SC3 Maxi

Thảo luận trong 'Soul Calibur' bắt đầu bởi Kenji Ogami, 31/10/05.

1. Dragon_son

Dragon_son Youtube Master Race

Cái gì mới có 11 tuổi thôi á, ko thể tin được. Đúng là trông mặt em này thì baby thật nhưng đấy là từ cổ trở lên thôi, còn từ cổ trở xuống thì....... :'> :'> . Hay là Fat ghép hình hả :D :D :D

2. Fat Chocobo

Fat Chocobo C O N T R A

Ai bảo ông là tôi ghép hình hả.Hôm ngồi chơi ở hàng Quân T thấy tên Con Gà lúi húi cái gì trên màn hình tôi ra nhìn kĩ mới bít à coi ảnh của em bé này.Trông cái ảnh cũng hay hay thì tôi cho vào chữ ký thui he he =)).Mà quân già thích em này lám đó

3. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

mịa,11 tuổi á,không thể tin nổi,con bé này trưởng thành sớm wé.Hay cô bé mắc bệnh Bigtits virut nhẩy :D he he he he he :x =(( :p :D

4. M&MX

M&MX Youtube Master Race

Này này,ông Fat với Ngựa ô định chuyển topic này thành "Chuyện cô bé 11t" à?Híc,cứ nghĩ lên trên đây được chỉ dạy về Soul nhiều hơn,ai dè, thất vọng... =(( ...(nhưng cũng phải công nhận con bé đó sao 11t được nhỉ?)
    À,ông Fat hôm trước bảo sẽ còn đươc giao hữu với anh Phương trước khi ổng đi Nga mà?Sao chưa ai gọi vậy?

5. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Đề nghị chấm dứt những chuyện ngoài luồng lại,topic này để bàn luận về Maxi
    Để cho ko khí bớt loãng thì tạm thời tui post mí cái biến chiêu lên:

PSL1: RC-RO-BL
    PSL2: BL-LO-RC
    PSL3: RO-LO(Chỗ này nếu ko nhấn nữa thì nó sẽ nhích sang BL rùi về lại Neutral :D )
    PSL4: LI toàn bộ,sau đó ấn 6 thì vô LO,ấn 4 vô RC,nếu giữ luôn 8 thì hình như là: LI-BL-RO
    PSL5: RO toàn bộ,sau đó ấn 6 thì vô LO,ấn 4 vô RC,giữ 2 chắc giống cái trên

Đại khái là vậy,thực ra biến chiêu còn có nhiều nhưng cứ như vậy đã^^
    Maxi bản này tuy ko thể múa may đặc sắc như bản SC2 nhưng hiệu quả thì tăng cao với những chiêu rỉa máu khá khó chịu như 2A+B-1K-3B+K-2B+K,B.Nếu như đối thủ ngồi thì bây giờ tui trị bằng chiêu 2aB,chiêu A+B bên này ko còn dính 2 chiêu nữa rùi,lại bị ăn đòn nếu đối thủ đỡ được ><

Đó là vài ý kiến của tôi,M&MX thấy thế nào

À,sẵn đây nói luôn là phiên âm Jap của Maxi là Makishi,nghe có vẻ hya hơn cái tên Maxi đó hỉ :D

6. Fat Chocobo

Fat Chocobo C O N T R A

Ah ừ mấy hôm nữa tôi rảnh rồi thì đánh chứ
    THấy ko ai bàn luận thì vào chơi thui mà.Tôi cũng ko tin là nó 11 tuổi đâu chắc là cũng 11 tuổi rưỡi thì may ra mới to được như vậy

7. M&MX

M&MX Youtube Master Race

Thực ra nói về Maxi SC3 thì phải công nhận là tui thất vọng nhiều hơn,cứ hi vọng sang SC3 Maxi hay hơn nhiều so với bản 2 nhưng rốt cuộc lại xuất hiện quá nhiều điểm mà phải nói là rất rất ngu ngốc. X(
    Thứ nhất:Chuyển thế PSL vẫn không nhanh hơn,quá dễ nhìn,PSL4(Là 8,2 A+K trước kia )Tệ hơn quá nhiều(cái này chắc ai cũng rõ rồi)
    Thứ hai: đã có GI nhưng cũng tệ,chỉ GI dc mỗi đòn ngang tầm mid&low.Trong khi đối thủ chủ yếu dùng đòn BB hoặc 1 đòn B nhanh để chen vô khi Maxi nhà ta đang múa may==> vẫn bị phá dễ dàng X(
    Thứ ba: Thế LI dở hơn: LI A thì không né đòn dọc,LI K thì mất đòn K thứ 2=>đối thủ chen vào vô tư,LI B không né nhiều bằng SC2,giữ đễ GB thì cũng hết ăn dc Fury kick(!?)
    Thứ tư:6A+B X( X( X( .Đòn hay nhất,tuyệt nhất,xuất sắc nhất của Maxi nhà ta từng làm nên 1 thời oanh liệt,giờ đây chậm hơn,yếu hơn,né đòn cao ít hơn,không PSL dc.Tóm lại tui mà túm dc tên nào đầu têu sửa đòn này thì....... #>:) :devil:
    Thứ năm:66A,chậm,nhẹ(66A cũ nếu nhớ không nhầm thì dc 73 dam)lại đánh 1 mid 1 high=> siêu dốt
    .....sợ viết nhiều nữa thì không khéo lại bị coi là đang viết bài anti Maxi.Thực sự thì thích nó thì vẫn cứ đánh thôi.Thôi thì cố gắng phát huy nốt mấy điểm tốt còn lại của hắn ta vậy,Kenji nhỉ?

8. Kenji Ogami

Trời,M&MX cũng than rùi hả.Vậy mà đọc mấy bài trước thấy IllusionNightmare khen ông quá trời,tưởng ông ko bị mắc bệnh "than" chứ,ai dè

Tui than,Invi than,M&MX than,còn mỗi Zero lâu quá ko thấy vô topic này nên ko rõ,nhưng chắc cũng ko ngoại lệ => "Tứ đại Thiên Vương Maxi" đều mắc bệnh than :(( (Hãy yên tâm là ko ai phản đối cái danh hiệu này đâu vì tình hình hiện nay kiếm đỏ mắt cũng ko ra tên số 5 đánh Maxi :)) ,mà nếu có thì càng tốt :D )

PSl của Maxi thì chắc khỏi bàn tới nữa,ai xài nhiều,mớ đòn mới thì càng chán hơn,hiện chỉ có 2A+B là xài tạm được,RC KK thì khá ổn,còn 6BBB và 44A,B thì... :(
    À,vậy thì chiến thuật đánh Maxi của M&MX thế nào vậy,có thể nói sơ để mọi người tham khảo được ko

9. M&MX

M&MX Youtube Master Race

Chuyện than vãn về Maxi là khó có thể tránh dc mà Kenji,ai bảo mấy tên ngố Namco sửa hắn nửa nạc nửa mỡ quá.Tui ở ngoài này 1 mình 1 ngựa cầm...côn dùng Maxi,không lên đây kêu chút để xả xì-trét thì biết giải tỏa làm sao nỗi bức xúc này chớ.Nhưng nếu mọi người cùng kêu thì quả là không hay,thôi quên đi,chờ SC4 xem sao!
    Còn về chuyện ông Illu khen tui thì chắc là phải xem lại,tui chủ yếu đi giao hữu với ông Fat và ông Ngựa ô là nhiều,chứ còn gặp ông Illu rất ít(chắc tại thấy Ivy của mình lập cập quá nên cũng chán SC rồi),vậy nên lời khen đó tui không dám nhận đâu :D
    Về phần đấu pháp của tui thì như đã nói từ đầu,tui còn ít kinh nghiệm,đặc biệt đánh Maxi lại cần nhiều thời gian tập luyện,nên cũng không có gì nhiều để gọi là đấu pháp.Nói chung là tui đánh Maxi rất...tùy hứng :D và tùy vào...đối thủ.Ví dụ như đánh với Taki or Sesuka thì phải khác đánh với Asta cho dù có cùng là tên ngựa ô thủ đoạn đầy mình dùng đi chăng nữa #>:)
    Đó là cái mà tui thấy thích khi dùng Maxi,tự do đánh và cũng tự do...ăn đòn :p .Còn phần khác tui cũng xài Maxi như bao người vẫn dùng:đang múa thì dừng rồi "trộn" đòn khác vô,1 vd đơn giản:BA~BL5~3B+K,nếu thấy có hiệu quả thì PSL1...không thì giữ G hoặc PSL2....Nhưng do các đòn để trộn vào của Maxi cũng chả ra làm sao,không có đòn thực sự hiểm nên cách này chỉ có thể áp dụng ở mức trung bình thôi.
    Còn về mớ đòn rác mới của Maxi thì 2 A+B theo tui cũng không nên xài nhiều vì đòn đó giống con dao 2 lưỡi lắm,đối thủ dù trúng cũng vẫn hồi nhanh hơn mình lại còn ở FC nữa chứ, với mấy con có WR nhanh như Taki,Sesuka,Kilick
    xài đòn này khá nguy hiểm.Tui lại thấy thích đòn 44A,B~RO hơn,chắc ông Kenji không thích vì thấy nó ngắn và yếu phải không?Nhưng theo tui đòn đó còn có nhiều tác dụng hơn 6A~RO vì an toàn hơn nếu đối thủ đỡ dc rồi dùng WR or 8WR thì tùy đòn mà đối phó,PSL2~RC A(G),RO-BB,(AK)...và trên hết,tui thích đòn đó vì nó rất xì-tin :cool: đúng kiểu Maxi,chứ không phải ăn cắp Bruce Lee như 6A+B or 6BBB ::(
    Ngoài ra đòn 33,99bA~RC cũng khá hay,cần nghiên cứu thêm :cool:
    Phù,mỏi tay quá,hôm nay mạn phép "múa rìu qua mắt thợ"hơi nhiều :D .Có gì sai mong mọi người đóng góp thêm.Bye! :;)

10. Aster

Aster Mr & Ms Pac-Man

Khiêm tốn quá^^..Maxi oánh tới trình đó đâu có xoàng gì..Chả biết giờ Invi đánh có đến cỡ MMX không nữa ấy chớ.Hôm tới sang chỗ Invi sẽ thử lại tay nghề của Maxi..Hôm vừa rồi oánh lại Soul làm mình nóng tay quá^^...

11. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Anh hai đã về đến Nga rùi ah,cho em gửi lời hỏi thăm Sáng nhé.
    Còn về Maxi của M&MX thì hắn đánh rất hay,nhưng có một điểm chưa ổn là phong cách hơi bị phụ thuộc vào đối thủ wé,nghĩa là tìm ra cách chống cách đánh của từng người thì khá tốt nhưng khi gặp phong cách lạ thì lại hơi...ngất ngư con gà tây,đây có lẽ là điểm yếu của M&MX so với Invi(chắc do có hơi ít người đánh với cu cậu,mà lại toàn người có phong cách tương đối giống nhau nên M&MX hơi thiếu kinh nghiệm chiến đấu với nhiều phong cách khác nhau,phải một thời gian nữa mới có thể khắc phục được nhược điểm này,và cũng nên phòng hờ một lối đánh ngẫu hứng thật sự,nó muốn múa gì mặc kệ,đường ta ta cũng cứ múa loạn lên :D ).Ah này,lần trước đấu xong không bít ông có cầm lại cạc chưa,tui mượn xong hình như wên trả lại,nếu chưa thì phải ra quán mà hỏi lấy lại kẻo mất hix(đãng trí wé :-s ) he he he he he :x =(( :p :D

12. icestorm

icestorm Mr & Ms Pac-Man

ngựa ô đánh như shit,hahahahaha,biết quái gì mà nói,illu ơi,bạn chơi war ở đâu dậy

13. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

thằng này bây giờ láo quá,mày chỉ vì muốn hành hạ Illu ở War3 mà dám lên đây nói xấu anh mày hả hix hix.Trình War3 cũng thường thôi có gì mà dám to còi chớ em he he he he he :x =(( :p :D

14. Aster

Aster Mr & Ms Pac-Man

Hôm qua anh đã qua chỗ Sáng, Invi nhà ta vẫn khỏe, oánh Soul vẫn tốt lắm, tình hình nói chung tốt^^...Sáng kêu cũng rất nhớ bà con, nhưng chắc phải đợi Soul 4 may ra mới có dịp về tái ngộ quá ^^..

15. icestorm

icestorm Mr & Ms Pac-Man

trình ông thì khá hơn nhỉ mà tinh tướng,hô,chào ,bye,hẹn hôm nào gặp lại,hahaha,lúc đó,đừng bảo là thách đấu war với mình

16. Kenji Ogami

Đề nghị những ai ko thích tham gia bàn luận về Maxi thì biến đi chỗ khác

@All Maxi Player: Mới tìm ra cái này,bà con chắc ai cũng còn hớ thế iPSL3 của Maxi bên SC2 roài,đó,bên này hình như cũng còn tồn tại

PSL4,sau đó giữ [8] để nó múa PSL4 luôn,sẽ là LI-BL-RO.Và nếu Maxi ở RO mà bạn Delay 1 chút(vẫn còn thế RO,cái này khó diễn tả quá,về làm thử đi) thì thay vì đánh thế RO Maxi sẽ đánh thế LO

17. Voter 1

Voter 1 Youtube Master Race

Ê,tụi bên Soulcalibur nói Maxi dùng 4A+B:A+B+K được đấy,thử xem
    Có vài lân đang đánh tự nhiên Soul Charge sét được,chả hiểu sao luôn,giống cái kiểu 3KK:A+B+K của Taki bên SC2

18. M&MX

M&MX Youtube Master Race

Khó hiểu quá,bác Kenji nói rõ hơn dc ko?Nếu iPSL3 mà còn thật thì tốt quá :cool:
    Còn cái 4A+B:A+B+K mà bác Voter nói chắc là nhầm với 4[A+B] thì phải.
    To Fatchocobo:dạo này biến đâu rồi,bị vợ cầm chân mãi mãi rồi hả #>:) Hôm nào rảnh gọi nhau đi đánh chút đi,nhớ ông wa' :p

19. Fat Chocobo

Fat Chocobo C O N T R A

ah dạo này đang tập Dota nên ko đi đánh cùng mọi người được và một phần nữa là đã cảm thấy chán SC rồi hôm wa vừa đi đánh với thằng Ngựa ô và Cương béo xong thấy sau 1 tháng ko tập mình đánh ngu đi rất nhiều.Hôm qua còn gọi điện cho ông nữa nhưng ko thấy ai nhấc máy cả

20. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

dạo này gọi cho mấy ông này khó wé,gọi từ lúc 12h30,nghĩ là giờ đó là giờ ăn cơm chắc thể nào cũng có nhà,kết quả là gọi cả 2 ông,cả ông lẫn Darkness đều không có ai ở nhà,3 đứa ngồi đánh chay từ 2h đến gần 4h chán quá chuyển sang đánh Dota đến 8h30 mới mò về nhà hix he he he he he :x =(( :p :D