Server GOD Đầu Tiên Tại VN Mở Cửa Chính Thức

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi LastPhoenix, 3/6/13.

1. oseola

oseola Mr & Ms Pac-Man

tui mà như bọn admin này, bỏ luôn l2 , nhập cái web game tàu về chạy kiếm tiền.
    làm sever l2 :
    -server thì khủng,
    -Đường truyền máy chủ ngon.
    - Nhiều bug đau đầu.
    - gamer l2 thì quen free rồi (Nhưng khổ cái free mà muốn mình là nhất nhé)

Làm mấy cái webgame
    - hết người đóng cửa mở server mới
    - bug gọi đối tác
    - máy chủ tàm tạm cũng đc
    - đường truyền cũng chả ngon.
    - bug bọn nó thì ít
    - người chơi khóc kệ nó

2. DUNGSC

DUNGSC Donkey Kong Lão Làng GVN

thì cứ học phong cách phục vụ của bà chị Amida bên kia kìa, bên đó do ko up god, nhưng lại rất lắng nghe ý kiến của bọn dân đen , tiêu chí hàng đầu của ser là phải đông người chơi, chạy ổn định, VH C1-C3 nó cũng free, mỗi tội hồi đó chơi mất tiền máy thôi
    dô cái L4VN train mà bùn thúi ruột, vắng tanh vắng teo mà cứ thế này thế nọ, cho cái rate nó ổn ổn tý tầm 1 -2 năm max là ngon, ai vào cũng ko cũ

3. Baotran1988

Baotran1988 Mr & Ms Pac-Man

Rõ ràng là tìm vào bãi train sida rồi. Từ lúc vào chơi tới giờ ngày nào cũng kéo clan đi đánh nhau giành bãi train,pk,pvp tá lã

4. DUNGSC

mát quá...................................................................

- - - Updated - - -

online tối vậy , bữa nào làm cơ bi da mi

5. Baotran1988

Chán chả buồn nói thêm. Toàn gạch đá chứ chả có gì ...

6. DUNGSC

có em chị gái gì ko giới thiệu cho cô đi, đang buồn

7. DUNGSC

Nhìn chúng nó cầm iphone, ipad gẩy gẩy mà ngại chả dám rút đthoại ra. Sợ bị cười vào mặt.
    Đợi chúng nó đi hết mới dám rút con 1202 ra lướt facebook. Wifi bắt nhanh phết chứ chả đùa :3 =))))

8. huynhtrong

huynhtrong Dragon Quest GameOver

Chưa có sờ căng đan mới à.
    1 tháng 1 cái to và vài cái nhỏ cũng đủ sở hụi nhỉ.

9. kobietten

kobietten Mr & Ms Pac-Man

bug vl ấy , mẹ tại có mấy thằng bạn đang chơi nên đ.éo nỡ public thôi =))

10. DUNGSC

public mở rộng tầm mắt nào.................................

11. kobietten

kobietten Mr & Ms Pac-Man

nhiều bug hài vờ lờ luôn =)) để bọn nó exploit chán chê rồi mình pub luôn . Mất công chúng nó chửi ..=))

12. PlayFor.Fun

PlayFor.Fun Donkey Kong

Đầu tiên xin gửi lời chào trân trọng nhất đến với BQT l24vn , chúc các bạn và gia đình luôn tràn đầy sức khỏe đề có thể lo cho sv tốt hơn.

Đây là nick mượn của 1 ng trong clan ( tôi đã đăng ký 3 lần đều ko có mail kích hoạt)

Xin tự giới thiệu nick trong game của tôi là AAAAAA ( bọn clan thường gọi 6a)

Tôi tham gia sv từ ngày 3/6 , và cho đến hôm nay có rất nhiều chuyên tôi biết rất khó xử cho BQT , nhưng tất cả mọi ng đều thắc mắc và mong muốn có 1 câu trả lời từ BQT để biết có thể tiếp tục hay không .

Thứ nhất :ngay từ những ngày đầu , clan TA nói chung và team của Zhengou nói riêng đã cheat exp từ những con boss và vùng đất chưa dc fix . Phải đến vài ngày sau, khi có ng tố cáo thì GM mới xử lý - 2 lv . Quyết định này tôi ủng hộ.
    Nhưng nhũng item từ những con boss đó đi đâu ? Sao k nghe nói đến ?

Thứ hai : GM đã thông báo bug Campain , và đã clear những tờ Unbin, vậy những Item R, R95 đã dc unbin từ những tờ giấy bug đó sẽ như thế nào ? Vẫn chưa có câu trả lời.

Thứ ba : Khi clan TA farm ở những vùng đất mob chưa dc fix thì k sao, nhưng khi chúng tôi vừa lên farm thì bị fix sau 1 tiếng .( đầu tiên là Dion, và mới đây là HellFire ) . Xin hỏi BQT Xử lý những ng lợi dụng mob bug mà farm ở Hellfire báy lâu nay sẽ ra sao ? Vẩn chưa có câu trả lời.

Thứ tư : Clan SG có 1 pt đi istina 3 lần và GM biết sau đó 30 phút , và xử lý trừ 1 lv . Chấp nhận dc. Nhưng tại sao clan TA bọn họ đi Octavis hàng ngày ( chuẩn là 2 lần 1 tuần ?) bấy lâu nay ko ai xử lý ? Khi chúng tôi post bài 4rum cũng k thấy xữ lý . Phãi chăng có sự dung túng nào từ BQT hay clan TA có mối quan hệ nào đó với BQT ?

Thứ năm : những item từ octavic mà clan TA có dc nhờ cheat sẽ xử lý ra sao ? Trong sv chỉ có clan TA là có item R95 full set và vk rất nhiều thôi .

Mong BQT sẽ cho chúng tôi câu trả lời thỏa đáng .

Đại diện clan SG : AAAAAA

PS : bài viết này sẽ được Copy qua 4rum gamevn.

13. ZhenGuo

ZhenGuo Youtube Master Race

chúng tôi chưa từng test sever này nên khi raid boss ko biết dc bos yếu hay mạnh. chúng tôi check boss và thấy boss thì raid, khi GM ra thông báo là ko dc raid bos ngoài Instance nữa thi chúng tôi đã dừng và GM thông báo chúng tôi là trục lợi từ boss khi stat yếu vậy xin hỏi rằng dựa vào đâu để phân biệt dc boss yếu hay boss mạnh trong khi chúng tôi chua test server này cũng như chưa từng chơi các server bảng GOD khác.và để nói cho rõ khi lúc đó Boss mạnh như bây giờ thì chúng tôi vẫn có khả năng raid.

về việc Unbind thì đọc ở đây http://forum.lineage4vn.com/showthread.php?5919-Gửi-BQT

- - - Updated - - -

P/s: chắc hôm nay 2 pt clan bạn pvp thua 1 pt bên mình, sau kéo them 1 pt nữa mà vẫn thua nên post bài khóc lóc nữa hả

Đây là 1 số hình ảnh từ Mem của clan SaiGon Bug Mentor, khi lvl 86+ vẫn dc x200 % SP

14. Baotran1988

Làm sao biết đc những char đó 86 thế :1cool_look_down:
    Hình này nhớ là từ 2 tuần trước nhỉ, có nghe vụ bạn ZhenGou chạy lên chụp ảnh hy sinh vì nghệ thuật trên fairy. Sao giờ mới post lên thế? Yêu 6A nên ém hàng à :6cool_surrender:

15. Somaly

Somaly Mr & Ms Pac-Man

Đầu tiên xin thưa bạn 6A. Server đang trong giai đoạn hoàn chỉnh thì dĩ nhiên sẽ còn thiếu sót nhiều. Tôi đây một người chơi bình thường cũng chả bao giờ kêu ca gì cả, trong khi đó những cái có lợi cho bạn và clan bạn, bạn ếm nhẹm, xong những cái người ta làm được bạn chưa làm được thì suy bụng ta ra bụng người kêu bug.... Bạn chơi lineage2 vậy thì nghỉ mẹ cho rồi !
    Thứ 1 + 2 : Gm đã xử lý xong bạn còn muốn gì nữa... Hay bạn là cha nội của admin phải làm đúng ý bạn, bạn mới hài lòng ? không hài lòng tôi đề nghị bạn tự mở server làm theo ý mình thì hay nhất.
    Thư 3 : TA vừa mới vào vùng đất mới farm như SOH ( Seed of hellfire ) chẳng hạn. chúng tôi chưa từng chơi Bản GoD tauti trở lên mà sao biết nó yếu hay mạnh, Biết nó bug hay không. vừa lên được 15 phút là gm thông báo cho chúng tôi chỗ đó bug, và chúng tôi cũng stop train theo yêu cầu gm, cho bên BQT update và fix lại.
    thứ 4 : Sao bạn biết clan chúng tôi di octavis hằng ngày ? vãi thiệt trình độ đoán mò. Muốn đi octavis thi cần ít nhất 2 pt, 1 channel ( all 95+ ) để vô, mà đâu phải ngày nào ai cũng rãnh rỗi như bạn để raid liên tục. Chúng tôi lên lv 95 trước bạn thì dĩ nhiên sẽ raid octavis trước bạn mấy lần. bạn muốn xử lý thế nào ?????? Ai có item xịn hơn bạn phải baned acc, delete item người đó ah ?
    thứ 5 : Item 95 đâu chỉ có octavis là rơi. Bạn không biết thì im lăng và lên www.l2wiki.com tìm hiểu con nào drop ma học cách raid. Chả lẽ clan bạn suốt ngày cắm mặt vô train cái bãi fairy rơi tay chân (không áo, quần) TW rồi kêu BQT l4vn trả lời thỏa đáng cho bạn rơi R95 ở đó. Thiệt tức cười..
    Thư 6 : mình chả rãnh hơi đi chat từng câu từng chữ nữa nên sẽ reply lại những bài sau, còn nhiều công việc bận rộn hơn là cứ lên 4rum QQ khóc lóc, đòi fix theo ý mình thì tự làm mẹ cho mình cái server off mà chơi. Xin hết và ko reply lại bất cứ bài viết nào nữa.

To BQT L4vn : Mong BQT hoàn thiện cái forum bên đó để người chơi còn góp ý xây dựng, báo bug nhiều hơn. Mình đăng ký 10 acc mà chả cái nào có mail kich hoạt, phải toàn đợi gm lên báo bug nên cũng bất tiện. Bản thân mình đã báo hàng chục lỗi bug cho gm nghe và bên L4vn tiếp nhận và fix rất tốt. Chúc server ngày càng phát triển.

Chỉnh sửa cuối: 1/7/13
  16. phamphilong84

phamphilong84 Youtube Master Race

chắc các bạn này cũng chưa chơi GOD bao giờ , cũng chưa test server bao giờ .Nói chung server này block thi block hết , block 1 vế là hết người chơi , 99% toàn chơi bug thôi

Chỉnh sửa cuối: 1/7/13
  17. ZhenGuo

ZhenGuo Youtube Master Race

đọc mà ngẫm nghĩ lại đi 6a, chơi game gì mà cay cú hơn thua thế ....

18. oseola

oseola Mr & Ms Pac-Man

mình cùi quá , ko phải lên top nên chả phải ức chế nhiều vấn đề, khỏe ghê

19. silentwings

silentwings Mr & Ms Pac-Man

cũng nhiều gạch đá đấy nhỉ =)) theo mình BQT ko cần phải tống công tốn sức xây dựng sân chơi này làm gì, support thì sùi cả bọt mép ra, làm việc thì đêm hôm, cuối cùng nhận về toàn gạch =))
    Bỏ mẹ hết cho gamers proVN chơi ở offical hoặc các server private pvp rẻ tiền thôi =))

20. huynhtrong

huynhtrong Dragon Quest GameOver

Giờ 1 acc 9x với đồ R thì giá nhiêu tậu được nhỉ.
    Có lên đến 100 200k không.
    Nếu ít hơn chắc mình mua 1 2 con chơi thử cho biết l2 god ^^.