteleien.de/magics.htm

18. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

Ok, cám ơn ông, để tui xem thử thế nào. Cái 2x2x2 làm từ con 3x3x3, cubies của nó ông làm bằng gì vậy ? Bìa à ?

19. rubik81

20. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

Mới làm xong con Fisher's Cube từ con 3x3x3, để khi nào dán màu vào rồi post lên cho mọi người xem thử. Còn giờ tính làm con 3x3x5 extended, chứ con magic rắc rồi quá, để khi khác có thời giờ nghiên cứu thì làm.

@ Mà sao mấy hôm nay box Rubiks im ắng nhỉ, anh sevenup đâu rồi ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.