Sever Wow Việt Nam.

Thảo luận trong 'World of Warcraft' bắt đầu bởi hung_war3, 2/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

cuối cùng tui cũng chơi được, hình ảnh rất đẹp, tui set lên 1280*1024, high all, quả thật là hình hết sức hài hoà, nhất là cái màu sắc, lúc nào cũng tươi tắn, có điều thỉnh thoảng hay bị dis, mà dis xong thì ko vô lại được, vì nó bảo đã log vô rồi, phải đợi 1 chút, cái này bản open beta làm hơi dở, bị dis thì phải check mà log out luôn chớ ! tui chơi tauren warrior, đang ko biết làm quest đầu tiên như thế nào, ngồi đọc manual cái ! trong khi chờ log vô được !
    Uh mà tauren bug nhiều quá, ko thể nói chuyện với thằng NPC nào, đành quay ra chơi paladin có vẻ it bug !

2. titini

titini Youtube Master Race

Hic , thử đi bằng khinh khí cầu rồi , đi qua tới vùng bờ biển phía nam , cực nam cua đất alien thì lúc tới nơi thấy mình trân trụi , tên mình biến thàng Unknown Entiny , NPC cũng biến thành Unknown Entiny hic, Paladin lever 17 rồi có thử đánh với Mod và NPC tới lever 24, 25 cũng thắng luôn nên có ý định qua vùng đất Horde để oánh lộn nhưng bị lỗi như vậy thì bó tay ! Hai con , 1 paladin 1 rouger của tui bị y chang ! Ai có kinh nghiệm chỉ với , tui dùng cách của anh Hưng chỉ : Tạo 1 char mới chơi trong 1 phút rồi thoát , vào lại con bị lỗi , phải tới lần thứ 3 làm như vậy mới được con Paladin trở lại bình thường , còn con Rouger vẫn như cũ , hình như đây là lỗi mà có nhiều server khác cũng bị , monh anh hưng fix sớm để còn có dịp chiên dòn mấy tên Horde nữa ! Bạn nào biết về các nghề trong game thì hướng dẫn sơ sơ giúp anh em nhé , để có thể kiếm tiền chứ cày nhiêu vẫn không đủ tiền để mua item nữa , nhất là nghề đào mỏ và chế tạo giáp á . Cảm ơn .

3. Beggar

Beggar Youtube Master Race

1 / cho hoi lam sao del char . tui del hoai o duoc
    2/ tui choi con BÒ khi vao choi thu o thay gi ca. tan hinh . ( suong ge ) no bi loi gi vay ?
    3/ choi con ORC thi noi chuyen voi NPC o duoc.nhan Quest cung o duoc. buon.

minh thich choi mage lem. nhu vao coi nhan vat mage thi thay oh ( sao ma xau wa , nhin 1 chut la toi o dam di ngu ^_^ )

help delete char

4. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

@ titinni : cái này là lỗi code sever thôi . Mình cũng không thể fix được!
    @ beggar : bạn click chữ delete cha ... sau đó đánh chữ delete là được thôi!
    _Bị lỗi tàng hình là do đường truyền trên máy bạn .( chưa kịp load data từ sever )!
    _ Mình sẽ fix ngay!

5. aaaaaaaaaaaaaaaa

aaaaaaaaaaaaaaaa Dragon Quest

Em chơi mage, phép em chuyển xuống phía dưới bấm 1 2 3 .... để nhanh nhưng tự nhiên giờ bấm nó không ăn jiện mấy dòng chữ đỏ (chữ gì quên rồi), em bật sách phép ra nhấp vô phép thì mới chơi được, anh hung coi giùm em đó có phải là lỗi không hay do máy của em.

6. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

server down rùi thì phải ! chán chán chán !

7. Beggar

Beggar Youtube Master Race

ok thx nha. lat vao choi tiep . dang bi nghiem . ma sao tui so choi may con gi do o biet ten . me oi nhu xau thi o xau nhu ma choi vao dem la dem do ngu o duoc. cho tui tui chi choi nhung con de thuong de . ORC human darkelf hay CON bò . con may cai kia ge wa. cchac trong lang cua chung cung ge nua ^_^

8. longquanhi

longquanhi Mr & Ms Pac-Man

sever down rùi hix down gì mà lâu quá 5h tới giờ chơi khôngđược trời ơi ghiền quá T_T

9. aaaaaaaaaaaaaaaa

aaaaaaaaaaaaaaaa Dragon Quest

Chắc là anh Hùng down sever để sửa bug đây mà. Ghiền thật, bây giờ là 8giờ tối hơn rồi mà vẫn chưa chơi được nữa.

10. Lord_Shimazu

Lord_Shimazu Youtube Master Race

Có ai ở Nha Trang chơi trò này không vậy nhỉ ,có thì ới một tiếng ,anh em ta cùng Duel hehe...

11. Blackwingz

Blackwingz Mr & Ms Pac-Man

hic, đăng ký rồi mà sao vào nó toàn nói là ko đúng id hoặc pass =((
    có ai biết vì sao ko?

12. ipridian_elf

ipridian_elf Voyage perdu

13. Blackwingz

Blackwingz Mr & Ms Pac-Man

uh, đã thử lại roài, vẫn ko được
    bây giờ nó lại thành unable to connect
    chả hiểu thế nào nữa, hic

14. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

To hung_war, mình muốn đi thuyền từ Kalimdor qua Azeroth nhưng sao ko thấy thuyền vậy, đứng chỗ bến cảng chỉ thấy thấp thoáng chiếc thuyền xa xa mà thôi, còn mấy chiếc ở gần đó chẳng đi chuyển gì cả ???
    Còn bạn titini ơi, bạn nói đã đi bằng kinh khí cầu rồi à, bạn có thể chỉ cho mình bãi đáp chỗ đó được ko ?

15. ipridian_elf

ipridian_elf Voyage perdu

Unable to connect là bình thường đó ... vì server đang downtime ^_^

Nhân tiện ... ai muốn đọc fiction WoW viết sau khi chơi (tường thuật lại cuộc chơi) thì vào link này nha ^_^

http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=101621

16. titini

titini Youtube Master Race

Bạn muốn di chuyển bằng khinh khí cầu và đại bàng chuyên chở thì ở những bến cảng quan trọng có những người điều khiển chim cho bạn đi đó , họ luôn đứng gần cái xe và trước xe có cái đầu đại bàng đó bạn ( đại bàng sống ) Còn như ở làng người thì tới Thành phố StormWind vào Phố buôn bán gặp ngã queo là cứ quẹo phải chừng 2 ngã quẹo ban leo các bậc đá lên sẽ gặp mà , nói chuyện với tên đó rồi bấm vào vùng muốn đến trên bản đồ mà hăn show ra !

17. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

uh trong thời gian chờ đợi các bạn có thể thử vài server này cho đỡ nghiền nè :
    http://www.abcwow.net/

nếu ko thì thử tìm trong này coi , 1.4.2 cũng có rất nhiều :
    http://www.0sanity.com/~wowstatus/index2.html

Mình đang test thử server abc thấy khá tốt, ít bug, các quest cho các class đều ổn ! có thể chơi luôn bằng bản 1.4.0 mà mình đang dùng để chơi server wowvn, nếu gặp lỗi 132 thì các bạn nên down về file đã sửa wow.exe để dùng :http://filegazebo.com/files/127/WoW140fixed.rar.html

18. Nesta

Nesta Mr & Ms Pac-Man

HIk.Nhiều quá đọc không nổi.Tớ có vài cái muốn hỏi.
    Bây giờ SV blizz đang chơi 1.4.0 hay 1.4.2??
    Tớ dùng dvd ngoài hàng cài vô thì chơi được không?
    Nếu patch bình thường thì vào được SV chính à?
    Khi đang chơi SV của bác thì có chuyển sang chơi SV chính được không và phải làm thế nào

19. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

uh cái này mình ko rõ lắm, vì đây là bản open beta, kiểu như bản thử nghiệm, hiện giờ đang có rất nhiều server free dựa trên cái này, mình ko rõ cái open beta này với cái official mà mấy bác gamepro hay chơi có giống nhau ko ! DVD mua ngoài hàng thì khỏi mất công down client và mấy bản update vậy thôi, tuỳ vào server mà bạn phải update bản client của mình cho phù hơp !

20. vuhoangvan20

vuhoangvan20 Youtube Master Race

ặc, không hiểu server kiểu gì thế!
    lúc nào cũng down, down liên tục, cứ cách mấy ngày lại down, admin xem lại thế nào đi, mất hết cả hừng chơi của anh em, mà giờ thì cứ connect thì lại....unable connect, "help" or "okay"

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.