Save Game của FFIX ( Full )

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi yami_yugi, 24/7/04.

1. Tung_choat_90

Tung_choat_90 Mr & Ms Pac-Man

Bạn à đây là đâu phải chỗ hỏi cho trình giả lập mà đây để xin save của FF9 cơ có phải dùng ePSXe 1.6.0 rùi định dùng VGS thì sẽ ko được đâu nó sẽ báo lỗi còn down về mà chọn memcard của ePSXe 1.6.0 thì ko sao tuy bật nên ko thấy file save nhưng vào game rùi thì thấy còn nếu bạn ko thấy nữa thì mình cũng bó tay

2. Freestyle1612

Freestyle1612 Youtube Master Race

có ai giúp mình ko , hệ điều hành của mình là win XP , mình chơi ff9 , chơi xong , save lại , thoát ra , vô lại , load ko đc ( nó cứ báo là ko có file save nào trong card à ) có ai giúp mình ko .......... huhuuh

3. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Bạn thử Config lại xem , hay là add nick mình vào đi , duongdegia hoặc out_ken đó , mình chỉ cho

4. sialthuong

sialthuong Youtube Master Race

Vấn đề của bạn là do bản thân cái Save mặc định cho slot 1 của ePSXe nó không dùng được. Bạn lắp memcard của slot2 vào slot1 rồi chơi lại là được.

5. hiep12a12

hiep12a12 Youtube Master Race

co ai co save phan locxoay(o dia 2)cho em voi. em dang choi khi vao loc xoay
    tu dung man hinh den lai

6. redbiking

redbiking Mario & Luigi

tôi chơi giả lập mới tới đoạn tới đoạn leo lên máy bay thoát khỏi làng deli gần hang Ice của cd1 (chơi mới khoảng 2 tiếng ) thi khúc demo bị đứng hình...chơi lại mấy lần vẫn bị ,mua 3 đĩa về vẫn bị vậy ai qua đoạn đó save lại dùm với ( chơi trên eSPXe mới save được, còn chơi trên emurayden thì nó corup file không save được )
    <br>

sặc nhìn lại topic này quá cũ rồi chắc không ai post trả lời đâu huhuhuhu

7. duydat88

duydat88 Guest

Tui chơi đến đoạn kill con trùm cây gì đó ở đáy Lifa Tree thì bị dis, chơi lại vài lần cũng thế. May mà save được lúc mới vào. Các bác chơi hộ tui qua đoạn con trùm này nhé, nhưng chỉ sau khi kill nó 1 chút thôi vì tui muốn tự tìm hiểu nội dung game.
    Ah hỏi thêm có cách nào save game mà lần sau vào vẫn ở nguyên tình trạng đấy, ko phải nhờ con Mog

Các file đính kèm:

8. Infernal_Lord

Infernal_Lord Youtube Master Race

Theo mình bạn nên kiểm tra lại file save của bạn. Mình định giúp bạn nhưng bị báo lỗi "No FF9 data". Cái file bạn up lên thiếu cái gì rồi, cũng vì thế mà những người khác không giúp được bạn, (chắc là vậy đó). ::)

9. duydat88

duydat88 Guest

Vậy ah, tui kiểm tra rồi, no prob mà. Nhưng ko sao tui dùng save của ng` # rồi (dù hơi tiếc). Còn một đoạn nữa bị lỗi là ở đầu disk 3, đoạn phim lúc con mắt trên trời phá hủy thành Alexsandra đấy, đang xem hay thì dis, bạn gửi file save ngay sau lúc đó đc ko, thanks.
    Xin thêm 1 file save nữa là bác nào đã lấy đc Exc2 thì cho tui, tui mới chơi nên trong 12h thì chịu.

10. kcn_10081991

kcn_10081991 Mr & Ms Pac-Man

Giet con ay bang phep life la xong:cool:
    one hit knock out luon:D :D :D

11. Kenshin101

Kenshin101 Mr & Ms Pac-Man

Ai cho tui phần save đoạn disk 3 ở pandemonium lúc garland nói chuyện với zidane và zidane tỉnh lại với :| đang cần gắp =P~ ai có khả năng xin vô cùng cảm ơn ^^

12. Rinoa2304

Rinoa2304 Youtube Master Race

các anh có đoạn save sau khi qua được cái lốc xoáy to đùng ở disc2 ko cho em với. Mua chục cái đĩa ở chục hàng đĩa khác nhau mà ko qua dc chỗ đó!!!!!!

13. oan_hon_đk

oan_hon_đk Legend of Zelda

vậy bạn đổi chương trình GL đi hay chỉnh lại phầ plugin xem sao dạo này ít người chơi lại FF9 lắm

14. WarriorKK

WarriorKK T.E.T.Я.I.S

Mình cũng bị y chang thế, đến đoạn FMV chiếc Cargo ship cất cánh là đứng luôn.
    Ai có cách nào giúp mình skip qua đoạn đó với!!

15. Tatsusaki

Tatsusaki Mr & Ms Pac-Man

Mình bi văng ở disc 1 lúc từ Deli lên tàu đến Linbum,vừa đánh xong con black walz No.3(hông bít viết đung hông nữa >.<) ai có file save vừa wa đoạn đó thi gửi cho mình nha,thx a lots,mình dùng eSpxe 1.5.2

16. thichdua0000

thichdua0000 Mario & Luigi

mình bay chơi đến đoan bay vô memorial thì dis có bác nào gửi hộ em cái phần sv qua chỗ đấy ko

17. soidenband

soidenband Fire in the hole!

Sao bạn không chơi giả lập 1.6
    Mà chơi giả lập trên PC chỉ được cái là hack được và save dễ thôi . có PC cứ đến đoạn phim là die luôn

18. omigod

omigod Youtube Master Race

Uh,có ai chỉ dùm mình cách vượt qua đoạn movie cuối đĩa 3 với.Mình chơi đến đoạn phi thuyền bay lên thoát khỏi Terra thì bị lỗi.Đã mua 2 đĩa mới về thử lại rồi nhưng mà không ăn thua.Mà khi mình chơi đến đoạn đấy cái trình giả lập của mình còn báo lỗi không thể chạy được ---> bó tay luôn.

19. sieudaochich1987

sieudaochich1987 C O N T R A

Em dùng giả lập PSX1.0 để chơi FF9, đi ngon lành thì đến khúc công chúa lên ngôi á, chiếu phim đến lúc nhỏ bước xuống cầu thang đi ngang con sống thì đơ máy luôn, ai giúp em quá với nha, ... em dùng PSX1.0

Các file đính kèm:

20. Hoang_HP_LL

Hoang_HP_LL C O N T R A Lão Làng GVN

chuyển qua ePSXe 1.5.2 chơi là tốt nhất đó bạn ::)
    ePSXe có thể chơi trơn tru hầu hết các game ^_^
    trừ có Valkyrie Profile phải dùng cái PSXEven mới xài đc skill của Freya T_T