Sacred Underworld

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Soul Legend, 10/6/09.

1. Vì một người...

Vì một người... Legend of Zelda

Có vài điều chưa thỏa đáng theo như lời bác nói :|:|
    Thứ nhất: Kill boss cuối ở đây là tớ kill cả 2 con ở 2 phần của games :| theo như lời bác nói thì export ra thì hóa ra chơi lại à :|, còn tớ muốn đến cái nới làng 1 lúc mới vào chơi bình thường ấy :|, làm gì có cái portal gì như bác nói đâu, tớ phải chạy từ nơi kill con boss cuối về lại chỗ mà lúc đầu chun vào phần UW gặp con quái vậy "bế" cô em tóc vàng rồi chun tỏm xuống cái lỗ có mũi tên màu vàng ấy... :|

Thứ hai : Tình hình là tớ chạy file sacred.exe nhưng quái vẫn mạnh như trâu vậy, đánh nó đai như đỉa :|
    Thứ ba: Có cách nào đúp đồ hoặc chuyển đồ qua lại giữa các char mà không làm các char đã export không nhỉ :), ý tớ là có làm được giữa các char chơi bình thường lúc đầu không :|, tớ muốn cày lại hết mấy con từ lv1 để chuyển đồ qua lại cho đủ cây (xet) ... không biết SIM 1.5 có làm được không nhỉ :|:|:|

2. luxun03

luxun03 C O N T R A

Thứ nhất nếu pác đã kill hết 2 boss thì chỉ có cách export ra chơi lại ở cấp độ cao hơn thôi :P .Mình tưởng bạn nói bên phần cap ,còn bên UW thì chịu thôi vì mỗi cái portal bên đó cách nhau rất xa chạy bộ là điều ko thể tránh khỏi :) .Còn 2 phần Cap và UW là riêng biệt nên từ phần này chạy thẳng qua phần kia là điều ko thể chỉ trừ tạo server thì chơi được hết 2 phần cùng lúc ;;) .
    Thứ hai cái này mình chịu vì mình cũng sử dụng cách đó nhưng quái trở về bình thường íu xìu .Có thể do bạn chơi ở cấp độ cao nên quái vẫn mạnh chăng ? .Theo mình bik ngoài cách chuyển đồ cho char bằng 2 cách trên thì ko còn cách nào khác nữa .Mình đã xem khá nhiều forum của sacred nhưng chả có nơi nào nói về điều này :-* .

3. lubu90

lubu90 Youtube Master Race

cho bon chen chút. con sera của tui giờ đang cầm set Orla-Aisling's Jolt ( bộ spear với 3 cái nhẫn đóa) nó + thêm shock opponent lúc xài " Attack" oánh ra nó văng sét từa lưa hạt zưa mà thằng trúng đạn lại là con sera mới đau "nòng" nhìn máu nó rút như phim saw5 còn bọn mob tụi nó..tỉnh queo. Bác nào gặp tình trạng" hổ báo" này chưa, khắc phục đc ko chỉ tui với :D

4. Marvell

Marvell Persian Prince Lão Làng GVN

Cái này không phải do cây Orla gây ra (nếu như không dùng SIM chế biến mod lung tung thì không nói), mà có thể do cậu mặc đồ có mod " Each hit drains own life energy: x%" (mỗi cú đánh của mình sẽ mất một lượng máu của mình đi x%) <-- chiêu này các char đánh cận chiến hay dùng để "chuyển hóa sát thương thành sức mạnh" tăng cơ hội đánh critical hit được nhiều hơn, như Gladiator ấy.

Cậu thử xem lại đồ đạc của mình, xem có dòng mod như trên không ?

5. busuzima map

busuzima map Youtube Master Race

Cái mà văng từa lưa hạt dưa theo lời cậu kể là 1 special của Set Orla. Còn lý do máu cậu bị mất thì cùng lý do như marvell

6. lubu90

Đây các cậu xem zum` không cóa "hút sinh lực" nhá :D

Đây máu nó kéo nhìn tội chưa gục cả mặt xuống đất :D ( brozne mà vậy lên silver với gold chắc có nước chia tay bộ spear we' :D)

7. Vì một người...

Cám ơn bác luxun03 nhé! :) Dù sao thì nhờ câu trả lời của bác tớ cũng rút ra được vài điều là "Không thể biến những điều không thể thành có thể" :|

@: Dòng [ Each hit life... ] là dòng hút sinh lực :|, tui đánh Batte Mage nên đồ đánh ra không có dòng này mà chỉ đánh ra đồ của char Gladitor thì dòng này % mới nhiều :| (thường thì 1món xet của char này dòng Each hit life này % cao nhất , thường là 12% 1món :() tui đánh Batte Mage nên chỉ lượm ngọc của con Vampie bỏ vào mấy cái lỗ trên đồ để tăng dòng này :|, tiếc là 1 viên ngọc chỉ có 3% hit sinh lực :|

8. lubu90

ko bít sao hình nó bị dis rồi để up lại. Mà bộ đồ cùi đang mặc ko có "hút sinh lực chuyển hóa thành sát thương"

9. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Ai up hộ tớ file texture.pak với, vừa down về giải nén thì file này bị corrupt :(

10. luxun03

luxun03 C O N T R A

Hix , file đó 840 M lận đó pác :( .Pác ra tiệm đổi đĩa khác mà cài chứ file to thế up sao nổi :| .
    Bạn trên kia chỉ vào chỗ này mới bik được chứ chỉ vào cây gậy đó làm gì :))

Các file đính kèm:

11. lanhdiendiemla

Ack, tưởng chỉ một file nhỏ :( đành ra hàng thôi, mất công hì hụi từ sáng.

12. lubu90

@luxun: thiệt ra tui cũng bít chút ít tiếng anh nên đọc op của item tui cũng hỉu hết :D. tui cũng check lại hết rồi là ko có item nào mà draw own life hết ( gặp là phi shop mà :D). Cái tui hỏi là lúc đánh nó văng sét ra trúng vào người mình có cách nào khắc phục không ( né, đỡ này nọ :D
    @lanhdiendiemla: cũng chơi cái này ah tưởng ông anh chỉ hì hụi yugioh thôi:P. P/s ông ko bít tui đâu mà tui thì thấy nhìu bài của ông trong box yugi lém :D

13. lanhdiendiemla

Hớ tớ là fan RPG mà, đang ngán bọn JRPG nên quay lại cầy Sacred chặt chém cho đã thôi.

Yugioh thì chính thức nghỉ từ cuối năm ngoái, trò đó giờ ra card nhanh quá lại đi làm rồi không theo nổi nữa :( Tiền bỏ ra mua bài có khi đủ sắm hết cả PS3 với xbox ấy chứ :(

14. lubu90

@lanhdiem: thế là nghỉ yugioh rùi ah =)) bài thì tui bên mĩ này mắc như wĩ 1 pack chừng 10 lá mà tới $7 $8. Có hum trước đi ngang we khu mĩ tụi nó bỏ 1 thùng bài yugioh thùng cạc tông giống thùng mì gói đầy nhóc bài hum nào rảnh chụp hình up lên nhìn cho thèm :P ( toàn bài cùi mà có lúc rảnh ngồi mò đc con ảm dragon lv 7 là xịn nhất mà giờ ko bít nó phương mô) khệ nệ ôm về giờ bỏ xó rồi :D. Mà thôi box của sacred nói ít thôi ko bị chém :D

15. luxun03

luxun03 C O N T R A

Ko chỉ có op draw own life mới bị tụt máu đâu :) ,pác cứ up cái hình khi chỉ vào chỗ hiện tất cả op của đồ đi .Còn mấy cái sét đó dính vào người thì kệ nó đâu có làm mình mất máu đâu mà lo :D

16. Marvell

Lubu90 thử rê con chuột vào dấu (+) ở cạnh cái avatar ấy (như Luxun03 đã chỉ bằng hình minh họa), để biết tất cả các dòng opt trên tất cả đồ đạc đang mặc, rồi post hình lên đây mới nói được là cây Orla đó có bị bug hay là không mà thôi.

Còn 2 hình của cậu post không thể hiện nhiều, ngoài 1 số nhận xét sơ bộ của tui như sau;
    Physical resist con Sera rất thấp. Trong lúc đánh, cậu không sử dụng liên hoàn buff phụ trợ bằng combo (Light shield, Rotating Blades of light, Strength of faith) để bù đắp cho Kháng vật lý của Sera nên chuyện bị ăn đòn nhiều lúc đang chiến đấu là bình thường thôi. Nhất là khi lvl còn yếu và ra chỗ sa mạc có mấy binh đoàn Orcs (như trên hình), nhất là thằng Orc chieftain đánh trâu bò lắm, yêu yếu là chết với nó, rồi còn bọn cung thủ đứng xa xa (trong hình không thấy, có lẽ nó đứng ngoài màn hình) đang nã tên liên hoàn cũng dễ 'died' lắm. Mấy chỉ số mất máu (màu đỏ) nhảy liên tục trên hình có thể là do bị thằng chieftain và bọn cung thủ gây ra không chừng, chứ chưa chắc đã do cây Orla (bị bug) gây phản damage đâu. [-X

17. Vì một người...

Theo bác thì có đồ hít sinh lực chuyển hóa sát thương... ( đồ này tui cũng có lượm được nhưng nghi không biết phải không :|, bác post lại nguyên văn dòng này được không nhẩy :|:|

@:Thế có đồ chuyển hóa sát thành nội lực không nhỉ :|:|:|

18. hflufly

hflufly Donkey Kong

ko có đồ đó đâu bạn à:):):):)

19. luxun03

luxun03 C O N T R A

Cái này có chuyển hóa sát thương thành sức mạnh chứ làm gì có chuyển hóa sát thương thành nội lực ;)) (vì làm gì có nội lực)

20. Marvell

Thấy vẫn còn có người mơ hồ về các item mod dùng để "chuyển hóa sát thương thành sức mạnh", tôi xin nói lại cho rõ thì đồ đó tập trung ở 3 opts chính sau:

- Each hit drains own life energy: X% (mỗi cú đánh của mình sẽ tự làm mất máu của mỉnh đi X%)
    - Wounds increase damage dealt: X% (WIDD) (mình càng mất máu nhiều thì đánh quái càng mạnh, tăng thêm X% damage).
    - Chance to land a critical hit: X% (tăng thêm X% cơ hội đánh ra đòn chí mạng)
    Kết hợp cả 3 opts như trên để có nhiều cơ hội đánh ra được nhiều đòn chí mạng, khi săn mobs cũng như PVP.
    Tuy nhiên, chuyện làm mất máu để ra đòn chí mạng cần phải là dân chơi 'pro' mới được, đặc biệt không được mặc đồ "hút sinh lực" cũng như không được cộng nhiều Attribute points vào Physical regeneration vì sẽ làm mất tác dụng của việc "chuyển hóa sát thương thành đòn chí mạng" do máu phục hồi quá nhanh.

Đừng nhầm lẫn giữa "Each hit drains own life energy" (mình bị mất máu) khác với "Each hit draws life from opponents" (hút sinh lực của quái).

Có thể tham khảo về các item mods ở đây .