Sango Heroes Online (Tam Quốc Chí Online)

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi anhtuan1051990, 19/8/09.

1. hoangthanh1412

hoangthanh1412 Youtube Master Race

Bạn anhtuan1051990 có thể add lính trên cự đc không, xài lính cự hoài chán quá.

2. anhtuan1051990

anhtuan1051990 FFTG Scholar Moderator Lão Làng GVN

Lính trên cự phải đợi server khác thôi, tính tìm hiểu cách add vào server nhưng xem ra khó thành...

3. IM.nalo

IM.nalo Youtube Master Race

Hiện giờ có bản tqc online nào của Trung quốc hay không anhtuan. Chơi off buồn quá, tính đến chơi online của Trung quốc cho vui :>

4. anhtuan1051990

5. thebin

thebin Mario & Luigi

ép vũ lực mã là bao nhiu anhtuan nhỉ mình ép thì đc 7xx là lớn nhất rùi chưa thấy hơn nếu bạn chỉnh được cách chỉnh cho nó lên đến vài nghìn vũ lực thì hay biết mấy sẵn cho mình hỏi luôn là làm sao để vũ khí mình có thể đánh 1 lúc nhiều quái như cậy huyền tử kiếm của set GM vậy :D

6. anhtuan1051990

Mình cũng chưa thử sửa để xem max bao nhiêu, chỉnh sao thấy đánh mà boss nhanh chết hơn là thấy ok rồi, không chỉnh nữa =).
    Còn vũ khí như cây kiếm đó, chắc có thêm hiệu ứng, để thử kiểm tra xem.

7. ruahoguom

ruahoguom Youtube Master Race

Ngồi mày mò 1 lúc cũng mua đc đồ trong CashShop rùi.
    Cách sửa tương tự như @ nvsan1987 đã chỉ ở trên:
    Vào VTsever\vtsever.ini -> thay 2 chỗ 127.0.0.1 thành . là đc
    Nhưng đồ trong Cashshop quá ít.Mong Anhtuan sớm chỉ cách add thêm
    Thanks !

---------- Post added at 21:33 ---------- Previous post was at 21:30 ----------

Bản 9.0.0.5 Còn 1 số vấn đề tui ko làm đc như hướng dẫn:
    -ko nâng đc skill lên 15
    -Ko mở đc SV 2,Khi mở Sv2 cứ vào chọn nhân vật xong là Mất kết nối
    Ai biết cách làm hướng dẫn với !!!

8. ruahoguom

ruahoguom Youtube Master Race

Sau 1 lúc mày mò tui đã bít cách add vật phẩm vào CashShop, xin chia sẽ cho anh em:
    Vào Sgol9000\Data\ItemModeShop.txt
    Mỗi vật phẩm đc xác định bởi 7 dòng
    Bạn Copy 7 dòng đó và paste xuống dưới và thay đổi 2 chỉ số:
    -code là số thứ tự ví dụ đổi thanh 131,132....
    -item id :bạn mở file Item.h bằng Notepad copy đoạn item id sang (Muốn biết chính xác tên vật phẩm là gì thì xem trong "Trang bị phẩm.doc"
    Sau đó Save lại và dùng RPGViewer replace vào file Itemmodeshop trong Soldata\Data.pak

9. anhtuan1051990

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=16473192
    HD từ hôm trước rồi mà...

Skill lên lv15 thì đánh boss ra cuốn sách rồi cứ học dần lên.

Tạo ra sub server mới, thì vẫn như cách cũ, vào sgserver\soldata\Server.ini thêm dòng này vào sau đoạn đầu.

10. nvsan1987

nvsan1987 Mr & Ms Pac-Man

hôm nay mình sẽ hướng dẫn bạn nào không cài được sql2000 trên win7. nó thực ra là ko phải là không chạy được đâu các bạn à. đầu tiên các bạn phải ấn tổ hợp phím alt+ctri+del sau đó chuyển sang phần server ý thấy một loạt các file của sql 2000 bị stop các bạn chuyển thành start là ok nhưng có 1 file không start được đâu nhưng bạn đừng no không sao cả bạn ấn start hêt rồi vào chạy sql2000 và tạo database như bt thôi mà nhớ là chỉ bật các file sql thôi nhơ hỏng các file khác tớ hem chụi đâu dấy.
    mà tớ chỉnh + vũ lực được 30000>80000 rồi hi hi nhưng cường hóa 2 lần thôi là lên được 20k lực công kích rồi đánh lữu bố có 30s là nó die rồi
    chúc các bạn thành công

---------- Post added at 14:43 ---------- Previous post was at 13:15 ----------

ai biết cách học skill và các item để học skill lên lv 15 viết bài hướng dẫn cái cho cả tên item và số item nhe thank you

11. luanking

luanking Legend of Zelda

Yeah có bãn mới \m/\m/\m/,chiến thui

12. thebin

thebin Mario & Luigi

hehê mình cũng mới vừa chỉnh được trong phần item.txt mình xem tên món đồ đang dùng bấm vào add thêm dòng add trenght vào +9999999 xong vào game đánh Lưu Bang như đánh pet ^^ giờ chỉ còn cái chỉnh làm sao cho nó giống cây huyền tử kiếm của set GM là ngon rùi đánh 1 lúc cả đám quái hhehe

13. nvsan1987

đúng rồi nhưng chỉ có một file không chay thôi. bạn cứ nhìn thấy có sql và mysql thì cứ start thôi sau đó bạn vào sql và start là ok ko thì vào hẳn ổ C rồi nhấn biểu tượng thôi. tới cũng dùng win 7 ban pro đó lúc đầu nó không chay nhưng tơ ép nó phải chạy rồi giờ chơi game như win xp luôn ^^. tại nhà hem có mạng lên không viết được hd hoàn chỉnh được nếu không làm được nữa thì hôm sau mình viết bài sau đó minh sẽ up lên.
    hôm nay mình chỉnh được boss về thành đô và gạp lại anh boss ở bản 7.5.0.0 rồi ^^

---------- Post added at 14:33 ---------- Previous post was at 14:23 ----------

nó có nhiều file lắm bạn hero a đâu đấy tầm 4 hay 5 file y bạn phai bất được còn 1 file thôi không chay ^^ thì là ok ^^
    hết giờ rồi bb cố gắng làm nhe ^^

14. thebin

thebin Mario & Luigi

nvsan1987 ơi bạn có thể cho mình name (mã số code) của các boss mạnh hơn lữ bố lưu bang hạng vũ ko ^^ ình chỉnh nó về thành đô đánh cho khỏe với lại cho hỏi thêm hình như khi chỉnh trong file item.txt chỉnh các dòng vũ lực của đồ mình đang dùng thì khi vào game vẫn lên nhưng khi xài các vật khác thì nó báo là vật phẩm ko thể̀ sữ dụng hay là vũ lực của bạn ko đủ để sử dụng vật phầm này ! như vậy là sao vậy làm sao để khắc phục đây^^

15. anhtuan1051990

Dính đến sql thì mình cũ chịu thua, cũng đang bực vì vụ sql này.
    Muốn làm thử server private riêng cho VN, vậy mà không tài nào đưa dữ liệu từ account, cũng như cashshop của sql lên host được =.=, đưa toàn báo lỗi như mấy cái hình ở trên kia...

16. nvsan1987

mình tìm mãi boss anh hung mà hem có thấy nó xuất hiện điên quá đi. bản 8.0.1.9 nó xuất hiên mà bản này lại không thấy ép vô rồi nhưng nó lại không hiện.
    còn sql thì mình cũng bị lỗi thôi 2 file ko chay được đúng hem giống mình rồi bạn cứ cho sql chạy như bt nó bảo lỗi đúng ko[​IMG]

17. thebin

thebin Mario & Luigi

vnsan1987 có nick yahoo hem cho mình xin có gì mình có thắc mắc gì cũng dễ trao đổi với bạn hơn ^^

18. kelvinhai

kelvinhai Youtube Master Race

game này có yêu cầu cấu hình như thế nào ko bạn ? Mình đang download về . Máy cùi thôi PenIV 1.8Ghz , Ram 768

19. kelvinhai

kelvinhai Youtube Master Race

Cài đặt SQL nó cứ báo lỗi fail to connect :((

20. longma333

longma333 Mario & Luigi Lão Làng GVN

anhtuan ơi
    cho mình hỏi là muốn chỉnnh hình ảnh skill và ngựa thì làm sao