Serve Ragnarok dành cho người Việt Nam (proRO)

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi Refor, 15/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ntmt852003

ntmt852003 Youtube Master Race

Vớ vẩn thật, đúng là cái gì cũng có thể nói được. Chuyện server mình lập, mình có cách để duy trì nó, bạn đừng bận tâm(ko biết là có quan tâm thật không hay chỉ là muốn phá hoại). Thế nhé, have a nice day!

2. YukyChan1011

YukyChan1011 Donkey Kong

Để có bio đó lên dc như thế thì khả năng là thần thánh phù hộ tele là trúng 2-3 con 1 lúc. Thứ 2 là con homun đó là Lif evol pure int đang sử dụng skill charge ( ít nhất thì đập con anu 1 phát 800~1k5 Hp thôi :-" vì thế nên em ấy giành exp job nhiều =)))

3. meo02001

meo02001 The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Trong ảnh thì con Homun của char creator kia là con cá mà (thông cảm, ko biết tên, ko chơi bio mà :'>)

4. Refor

Refor Donkey Kong

này nói cho ông Alex biết.bọn này quan tâm đến các cái vấn đề xì căng đan mà ông tự tạo ra ở cái sv ghẻ ruồi của ông nên mới nói nhé,còn muốn phà hoại ấy hả,thì nó nát từ lâu rồi,ko còn đến tận bi h để ông ngồi nói linh tinh thế này đâu,mà Box là nhà của mọi người,mọi người góp ý để ông sửa lại cái đầu sắp đóng xi măng của ông đi,cấm à ???

5. ntmt852003

Mọi người biểu quyết (vote) xem có đồng ý hay không đồng ý về NPC warper (giống server Enternity RO) warp free đến nhiều thành phố rất thuận tiện cho việc làm Quest hoặc train level...và cả đỡ tốn tiền nữa. Các bạn lưu ý biểu quyết trên tinh thần lành mạnh, nhưng nếu phát sinh bug hoặc lỗi thì mình vẫn phải hủy bỏ, hmm thông báo để mọi người được rõ trước.
    Thân,
    Link: http://forum.gamesvinh.com:8800/forum/showthread.php?t=889

6. ntmt852003

Hiện tại server proRO đã update lên version mới ngày 31/05/2008

Các bạn phải down đủ
    kRO(rag_setup)+Patch mới để vô game nhé
    Có thể có rất nhiều link cho ai tìm kiếm
    ai lười lấy tạm đây nhé
    Kro: http://ratemyserver.net/index.php?page=download_kROLinks
    Patch 04/06/2008: http://www.box.net/shared/ifac95wggs

Chú ý: Các bạn có thể chơi chỉ cần kRO mà không cần cài sakray (nhưng có vẫn tốt hơn, nếu cài cả hai sakray va kRO) phiên bản mới dựa trên kRO là chính. Tất nhiên là vẫn cần patch mới của proRO để chơi (kRO với sakray phải được cài chung 1 thư mục nhé)

P/S:
    Hiện tại vẫn có cách để không cần cài đặt kRO (phải có sakray update latest) vẫn vào game chơi được, cách này chỉ dành cho các bạn không thể download được kRO . Ai cần pm Y!M gmrokpro (cách này không đảm bảo là hoàn hảo, sẽ phát sinh lỗi)

Link diễn đàn: http://forum.gamesvinh.com:8800/forum/showthread.php?t=896

7. YukyChan1011

YukyChan1011 Donkey Kong

Thế nên tớ mới nói là trừ khi như thế thôi, mà có như thế đi nữa thì gần 90m >90 phút thì 8-}

8. ntmt852003

Ai chưa vào được phiên bản mới thì pm cho Y!M gmrokpro nhé. Mình hướng dẫn trực tiếp luôn cho nhanh.
    Thân,
    P/s: hiện tại Sign Quest, Quest tách đá, và 1 số Quest đã làm được rồi...

9. ntmt852003

Hì hục cả đêm giờ mới post:
    Phiên bản mới update version 12748 ngày 31/05/2008
    Có nhiều tính năng nổi bật, mình tạm kể ra 1 vài cái mới nè:
    --Unlimited Zoom: Các bạn có thể thủ nhỏ&phóng to không giới hạn
    --Không bị lỗi hiển thị sai EXP và stat points nữa
    --Cac' commands mới (gõ @commands để xem) như: @me (độc thoại), @noks, @alowks, @pettalk (cho pet nói chuyện theo ý mình),@homtalk (cho homunculus nói chuyện theo ý mình)...
    --NPC Warper to towns (tạm thời miễn phí), NPC Healer (phải trả tiền), NPC Hero Defence (giống map thủ thành catsle trong warcraft 8-siege hero gì gì ấy)...NPC Stylist cũ...
    --Sign Quest, Quest tách khoáng thạch đã làm được tốt bên cạnh đó có Quest làm các loại nón mới, mini Quest khắc tên mình lên item (NPC trung tâm prontera)...
    --Hệ thống Monster Arena cho phép bạn train pet của mình lên rồi đi đánh nhau với pet người khác. Rate bắt Pet tăng 50% thành công, Pet cũng có up train level, max stat là 99, Pet không được tham gia WOE, Pet cần equipment để chơi skill, chỉ cần điểm trung thành la 50% (500 điểm)thì đã có thể support, đánh cùng chủ nhân (bình thường là phải 90% điểm trung thành trở lên (900+ điểm, max là 1000 điểm) ...
    --Chức năng @autotrade chỉ được phép sử dụng ở prontera...
    --Các mini game đua xe, xổ số, riêng đánh bài với nhà bank sẽ update sau...còn nữa...

P/s: Khi nào mọi người có thể vào game online đầy đủ và ổn định mình sẽ tiến hành 1 ngày event xRate 8/8/6 để đền bù lại việc update server ngày hôm qua 04/06/2008.
    PM Y!M gmrokpro để biết thêm chi tiết.
    Thân,

10. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

server vẫn closed
    Cho hỏi đến bao giờ mới open lại

11. ntmt852003

Server vẫn open bình thường mà bạn, có gì pm thẳng cho Y!M gmrokpro nhé. Mình online rồi hướng dẫn bạn cài đặt cụ thể luôn. Mini game xổ số đâyyyy, đặt 4700z thắng 5,000,000z đâyyyy, tỷ lệ 1 ăn 1063 lần đâyyy xD còn hơn cả đánh đề nữa nhé, Black jack đánh bài mại dzô...

12. ntmt852003

Event xRate 8/8/3 nguyên ngày chủ nhật tuần này 08/06/2008 để bù lại thời gian vừa qua các bạn phải update ^^, Chúc các bạn chơi vui vẻ!!!

13. ntmt852003

Mình đã edit lại bài hướng dẫn cài đặt chơi server proRO đầy đủ, ai chưa biết làm hoặc còn bị bug hoặc lag thì vào đây xem kĩ nhé: http://forum.gamesvinh.com:8800/forum/showthread.php?t=896

Hiện đang có event xRate exp 8/8/3 đến hết ngày hôm nay 06/06/08 đền bù cho các bạn. Chính thức là C.Nhật tuần này 08/06/2008 sẽ xRate 8/8/3 "cả ngày" ra mắt phiên bản mới.

P/S: Moderator nào online thì gộp 2 bài lại giúp mình nhé.

14. lifeisbeautiful

lifeisbeautiful Youtube Master Race

Ngày đầu tiên WOE sau khi sự việc bị bại lộ.
    Hnay tớ đã bị block IP khi h WOE bắt đầu,sau khi có ý kiến trên forum thì đã đc chú Alex trả lời bằng cách dọa dẫm rằng thik block thì block char chứ chả thèm block IP làm gì =))
    Hnay Howard vẫn đi WOE nhưng đã yếu đi rất nhiều :'>,1 hit bom có lex là về làng rồi :D.Các acc đã đc chỉ đích danh là của chú Alex đã đc tẩu tán đi khắp nơi.Ít ra chú Alex cũng bik chữ nhục là gì rồi :'>.Nghe lời mấy đứa bợ đít giả danh gamer đi WOE,tạo 1 đống char cho bọn nó làm mưa làm gió cái server proRO,trong khi những ng`chơi chân chính ko bik ton hót nịnh nọt thì bị ban IP,block acc,bị gán vào tội danh phá hoại như tớ chẳng hạn :'>.
    sv proRO hiện nay đã gần sụp đổ mặc dù chú Alex đã rất cố gắng,số lượng onl trung bình ko bao h quá 50 nếu ko tính đám merchant vending chắc ko tới 30,h Woe thì nhảy lên đc 70.Tức là chỉ = 1/3 so vs lúc còn Aid,Chibi,Nov...Thật đáng tiếc cho proRO,nếu ko phải gặp thằng Admin vô đối như thế có lẽ ko ra thế này

15. lifeisbeautiful

P/S: mãi hnay mới bik chú Alex là thằng ngày xưa chuyên bán card reset cho mình ở ragvn =)),thỉnh thỏang đi off chung vs G Res có ấn tượng vs chú lắm,bố láo vô địch,thảo nào thấy giọng điệu hơi quen =)),bik chú là thằng đấy thì từ đầu anh đã chẳng rớ tới sv này :|.Sau này chơi sv nào phải tìm hiểu kĩ trc' ko thì mệt ng`.

16. ntmt852003

Toàn những lời vu khống vô căn cứ. Flower bạn đã dốt vi tính không chịu học hỏi thêm lại còn nói linh tinh? IP của VN đa số là IP động. Bạn nói mình block IP của bạn --> phải ra hàng net mới ghê, sao mình check log IP của bạn vẫn cùng 1 IP trước và trong giờ WOE??? Nếu ra hàng net thì IP phải khác chứ???, bạn không WOE được trong khi chỉ cần reset modem là được cấp IP mới. Còn chuyện bịa đặt hồi ragvn 4 năm trước mới ghê chứ và mình cũng chưa bao giờ vào G Res :o . Chào thua bạn. Mọi thắc mắc xin pm về Y!M gmrokpro
    Thân,
    P/S: Hiện server đang rate x8 exp, và WOE vẫn luôn trên 100+

17. lifeisbeautiful

Nói mà ko bik ngượng,chú bảo tớ vu khống mà ko bik động não à,bịa đặt những chuyện đấy có lợi gì cho tớ =)),phá hoại sv tớ đc gì nào =)).Tớ chửi chú khi nào :-/.Trong khi chú làm sv mất cân bằng trầm trọng,gamer bỏ đi dần dần,chú bảo onl trên 100+ trong h WOE thì để tớ xem thứ 4 này có đc con số đó ko nhé là rõ thôi,sao chú ko bảo trên 200+ luôn đi cho nó hòang tráng,sv WOE chưa tới 7 G,mỗi G trung bình onl chưa tới 10 ng`mà dám bảo trên 100,kinh thật !!! Chú nên nhìn thẳng vào sự thật đi đừng tự huyễn hoặc làm gì ::)
    Còn chuyện 4-5 năm trc' thì chú bảo gì mà chẳng đc,có ai kiểm chứng đâu,tòan ng`thiên cổ cả rồi :))

18. ntmt852003

Chuyện bạn vu khống và chửi mình có Mod Soul trong forum làm chứng mình không cần phải tranh cãi với bạn,
    Thân,

19. lifeisbeautiful

Khổ thân ko ai bênh vực chú à :),lôi đám đàn em mod vs miếc vào đây làm gì =))

20. nickilili

nickilili Youtube Master Race

Bạn ấy ko đăng nhập được vô rok
    rồi đổ vạ tùm lum
    bạn có 1 tí kiến thức tin học nào ko thế
    ko biết IP Việt Nam là IP động à
    lại còn kêu ra hàng lẫn về nhà ko đăng nhập nổi nick nào
    IP ngoài hàng với nhà bạn giống nhau sao

Bạn Flower có được đi học ko thế::)
    ko login được thì chửi bậy chửi bạ forum
    rội bữa nay mặt dày Edit lại
    iu thế :x