Sango Heroes Online (Tam Quốc Chí Online)

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi anhtuan1051990, 19/8/09.

1. anhtuan1051990

anhtuan1051990 FFTG Scholar Moderator Lão Làng GVN

2. traiqn987

traiqn987 Youtube Master Race

sao không ai post ảnh test thế nhĩ @_@

3. IM.nalo

IM.nalo Youtube Master Race

anhtuan ơi! Sao túi trong bản này ít thế. Để được có mỗi 45 ô thôi. :( Anhtuan có thể send cho mình bản map rút gọn được không ? Chứ với tình trạng map nhiều quá. Tải không nổi, mà muốn xóa bớt thì sợ dính các map khởi động. Mình chỉ cần các map trong thành và map hỏa long, si vưu, ma đà, TTH thôi. :)

4. traiqn987

traiqn987 Youtube Master Race

hihih em cũng bị giống bạn này anhtuan rảnh thì xóa bớt Map dùm ^_^

5. IM.nalo

Mình test thử thì thấy mấy lỗi, anhtuan chỉ giúp cách sửa với nha:
    + Map 3 và map 4 không hiện lên cái bảng để xem speed giống như map 1 và 2
    + Vật phẩm trong Alt I không mua được :-s
    + Túi hành trang trên người thì dùng max được có 45 ô thôi, có cho max 80 ô được không vậy ? :)

6. anhtuan1051990

Cái này thì chịu, load hết CPU toàn 100%, chạy không nổi. Map khởi động, không thể xóa: 122 -> 126.
    Được, ngay khi làm video test, cũng đã mua đồ trong đó rồi kìa ?
    Có, tải Map mới này về, copy đè vào Map cũ.

http://www.mediafire.com/?dn8zq5gpd4ww9aw

Btw, có ai còn chỉnh được tỷ lệ exp, skill theo cách này không thì mình nhờ chỉnh giúp cho nó thành x 5 hết.
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=12585736&postcount=94

7. IM.nalo

Công nhận bản này up lv lâu kinh dị. :))Mà hình như chỉ up được lv 155 là max hay sao ý. Nhưng được cái là đi được Hỏa long :>
    Anhtuan muốn chỉnh cái gì cơ ? Nói rõ hơn để mình thử xem có được không. :)

---------- Post added at 13:55 ---------- Previous post was at 13:04 ----------

Mình thử làm rồi nhưng không được. Đầu tiên mình export file player ra desktop, sau đó mình copy file sgsever test2 vào chung 1 foder. Vào sgsever tets2 thì hiện ra 1 bảng. Dòng tren ghi là 2, dòng dưới ghi 3. Mình thay đổi dòng dưới thành 5 và đợi 1 lúc cho nó xuất hiện 1 cái bảng nữa. Nhưng khi vào lại sgsever test2 thì vẫn thấy nó ghi là 3. Không thay đổi gì luôn. :(

8. XxTaLinhxX

XxTaLinhxX Youtube Master Race

Anhtuan up lại hết mã GM dùng kím mà chỉ được 3 cái

9. anhtuan1051990

Không, đến bước này
    là được rồi đấy. Sau đó thì Replace nó vào Data của server thôi, mình thì chả hiểu sao không dùng được, cứ nháy mở ra thì nó lại báo bảng "Cannot open file"...

Hoặc không thì sử dụng bản này xem sao.

http://www.mediafire.com/?6d1x1phaaibxjj5

Chỉnh sửa cuối: 16/9/10
  10. IM.nalo

Được rồi. Để mình thử. :) Nhưng mình không biết up qua mediafile :(

---------- Post added at 12:12 ---------- Previous post was at 12:06 ----------

/setoffice 0-255 : cheat chức quan. 255 là chức quan GM
    /makeitem 311 1 10 : cheat item
    /setgold 10000000000 : cheat tiền
    /goto 3 : di chuyển nhanh
    /setmagexp :cheat điểm kỹ năng
    /sethonor 2000 : cheat công huân
    /setmagskill -1 10 : max skill
    Thế là đủ đấy..tha hồ để bạn test

---------- Post added at 12:20 ---------- Previous post was at 12:12 ----------

@anhtuan: mình làm được rồi. Vào game train thấy exp tăng kinh khủng. Trước được có 185 điểm 1 con quái thì giờ lên 5k điểm. Bạn cần thì để mình send cho :)

11. hailongk44

hailongk44 Youtube Master Race

Chào mọi người, mình mới tả bản 9.0.0.5 về cài mới. Mình làm theo hướng dẫn như trong video và kết quả là chạy ra được như thế này:

Server:

Nhưng khi chạy client thì nó không hiện server lên:

Mình đã thử cài lại server nhiều lần nhưng kết quả vẫn như thế này.
    Mọi người giúp mình với :(

12. IM.nalo

Cái này lạ nhỉ. Mình chưa thấy bao giờ. :(

---------- Post added at 15:58 ---------- Previous post was at 14:55 ----------

Ah. Mình hiểu rồi. Bạn nhìn thấy số 2 ở trên chữ "đồng ý" không ? Bạn thử kích vào hình mũi tên sang bên trái để cho nó quay về trang 1 xem có hiện sV không ? :)

13. nvsan1987

nvsan1987 Mr & Ms Pac-Man

xem lại bản cài đặt đì. hoặc cài lại sv là được thôi mình cài phát được luôn ^^

mình không biết tai sao mình chỉnh xửa mãi cai file để thay đổi ép lưu thinh thiết mà hem được khi chỉnh xong save vao các thứ đủ hết rồi mà vào sv thì mấy thằng npc nó cứ chạy tùm lum hết mà xửa file rồi trong game nó báo ép đúng như mình muốn rồi nhưng mà khi mình vào ép thì nó chẳng khác gì bản cũ cả. ai chỉnh xủa file ép được lưu tinh thiết được +15 hem chan quá

14. IM.nalo

Bạn nhầm không ? Bản 9005 này đập ltt chỉ lên được 3 cấp là cao nhất. Không 1 phát lên hẳn +15 như bản 8019 kia đâu mà. Không biết bản này max vk là bao nhiu chứ hôm qua mình mix được 1 món vk lên +16 rồi :) Mồi mất 5 cây +13 và 1 đống + 11 :)
    Hơn nữa bản này tổng gia trì phòng ngự cộng hết các gia trì của các món đồ lại. Chứ bản 8019 chỉ có tông gia trì là 15 thôi :))

15. nvsan1987

ý mình là mình chỉnh sv lại ý để đập một phát lên max luôn cơ chứ không ngồi ép đồ thì sợ mất đồ tìm lại mệt lắm cơ. mình chỉ dám ép lên +7 ha ^^ sợ mất đồ rồi lại ngồi ép lại mệt kinh ^^. có ai tìm được boss anh hung như ở bản 8.0.1.9 ko mình thất mất mấy con đấy hôm nay mình thất boss mới anh em cho hỏi nó là con gì ^^[​IMG][​IMG]

---------- Post added at 12:50 ---------- Previous post was at 12:47 ----------

a cho hỏi câu cuối là có anh em nào tìm được chỗ ở của con sevui hem mình tim tất cả bản đồ mà không thấy nó ở đâu. mình xóa bớt map đi lên là hêm thấy thằng lưu bị và thang tôn sách mới đau ^^ bác nào cho hỏi mất thằng này nó ngủ ở đau với nhe ^^

16. nvsan1987

anh em oi tqc offline chung ta cung show hang nao ngay hom qua minh mat gan 1000 vien ltt và hỏa thần phù và hỏa thần chúc phúc được như này mong anh em đừng chém manh tay nhe ^^[​IMG]

17. hoaithanh232

hoaithanh232 Youtube Master Race

Tình hình là đã cài được nhưng giờ bị thế này ai biết chỉ giùm. Dù đã tìm nhìu cách nhưng vẫn chưa được hix. Máy mình duo 2.13 ram2G
    http://www.upanh.com/viewupload/id=tvxwdh

18. IM.nalo

@nvsan: cho mình hỏi con ngựa gì mà phát sáng đẹp thế ! Trông giống xích thố mã nhưng sao lại phát sáng nhỉ :-s
    Cả cây kích nữa. Mã số 2 cây kích là bao nhiêu thế bạn ?

19. nvsan1987

nhà hem có mang lên không mang theo list nhũng vật phẩm mới ^^. chỉ nhớ nó ở đầu 6XX con con ngựa thì nhớ là item 9555 nó tên là bổn diện vế find là thấy liền. anh em ơi có gắng ép đồ lên ^^ thấy anhtuan nói là ban ấy ép được lên +21 rồi tớ cũng ép được lên 20 rồi ^^ chưa biết max là bao nhiêu ^^ nếu thích thì hôm nào mình up tất item name của các đồ 9.0.0.5 cho ^^

---------- Post added at 14:25 ---------- Previous post was at 14:22 ----------

bạn hoài thành à cái đó là lỗi ở sql thồi bạn hình như chưa cài sql à mà bạn dùng win7 sql thì hem có biết đâu xem lại sql khẩn cấp ^^ nếu không thành công thì dùng win xp thôi ^^ sau đó là cái sql là chơi được thôi ^^
    chúc thành công

---------- Post added at 14:28 ---------- Previous post was at 14:25 ----------

mà bạn ấy bật hack time làm chi nhi^^

20. longma333

longma333 Mario & Luigi Lão Làng GVN

các bác ơi
    cho em hỏi là bản này đã úp lại các item và các skill bản 8019 không xài đc chưa ạ
    và bản này có lính trên cự hay linh thú mới gì không ạ