SD Gundam G Generation Wars (Wii/PS2)

Thảo luận trong 'Mecha/Robots' bắt đầu bởi GhostVN_RMustang, 1/4/09.

1. Soulmaster0812

Soulmaster0812 Mega Man

turn A gundam có moon light butterfly khá mạnh
    trong alpha gaiden thì về sau turn A mới có chiêu cuối...... ko biết trong sd gundam nó có luôn hay ko

2. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

chẹp mô tả chính xác con Turn A rồi đấy =)) con gundam bệnh hoạn ko chơi thì phí mà chơi rồi thì mới biết màn nào nó ra thì màn đó phí slot cho unit khác =))

-xem PV đã quá....bao giờ mới đến tháng 88888888888888888888

3. Exra

Exra Legend of Zelda

trong SRW con Turn A thường chỉ mạnh ở gần cuối game thôi, sau khi đã unlock hết vũ khí, xét ra con đó ko xài cũng được, chẳng uổng phí gì ráo, tùy sở thích cả :-j
    SD Gundam thì tùy
    trong SD Gundam G Gen Spirit thì con Turn A là MS mạnh nhất game, có đầy đủ toàn bộ weapon và ability trong novel, chỉ unlock đc sau khi hoàn thành game
    trong Wars thì anh bị downgrade xuống thành mech của main char, ko còn oai phong làm final boss như ở Spirit nên chắc chắn yếu hơn nhiều, và có thể chưa có ngay chiêu Moonlight Butterfly :-"

4. tuananh-riese

tuananh-riese Mr & Ms Pac-Man

nhìn con turn A đấy lần đầu tiên là em đã thấy ghét rồi, tên pilot thì ko biết là nam hay nữ (em mới chơi nên ko biết), nhạc thì cứ turn A turn A mãi nghe phát điên. Nó là con gì thế các bác, sao lại có tên turn A nghe chả hay tí nào, cái chiêu moonlight butterfly là thế nào vậy em chưa chơi con này nên chưa thấy lần nào cả. Chẳng bù với mấy em khác như bên seed D chẳng hạn, cặp meteor mới đẹp làm sao. À còn cái này nữa em thấy cái đám gd này lui tới chỉ đánh có beam saber + beam rifle sao bọn designer ko cho nó thêm cái chiêu nào khác nhỉ. 1 điều buồn cười em mới nghĩ ra là như bọn đầu trâu mặt chó lúc nào đánh thì thằng pilot cũng gào lên cái tên chiêu như boost knucle hay gì gì đó ... buồn cười nhất là tay sanger lúc nào cũng hò 1 câu trước khi đánh "warewa zengar, zengar zombolt. akuwotatsuruginari" rồi còn "zankantou" thật là :-w còn bọn gd nếu đánh nhau mà nó cũng gào như thế thì biết gào gì hả các bác :-o:-o:-o ? Chẳng lẽ lại gào là "beam saber" hay "beam rifle" =))

5. ultima

ultima Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Moonlight Butterfly là thứ duy nhất kéo lại khiến mình còn nhớ tới là trên đời này có tồn tại 1 con Gundam với tên Turn A 8-} Bộ cánh vừa đẹp vừa khủng bố đi tới đâu thành bụi tới đó 8-}

6. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

Pilot Turn A là Nam nhưng anh ý hơi bị xinh gái đấy lên trong lần gặp thg` Harry anh ý biến thành girl và đổi tên từ Loran thành Laura......:))
    nhìn Turn A đúng là hơi xấu nhưng nếu bỏ thì cũng hơi phí....trong @ gaiden thì mới đầu thg` Turn A cũng đc coi là mạnh rồi
    nghe hết cả đoạn nhạc mới thấy hay...nhất là cái bài opening trong anime

7. Exra

Exra Legend of Zelda

nhạc Turn A thì mình khoái bài Black History ... hờ hờ :'>
    btw, hình như bạn tuananh-riese có vẻ như ko phân biệt đc điểm khác nhau cơ bản giữ RR với SR thì phải -.-" ...
    nếu thích gundam vừa đánh vừa gào tên chiêu với la hét múa may thì có đám God rồi :-"

8. Soulmaster0812

Soulmaster0812 Mega Man

1 khi đã là super robot thì khi đánh phải gào tên chiêu..... Kouji lái Mazinger là người tiên phong trong việc này ( luật bất thành văn rồi ) turn A thích bài Moon hơn.............

9. ultima

ultima Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Will Power + Power of Love thì thằng này nhất rồi...

10. tuananh-riese

nói thật các bác là em chỉ chơi bọn OG còn mấy bọn khác em chỉ mới chơi khoảng hơn 1 năm gần đây nên cũng ko biết lắm. còn phân biệt giữa RR và SR thì em chỉ biết là RR nhỏ, xấu, đa số yếu còn SR thì to (theo em thì size >= L), mạnh, đẹp. đấy em chỉ biết thế nếu sai hay thiếu các bác chỉ em cái

11. Soulmaster0812

Soulmaster0812 Mega Man

Mazinger là super mà nhỏ hơn nu-gundam là real đấy....... dạo gần đây real với super ko khác nhau là mấy đâu........ khái niệm của cậu cũ rồi.... update thêm đi

12. Exra

Exra Legend of Zelda

cái vụ xấu đẹp thì tùy người nhé =)), có người lúc trước lại định nghĩa SR = to, xấu, RR = nhỏ, đẹp =))
    lúc trước thì SR với RR còn phân biệt đc trong game nhờ chỉ số def với mobility và đòn đánh, còn bây giờ thì càng lúc càng khó phân biệt, đặc biệt là những series mecha về sau, thường những đứa ra chiêu mà có gào tên chiêu là SR, còn ko thì là RR, muốn phân biệt thì tốt nhất nên đi luyện thêm anime, nhưng cũng chỉ ở mức tương đối thôi :-j, mấy vụ cãi nhau thế nào là RR, thế nào là SR cũng đầy ra nhưng cuối cùng thì cũng chẳng rút ra đc kết luận gì =))

13. Rey Za Burrel

Rey Za Burrel Dragon Quest

Nét đẹp vĩnh cửu bất di bất diệt của Turn A nằm ở chỗ bộ râu độc nhất vô nhị đấy :X
    Manliest mech ever !
    còn bài Turn A Turn thì nghe giai điệu quá epic rồi , đỉnh ko còn gì để chê >:)
    Hồi đó cái SRW thứ 2 tui chơi là @G , toàn ném Quattro lên con Turn A do thấy để anh trong con Hyaku Shiki thấy bất công xã hội bạc đãi nhân tài quá =)) , chỉ có bên Z thì mới Quattro + Hyaku còn Loran + Turn A

14. mắt quỷ kyo

thế con G Compalitykaiser ai dám nói nó xấu nào ;)) Gao Gai Gao mà xấu dc à ;))

-RR nhỏ đẹp hử ...Turn A đẹp ác =)) Overman King Gainer đẹp ác =))

15. Exra

Exra Legend of Zelda

tớ nói "lúc trước" ... ;)), lúc trước là cái thời mà còn chơi SRW4 với F/Final đấy ... lúc đó có GGG hay CK cho cậu chưa ? ;))
    Overman thật lòng mà nói thì mình ko xem con đó là RR bạn à ;)) cũng giống đám Tekkaman với Orgun =))
    Turn A cậu thấy xấu nhưng có người thấy nó đẹp thì sao ? =)) cái đó chỉ là ý kiến cá nhân và mắt thẩm mỹ của riêng cậu thôi, đừng đem áp dụng như 1 chân lý hiển nhiên =)) hay nói nôm na dân dã là "đừng phán như đúng rồi" =))
    mấy vụ xấu đẹp hay phân biệt thê nào là SR và RR thì tớ ko thích bàn nhiều ;)) do tùy định nghĩa và cách nhìn riêng của từng người, thích thì kiếm thứ khác mà bàn ;))

16. mắt quỷ kyo

thì tớ chỉ đang phản lại cái câu SR =to xấu còn RR = nhỏ đẹp thôi mà ;))

17. Exra

Exra Legend of Zelda

thế SR = to đẹp, RR = nhỏ, xấu là đúng à ;))
    có vài người nghĩ thế, cậu thấy ko đúng thì kệ cậu chứ =))
    cái định nghĩa trên là nôm na thời SRW4 với F/Final thôi, kiếm thử xem có đc khoảng bao nhiêu con SR thời đó đáp được tiêu chuẩn "đẹp" của cậu nào ;))
    vả lại nó cũng chỉ mang tính tương đối, tất nhiên vẫn có ngoại lệ, chẳng có cái nào là tuyệt đối cả ;))

18. tuananh-riese

có lẽ em chơi OG nhìn mấy con như grungust hay DGG ... mãi quen rồi nên ko thích mấy con nhỏ như RR. đặc biệt là grungust đẹp vãi cả lòng lợn, xem cái anime "srwog the animation" cứ nhìn con grungust sanshiki mặt mày như người thật, bóng loáng, đoạn thằng bullet bay đến singapore tìm mấy đứa bị bọn vatolo bắt thì bị gài bẫy, 1 quả bom gì ko biết nổ bùm 1 phát cả 1 vùng nát bét, nó chui ra từ đống đổ nát người ko chợt 1 tí. oh my god :-o

19. mắt quỷ kyo

tất nhiên là không ........tớ đang cố gắng chỉ ra SR đúng là to nhưng đẹp có xấu cũng có và RR cũng vậy chứ có ai chứng minh ngược lại đâu ;))

20. Soulmaster0812

Soulmaster0812 Mega Man

hình như hơi lệch chủ đề của topic thì phải..........