Sacred cùng giúp nhau về nước

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi KnightMaster, 27/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. boy1987

boy1987 Youtube Master Race

mình không như thằng Thành (vtthanhmf) , mình chỉ nói lên quan điểm mà thôi , các bạn ở đây đã đánh nhautrên mạng lan lần nào chưa hay chỉ ngồi ở nhà rồi lấy điểm tấn công mà so sánh với người khác , khi bạn ở chế độ mạng thiết lập là PVP thì khi đánh nhau dam kô bao giờ nhảy lên con 200k đâu , vì khi đánh nhau game chỉ tính dam cơ bản ( có nghĩa là dam kô tính sb , kô tính dam tuyệt chiêu ) mình kô biết cách post hình lên diễn đàn ( bạn nào chỉ dùm mình ) , mình sẽ post đầy đủ cho các bạn , còn về phần save , mình sẽ chuyển qua mail cho bạn nào cần , bạn nào cần thì để địa chỉ mail lại đây nha ( mình sẽ gửi con wf của mình và con df của thằng Thành ) . Mình tự hỏi 1 điều tại sao game nào cũng có phần mềm hack vậy , tại sao kô rủ 2 3 người chơi mạng Lan , mặc đồ may mắn vô , rồi đi luyện để kiếm đồ có phải vui hơn kô ?

2. venus8092

venus8092 C O N T R A

Xin lỗi anh em nha, Venus mới đi chơi ở đảo Hòn Ông về. Nên bây giờ mới post bài trả lời cho các bạn được. Đây là các soft hack Venus đang có.

1/Sim thì chỉ dùng để dupe đồ và chỉnh sữa các item thôi, vì tên của nó là Sacred Item Manager mà. Cách dùng SIM để add item và chỉnh sửa Item cũng rất dễ, Venus cũng có xài rồi. Bản 1.0.5 xài được luôn cho UW đó.

2/ Bản SSS ( Sacred Sea Seven ) Bản này dùng chỉnh lv và 1 số skill và Gold nhưng Venus không dùng cho bản UW được. Cần thì Venus post lên cho các bạn.

3/ Trailer của Sacred UW, cái này Venus chỉ dùng được cho việc tăng LV và bất tử thôi. Còn việc tăng tiền thì Venus pó tay.

4/ Phiên bản Character ( cái này khá Pro ) Có thể chỉnh lv, exp, Upgrade Point, Survival Bonus, Skills, Combat Art, Gold, Name theo ý của mình. Phải nó là rất hay. Venus không biết bản này có dùng cho bản Sacred trước được ko. Nhưng hiện tại Venus dùng bãn này cho UW.

Venus nghĩ chơi mà dùng hack thì sẽ rất chán nên Venus có đề nghị thế này. Bạn nào cần thì PM Venus sẽ gửi cho ( Chỉ sợ ko biết cách dùng). Có thể gởi file save của nhân vật ( bản UW) Venus sẽ sửa thông tin theo yêu cầu của chủ nhân.

Note : Venus chỉ gửi cho các thành viên của GVN có cấp độ và thật sự cần thiết.

3. satthu242

satthu242 Youtube Master Race

các bác chơi kiểu gì mà tìm được đồ +%exp vậy? em tìm mãi mà chẳng thấy gì cả. ahf tiện thể cho em hỏi luôn chơi camping hay hơn hay là chơi muti hay hơn vậy các bác?

4. satthu242

các bác cho em hỏi luôn cai : "chance find speciall item" là cái gì và nó hiện ỏ đâu để mình nhìn vậy, em tìm khắp mà chẳng thấy gì cả:D :'>

5. boy1987

"chance find speciall item" là % tỉ lệ kiếm đồ xịn , nó thường nằm ở tất cả các loại món đồ áo nón dây chuyền vũ khí nhẫn ... , bạn muốn lụm đồ set hay đồ nâu thì nên kiếm đồ có "chance find speciall item" cao , ( có lỗ càng tốt ) đập dây chuyền , hay nhẫn có "chance find speciall item" vô , và nhớ wánh quái vật nhiều vô để có SB cao dể kiếm đồ xịn nha , chúc bạn may mắn
    ah tiện thể hỏi mấy bạn luôn , tui kô bao giờ đánh thắng được df và bm , sarafin , đánh với thằng df thì nó buf chống cung mình bắn tên dí là bó tay rùi , chỉ còn có nước xài eye for an eye và multihit để bắn mà nếu may mắn thì trúng có 1 mũi àh làm sao kill được thằng df . Đánh với bm thì nó tàng hình , sau đó xài mũi tên băng -> die , tui bó tay với bm luôn . Còn sầin thì buf chống cung của nó tới 98% ( nâng max) -> never bắn trúng luôn , xin các bạn chỉ giáo , nên mặc đồ dì op dì , và cách đánh ra sao ?

6. boycuoi19

boycuoi19 Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi - các bác chơi S UnderWorld rồi - các bác chơi version bao nhiêu và ra hàng mua đĩa hay down về vậy ?
    Em đang chơi bản 1.6.6 patches từ 1.5 lên
    Down xong cái S UW gold thì bó tay - ko có patche và crack - alcohol và deamon tool cũng vô ích - bản S UW của em là 2.24 - bác nào chơi cùng version giúp em với :(

7. venus8092

venus8092 C O N T R A

:| Venus đang xài bản 2.21. Vì chưa có thời gian rãnh để tìm crack CD nên chưa update lên. Bạn thử tìm trên mạng xem có file crack hay hướng dẫn để crack ko ? Venus pó tay.

8. ryu

ryu T.E.T.Я.I.S

Bản update mới nhất của UW chạy không cần crack bro à, hình như là bản 2.28 thì phải :-?

9. kethuso10

kethuso10 Legend of Zelda

cho mình hỏi cái Quest với
    các bác choi SR phiên bản 1 thì cho mình biết cái nhiệm vụ chính ( mũi tên vàng ) ấy đến đoạn vào lâu đài toàn xương khô và đi cùng mình là 1 con MAGE hình như lâu đài đó ở trên tuyết thì phải
    bạn nào biết cách qua chỗ này thì chỉ mình với

10. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

nhớ rồi,khúc đó là đang đi vào khu vực monatery of the seraphim.thực ra thì đến đó ko vào được thì ông phải chạy loanh quanh kiếm cái hang mà chui zo,sau đó theo đường đó đến giết con rồng rồi mới đi tiếp được.

tui chơi daemon nên cứ bay là lẹ nhất,còn mấy huynh chạy bộ thì...

11. kethuso10

hình như cái hang đó nằm trog lâu đài đúng không ??
    mình vào đó thì chả thấy gì cả ( hình như cái hang đó có 3 tầng ) đúng không ?
    ở tầng 3 có 1 cái gì đó giống như " trận đồ bát quái " ấy vào rồi xong chả biết làm gì cũng chả gặp con rồng nào cả

12. satthu242

các bác ơi cho em hỏi tăng cái gì cho no giảm delay của trưởng phep xuống vậy? ah cho em hỏi luôn các máy nhà em chơi muti dc khỏang 15 phút là máy em cứ tự disconnect là sao vậy? mỗi lần như vậy là cái SB lại trở về 0 bực hết cả mình. các bác giúp em với nhé!!!!!

13. AzuReTemple

@thật ra thì chỉ vào cổng số 1 của lâu đài sau đó cứ phía bên trái hướng lên trên mà thẳng tiến,đừng vào lâu đài ( có cửa đâu mà vào :D )

@satthu: nếu chơi mage thì lên ice shard với ghost medow . 2 chiêu này phải chênh nhau cao nhất là 2 lvl. ví dụ IS 13 thì GM tệ lắm là 11. ngoài ra nên tham khảo thêm mấy trang trước để tìm ra trường phái mage phù hợp cho ông :D

14. boy1987

ông Azure có biết kô thì chỉ đừng chỉ tầm bậy , post bài nhiều mà nói tầm bậy cũng nhiều .
    - cách làm nhiệm vụ sarafin : bạn chạy tới cổng lâu đài tuyết rùi thì nói chuyện với con nhỏ sarafin ( sau khi kill hết mấy con người khổng lồ ở đó ) bạn vô cái cổng , trong nhà có wá trời gobin , quẹo phải chạy tới cuối hành lang , xuống cầu thang ra bên ngoài , chạy tới cây cầu gỗ , chạy vào bên trong ( lên cầu thang có thằng bán đồ đó ) xuống cầu thang bạn sẽ vào 1 khu hành lang , bạn chạy tới cuối hành lang , bạn chạy vô nói chuyện với cái linh hồn của con sarafin ( gần như vậy ) sau đó nói chuyện với con mage . chạy ra chỗ hành lang đầu tiên mới vô đó , kiếm cái vết nứt trên tường , chạy wa , chạy tới cuối đường , vô cái hang , chạy thằng đến khi gặp cái nhà nằm bên phải chui vô , lên lầu lấy NL đầu tiên ra , xuống kill con rồng ( kô kill cũng kô sao ) , sau đó bạn làm tiếp các NV đã chỉ dẫn bạn nhớ theo dõi bản đồ bự và cuốn sổ NV là được ah , chúc ban may mắn
    - cách giảm delay của tuyệt chiêu : nếu bạn chọn là bm thì có skill làm giảm delay của tuyệt chiêu là Meditation + bạn xài đường nào thì nâng thêm đường đó ( ví dụ như Water Magic giảm delay chiêu đường nước và tăng tốc độ chưởng ), ngoài ra mage còn có tuyệt chiêu buff làm giảm delay , còn các con chiến khác thì có wf , sarafin thì không nên theo đường phép lắm vì nói thật nó rất yếu ( yếu ở đây là khi PVP kô nói chuyện chơi đơn , kô hack sim xiết gì đó ), chúc bạn chơi vui
    -Có ai chơi wf mà biết cách đánh lại df hay sarafin và bm kô chỉ mình đi !!! mình thật sự bó tay khi đánh với 3 con đó rùi

15. kethuso10

@boy1987: mình chưa đi tới lâu đài tuyết đâu. Mình chỉ nhân nhiêmh vụ vào lâu đài mà không biết đường vào ở đâu
    nhìn lên bản đồ thì thấy nó ở xa tít mù khơi T_T mà hình như bị cách bởi 1 dãy núi. Mình mò lối lên mà không thấy
    mình " bí " ngay cái lúc nhận nhiệm vụ đó T_T
    các bạn giúp mình qua đoạn này với

16. satthu242

cảm ơn bác AzuReTemple nhưng em chơi con deamon thi phải tang cái gì ah? cái chiêu có hình ngôi sao màu tròn em tăng đc mấy chục level rồi bầy giờ đánh 1 chiêu xong ngồi chò dài cổ ra mà mải chẳng đầy để đánh đc lần thứ 2, giúp em với nhé em tìm roài mà chảng thấy gì cả :hug:

17. AzuReTemple

tưởng ông chơi con mage nên tui nói chiêu ghost medow.còn chơi daemon thì bắt buộc phải có đồ giảm delay + tăng tất cả point vào điểm physic generation.đó tui chơi có điểm toàn tăng như thế.còn skill thì tăng :
    tentancle
    infernal power ( skill chính)
    wall flame ( chính luôn)
    còn 1 chiêu tự chọn ( tui chọn poison daemon :D )

và combo 4 chiu trên theo kiểm 1infer,2wallflame,1infer. và 1infer,2poison,1infer.

@boy : hoho ,nói tui bây giờ lại hố hàng ;>

18. boy1987

--ah chưa tới lấu đài tuyết ok ,mình chỉ cho dễ lém bạn chơi bm là hợp gu với mình rùi ( có điều khi pvp tui kô bao giờ thắng nổi bm ) dầu tiên bạn biến tới portal: icecreek pass . xong rùi bạn chạy thẳng lên ,( bạn để ý chút xíu nha trên mặt đất có cái đường đá bị tuyết che phủ , bạn chạy theo con đường đó đó ) con đường đá này chạy bên ngoài kô vô hang đâu nha , mình chỉ sơ đường nè ,lúc bạn chạy thẳng lên sẽ quẹo phải , sau đó men theo vách đá dựng đứng , chạy tới 1 khu nhà bị bỏ hoang trong đó có cái diếng bự thiệt bự kế bên là cái rương của mình đó , sau đó chạy thẳng lên sẽ wa cây cầu treo tới cái bức tường thành bự thiệt bự , chạy vô chãy hết con đừơng là tới chỗ làm nv rùi đó chúc bạn chơi vui
    -- demon nói ra thì kô mạnh đâu, mà theo ông azure tăng điểm vào physic generation là sai lầm lớn , những con theo đừng chiến ( chiêu hệ đánh tấn công bằng vũ khí ) thì nâng vào physic generation vừa đủ thôi vì physic generation chỉ tăng tốc độ hồi phục máu nhanh mà thôi còn giảm delay của tuệyt chiêu thì rất ít , bạn nên nâng physic generation vừa vừa thôi nâng vô str để tăng máu , dex để tăng chính xác , và end để tăng phòng thủ , còn muốn giảm delay thì nâng concen bên bảng skill , sau đó kiếm đồ có restore special move bạn sẽ thấy lợi hơn nhiều , chúc bạn chơi vui
    ------ ông azure về thử nâng lại đi xem tôi nói đúng kô , demon sẽ kô bao giờ đánh thắng wf trong mọi trường hợp

19. kethuso10

cảm ơn bạn nha
    mình về chơi thử xem
    thanks you :D

20. AzuReTemple

hehe,kinh nghiệm ông chơi bao nhiu năm mà đòi chỉ tui? :D trò này từ khi xuất hiện ở VN thì tui đã cày rồi.hơn nữa cách tui tăng điểm là tham khảo trên sacred-game.com. forum official lớn nhất của sacred,quy tụ gamer sacred trên toàn thế giới :D khi tui lên tụi nó đã 15x . :) thời đó chưa có SIM hay cheat gì nên đừng có nói là tui nổ :D .

ngoài ra có nhìu cách tăng như con daemon theo đường magic ,lấy skill tentancle với chiu cái vòng disc gì đó làm skill chính. siêu mạnh nhưng def yếu.rất dễ die. :D

hehe còn chuyện solo thì cho kiếu.bây giờ " già yếu " rồi.đợi SR 2 ra cày lại chứ ông cứ so sánh dạng " daemon lvl 8,9x sao solo lại WF 10x,11x" => thừa quá

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.