Săn Bảo Tàng Đồ - Chuyện Bây Giờ Mới Kể

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi (Ken), 9/5/09.

1. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Và cái quan trọng nữa là tại sao lại hỏi cái đó trong topic này:D

Túm gọn: 92 vẫn chế đc và lần sau muốn hỏi thì lên topic chú ý ở trên cho nó dễ nhìnb-)

2. aivay01

aivay01 T.E.T.Я.I.S

Lên 9x bây h tôi chỉ cần 3 cái nhấn, vì exp thừa nhiều lắm rồi, định LTHD dưới 90 xong up 1 phát lên 92 luôn, nhg có người bảo 92 kô chế đc tk tiếp.
    Cám ơn DV 25 :D

3. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

@kelacduong:
    cho mình hỏi là mình cầm 12 cái chìa vào huyệt mộ và mở tới chìa thứ 3 là được bí kiếp "Cao gì đó". Mình có nên mở tiếp nữa không hay mỗi huyệt mộ chỉ có một bí kiếp?

4. babyaivan

babyaivan Mr & Ms Pac-Man

theo mình đó là hên xui có 2 BK dạo trước thấy nó đc 2 bk trong 1 lần vào mộ

5. .:: †Cat† ::.

.:: †Cat† ::. Donkey Kong

Hôm trước thấy có thằng mở ra cái BK Gầm Thét =((

6. Vn02718148

Vn02718148 Youtube Master Race

Theo kinh nghiệm của mình(của mình thôi nhé),thì sẽ có 3 trường hợp xảy ra khi vào huyệt mộ
    -Sẽ được 2 bí kíp bao cấp(5%).
    -Sẽ được 1 bí kíp cao cấp(35%).
    -Sẽ toàn rác và rác:P.Nói thêm về trường hợp thứ 3 này,mình đã phát hiện ra 1 việc khá trùng hợp và ích lợi cho những bạn săn BTD.Đó là khi mở rương,thông thường sẽ được khoáng+1 thứ gì đó(đục lỗ,ngọc,đả tạo đồ....).Nhưng nếu vật kèm theo là những trang bị(áo,đai lưng,nhẫn...),nếu mở 2 rương mà cả 2 rương đều có trang bị,thì mình khuyên các bạn nên thôi mở,để tiết kiệm chìa khóa.Đợi lần "dịch chuyển thành công"sau hãy mở típ.
    Note:Thông thường mình thường mở ngược,tức là mở bảo sương ở tầng trên xong mới mở tầng dưới.Có 4 vị trí mình ưu ái nhất(như trong bài viết của bạn kelacduong),đó là 2 cặp vị trí 5 và 3.Sẽ là 90% nếu 2 rương cùng xuất hiện là 1 trong 2 BS có BK^^.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Lun thể khoe chút về thành tích của mình:P:Cao Hấp Huyết(Thôi tâm chưởng)mình vẫn còn nhớ rõ khoảng khắc ấy.Tiếc rằng khi ấy còn nood chưa bik gì về giá trị thực của nó nên đã bán rất rẻ.
    Ngoài ra còn vô số Bk khác(Cao Huyết Tế,Cao Mãnh kích,Cao Huyết Bão,Cao Nội Lực,Cao Thế Sát),bên cạnh còn 1 số Bk đáng ghét khác(Cao Ngụy Trang-mình ghét nhất,Cao Trị Liệu,Cao Di Hồn,Cao Cương Thân)

7. Vn02718148

Vn02718148 Youtube Master Race

Ah,còn 1 điều nữa(đã test),khi mở BTD,mình thường hay đứng trên tọa độ BTD khoảng 5-10s rồi mới nhấp chuột phải(hoặc gần tới nơi thì nhấp).Mình thấy tỉ lệ vào HM cao hơn rất nhiều.Trung bình 1 ngày mình mình kiếm đc khoảng 45-55 tấm BTD(1 acc 3x).Với 45-55 tấm như thế thì số lần dịch chuyển vào HM của mình khoảng từ 8-10 lần(không bik như vậy là nhiều hay ít(nhưng với mình là nhiều rồi:P)).

8. kelacduong

kelacduong Youtube Master Race

Bạn nói đúng rồi đó, có 2 cách mình thấy dễ xuống hơn, đó là khi gần đến tọa độ đó kích liên tiếp, cách này dùng cho các map quái lớn, cách 2 là đứng đó 1 lúc lâu, ko phải là 5-10s đâu, mình thường để đứng đó, qua gamevn hoặc dễn đàn nào đó đọc 1 bài viết rồi mới quay lại kích, thành công lớn hơn, chú ý là đứng ở map nhỏ thôi nhé. Mình thì ko có kiên nhẫn săn bảo tàng đồ, chỉ toàn đi mua, cứ trung bình 20-25 cái(đầy rương) thì xuống mộ 3-5 lần.

9. babyaivan

mọi người cho hỏi khi mở BTD nhiều khi xuất hiện con Kẻ Cướp Mộ. vậy đánh con đó có ai rớt đc đồ gì quý giá chưa :D

10. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

Không có gì ngoài rác bạn ạ :(. Đi đào bảo tàng đồ ức chế nhất là gặp trường hợp này + đụng cơ quanb-(
    ...Mừ mình thấy hình như tùy từng acc và từng người thì cách lấy bk khác nhau thì phải. Như 3b và kelacduong hướng dẫn thì thấy số hòm tầng 1 nhìu hơn => mở tầng 1 trước riêng mình nếu hòm tầng 1 nhìu hơn là mình té 3 lần liền thấy hòm t1 nhìu hơn sung sướng cuối cùng rác và rác lên tầng 2 trắng tay nốt:((. Như cái acc của mình thì cứ tỉ lệ rương 2 tầng là 3/3 chắc chắn t2 có bk và cái chỗ gần cầu thang mà kelacduong "kiêng" ấy thì mình lại hay ăn kiếm 2 cái cao thế sát + cao nhục tường ở đấy rồi;))

11. Con Gà Gà Con

Con Gà Gà Con Youtube Master Race

I Feel ....... Cold ^:)^ 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr \m/

12. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

hồi đó đi chỉ lượm được đục lỗ 100, chẳng ai h lượm được cuốn cao nào
    mà hồi đó có mấy người đi bảo tàng đồ đâu

13. babyaivan

giờ tự nhiên nó rộ lên BTD nhà nhà BTD nguời người BTD... giàu vì BTD...nghèo vì BTD =))=))

14. rock[H]

rock[H] Youtube Master Race

chắc ko đó chú tui chơi nhiều sv rồi chưa bao giờ thấy ai lụm đc sách kĩ năng 3k knb :-w:-w

15. rock[H]

mình thi khoa cử hay thấy có 2 cái hộp trong khảo trường cần phải có chìa khóa bảo tàng mới mở đc , ai đã từng thử mở thì chia sẽ ít kn với :)

16. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

@rock: GT là BK chứ đâu phải sách kỹ năng :-/ Sv mình mấy ng nhặt đc GT lúc ăn mèo rồi, còn có ng bảo đánh ĐBMT cũng nhặt đc GT nhg mình ko biết chắc vì lúc đó ko onl :-s

17. babyaivan

GT hoàn toàn có thể đánh ra từ DBMT bạn à nhưng về GT khi đánh mèo thì mình chưa bao giờ thấy

18. rock[H]

ặc tui nói là chưa thấy ai đi BTD mà lụm GT chứ mã tặc thì gặp hoài :( (box đang nói về BTD mà)

19. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

-- Đánh mã tặc có Gầm_Thét
    -- Mở hòm trong huyệt mộ có Gầm_Thét
    -- Đánh mèo ở HVĐ cũng có lun:D
    Tuy mình ko phải người may mắn nhặt được nhưng cũng nhìn thấy trên kênh hệ thống thông báo cả 3 trường hợp này rồi:P

20. godzilla2000

godzilla2000 Donkey Kong

cho hỏi mấy bác mua btd để vào hm thì có lời ko nhỉ , sv tui 3v-4v 1 tấm đây , dạo này săn btd rất khó khăn săn cả 2 acc 2h đồng hồ mà ko dc 60 cái đây :(