San 10 patch project

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi roninvn, 10/7/04.

1. last_samurai

last_samurai Mr & Ms Pac-Man

cho tôi bản hướng dẫn hoàn chỉnh cua RKt 10 đi ( giup gium nghe)

2. Postman_funny

Postman_funny Mr & Ms Pac-Man

Trò này cần gì hướng dẫn hoàn chỉnh.chỉ cần hiểu một chút về Tam quốc và đọc bài giới thiệu chức năng(của ai thì 0 nhơ)trên trang 2 hay trang 3 trong topic hỏi dáp về Rtk10 là được rùi.có gì ko hiểu cứ hỏi tui.tui sắp phá băng trò này rùi.

3. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Nghe nói cách tạo tướng ngoài SanCP còn có thể dùng Regional And Language Options nữa phải không???
    Vậy nếu phần đó ẩn thì phải làm sao để nó hiện lên trong Control Panel

To postman funny: you nói sắp phá băng ư,vậy you có mở được hết các cảnh bí mật trong San 10 chưa???
    Ở đây đừng nói chuyện phá băng,bởi vì ai cũng có thể phá nổi mà [-x

4. golden angel

golden angel Donkey Kong

1/cách Hire tứong( mọi ngừoi xem để góp ý nếu sai nha):
    +đầu tiện talk với nó,nếu gpặ tứong ngoài map thì cứ chọn talk,nhưng coi info để biết tứong xịn hay dỏm,nêu tứong ở map thì talk sau đó về thành vào danh sách Hire nhờ tụi nó hire dùm,nếu tứong trong thành thì talk với nó,nếu thành công sẽ co 1 đoạn nói wa nói lại,nếu ko thành công thì nó sẽ nói mình ko cho mình nói.
    +sau đó Give 1 bữa cơm với nó(cái này mua ở các thành có Shop) nếu nó chịu thì sẽ có cảnh ngồi an cơm chung.
    +tiếp theo reward cho nó 1 báu vật,tứong càng dữ thì tặng món càng mắc tiền,nếu thành công sẽ nói chuyên với nhau,ko thành công thì nó sẽ nói 1 mình.
    +sau đó có thể nó sẽ vào wán rựou,đãi nó 1 chầu rựou,
    +ô Learn sẽ hiện sáng lên,học với nó 1 chút,sau đó thì Hire.
    +nếu thành công thì ko nói gì,có thằng đòi deul đấu khẩu với mình,cứ chọn yes, thắng thau ko sao,thằng thì đựoc nó,thua thì lần sau cứ deul tiếp,tới lần thứ 3 thì nó sẽ ko yêu cầu deul nữa.
    *nêu ko đựoc thì cứ đãi cơm nó hoặc tặng vài món cho nó,có thằng khi tui Hire xong nó còn mời cơm tui lại,và trở thằng tứong màu xanh dương(dứoi quyền mình) và còn dâng thành (YunNan) cho tui nữa.

2/khi đi ngoài map hay đang deul hoặc dàn trận muốn đi nhanh thì cứ đè chuột trái,nêu ngoài map thì đè dến chừng nào nó giựt giựt thì bỏ ra,rồi đè tiếp.(cách này chắc nhiều ngừoi biết rồi).
    3/nếu deul tứong ngòai map mà thắng thì sẽ trừ 100 fame,cho nên khi gặp tụi này thì chỉ cần Talk thôi.

xin lỗi,post nhằm box,xin các mod xóa giùm nếu ko xem đựoc!

5. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Tui đã mở được mười hai cảnh trong san 10, còn lại đang lần mò những cảnh còn lại nhưng chả bít nó ở đâu. Có bác nào mở được cảnh Triệu Vân chặn sông dành A Đẩu không, cảnh này tui chịu rùi. Sau cảnh Lữ Bố giết Đổng Trác là cảnh gì, tui không rõ.

6. crew

crew The Warrior of Light

Cảnh Triệu vân cứu a đẩu thì cứ chơi thằng Triệu vân vào năm 207, làm vài việc vặt trong thành thôi, 1 thời gian sau sẽ có sự kiện xảy ra, còn cảnh Lã bố giết đônngr trác thì chơi thằng đổng trác sẽ thấy.

7. leesoi

leesoi Youtube Master Race

Có bro nào giúp em với ,input tiếng nhât lẫn trung hoa nhưng vẫn ko đánh chữ vào phần tạo tướng dc , san9 tui vẫn tạo dc mà đúng là khó hiểu.

8. Postman_funny

Chơi RTK mà tạo tướng thì còn cóc gì là hay.
    To Sonix:U nói các cảnh bì mật nào vậy.Tui toàn chọn các tương mạnh chơi lung tung một lúc ,nếu là Gov của một thành thì vơ hết tiền của thành đó rôi chạy sang Tào và thắng luôn .Thông minh không

9. Fly

Các bí mật là các event theo lịch sử khi bạn chơi tướng trong lịch sử.
    To crew: cảnh bác nói là cảnh cầu trường bản, còn tui hỏi cảnh triệu vân chặn sông giằng A Đẩu sau khi Lưu Bị vào trong xuyên cơ(tức là cứu a đẩu lần 2). Cảnh Lã Bố giết Đổng Trác thì quá dễ, cái chính là sau cảnh đó là cảnh gì.

10. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Hô hô hô, thông minh vật! Sao không chơi tướng tự tạo 255 stats, 42 skill, tự làm ruler, thống nhất thiên hạ trong 2 năm để cho tăng thêm IQ tí nữa :cool:

11. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Sau cảnh đó, nếu bạn chơi đúng theo lịch sử, chiếm Bộc Dương của Tào tháo, rồi Tiểu Bái, Hạ Phì của Lưu bị thì sẽ đến đoạn phim Lữ Bố bắn kích giảng hoà, rồi cuối cùng là phim bị ông Tào Tháo ông ấy chặt đầu mình uhuhu. 0:). Sau khi bị chặt đầu rồi thì chắc ko còn event gì nữa ehhehhe

12. LacLac

LacLac Legend of Zelda

Sao tui chơi thử giống mấy bác nói vậy, chơi một hồi bị Tào Tháo đập, Cam Ninh qua cứu. Bị đập lần hai, thua --> thành F.O.
    Mấy bác thử bày kĩ một chút được không? Hic, tui chưa từng thấy cảnh lịch sử nào xảy ra hết trơn.

13. Postman_funny

Cách dể nhất để thấy cảnh lịch sử là cứ chơi thằng ZhaoYun vào năm 207 ấy .khoang vài tháng là có 1 đoạn hoạt cảnh liền

14. Fly

Chơi Triệu Vân thì có được cảnh Mi Phu nhân tự tử với lại phong ngũ hổ tướng thôi.
    Còn nếu chơi Gia Cát vào cùng năm có thể có cả Lưu Bị ba lần đến mời, Gia Cát sang đông Ngô, gặp Chu Du, lên đàn cầu gió... Nói chung chơi Gia Cát Lượng có nhiều event nhất, nhưng phải cái là hơi phức tạp, phải đi đúng từng bước.

15. Minh Canh

Minh Canh Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng có vài lần như vậy,bi quân Tào Tháo đánh lần một còn chống đỡ nổi,lát sau Tào dê thân chinh đến lần nữa===>thành F.O!Nhưng lần sau thì được,hình như phải có tiền nhiều!
    Chơi Gia Cát lúc đó phải nói event liền liền! :D !Đánh xong quân Tào chạy về Giang Lăng,Lỗ Túc qua mời,mình qua Đông Ngô,đấu khẩu với bọn quan lại bên đó,như Trương Chiêu,.....!Một hồi gặp Chu Du hình như đấu khẩu nữa!Òi thấy event động,Tôn Quyền chém cái bàn, :)) òi kế trá hàng của Chu Du,Chu Du dập Hoàng Cái,Khổng Minh cầu phong,.....!

16. Postman_funny

Chơi Gia cát trong Campaign hay Recomcharacter

17. Fly

Chơi cái nào cũng được, nhưng các event nói chung cũng hơi random, có thể lần này được lúc khác lại không được, túm lại thấy thiếu cái gì thì tốt nhất cứ load lại. Ví dụ như tui vào trong Xuyên rùi, lúc Lưu Bị lên Hán Trung Vương mới sực nhớ ra thằng cha Hoàng Trung nó biến đi đâu mất, lại phải load lại để lấy sự kiện ngũ hổ tướng với cả đánh núi Định Quân.

18. Postman_funny

có hoạt cảnh trận Xích Bích không vậy

19. last_samurai

last_samurai Mr & Ms Pac-Man

các bác ơ làm sao thu phục được tướng cuả quân thu vây cà

20. golden angel

golden angel Donkey Kong

sao tui chơi Lữ Bố ko thấy có cảnh nào hết vậy?tui chọn chơi theo Lịch sữ mà! mà chọn chơi Story hay Campain vậy? và xảy ra vào năm mấy?
    nếu ko mướn bị Tào Tháo đánh thì cứ tuyển wân đông đông là nó ko dám wa liền!