San 10 patch project

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi roninvn, 10/7/04.

1. gấu con

gấu con Guest

0
    mấy bác ơi có ai có ai chỉ cho tui chỗ ở của thằng Khổng Minh được không
    tìm nó mệt wé mà chẳng thấy tăm hơi đâu cả
    kám ơn nhìu

2. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Lấy đồ của nó thì có 3 cách. Thứ nhất là giết người cướp của, bạn đi lang thang ngoài bản đồ, gặp Lã Bố, Tào tháo gì đó thì chặn nó lại mà cướp. Cách thứ 2 cũng là giết người cướp của. Bạn đánh nhau với nó, khi bắt sống được nó mà nó ko chịu hàng thì chém nó luôn, đừng thả, có vậy mới lấy được Item của nó. Cách thứ 3 thì khi bắt được nó, nếu nó hàng mình, sau đó mình trấn lột item của nó như vẫn thường làm với những thằng chân tay cóc nhái khác của mình.

Sorry mọi người, viết bậy bạ nhầm chỗ. Robinhood lần sau sang mục hỏi đáp nhé. Hỏi linh tinh quá, loạn hết cả lên, đây là patch project cơ mà!!!!! X(

3. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Có một cách để tìm những thằng bạn muốn biết ở đâu là vào phần chọn nhân vật. Khi chọn thời kỳ ( hay gọi là giai đoạn cũng được) ban chon city sau đó xem trong ci ty dó có thàng nào là bieét ngay. Nếu bạn tìm Khổng Minh thì hãy chọn theo cach tìm nhân vật ấy, Chắc chắn tên này khá thông minh rồi, bạn chỉ cần xem những thàng nào thông minh nhất mà xét từ trên xuống là được. Xem nó ở thành nào rồi khi vào chơi tới đó seach thế nào cũng ra.
    Lưu ý là lần sau bạn nên sang chủ đề dành cho việc thảo luận sẽ tiện cho việc trả lời hơn đó.

4. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

Kích +8 của Lữ Bố ăn thua gì, nếu mà đi hunt thì sẽ được Thượng Phương bảo kiếm +10 hêhhhe. Còn cái Thất Tinh chỉ +7 thui.

5. QuansuBaoLong

QuansuBaoLong Mr & Ms Pac-Man

Này! cảm phiền mấy bạn ko post lạc đề nhá! Mà mấy bác ơi, trong hướng dẫn RTK 10, HungLong nói tháng 10/2002 sẽ ra bản RTK X Chinese mà sao ko thấy, chưa kể bây giờ đã là 11/2004 rùi!!!

6. anhtuan_rose

anhtuan_rose Donkey Kong

Bản tiếng Trung có rồi đó, tên gọi là Romance of three Kingdom X, gồm 2cd nhưng hiện tại hình như chưa có cracknocd cho nó hay sao ý. Bạn nào muốn down lên mạng chia xẻ p2p mà load về. Seed cũng khá nhiều và nhanh. Bản này có gì khác với bản tiếng Nhật Sangokushi X không vậy? À, hôm nọ vào hai ba site của nước ngoài bàn luận về Sangokushi X (Sango X Anniversary) thấy bọn Tây bàn luận về project chuyển sang tiếng Anh, kick vào link thì không ngờ là trang của mấy huynh trong box, hình như là sangox.gamevn.net, thấy chúng nó khen lắm, mình không thuộc nhóm làm mà cũng thấy phổng mũi ghê. Cố lên, anh Roninvn, cố lên anh Hunglong, cố lên các bạn trong box. Em cám ơn mọi cố gắng của các anh mặc dù việc này chỉ do đam mê mình làm mà không được xu teng nào cả. Tiếc là em không biết tí gì mấy cái giun dế này nên không giúp gì nhiều.

7. winning_eleven

winning_eleven Youtube Master Race

các bác nếu muốn có chỗ để host file cho ổn định sao không cho lên geocities.yahoo.com ?
    nó có 1GB download/month mà các patch thì bé.

8. Gamebegin

Gamebegin Youtube Master Race

Hung Long ơi! Bạn có thể tạo thêm một mục nữa rồi cho các version của E patch của RTK hoặc patch data và cả những phần mềm edit của nó rồi lock cai mục đó lai để mọi người được tiện theo dõi mà down ko. chứ mình thấy Tình hình lung tung quá, mình chẳng biết nổi cái patch nào là chuẩn nhất nữa.

9. QuansuBaoLong

QuansuBaoLong Mr & Ms Pac-Man

Anh HungLong ơi! Đường link http://www.gamevn.net/~threekingdoms die rồi! Làm sao mà down được nữa!!!

[Lần sau mà em còn ghi một đóng hàng chữ Xin đừng trừ MP thì bị trừ gấp 10 lần ráng chịu]

10. chua77

chua77 Donkey Kong Lão Làng GVN

Tui thấy ý kiến của bác GAMEBEGIN hay đấy chứ, tại sao bác HL kô lập ra một cái như vậy cho anh em đỡ khổ. Mừ cho mình hỏi với hunt là sao? muốn hunt thì phải làm gì?

11. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

12. anhtuan_rose

anhtuan_rose Donkey Kong

Có việc cho nhóm dịch rồi, bản San 10 PUK đã ra lò, lại một kì vất vả đây. Vì một game được nhiều người yêu thích, chúng ta cùng sắn tay vào thôi. Tôi chỉ thạo coding nên nếu cần code thì tôi có thể giúp được.

13. MatiGod

MatiGod Youtube Master Race

Tình hình phát triển đến đau rồi bác. Sao mấy hôm nay không thấy có tin gì vậy? Tôi thấy có cái RTK10 PUK English patch for Japanese version 1.0 only ở trang http://threekingdoms.gamevn.net/001-Downloads.htm không biết có dùng đuôc không?

14. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

cái patch đó rất được đó bạn nhưng có vài tên chưa dịch được
    Các bác ơi, em đang bị vấn đề "con cái" đây, down về bãn PK, chơi lính tự tạo 1 hồi với zợ mình 0 hiễu "lòi" đâu ra 1 thằng ku, mò mẫm mãi 0 biết làm sao để nhấn ok được, đánh tiếng nhật cũng 0 được, chơi cái san10 original cũng 0 xong, giờ bị đứng luôn rồi, 0 ok đễ chơi tiếp được. 0 biết phãi làm sao nữa đây

15. ynha

ynha Legend of Zelda

cho hỏi tui đã down load bản path 5 mb nhưng ko biết sao để chạy bản path này, xin giúp đỡ

16. batbài99

batbài99 Youtube Master Race

Tôi cũng không chơi được, khi chạy nó báo lỗi là
    This application has failed to start because S10PDS.dll was not found. Re-installing the application may fix this problem.
    Làm thế nào bây giờ hả các bác?

17. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

chắc là bãn PK của bạn có lỗi rồi đó, tui cũng bị như vậy rồi, có phải các bạn down torrent cái file 260MB đó 0? Tui cũng bị lỗi giống vậy, 0 chơi được, có down cái PK hoàn chĩnh thì sẽ chơi được

18. batbài99

batbài99 Youtube Master Race

Không, tôi chỉ down cái file 5M trên web của bác Hùng Long thôi, thế down cái 260 M mà bác nói ở đâu, cho link được ko?

19. Hannibal2005

Hannibal2005 T.E.T.Я.I.S

Đúng đó cái bản patch 5Mb đó tui coi chả khác gì cái bản 199Kb cả

20. meoden85

meoden85 Mr & Ms Pac-Man

Hi cho mình xin tham gia làm patch với đang rỗi mình sẽ cố gắng dịch dialogue chỉ cần đưa minh mấy cái đó là được mình đang dịch file doc đầu tiên của ronin nếu ai làm rồi thì báo cho mình để khỏi lập lại cho mình thêm mấy cái nữa dịch luôn, chưa chơi gảme này nhưng sẽ cố gắng dịch dù sao cũng đọc truyện rùi, jap and chinese begginer nhưng english thì ok