Share car mod gtaiv

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi nguyenhak63, 18/11/11.

1. 4ZuDr4g0n

4ZuDr4g0n Mario & Luigi

MÌnh cài bị mất texture nên k dùng đc

2. Khoa-Tí-Pro

Khoa-Tí-Pro Youtube Master Race

vãi cả topic có 3 người bàn tơi bàn lui=))

3. lamgaxl

lamgaxl Mr & Ms Pac-Man

3 cây chụm lại nên hòn núi ca0 :skull::skull::skull::skull:

4. nguyenhak63

nguyenhak63 Mr & Ms Pac-Man

Chuẩn!Chứ cái box này giờ có thấy ai đâu nào!

5. mrbo0m

mrbo0m Youtube Master Race

@:nguyenkak63 có thể cài cho mình GTA IV hk có gì pmmm Y!H [email protected] nhe tks bạn nhìu đang cần game pmm Y!H đi rồi tớ cho cậu xem card màn hình tớ chơi dc hk nha :(fight)

6. plzforgiveme1998

plzforgiveme1998 Persian Prince

Máy bạn mạnh quá nhỉ .... Chơi được luôn cả ENB , nhìn rõ thật , ^^

7. nguyenhak63

VIDEO MỚI BÀ CON ƠI
    DOWNLOAD Bigger and Realistic Explosion Mod V.2: http://www.gta4-mods.com/misc/bigger-and-realistic-explosion-mod-v2-f10865
    Để xem những Video mới các bạn vào đây: http://www.youtube.com/user/nguyenhak63?feature=guide
    hoặc vào đây: http://forum.gamevn.com/showthread.php?879794-Share-car-mod-gtaiv
    Video có kèm link các mod sử dụng trong video. Rất mong anh em ủng hộ.

[video=youtube;F-RTJebTUM4]http://www.youtube.com/watch?v=F-RTJebTUM4&feature=g-upl[/video]

8. kidreturn

kidreturn Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi cái clip đầu tiên làm sao có dc mấy chiếc xe đó vậy ? mình thấy link nhiều quá không biết down về cái nào :( thông cảm đó giờ mình chưa biết cái mod nên hok rành mấy vụ này cho lắm ! bạn chỉ mình cách làm sao có mấy chiếc xe clip đầu tiên page 1 lun nha nguyenhak63 cách cái đặt lun á :D thanks bạn trước. Mà list car Mod đó là chỉ cần cài mod là có hết phải ko bạn ??

Chỉnh sửa cuối: 10/12/11
  9. nguyenhak63

Để có nhiều xe như Video 1 hok cần phải mod gì nữa hết!Vì mình đã mod hết vào file
    vehicles.img và chỉnh sửa handling.dat rồi!Chỉ cần dow hết cái này về:

Download part 1 tại đây
    Download part 2 tại đây
    Download part 3 tại đây
    Download vehicle.ide + carcol.dat tại đây.
    Và không quên dùng Traffic Fix download tại đây

Cách thực hiện:
    Dow về giải nén 3 part kia ta được vehicles.img + handling.dat:
    - vehicles.img thì copy vào đường dẫn Rockstar Games\Grand Theft Auto IV\pc\models\cdimages
    - handling.dat thì copy vào đường dẫn Rockstar Games\Grand Theft Auto IV\common\data

- vehicle.ide + carcol.dat cũng copy vào đường dẫn Rockstar Games\Grand Theft Auto IV\common\data
    - Traffic Fix thì dùng để Fix lỗi xe taxi quá nhiều và làm cho đường phố có nhiều xe khác nhau khi mình mod xe mới vào bạn chỉ cần giải nén vào copy vào đường dẫn Rockstar Games\Grand Theft Auto IV

10. kidreturn

uhm thanks bạn mình đang down về ! cho mình hỏi cái Topic Hỏi đáp kỹ thuật và lỗi game sao mình post câu hỏi sao ko thấy ai trả lời dùm mình hết vậy ??

11. nguyenhak63

Hình như lỗi card màn hình thì phải thấy ghi Out of video memory đó!

12. kidreturn

nếu là do VGA thì phải làm sao bạn ? mình đã update driver mới nhất cho VGA rồi ! có người bảo mình nên gắn lại VGA xem có bị lỏng không ? giờ làm hết cách rồi chả bít sao khắc phục mà vô game thì nó tự chỉnh cấu hình High hết mình hok chỉnh bất cứ gì trong Options cả :( chơi dc khoảng 1-2g là dis ra may lắm thì 3g mới bị dis :(. Cấu hình máy mình là Main ASUS P8H61V CPU Core i3-2100 Ram 4gb VGA Asus EAH5xxx thuộc Engine ATI Radeon HD 5570 xài HĐH Win 7 ultimate 64bit :( nếu vậy mà chơi High không dc thì mình làm sao đây bạn ? Mình tính khắc phục dc lỗi đó rồi mới cài Mod car của bạn vào chơi. Mà có cần lên Ram nữa ko bạn hay 4G xài đủ roài :(

13. nguyenhak63

Lạ nhỉ!Máy bạn dư sức chơi!Auto config mà high là chơi ngon mà ta!Ram 4g là đủ rồi!Mình bó tay ùi!Thường mình bị dis ra ngoài chỉ khi nào mod sai 1 thứ gì đó thôi!

14. kidreturn

mình mua game = DVD lậu ngoài tiệm nó bảo đã update hoàn chỉnh mà minh thấy cài game xong trong readme nó bảo chạy file GTA IV Patch V2 thì mình cũng chạy mà giờ không biết nó patch mấy có phải lỗi do patch cũ không. Mà chưa xài bản mod nào cả ! muốn xem patch mà hok biết xem ở đâu ! bạn chỉ mình cách update patch hoàn chỉnh dc không bạn :(.

---------- Post added at 21:19 ---------- Previous post was at 20:53 ----------

mà mình chơi nhìn ko giống clip của bạn nó mờ ảo sao sao ấy ko nhìn rõ dc như bạn vậy :( mà sao copy xong vô thấy taxi quá trời lun :( chạy đâu cũng gặp taxi @@

15. nguyenhak63

Bạn giải nén traffic fix chép vào gtaiv chưa?
    Bạn chờ tí mình chỉ bạn up patch 1.0.7.0 mình up patch này ít bị lỗi!Và các mod đều chạy tốt!

16. kidreturn

công nhận nó lag kinh @@ vô game thui mà vừa bước ra đường là thấy nó không ổn rồi lag kinh lun @@ xe taxi quá trời nhìu ! thanks bạn lun nha mà up patch vậy có cần crack ko tại mình sợ mình ko có crack @@

17. nguyenhak63

Ah`!bạn cài game lại từ đầu cho dễ nha!
    Cài xong đừng up patch hay crack gì hết nha!Chép nguyên thư mục rockstargame ra ổ đĩa khác(để sao lưu có gì bị lỗi thì cứ copy lại đở phải cài lại)
    Xong thì bạn up patch 1.0.7.0 download tại đây. (Người khác không biết sao chứ mình chuyên dùng patch 1.0.7.0)
    Xong thì bạn chép crack này vào download tại đây
    Bạn thử vào game nếu không được thì download cái này về chạy setup là ok 100%.
    Nếu có vấn đề lỗi gì phát sinh bạn cứ up hình lên mình và các bạn khác sẽ góp ý!

18. kidreturn

ok nhưng ngán phần cài game lại :( quá @@ mình không cài mà up patch lun dc ko bạn @@ để mình test thử nếu không dc thì chắc phải cài lại game rồi tks bạn trước @@ chắc có gì đẩy Ram lên 6Gb lun cho nó khoẻ chạy Win 64bit mình thấy nó nặng quá @@

19. nguyenhak63

Bạn nên cài lại game từ đầu rồi sao lưu lại để sau này khỏi mất công!Mất công 1 lần thôi mà!Mình xài có 4g Ram thôi!Bạn lên 6g càng tốt!Nhưng card màn hình phải khỏe tí thì chơi ngon!

20. kidreturn

Card nó khủng lắm nên mình hok dọn được :)) nhưng sẽ cố =)) mình đang cài game lại đây :)) nản thiệt. Mà bạn có chỉnh sao ko mà sao hình bạn nhìn rõ quá vậy mình ko xài mod hay bất cứ gì khác nên nhìn nó mờ ảo theo auto config nó để high vậy á ! hình như chỉnh như bạn nó nhẹ hơn thì phải :(

---------- Post added at 22:10 ---------- Previous post was at 21:52 ----------

bạn oy nó dính lỗi này rồi mình chạy file Title Update của file Update_7_EN nó không setup dc nó báo lỗi đó @@
    còn chạy cái Update Title thì nó remove thằng RockStart Social lun giờ bắt mình làm cái nì mình pó tay rồi chả biết làm sao
    Giờ copy crack chạy cái launcher thì chơi game dc nhưng màn hình khác nó hiện hiện 1 bên là GTA IV 1 bên là Liberty :( ở dưới có 2 chữ Play lun mới ghê giờ bó tay lun khác cái crack trong đĩa của mình @@
    Chãy file GTA IV.exe thì nó báo lỗi

---------- Post added at 22:42 ---------- Previous post was at 22:10 ----------

chơi game thì chưa biết sao nhưng 1 số trong Options-Graphic đã bị giảm xuống @@ giờ mình bắt đầu add mod car của bạn đây @@