Sao em lỡ vội lấy chồng...

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Boy-hp, 10/3/11.

1. Choi_Den_Chet

Choi_Den_Chet Mr & Ms Pac-Man

hốt cú chót - vô xà lim - cắn ch*m tự sát \m/

2. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Có khi, vì thương chủ thớt, nên em nó không muốn cho chủ thớt nuôi con hộ dùm thằng khác X_X ..........

3. Shooter_CD

Shooter_CD Gian thương trốn thuế Lão Làng GVN

Vụ này ta pó tay rồi, giờ chờ cái kết quả ADN thì biết thằng nào sẽ đổ vỏ thôi 8-|
    ( Lúc ra kết quả ko phải của cả 2 thì chắc 2 người sẽ đi đến 1 kết cục là chỉ đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau :-bd)

4. lamthien1806

lamthien1806 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Đọc từ đầu tới h thấy có điểm lạ,chủ thớt bảo yêu nhau từ mấy tháng trc và có thai đc 1 tháng thì đó phải là của chủ thớt chứ sao con kia ko biết là của ai,ko lẽ nó ăn nằm với 2,3 thằng 1 lúc sao mà ko biết,còn thằng chồng nó mới cưới gần đây thì sao có thể có thai 1 tháng được.Có thể là trong thời gian quen chủ thớt ,con này lăn tăn với thằng kia (hay thằng nào đó nữa) nên mới ko biết là con ai.Sao sự việc đáng ngờ quá ?

5. Boy-hp

Boy-hp Persian Prince

không phải không biết là của ai, mà nó không nói là của ai.còn nói thật ra thì thằng kia thông mịnh một tí sẽ biết ngay thôi,chúng nó ở với nhau đến nay mới được có tổng cộng 22 ngày,là sao có chửa nhanh thế được.thằng này chỉ biết nó bảo là có thai thì nghĩ ngay là của mình,giờ chắc mới ngẫm ra rồi nghi ngờ cái bụng không phải của nó.

còn nó thì thấy nhà tôi không thích nó,mẹ nó không ưa tôi,nó sợ cái bụng không giải quyết được lại không dám nói với tôi,thế là nó nhắm mắt làm liều =.=.chứ tôi mà biết thì tôi đã lên nhà nó hỏi cưới rồi

-tin cập nhật :tối đã nói chuyện điện thoại được với thằng chồng nó một cách hòa bình,hẹn nó gặp mặt để nói rõ vấn đề,lúc đầu nó nhận lời,đến hôm này thì chạy mất ,giờ không liên lạc được,chắc sợ mình đánh.(làm mình đội mưa đi phi xe 200km từ thái nguyên về hp )

-không biết sự tình đêm qua hai đứa nó nói với nhau thế nào,chỉ biết qua thằng nội gián nói là.thằng kia và nhà con bé đang ép con bé đi phá thai,sau đó làm đám cưới như bình thường.con bé thì gọi điện về nhà nhất quyết không chịu phá,khóc lóc nói là hối hận vì đã lấy chồng,nó bảo nếu cứ ép nó phá thai,nó sẽ tự tử (con này nó nói là nó sẽ làm :(( )

-hiện tại vẫn đang nhờ thằng kia tìm cách có được địa chỉ của hai đứa nó ở HP,và nhờ thằng kia nếu nói chuyện được với con bé thì bảo nó đừng có phá,đứa bé ko có tội :(

Chỉnh sửa cuối: 17/3/11
  6. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Nó không nói thì chắc không phải của chủ thớt rồi :-< ........

7. lamthien1806

lamthien1806 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Càng lúc càng rối,đúng là ko nên dây vào 9x mà ! Sr chủ thớt vì mình cũng chả nghĩ được cách nào để giúp cho bạn !

8. Tikido

Tikido T.E.T.Я.I.S

Kiếm địa chỉ nó dần cho 1 trận

Chỉnh sửa cuối: 17/3/11
  9. july3rd

july3rd Legend of Zelda

Bạo lực ko có kết quả trong chuyện này đâu. Thai 2 tháng tuổi thì phá dễ lắm, lấy cái chày đập vào bụng 1 phát là đứa bé thòi ra ngoài.

Chứng tỏ cho mọi người biết chủ thớt hiên ngang và oai dũng như 1 thằng đàn ông như thế nào, tìm dc nhà nó rồi thì trần truồng đi 1 mình tới để nó thấy thiện ý (ko mang theo người cũng như vũ khí) rồi nói chuyện chân tình với nhau. Tiện thể nc với con kia luôn.

10. Dreams May Come

Dreams May Come Youtube Master Race

Thôi thì đi tìm tình yêu mới, kệ nó đi
    Tất cả thuận theo tự nhiên thôi, cưỡng cầu làm chi

11. Bạch Quân Lãng

Bạch Quân Lãng Guest

Đôi khi trong cuộc sống phải làm 1 người ích kỷ.Thôi mặc kệ đi bác ơi.

12. bướmđêm

bướmđêm T.E.T.Я.I.S

cũng ko kệ được đâu.dù sao cũng lấn cấn trong lòng.Bây h chỉ có lôi đc em nó đi xét nghiệp xem cái bào thai kia là của anh mới giải quyết rõ ràng đc chứ ko thì....khó biết phải làm gì lắm

13. Phọt Ra Quần

Phọt Ra Quần Mười năm nay tao chưa đánh răng Lão Làng GVN

Tức là chưa cưới? Thế thì chạy lên cho lẹ đi, không là hối không kịp đó :| Con bé còn nặng tình với bác lắm nó mới không muốn phá thai, chung quy cũng là tại mẹ bác thôi. Bây giờ cách duy nhất là kệ mẹ, bay lên đó nói chuyện thẳng thắn rồi rước em về. Nếu em không về thì cũng phải nói làm sao cho thằng kia không đối xử tệ với em. Còn việc con cái thì khả năng bác mang về nuôi là rất cao (thằng đó đòi phá thì nếu để lại nó sẽ không xử tốt với đứa bé đâu). Chuyện này nhìn thì phức tạp chứ thật ra mấu chốt là ở người yêu bác thôi, để em nó quyết định.

[video]3a6ADWr5RR0[/video]

14. Boy-hp

Boy-hp Persian Prince

-hôm nay nói chuyện với thằng nội gián,nó cho biết thằng kia nói là chúng nó ngủ với nhau lần đầu là ngày 22 tháng 2 đến nay mới được chưa đầy 1 tháng,nó ko chịu nhận là con nó và nó vẫn đang ép con bé đi phá,con bé gọi về nói là nó sẽ ko bao giờ phá cái thai đi.còn nhà nó thì đang đề xuất thằng kia là cứ cưới đi rồi từ từ khuyên nó phá,nhưng nghe tình hình thì có vẻ nhà thằng kia không chịu.

+hướng giải quyết theo ý tôi hiện này:

-nếu con bé đồng ý phá (cái này nó ko chịu thì cũng chẳng ai làm gì được) thì tôi cũng sẽ chẳng còn níu kéo gì nữa,đứa con của tôi nó cũng bỏ thì còn nói gì đến tình nghĩa nữa,sẽ chuyển qua phương án trả thù (đã có phương án sẵn roài).

-nếu con bé không chịu từ bỏ cái thai,thì nghĩa là nó vẫn nghĩ đến tôi, tôi sẽ tìm mọi cách để cứu lấy nó và đứa con trong bụng.đưa nó trốn đi bao giờ đẻ xong mới quay về.

15. reddevils235

reddevils235 Legend of Zelda Lão Làng GVN

chưa cưới mà đã ra ở riêng rồi =.=
    mà con nếu con bé không chịu phá cái thai thì cũng chẳng phải vì nghĩ đến chủ thớt đâu, nếu nghĩ cho chủ thớt thì đã chẳng đến với thằng kia rồi. Lí do muốn giữ cái thai là do tình mẫu tử. Mình đã gặp chuyện tuơng tự nên rất hiểu, tình mẫu tử nó lớn hơn tình yêu trai gái nhiều lắm.
    dù sao thì 2 hướng trên giải quyết như trên là phù hợp nhất lúc này rồi, chỉ trừ phần trả thù thôi. Việc trả thù sẽ càng khiến cả 3 đau khổ :(

anyway: chủ thớt tính trả thù kiểu gì vậy, tung clip à ;;)

16. Boy-hp

Boy-hp Persian Prince

^
    clip thì không có,nhưng ảnh thì có vài cái trong điện thoại,nói là trả thù thôi,chứ mình yêu nó thế ,liệu mình có đủ nhẫn tâm để xuống tay ko đây :((.

có lên gọi cho thằng chồng nó đe dọa vài câu ko nhỉ :-?

17. Hime Arikawa

Hime Arikawa The Great Ruler

nếu con bé kia ko đồng ý phá có nghĩa trong tâm nó là của mày ,nhưng hoàn cảnh ko cho phép nó đến với mày ,còn cái cách đưa nó đi của mày tao nghĩ là đúng,tuy tao ko thích giành giật nhưng người mình yêu và lại có cả con với mình thì ko thể dễ dàng từ bỏ được.nhưng lỡ chúng nó đăng ký rồi thì liệu mày còn có muốn đưa nó đi ko :-?

18. Boy-hp

Boy-hp Persian Prince

^
    nói thật lòng nhá,tao còn yêu nó lắm,nếu nó đồng ý đi theo tao thì kiểu gì tao cũng chấp nhận :-<

19. Phọt Ra Quần

Phọt Ra Quần Mười năm nay tao chưa đánh răng Lão Làng GVN

Nếu yêu thì đừng trả thù.

20. Boy-hp

Boy-hp Persian Prince

nói thế thôi,chứ tôi trả thù làm gì,tôi mà trả thù thì nó chỉ còn nước tự tử thôi.

-thằng em rể con bé vừa gọi điện bảo,đêm qua con bé trèo lan can định bỏ trốn,nhưng không thành.bị thằng chồng tóm được,ko biết nó có đánh con bé ko nữa :((