RuneScape - Tìm người chơi !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Mèo Già, 8/9/07.

1. phantan

phantan Mr & Ms Pac-Man

Số ông này hên thật, cả đời tui chưa lần nào may mắn cả, chỉ thỉnh thoảng nhặt được Range Set ( Robin hat + boots) ;))

2. NGUOITHUBA009

NGUOITHUBA009 T.E.T.Я.I.S

có nhiều vụ buồn cười lắm , ví dụ như vụ đi trên đảo kajama ( đảo câu cá , quên tên rồi ) , vào vùng đấy của member bị mấy tên thổ dân nó chích cho 1 nhát thế là máu từ từ tụt do dính độc , chạy về ko kịp , chết nhăn răng giữa rừng , mất luôn bộ full rune ( may ko mặc rune G hay add G ) , vừa tức lại vừa buồn cười =))

3. ptrantrian

ptrantrian Youtube Master Race

ghê dậy hả. nghe giống xạo wá. ngày kiếm 1 m mà mặc có rune g ? xạo Vãi. tui có full sara hong nói gì.
    con tui ten : ifindmyshelf ai chơi RS thì Add tui co dzi dzô nói chuyện
    hohoho lại nữa. thằng nào mặc full dragon mà xuống hill giants ha ? xao thế. mà no mac full dragon hill giants dap tới tết cung khong chet nhá. mà ba thằng gianh nhau ma ba lụm được wa chung dzay ha ? xao vãi
    anh langtu85 oi an hem minh lap team pk di . chung thang sau thi hk xong em dzo mem roi. ma em cho em lam mem. anh ma co con pk thi bo di nghe dau toi thang 1 la hong cho do dc, hong co kieu wang do cho dua khac ..... trade khong dc chenh lech voi gia trong exchange wa 3 k .......kho kiem tien roi .

4. NGUOITHUBA009

cho hỏi bạn chơi game này bao lâu ? chơi member chưa ?? mình thì chơi cách đây 4 năm rồi , member chơi đủ để khám phá gần hết ( ko dám nói hết thì lvl 6x ko đi được xuống những chỗ quá khủng ) .
    Thế bạn đã nghe nói cái mũ santa lúc đầu nó bán bao nhiêu ko ? nếu mình nói là mũ đó nó bán 700k bạn tin ko ? Còn bộ sara của bạn đang mặc bây giờ ấy , bạn có biết ngày xưa bên member chỉ có những hàng khủng mới tìm mua đựơc và mặc ko ???
    Tiếp theo là đầu tiên mình cũng thấy lạ như bạn nên đó là cái mình nhớ ( gọi là kỉ niệm ) đện tận bây giờ , còn cái dạng mà đi vào những chỗ như dragon mà chết thì lại là chuyện quá bình thường . Và giành nhau ai nhặt nhanh thì người đó được , hay bạn ko biết cái chuyện khi đồ trên người full thì ko nhặt đựơc nữa và phải vứt đồ mình ra mới nhặt được ?? hoặc muốn nhặt đồ ngon thì phải click chuột phải để chọn đồ ngon để nhặt ( click nhầm thì mất target lên chỗ người khác ) ... nói chung là nhiều nguyên nhân .
    Cái hạng mà chỉ biết cắm mặt vào train rồi xin xỏ tiền người khác , ko biết buôn biết bán thì NẰM MƠ cũng chả nghĩ ra được mình có thể kiếm được bao nhiêu tiền 1 ngày .
    " langtu85 " nếu mình nhớ ko nhầm langtu85 ngày xưa mình cũng có quen biết , ko biết còn nhớ cái hồi mà cả lũ rủ nhau đi làm quest mặc cái áo rune 50 , làm quest kiếm mèo , đi wild rồi tự nhiên người nhà quay ra chém nhau :)) ....nhiều kỉ niệm lắm . Rồi hồi đấy có 1 người tên là banhmi biết cách hack làm member ( mình là người đầu tiên đựơc bạn banhmi hack làm cho thành member ) , rồi dần dần người việt mình cũng thành member như : noname2k , chipvn ... có hẳn 1 4rum runescapevn ( 1 thời gian thì sập ) . Cuối cùng tất cả bị ban nick do bị phát hiện ( mình ko bị , hỏi ra thì banhmi bảo acc của mình được nạp tiền thật ) , nhưng từ đấy mình cũng ko muốn chơi nữa vì tất cả bị ban mà mình ko bị sao nên thấy hơi buồn .

5. khoanpb

khoanpb Youtube Master Race

hic....bị BAN nick vì cái tội xài acc chùa...:)) Langtu85 cũng dính 1 phát nên nghỉ chơi 3 năm luôn. Bây giờ thấy nhớ thấy thương runescape quá nên tái xuất giang hồ và tậu luôn cái acc để có khi nào cần thì làm mem. Muốn kiếm tiền nhanh thì cố gằng làm mining lên level 70 thì kiếm tiền cũng nhanh lắm.... Bán 1 cái addy ore thì được 1,1k...bình thường 1 giờ thì khoảng 100k....ai thích thì cứ luyện lên level 85 (>3m exp) để kiếm rune ore cho nó đã.
    NGUOITHUBA009 ơi! langtu85 mới làm nick cách đây 6 tháng thui nha! trước đây là nick da nang.

6. NGUOITHUBA009

Vậy chắc tui nhầm với ai đó rồi , chắc những người trc chơi chăng còn ai hoặc đã chơi acc khác . Về phần kiếm tiền bằng cách train nghề thì nghề nào cũng sống : nấu nướng , chặt củi , câu cá , đào khoáng , vót tên....lúc đầu chăm chỉ train lên lvl cao thì đều đủ sống hết . Mình thì sống bằng nghề buôn lậu , buôn cái nào thị trường đang cần , đang hot ... nói chung nặng nhặt chặt bị . Còn 1 ngày kiếm được 1mil NGOÀI SỨC TƯỞNG TƯỢNG của vài người thì tất nhiên với những người đó ko chấp :))

7. happyghost84

happyghost84 Mr & Ms Pac-Man

2 con day cua tôi đấy giờ 2 con đó cho len 40 def hết rồi :))

8. happyghost84

còn nói về kiếm tiền trong chò này ... chả gì bàng cách giết người cướp của , 1 số bài trước tôi có nói ... không chi 1m ma 1 đêm có thể la 10m ( ở trong member ) còn ở free giờ ít thấy bọn nó war team lên chắc cung chả kiếm chác được
    - nhớ lại ngày trước bọn phần lan ghét team việt lắm vì lần nào gặp bon nó cũng thua :))

9. NGUOITHUBA009

ngày xưa team vietnam có 32 thằng đi lên wild định tổ chức cướp nhưng cuối cùng quay ra chém lẫn nhau , gặp một bọn khá đông nó chém cho gần chết hết , cuối cùng phải tele về warrock .

10. khoanpb

khoanpb Youtube Master Race

tại sao chúng ta lại không làm lại một team khác nhỉ? Như thế sẽ hay hơn?

11. ptrantrian

giê giá cả biến động rồi. hồi trươc tui mua bộ sẩ 4.3 m , vừa rồi bán được có 2.1 m.santa hat thi len kinhh ồn rồi. mà ngày xưa lam gi co chuyện d d+ ma ban dược 700k nghe kho tin thế .

12. NGUOITHUBA009

d d+ là cái gì ? :-/

13. kingofdarkness92

kingofdarkness92 Donkey Kong

Game này mà Free chơi hok hay lém
    Làm thía nào để cóa Member thế các anh ???
    Mà kái Inventor của Trog này pé wa', đựng đc 1 ít là hết

14. happyghost84

đóng xiền vào mem thôi
    nếu ở nước ngoai thì không mat phí chỉ 5$/ tháng con việt nam minh muốn đóng cũng được nhung mat thêm phí khoang hơn 7$/1 tháng . con nếu không check cai ICC nào còn sống thì phếch vào ..
    Inventor cau free len đựng được ít là đúng rồi :))

15. ptrantrian

dd+ ngia la dragon dagger poison nguoi ta thuong goi la dd+, dds . gio mua cai do chung 40 k ngay xua cung lam gi duoc 700 k, do dragon gio re beo , dragon battle hammer gio tui mua 100k hà
    2: tra bang western union : dau tien len trang web dang ki member , chon cach tra la western union , sau do jagex( hang fat hanh runescape) se gui cho minh cai id hay gi gi do, sau do dem ra western union roi tra.
    3: con may cach khac nhu tra bang e gold nhung ma minh chang bien may cai do la wai gi het nen thoi .
    heheh thi xong la min co member xíp xài oài

16. NGUOITHUBA009

do bây giờ đồ đó chuyển qua free nên nó mới rẻ thế thôi , ngày xưa bên member còn phải tìm chán mới mua full được bạn ạh , nên mình kể ra chuyện ngày xưa bạn ko tin cũng đúng thôi .
    Mà bạn nên gõ tiếng việt ko mình nghĩ vài bài nữa bạn bị GO đấy .

17. thehien1

thehien1 Mr & Ms Pac-Man

Nhớ ngày xưa ta tung hoàng trong Runescape còn bi giờ account Runescape là gì ta còn không nhớ Hu hu hu :((

18. voduyhai

voduyhai Persian Prince Lão Làng GVN

Cái này cho hỏi làm sao mà bật tổng quan cái la bàn trong game, làm sao biết được mình đứng ở thành nào. Làm sao mà bật bản đồ lên làm sao biết được mình đang đứng ở thành nào?

19. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

ngày trứơc(cũng khoảng hơn 2 năm roài) mấy ông anh tui chơi runescape toàn chơi trò hack làm member.....nhớ mỗi nick ông ý là HoThietHoang(hay HoThietHoa gì đó)......còn cả vụ đi giết gà nhặt leather đem bán để cho mấy member làm tên ......hoặc là đi chặt rune bán cho mem ....ngộ vãi ....

20. happyghost84

thế ai đấy sao biết HoThietHoa , con đấy bi band trong người tính cả tiền và đồ phải đến hơn chục tỷ gold :( ... may anh em đều bi band hết ... xutao , tuanyu .v.v..
    còn mỗi nick CungThan thôi