sGE >>> Sever Rembrandt (Non-PK mode)

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi unName Light, 22/11/12.

1. kingkarus

kingkarus Donkey Kong

cắm bên vGE thì từ 1 lên vet chả chết lần nào...chip súng đc speed thì clear cũng mau. + cái ko thích emilia :D

2. lububu1

lububu1 Youtube Master Race

nếu mới chơi thì tốt nhất chơi các char cơ bản là ok rồi vì các char đó củng
    khá tốt như team của tôi sc/musk/5ter train cực nhanh
    có điều musk def yếu wa auto là chết liên tục

3. pleasebean

pleasebean Legend of Zelda

Chơi GE đầu tiên lên vet là phải lo armor trước tốn tiền cũng ráng kím 3 cái armor tốt 1 chút vì có trâu mới trụ nổi trong 1 số map và vài trường hợp gặp phải mini boss, còn vũ khí cứ sài Pionneer + 5 6 chip đồ Pion thì atk/spd cao là chuyện thường nên armor trước sau đó lên expr rồi hãy nghĩ đến vũ khí xịn.

Với tui thì các char cơ bản là các char rất mạnh + đồ đẹp + tính đa dụng ( mỗi tội team buff ko + ar/dr ) vì thế mới chơi thì cứ char cơ bản rồi sau này lấy đc các rnpc mạnh thì làm team buff xịn + kết với các char cơ bản là đẹp, nếu chơi sGE thì kiếm tiền ko khó ko cần phải nhọc công chơi 2 3 acc làm gì. sv Rem này mấy ông vn tốt với new lắm giúp đỡ rất tận tình :5cool_big_smile: đồ ko sợ thiếu có lo thì chỉ là vụ farm lvl thôi vì bên này hạn chế bot khi active ko sao lúc afk ko đc cho char lụm đồ ( để pet lụm ) ko đc auto skill kể cả là buff chỉ đc mỗi auto keep nhưng ko đc để range xa. Đôi lúc trốn tuốt trong hốc xó xỉnh nào farm nó cũng lôi ra report nhiều thằng mất dạy hơn thì vác 3 jack lên tính ks nó repo mình cái rồi phắn mất :3cool_angry:

Chỉnh sửa cuối: 6/12/12
  4. lububu1

lububu1 Youtube Master Race

sao không vào dc SGE vậy đăng nhập 100 lần vẩn không vào dc
    chuyện gì vậy ?????

5. pleasebean

pleasebean Legend of Zelda

sGE đang bảo trì mà :8cool_cry:

6. nuthanlong

nuthanlong Mr & Ms Pac-Man

bảo trì server hàng tuần (thứ tứ hoặc thứ năm mà giờ thường là thứ năm)

Granado Espada on Thursday, 6th December, 1000hrs -1600hrs (GMT+8).
    05 Dec 2012

Dear Pioneers, Do note that there will be a weekly server maintenance for Granado Espada on Thursday, 6th December , 1000hrs -1600hrs (GMT+8). During this period, Granado Espada game service will be unavailable.

Players are recommended to avoid activating Premium Items that last for shorter durations (e.g. 1 day) during this period.

7. unName Light

unName Light Youtube Master Race

Tình hình là rất tình hình, em vừa log dc vào sáng nay đã thấy trong tù rồi, mựa khĩ, cắm đó bao nhiêu lâu rồi mà giờ lại bị 1 thằng nào đó ra tranh chỗ rồi nó repot mình, đành tìm chỗ khác mà cắm thui.
    Mà cho mình hói luôn, muốn nó ko repot mình thì có dc sài auto kko vậy ta. Mà nếu sài dc thì sài ntn mới ko bi repot vậy? Ai biết mách dùm mình cái, từ lúc chơi tới giờ chưa có bít cái vụ ko bi repot là ntn

8. nuthanlong

Server is up!! Along with a bonus buff of 50% EXP and Stance EXP from 6th December to 13th December 2012..

- - - Updated - - -

khi bi người khác report (chưa dính) thì các hành động sau sẽ khiến captcha hiện lên: click (click target, click ground), loot, pots (dùng item như mấy bình hp/sp, box, hrin, soul, balh blah), skill (skill heal job skill của mấy con healer không tính như Healing của scout hay Cure của Valeria)

còn các hành động như chat chít hay broad mua đồ lúc bị report thì không bị captcha.

9. anhhung1702

anhhung1702 Donkey Kong

nghĩa là cứ cho nó Auto chat chit này nọ thì sẽ ko bị rp, mặc dù loot, pots, skill này nọ à

10. nuthanlong

khi bị report thì fam sẽ bị server tự động checking, nếu có các hành động như
    thì sẽ hiện ra captcha, nếu trong vòng 1' không nhập kịp captcha thì vào tù, quá trình checking hình như 10 hay 15' gì đấy quên rồi.

mà đang chạy chạy ngoài field tự dưng có thèng bá vơ report thì chat tiếng miên vẫn dính captcha nhé.

11. unName Light

Tình hình là rất tình hình, em vừa log dc vào sáng nay đã thấy trong tù rồi, mựa khĩ, cắm đó bao nhiêu lâu rồi mà giờ lại bị 1 thằng nào đó ra tranh chỗ rồi nó repot mình, đành tìm chỗ khác mà cắm thui.
    Mà cho mình hói luôn, muốn nó ko repot mình thì có dc sài auto kko vậy ta. Mà nếu sài dc thì sài ntn mới ko bi repot vậy? Ai biết mách dùm mình cái, từ lúc chơi tới giờ chưa có bít cái vụ ko bi repot là ntn

12. One23

One23 Youtube Master Race

^ report để chống AI/bot, khi thằng nào report mình thì trong vòng 2 phút thì server sẽ check xem mình có sử dụng 1 trong 3 cái sau: xài skill, lượm đồ= char, xài potion(bình máu, bình mana), nếu có thì sẽ bật cái captcha lên trong vòng 2 phút mà ko điền đúng chử thì vào tù bắt chuột.
    -Hổm rài ko có xem kỷ topic à? anh em đa bảo là sGE ko có tự do bot dc, report kinh lắm. Chống report thì chỉ có cách xài keep + pet loot hoặc cài alarm vào đê biết mà dậy diền captcha.

13. linh0831

linh0831 Donkey Kong

ai cho mình xin cai link trang chủ hay linh dow game cai.

14. hungnd00832

hungnd00832 Youtube Master Race

http://ge.iahgames.com ... chiến đi . SGE nhiều người chơi lắm . với lại những đứa nước ngoài cũng hòa đồng . giúp đỡ nhiều lắm

15. linh0831

linh0831 Donkey Kong

thank ban nhìu nha:2onion35: hihihi

16. tablo

tablo Mr & Ms Pac-Man

nếu cắm máy xuyên màn đêm để đc yên nghỉ hoặc lúc rời máy thì tốt nhất là bỏ ba cái nhặt đồ ,dùng thuốc , dùng skill đi ,chỉ để oánh chay thôi ,còn nếu muốn kiếm thêm thì dùng pet mà nhặt đồ . Còn tham thì chịu khó ngồi canh thôi

17. One23

GAY nhiều lắm thích hợp cả giới thứ 3 ;)).

18. unName Light

Ông One23 nói lạ thế, tui chưa có gặp GAY ở đó, nhưng nói chung là sever chơi OK lắm, nhiều ng` chơi và cũng farm Vis cũng ko đến nỗi bị lạm phát như ở vGE đâu, chơi vẫn sống tốt mà.

Hiện tại sGE đang bảo trì từ 9h sáng tới 3h chiều nhé, close 50% exp, stance, off Noel... chắc sẽ có thêm event mới....
    Mọi ng` nhào zoo đê nha ...

19. One23

GAY thì chơi lâu mới gặp hoặc chịu khó theo dỏi broad xem, farm vis có thể qua lọt nhưng tới hồi bán vis thì rất dể bị ban và tịch thu vis.

20. xxhellangelxx

xxhellangelxx Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

ơ vừa chơi dc có 2 ngày mà hết event 50% exp rồi à :-s