Save game Brigandine loại khó......

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi keokeo5400, 10/4/12.

1. levantang

levantang Youtube Master Race

Mình đang đánh đây, không biết bạn chơi bản nào chứ nếu bản tiếng nhật thì làm Aldis có Rune khoảng hơn 400 thui. Lúc tìm thấy nó thì nó L10 có Rune 301. làm gì lv1 mà 300. hay bản tiếng anh thế thì mình không biết.

2. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

có lão già lv2 rune 288 luyện lão này được không nhỉ

3. levantang

Mình thấy ông già đó cũng mạnh, nhưng mình chưa luyện đến lv30 nên không rõ. cái giả lập yêu cầu đĩa 2 mà chẳng biết làm thế nào để nó nhận đĩa. Chán hẳn

4. nghiendienthoai

nghiendienthoai T.E.T.Я.I.S

Một trong những tướng nằm trong top có STR và HP cao nếu chuyển class Avenger đấy bác, nhìn mặt anh ấy già vậy thôi chứ trẻ trâu phết : 7onion51:

- - - Updated - - -

Một trong những tướng nằm trong top có STR và HP cao nếu chuyển class Avenger đấy bác, nhìn mặt anh ấy già vậy thôi chứ trẻ trâu phết : 7onion51:

5. levantang

Ai giúp mình cái, cái giả lập của mình nó bắt cho đĩa 2 vào nhưng mà nó chẳng cho save hay chọn đĩa thì làm sao mà sang đĩa 2 được nhỉ?

6. Shuu_shirakawa

bạn nhấn phím esc thoát ra rồi vào file ---> change disc ----> iso ----> chọn đường dẫn đến file disc 2 :D

7. levantang

Thank bạn nha. Mà anh em cho mình hỏi thằng kilop luyện thằng đấm với thằng cầm kiếm đen hệ nào thì mạnh nhất nhỉ, kết hợp class kiểu gì nhỉ. Mà mình nghe thấy có vụ dùng con Aldis nhân bản quoái vật có được không nhỉ chỉ cho mình với,

8. zZ_Skydragon_Zz

zZ_Skydragon_Zz T.E.T.Я.I.S

-aldis nhân quái là bug của bản E, nếu chơi GE thì chả cần biết làm gì (chơi bản E càng ko cần thiết vì nó khá dễ..., nếu muốn biết chịu khó search trong forum) kilop(hay gì đấy..) lên khiên đen mạnh nhất, str lên đc tầm 16 - 17x ko bơm bình ko Quest, nhưng theo tôi thấy lên khiên trắng ngon hơn, đi final boss thì khỏe, mà theo nhớ ko lầm thì thằng đó ko lai class đc....:2cool_go:
    -khi change 1 class, đánh lên 5lv từ lv lúc change class sẽ giữ đc class đó, khi đó bạn có thể hạ xuống class cấp 1 để luyện 1 dòng khác.

9. levantang

Mình bắt đầu khoái cái vụ lai class rùi đấy. Aldis mình cho lai 3 dòng thế là nó có 17 phép trong danh sách. có phép về băng , lôi và hệ hồi máu tha hồ mà đánh, còn killop thì mình vẫn thích làm sumurai hơn, lên cấp 3 đánh xa được 3 nước thuận tiện để chiến đấu.Mà cậu có thể cho mình biết ý nghĩa những chỉ số của nhân vật không, STR AGI ..là gì vậy

10. Kreiss_Knight

Kreiss_Knight Mario & Luigi

Thường thì STR là sức mạnh, ảnh hưởng trực tiếp đến lực công, AGI tốc độ> khả năng né tránh, INT> trí tuệ ảnh hưởng đến sức mạnh phép thuật. Lâu lâu moi ra chơi lại vẫn thấy vui, mà dạo này đi làm miết time chơi game đang chơi còn hem có >"<

11. zZ_Skydragon_Zz

zZ_Skydragon_Zz T.E.T.Я.I.S

-aldis hình như max 20 phép( nói chung dòng phép lai max là 20, 17 chắc do bạn lai tùm lum....). chỉ số thì như bạn kia nói, bổ sung thêm chút: bản E agi cao -> tăng giáp, GE agi liên quan đến khả năng né tránh và khả năng đánh trúng ( dựa vào sự chênh lệch agi giữa 2 quân trong 1 lượt, chỉ có rồng là ngoại lệ :-s, theo tôi thấy là vậy:6cool_beat_brick:)

12. sweetlove154

sweetlove154 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

INT cao ngoài tăng sức phép và thủ phép còn ảnh hưởng cả đến tỷ lệ thành công khi sử dụng các loại phép ếm lên đối thủ thường thì chênh lệch ~80 INT tỷ lệ ếm thành công sẽ trên 90%
    Agi cao còn ảnh hưởng đến tỷ lệ ra crit nữa
    Str thì chắc chỉ duy nhất sức đánh với thủ vật lý :)

13. provai05

provai05 Mr & Ms Pac-Man GameOver

Quest tướng Aaron theo như link tìm trên 4rum http://forum.gamevn.com/showthread....-nhan-vat-_-Cach-thu-phuc-tat-ca-cac-nhan-vat
    bài pác này viết mà tớ ko tài nào lấy đc thằng Aaron. dù thay đổi số tướng đi Quest + công thành khác mà ko tài nào lấy đc nó từ turn đầu tiên tháng 4/216 đến tận tháng 11/216 ko có bất kỳ nước nào thu phục đc nó. có ai cách nào lấy đc nó ko, duy nhất thằng tướng này mình chơi cả 3h mà ko tài nào Quest đc nó.:4cool_confuse: chơi bản 2 disc Brigadine GE thành lance

Chỉnh sửa cuối: 28/1/14
  14. keokeo5400

keokeo5400 Mr & Ms Pac-Man

oh .. vậy mà k tới 1' mình có nó rùi .. thậm chí trang bị cho nó lapis :3

sry mình tưởng bạn nói save mình không có .. nhưng lỡ pót rùi nên pót lun

Chỉnh sửa cuối: 28/1/14
  15. nghiendienthoai

nghiendienthoai T.E.T.Я.I.S

3 điều kiện:
    - Bắt đầu từ tháng 4 năm 216.
    - Có ít nhất 12 thành.
    - Tướng đi quest là "đàn ông đích thực" (tỷ lệ tầm 18%)

16. provai05

brigadine GE phần Scenario 1' chỉnh thế nào để chơi đc phần khó very hard. mò hoài ko ra. hix

17. Shuu_shirakawa

ý bác là scanario unlock được khi phá đảo phần hard ? cái phần đó mới vào các nước đều có quái change class sẵn rồi :D

hè mới cày lại lấy full char đi làm quest vài trăm năm quân tăng chỉ số khủng phết. thằng mạnh nhất trong quân mình hiện giờ full str và agi không cheat nhé :D oánh sướng phết
    so sánh lại bảng pow thì dam mạnh nhất trò này chắc thuộc về thằng tướng đạo vàng quá.
    chiêu ultimate combo của class champion vẫn thua nhiều chiêu khác được cái đánh cho đối phương choáng váng khá lợi hại.
    class black knight mình thấy khủng phết,giáp trâu damage khủng lại tự động hồi máu. Class ninja cũng khủng nhưng pow quá yếu mình không thích

18. provai05

đúng nó rồi Scenario 1' win phần hard rồi. h chuyển sang chơi Scenario 1' bí mật quái change thuốc biến hình rồi. mà tớ ko biết là có phải chơi phần very hard ko mà vào trận tướng nó lao lên ầm ầm khác hản phần hard tướng nó thủ ở thành. Scenario 1' vào trận giống hệt đánh phần easy nên chưa chơi vì ko biết mình đang đánh phần easy hay là very hard nữa =.=
    theo u thì thằng tướng nào mạnh hơn champion. vì nếu nó lai với black knight thì nó vừa đánh choáng vùa hồi máu. còn nếu tính cả skill thì thằng vua đạo vàng là mạnh nhất vì nó có 255. nếu so sánh ra thì thằng lance cũng mạnh vì nó lv 1 + lên nghề King nó có skill 193 ko thua kém gì 255 pow cũng thuộc loại quái vật. ( chơi đến thời điểm này 1 khi đã có pic thời gian vô hạn cheat đâu còn ý nghĩa nữa mà cheat mục tiêu của mình là tướng 2000 máu str max 200 nhưng mục tiêu của mình pow 1 hít 500 - 600 tiết. như vậy phải đi quest để đc + thêm vào str mình đang có 1 thằng champion str 243 vượt mức max 200 uống bình)

Chỉnh sửa cuối: 7/2/14
  19. Shuu_shirakawa

sặc có vụ str vượt mức 200 à bác ?
    thằng champion của mình lại với class black knight rồi skill khủng phết,cho uống bình max 200 str rồi,giờ đánh lên lv thì str cũng không tăng nữa nhưng nếu đi quest thì vẫn được tăng str nữa phải không ? công nhận vụ đi quest này mỏi tay vãi
    mình cho tụi quân mình bên tướng đỏ hiện tại là 56 tướng đi quest 3 ngày nay lên gần 200 năm rồi phê vãi.

thằng Batacus bên mình hp uống bình lên 999 rồi lên thêm 19 lv mỗi lv tầm 15,16hp nữa chắc cũng tâm 1200-1300. như vậy vẫn hơi ít tiếc quá.có khi cày bọn từ lv1 mới chuẩn.
    bác chia sẻ cách cày lên 2000hp phát :D

còn chém mạnh nhất trò này mình nghĩ thuộc về thằng tướng vàng chiêu Dark Spiral của nó ở cấp độ siêu bạo chúa có pow là 190. Còn chiêu Ultimate combo của bọn Champion mới là 170 thôi. Chiêu thức mạnh nhất trò này hình như thuộc về magic Exa blast có pow là 200 thì phải

mục tiêu của mình là cày 3 thằng tướng siêu khủng để chơi 2 map cuối không dùng các unit khác :D
    tính cày thêm 1 chiến thuật nữa là cày 3 unit siêu khủng chơi 2 map cuối nhưng mà có vẻ hơi phê nếu vậy chắc đi quest cả nghìn năm quá @@ mà quên,tụi quái không đi quest được ><

20. Shuu_shirakawa

chà đúng là có vụ này,mình vừa cho nó đi quest được lên str 200+ rồi
    không biết max str game này là bao nhiêu nhỉ