Rylai - 1 nhận định về cô bé mua đông

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi kaizvn, 13/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kaizvn

kaizvn Liu Kang, Champion of Earthrealm

tớ nói thật đấy :|

nhưng ko tiện tiết lộ tên ra :|... học cả năm trời mới biết có 1 pro ngồi chung lớp với mình :-s.....

2. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Phải nick nó là bfogg.sheva ko?
    Tôi thấy thằng này nó phát biểu toàn câu ngu thôi [-(

3. Darrzal

Darrzal Youtube Master Race

rylai tuy dmg thấp , máu ít nhưng nói vô dụng thì bó tay .
    1. đầu trận rylai dung skill 2 harass rất khó chịu
    2. aura của nó rất can thiết cho các hero gank như SK,ES hoặc Egima farm rừng
    3.ulti của nó rất đau nếu combat chung với Treant ,Darkseer ,Egima hoặc magnus v.v..
    liệu nó có vô dụng ???

4. kaizvn

ko, nhưng các bác đừng đoán làm gì :D.

Vì ko phải làm topic để nói xấu ai cả, chỉ là để xác nhận 1 điều như thế thôi.

Nhưng nói thật là theo nhiều nguồn xác nhận thì trình độ của nó nằm ở top 15, 20 của VN :|.

5. amenamen12

amenamen12 Youtube Master Race

=))=)) rylai phế sao, never
    rylai là tướng có khản năg tham gia combat rất tốt, rylai có thể fam yếu nhưng chưa bao h là loại thừa trong combat tổng. Rylai cũng có thể phối hợp rất tốt với các hero khác để đi gank như lina, lion, hổ, .... Dù là hero vào loại yếu máu nhất nhưng rylai ko hản đã là 1 hero dễ kill, skill aura hồi mana có vẻ yếu hơn so với trước đây nhưng cũng ko phải phế, spam skill vẫn rất tốt. SKill đống băng thì khổi chê nhá, slow cũng rất ổn vừa bắt tướng vừa fam được, unti là cả 1 nghệ thuật đấy =))=)). Vì vậy rylai chưa bao h là phế vật trong dota :):) đấy chỉ là nhận xét riêng của mình thôi :D:D

6. vietanhld

vietanhld Mr & Ms Pac-Man

Disable, slow, aura mana toàn bản đồ, util AOE gây 1 lượng dam k nhỏ tất cả tạo lên 1 supporter, ganker cực kì khó chịu, vậy mà còn bảo rylai vô dụng thì chịu rồi. Chưa kể ngoại hình nhỏ bé xinh xắn và rất đáng yêu nữa chứ:x:x

7. Thẩm Tiên Sinh

Thẩm Tiên Sinh Legend of Zelda

Không .

0_0 .

8. ShadowThanatos

ShadowThanatos -|--Soul Reaper--|-

Chơi Dota để ý pro noob làm gì? Mình chơi sao mặc mình, họ chơi sao kệ họ :-j
    Rylai dc cái supporter (aura mana, trói, slow)...nói pick Rylai là mất 1 hero thì xin nói bác ấy Pro theo kiểu "Công Tử Bột" đấy
    Không biết bác Pro kia có nổi tiếng nhờ "tai tiếng" không nhỉ? :-"
    Chơi Dota mấy em nuker máu gián gặp Rylai là khóc chứ, nếu toàn là tai to mặt lớn thì Rylai vẫn support dc cái trói, slow và mana regen. Chơi Rylai 1 cách nghệ thuật thì việc thiếu mana cho 2 skill đầu là "impossible" \m/

9. Kidies

/sarcasm...
    Đùa thế chứ nó người HN hay HCM?

10. death_clown_084

death_clown_084 Mario & Luigi

tò mò , hok bít là ai mà pro đến nỗi phát biểu ném tạ em gái của mình thế :-w
    rylai đi combat + assist thì chỉ cần cái BKB + Specter là quá đủ để team kia nằm im rồi
    nếu mà combat tốt , team cover tốt thì sau 1 đợt ulti của em gái sẽ là những pha vét máng như đúng rồi
    đánh rylai thì hok nên ks ( mặc dù tớ đánh có mấy lần auto hit mà vẫn ăn => bị chửi :)) ) nếu cần môi khi 1 cổng bị push lên có thể ra nova để kím tiền , nói chung là chẳng sợ nghèo chỉ sợ feed + trói không đúng lúc để nó ụp lại :-"

11. Kidies

Qua bài phát biểu này mình thấy sign của bạn là rất chuẩn :-*

12. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

khổ quá rylai bắn tay ăn hàng mà bị chửi cái l` gì.....cả 1 lũ úp vào bem 1 thằng....rylai vì sợ ks đồng đội nên tay phải spam stop ah =))
    ps: nói thật chứ kĩ thuật cá nhân đứng top 15-20 vn thì còn "hơi kinh" chứ team mà top 15-20 vn thì có khác gì mấy cái team bt bên gg đâu nhỉ :-j

13. kaizvn

team nó nằm ở top x VN ( range xa 1 tí để các bác khỏi đoán :)) ), kĩ thuật cá nhân thì ko biết vì ko có giải cá nhân, nhưng những người mà mình từng thấy, xem replay thì nói nó top 10,20VN cũng ko có gì là quá.

14. Harlekairi

Harlekairi Mario & Luigi

skill ra hết rồi thì bật ngửa cũng có sao đâu. Đánh Rylai ra được phát ulti full 4s thích lắm :x

15. Op2

Op2 C O N T R A

Xin tự giới thiệu mình là top 15.000 của Việt Nam. Sau đây là một replay bạn nên xem để biết sự lợi hại của Rylai:
    http://www.garena.com/forum/viewthread.php?tid=837936&extra=page=1

Replay trên là giữa 2 team Cybertime và SuP (2 đội trong top của Châu Á) tại vòng 6 giải Razer ADC III. Đây không phải là một trận đấu xuất sắc, nhưng mình chỉ muốn bạn thấy được Rylai có lợi thế nào cho đôi thôi.

Tuy nhiên mình nghĩ rằng bạn nên chơi Rylai nếu bạn có đội riêng (hoặc một số bạn bè hay đánh cùng). Chơi pub mà chơi Rylai thì nếu đồng đội không hiểu ý hoặc kém, Rylai rất dễ bị đội bạn săn.

16. death_clown_084

:-w đá đểu hả :-w
    đấy là ý kiến chủ quan của tớ thôi :-" sai sót chỗ nào cứ bôi đen + quăng tạ chứ nói vậy đầu óc tớ chả sáng ra được =))

17. ZeroO88

ZeroO88 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Trước giờ lần đầu tiên mới nghe Rylai vô dụng :|. Chủ topic chắc do hổ báo cứ lao lên cast skill nên mới bật ngửa, thường thì mình đi sau chứ ko dám hổ báo .

18. death_clown_084

có phải chủ top đâu [-X bạn chủ top , nghe bạn ý nói đánh dota top 20 VN , mà làm câu bất hủ quá =((

19. gaunho91

gaunho91 Mega Man

rylai đi combat + assist thì chỉ cần cái BKB + Specter là quá đủ để team kia nằm im rồi
    Rylai giàu vc thế nhỉ 8->

( mặc dù tớ đánh có mấy lần auto hit mà vẫn ăn => bị chửi ) nếu cần môi khi 1 cổng bị push lên có thể ra nova để kím tiền , nói chung là chẳng sợ nghèo chỉ sợ feed + trói không đúng lúc để nó ụp lại
    có cm cùa sega đây

20. Kidies

Đá thẳng vào mặt chứ đểu đâu mà đểu :(
    Pick cm để lấy mana aura của nó, 4 thằng kia dư dả mana--------->farm + harass lợi thế hơn, về late nhiều item hơn để còn combat thay phần của cm, chứ về late cm ăn hết aoe cũng ngửa rồi, dek cần ai đánh :-*

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.