Say goodbye to Dante in Devil May Cry 4

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Mike_shinoda, 6/9/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. None_1

None_1 Mario & Luigi

Sao ko ai nghỉ rằng Nero là con của Vergil vậy vì thông qua bức ảnh thì thấy Dante có vẻ già dặn hơn trước. Liệu có phải rằng Nero trả thù Dante về chuyện của Vergil hay ko. Nhưng nhìn thằng Nero biến quỷ thì hơi kinh nhưng lại cool hơn Vergil và Dante

2. Felix

Felix Red, Pokémon champion

đã nói Nero là Vergil rồi mà sao còn nó ba cái đó :|

3. RE horror

RE horror Mario & Luigi

Hết hiểu, chú Nero trẻ thế mà tại sao lại là Vergil dc. Vergil phải già hơn Dante, mà bản này Dante già như cụ trong khi Nero-Vergil trẻ măng-bí ẩn gì đây ? Devil May Surprise

4. quan011087

quan011087 C O N T R A

Vergil ko già hơn Dante đâu chỉ tại phong cách của nó trong DMC 3 nhìn thấy người lớn hơn Dante ^^
    Nero quá trẻ và chả giống Vergil tẹo nào
    mà thằng Vergil bị Dante thịt rồi mà '____'
    DMC 4 chắc là có 2 nhân vật chính
    thằng capcơm mà cho Dante vào phần phụ là tao dek thèm chơi 8-}

5. Felix

tớ chắc chắn Nero là Vergil đấy, Vergil mà già hơn Dante cái gì Twin brother, twin nhớ nhá:|

6. quan011087

quan011087 C O N T R A

chả có gì là chắc chắn cả coi xong MGS 4 có thằng nào dám Snake sống hay chết
    gì cũng phải đợi đến phút cuối
    ai chả biết '_____'
    Nero quá trẻ và chả giống Vergil tẹo nào <--- ko lẽ sau khi nó bị Dante thịt hồi sinh lại thì trẻ ra chục năm à '____'

7. Felix

trong DMC 3 thì mặt của Vergil và Dante y chang nhau, chẳng hiểu ai lại nói nó già hơn được, chỉ có cái kiểu của nó người lớn hơn thôi, cái câu :"Power, I want more power" là của thằng nào ấy nhỉ :-"

8. quan011087

quan011087 C O N T R A

thì tao có nói nó già hơn hồi nào đâu '____'

9. DaivyPhuong

DaivyPhuong Liu Kang, Champion of Earthrealm

Dù sao cũng đến lúc nên thay nhân vật rồi thằng Dante trải qua 3 seri rồi giống Onimusha cũng nên đến lúc nhường lại cho đàn em chứ

10. Roman1111

Roman1111 Legend of Zelda Lão Làng GVN

hình như devil3 là sau phần devil 1! đoạn cuối vergil oánh nhau với con quỷ chắc là từ đó hóa thành nero

11. sokis

sokis C O N T R A

ặc DMC3 là bản trước DMC1 đó ba ơi thằng Vergil trong khúc cuối phần 3 rớt xuống thế giới quỷ là đấu với con trùm của DMC1 và bị thua rùi bị tẩy não và sang phần 1 Dante gặp lại và cho nó về trời rùi

12. Roman1111

công nhận bọn capcom sướng thật có giả lập ps3 chơi trên pc !

13. thegiaDPV

thegiaDPV Mr & Ms Pac-Man

lol ...theo tớ biết thì DMC3 tuy ra đời sau...nhưng mà cốt truyện của nó nói về thời điểm trc khi DMC1 bắt đầu -.- đó là lúc 2 anh em còn tranh nhau về quyền lực ...ai sẽ là ngừoi xứng đáng duy nhất thừa hửong sức mạnh từ con quỷ huyền thoai Sparda ( lâu qua kô chơi ko biết viết đúng tên cha của 2 thằng này ko nữa :D )
    cho nên tựa của DMC là Dante's âkening ... ý nói về việc sức mạnh của quỷ trong Dante đã thức tỉnh -> cho ra đời 1 Dante ở DMC1 -.- sau đó theo cuộc đời lưu lạc ...Dante gặp Lucia, 1 cô gái cũng có khả năng biến thành quỷ như Dante ( chẳng biết cô gái có liên qua đến dòng họ Sparda ko nhỉ >_< ) và cùng cô ta tieu diệt 1 tên quỷ khác trong DMC2 -.- ...đó là cột mốc của 3 DMC mà tớ biết ...cậu nào có thông tin chính xác hơn thì cứ nói néh ...để tớ đính chính lại ^^
    còn DMC4 thì coi qua trailer chính thức esport ( tớ cũng coi qua cái movie của mấy thằng kia rùi ...nói chung là ko đáng tin ...vì DMC4 đã chính thức phát hành đâu ...27/9 mới thực sự ra mắt cơ mà -.- đó có thể chỉ là những movie hư hoặc ko phù hợp vói game của họ nhưng mà bỏ thì tiếc nên đã có ngừoi share ra ...thằng nào vớ phải tung lên mạng thì ...=)) ) nhìn vào nét mặt của Dante...ta có thể thấy đc phần nào đó khá giống với Dante ở DMC2 ( nói thật thì hinh trong game như của bạn gì đo đưa ra cũng ko đáng tin ...bởi vì đó có thể chỉ là những engine thử nghiệm chứ ko chắc chính là cấu trúc chính của game -.- ) ...vì thế đoán đc mơ hồ rằng là Dmc4 thời điểm diễn ra giữa DMC1 và DMC2 ....còn cái cậu Nero gì gì đó...thì quả thực hắn là Vergil ( omg ...mình cứ tửong Vergil lên dĩa ở phần 3 roài cơ -.- ) ...nhưng nhìn trẻ lắm thì tớ đoán ( đây chỉ là giả thuyết của tớ ... ko đúng đến 50% ...dù sao cũng chỉ là giả thuyết ) cốt truyện DMC4 này diễn ra trc cả DMC3 cơ >_< ...lúc 2 anh em họ chưa gặp nhau biết nhau ...rùi sau đo gặp nhau ...đánh 1 trận ra trò ...rùi cả 2 biết sự thật vè thân thế của minh là con của Sparda nên bắt đầu có sự ganh đua để dẫn đến 1 kết cục như DMC3 ...
    giả thuyết vẫn là giả thuyết ....nêu như thời điểm DMC4 diễn ra trc DMC3 thì chắc trong game sẽ ko biến đc thành quỷ :D ....tớ nói hơi nhiều ...nhưng mà có thể chỉ đúng 1 nữa ....vì chưa có thông tin chính thức ...chỉ biết là 27/9/06 mới chính là lúc DMC4 Japanese chính thức ra mắt game thủ trên hệ máy PS3 ...( nguồn này đc thu thập từ nhiều trang web tiếng Anh + Nhật ...bảo đảm chính xác 100% )

14. thegiaDPV

sorry for cannot edit ...theo cậu nói thì tớ đoán Vergil chình là cái thằng ngừoi đen ngợm ngừoi cầm cây kiếm bự bự mà mình đánh với nó 3 lân ( lần 3 thì nó tháo mặt nạ ra phải ko :D ) ...
    theo tớ nó ko phải Vergil đâu -.- ....nó là thằng nào tớ ko quan tâm ...nhưng mà chắc chắn nó ko phải Vergil ....nếu cậu có nguồn bảo nó là Vergil cho tớ xin nhé :D ( phải có nguồn mới đáng tin ^^ )

15. Roman1111

Vergil trong phần 1 chính là cái thằng đen ngợm người cầm cây kiếm to đó ! sau khi đánh xong rơi ra viên ngọc có tên thằng Vergil còn gì

16. ninja0088

ninja0088 Mario & Luigi

Đó chính là Vergil! Nếu ai là Hardcord fan của Series DMC khi chơi lại DMC1 sẽ nghe thấy Mundus nói với Trish: "Trish, Vergil đã thất bại rồi. Cô biết nhiệm vụ của mình rồi chứ". Hơn nữa, sau khi Dante đập chết Nelo Angelo 3, cái dây chuyền rớt xuống là của Vergil. Dante vừa cầm cái dây chuyền vừa hồi tg lại kí ức khi mà mẹ của 2 người còn sống mua bánh mừng sinh nhật cho cả hai :"Dante, Vergil, happy birthday!".
    ---> Nguồn lấy từ game, đủ đáng tin chưa bạn.

17. sokis

sokis C O N T R A

Vậy là bác ko để ý cốt truyện rồi thằng đó chính là Vergil đó qua phần 1 thì nó có tên là Neo Angelo,sau khi Dante đập chết nó xong thì nó để lại 1 nữa mảnh ngọc giống Dante (cái này chỉ có Dante và Vergil có) sau đó hợp thành thanh kiếm Sparda truyền thuyết ,nếu bn ko tin thì có thể hỏi mọi người

18. quan011087

quan011087 C O N T R A

nguồn đáng tin con khỉ 8-} thằng nào chơi rồi mà ko biết nó là thằng Vergil 8-} bộ tưởng cốt truyện DMC 1 là trước DMC 3 à 8-}
    theo tớ thì cốt truyện DMC4 diễn ra trc DMC3 là ko thể vì nẻo quá trẻ so với Dante và ko hề giống nhau ~.~thêm cái ko có biến quỷ mất cái hay của DMC ( mà hình như thằng Vergil biết xài power của cha nó trước Dante thì phải )
    hay có khi sau khi bị Dante đập chết Vergil hồi sinh với thân thể mới '_____'

19. megaman3066

megaman3066 Mr & Ms Pac-Man

đúng là nhìn hình in game hơi thất vọng ,chỉ nhỉnh hơn dv3 1 tý.nhất là hình nv thua xa mtg4.cái ngoại cảnh thì còn tàm tạm.theo tui hình ảnh này chỉ cỡ ng gaiden của xbox thui

20. thegiaDPV

lol ...lâu quá ko chơi DMC1 ...mình còn ko nhớ rõ là cây Sparda mình lấy khi nào nữa là =)) ....chỉ mang máng nhớ là lúc sau khi đánh chết con chùm đó thôi =))
    đầy đủ dẫn chứng ...-.-
    ai nói tớ ko tin đâu nào -.- chẳng qua là đã nói là lâu quá tớ ko chơi nên ko nhớ kĩ ...nhờ ai biết thì nói hộ tớ ^^ gần nhất mới choi DMC3 phần DMD của Dante với bản edit của Vergil thôi -.- DMC1 với 2 ra gần 3-4 năm rùi ...nhớ sao nổi -.-

=)) cậu ko đọc kĩ bài của tớ rùi =)) ...tớ đã nói là DMC3 diễn ra trc DMC1 mà :D
    vả lại tớ cũng nói DMC4 diễn ra trc DMC3 chỉ là giả thuyết vì thực tế là chưa co thông tin cụ thể về DMC4 nên đạt ra giả thuyết thế thôi :D ( có vài trang đã sơ lựoc về nội dung câu chuyện DMC4 ...nhưng mà toàn tiếng nhật ...-.- hiểu = niêm tin >_< )
    nhìn nét mặt của Dante trong trailer của E3 thì tớ đoán DMC4 1 là nằm giữa DMC1 và 2 ( giả thuyết là ku Vergil hồi sinh sau trận chiến với Dante ở phần 1...mất hết ký ức ... nên lấy tên là Nero ...sau gặp lại Dante thì nhớ lại kí ức và rùi thì ...:D đây chỉ là giả thuyết ...)
    ...cũng có thể là sau DMC2 -.- nói chung là chưa chắc đc điều gì khi trên thực tế chưa có 1 website chính thức nào nói về DMC4 ( có 1 số trang tiếng nhật chỉ thu thập dc 2 hình ảnh của mỗi nhân vật + cốt truyện DVD của game -.- ...)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.