Sango Heroes 7 (三国群英传7, tam quốc quần anh 7) : Bản gốc, các bản mod, ...

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi nammannamman, 4/10/10.

1. thebin

thebin Mario & Luigi

2. thebin

thebin Mario & Luigi

ai có tool edit đc file save.ywq không cho mình xin với, các bản mod mới dùng tool cũ save file bị lỗi :(

3. thebin

thebin Mario & Luigi

sao mình bấm play thì nó báo could not open boxfile thế cậu ?, đổi crack bản khác qua thì không cho save

4. huynh96

huynh96 Youtube Master Race

!ngacnhien Hơi bị bất ngờ vì còn có người chơi. Mình cũng lâu rồi mới vào lại. Lúc đó đang làm việt hóa thì laptop ăn giông sét do trời mưa. Từ đó là éo có máy chơi nữa.!khoc2 Tới tận bây giờ mình vẫn phải cày cuốc trả tiền cho vợ để mua máy mới nên không có thời gian làm viêt hóa.!tramcam
    Lúc đó mình tải về chơi bình thường, cũng không bị lỗi gì ngoài mất màu. Mất màu thì bạn sửa được rồi.
    Đổi bản crack khác thì bản copy đè file exe phải không? Bạn lúc đó có đổi tên cho trùng tên file exe cũ không? Lúc đó mình cũng có thử đổi file exe để hack do khi save ra file thì hack không nhận phải lấy file exe cũ nó mới ăn mà khi exe cũ thì con game nó trở thành game gốc bình thường không phải game mod này nữa.!tron
    Lỗi could not open boxfile thì mình !logic. Có lẽ khi giải nén ra nhiều file tiếng Tàu bị lỗi tên. Bạn tham khảo máy mình thử.
    Máy mình lúc đó như này:
    Win 10
    Đã đổi local về Chinese (Simplified, China) (Bạn thử đổi rồi giải nén xem, bật game lên nếu vẫn bị thì mình cũng chỉ đổi thừa cho soft giải nén thôi. Nếu local Chinese mà bạn chơi được nhưng local mặc định bạn không chơi được vậy là do giải nén. Nhớ test cả 2 local xem sao. Thử chơi được ở local chinese rồi thì đổi về local mặc định, mình không nghĩ mọi người thích local Tàu bựa trong khi nó chả để làm gì)
    Không tạo Shortcut ngoài màn hình mà chơi thẳng exe trong folder game
    Không đổi tên folder game
    Folder game trong ko được để trong folder tiếng Việt

Chỉnh sửa cuối: 27/8/22
  5. huynh96

huynh96 Youtube Master Race

Đổi local về Chinese (Simplified, China) rồi giải nén ở local này và test game nha, chạy được thì đổi về local mặc định

6. goldenmanex

goldenmanex Youtube Master Race

có bác nào còn bản mod LTPV bản 6.1 hoặc 8.3 nhờ up lại mediafire hoặc google drive mình xin với ạ, cảm ơn các bác!

7. goldenmanex

goldenmanex Youtube Master Race

CHO MÌNH XIN LUÔN PATCH VIỆT HÓA BẢN 8.3 LTPV VỚI BẠN NHÉ, TKS B!!