Shògun, ai cần hỏi gì thì cứ dzô đây.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi arthas, 21/3/03.

1. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

trời shogun mà dùng ặc money làm gì hả chú apollo? đánh muchkoku có phải là hay hơn hông nhanh gọn lẹ đỡ tốn công ngồi dò

2. 1st cavalry

1st cavalry Youtube Master Race

tui thấy là chọn clan của Zhimazu là dễ nhất vì nước của ổng chỉ nằm cuối cùng của Nhật Bản ,khỏi phải lo về quân địch 4 mặt vây thành lại dễ dàng chiếm 1vùng đảo rộng lớn khi đã lo xong kinh thế rồi thì chuyện thôn tính các clan khác đâu có khó khăn gì đâu .À quên muốn luyện Kenshai thì nên chọn clan của Shimazu vì clan của ông này là trùm về các Samurai cầm kiếm

3. 1st cavalry

1st cavalry Youtube Master Race

nhân đây cho hỏi chỉnh koku làm sao và làm sao để thu thuế của dân

4. sasha

sasha T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

to 1stcavalry:Nhấp chuột vào cái chữ KOKU ý. :p

sasha đang ngồi đọc từ đầu cái topic nầy, các bác chơi kin điển fết :;) , mỗi tội bàn luận sôi nổi cả chục trang mà sasha chả thấy cái gì mới để học hỏi cả, toàn nhai đi nhai lại các lại quân ntn, các clan ntn... :;) , cái đấy thằng nào chơi chả bít. Được cái chip và 1 số người khác post bài cũng đc, hi vọng mọi người shared kinh nghiệm và chiến thuật nhìu hơn, keke :D .

5. sasha

(sorry,sasha mới đọc đến page 12 ,hi vọng còn nhìu fim hay fía trước)

6. freddy21312321

freddy21312321 Youtube Master Race

cho em hỏi một tẹo, các anh có biết website hay links nào để download showgun không? cho em xin... em cám ơn nhiều

7. The_Shadow

The_Shadow Youtube Master Race

có bác nào có cách lấy được legendary ninja không? hay lấy được vài ninja cấp 6 trở lên không?

8. pip8184

pip8184 C O N T R A

ra hàng mua thôi cu ơi, giờ suprnova down òi, khó kiếm trên net lắm
    save load cheat, :P

9. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Hử? Lengendary Ninja? Có phải là Geisha không?
    Ninja cấp 6 trở lên mà bạn "lấy" à? O_o'' Đúng là chỉ có nước là Cheat và hack thôi chứ save hay load gì thì cũng không thể "lấy" được hết

10. sasha

Cái vụ đấy có số quân cố định hưm ?:o , em tưởng 1 là rank tướng nó lởm,2 là rank tướng mình khủng ,cộng với quân số mình tương đối (tương đối thôi, chả cần đến 16 units đâu), là nó chạy rẽ đât rồi :o
    Em nghĩ nếu tướng nó "legendary throughout the land" thì dù bác có 2 chục unit nó cũng ko dễ dàng dâng đất cho bác đâu :p , còn bình thường, mấy thằng máy rank 2 gặp daimyo hay hier của em là nó tự biết chạy thôi, lúc thì chạy lun, lúc thì quay tới quay lui như mấy con gà rồi nó mới chạy;)) :cool:

11. kosan

kosan Youtube Master Race

nịna cấp 6 mà bạn đòi lấy vài người ah :D : tui chơi nịna ngay từ đầu và phải đến vài chục năm huống luyện liên tục save load mệt nghỉ mới có được 1 level 6, sau này khi tui nó đã chơi lên cấp cao rùi thì khó mà đưa ninja đi lắm chỉ có mấy em Geisha là hoạt động tốt thui, mà chờ đến lúc có Geisha thì tui đã thống nhất nước nhật rùi
    Quân địch có tự động rút hay không phải do nhiều yếu tố :
    rank cua tướng bạn so với tướng địch
    tương quan quân số
    vị trí chiến lược của vùng đất
    đặc trưng của vùng đất (có nhiều vùng là hometown của nó có chết nó cũng hổng rút, nhất là bọn monk )
    tình hình chiến sự (như bạn đánh 1 lần nhiều vùng thì thường nó hay bỏ những vùng nhỏ để tập trung quân, hoặc bỏ đất mà thọc sâu vào phòng tuyến của bạn)
    ....

12. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Tôi chỉ thích luyện Kensai chả ám sát chả tình báo phá hoại cái gì cả
    Cuối cùng hơn thế kỉ mới thống nhất Nhật Bàn quân cả nước có trăm thằng cười phải chết
    Bác nào có tướng Level 8 chưa phải thắng bao trận thế

13. ZOSHONEL

ZOSHONEL T.E.T.Я.I.S

Nó xạo đó,tui chơi luyện Takeda Shingen từ lúc nó mới lên cho tới lúc chết mới lên được level 8,nói chung là cũng gặp may vì chả hiểu tại sao cái vùng Bingo nổi loạn liên tục từ năm này wa năm khác,mà mỗi trận chỉ từ 60-120 quân cho nên tui luyện Takeda dễ ẹt.Còn nếu không gặp may được những cuộc nổi loạn quy mô nhỏ như tui thì còn lâu mới lên được cấp 7.

14. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

thèng ninja theo tui từ khi khai thiên lập quốc rồi đến khi thống nhất nhật bản thì nó cũng chỉ có cấp 7 thôi chứ ko được lên 8. hic hic rất là đau đớn
    mà topic này sống lâu ghê ta ơi tới 90 trang rồi

15. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Muốn top sống lâu nữa hong
    Có ai chơi Mông Cổ chưa, tớ chơi Expert bị nó nổi dậy tùm lum, quân mình tinh nhuệ nhưng mãnh hổ nan địch quần hồ, chết dần chết mòn

16. hungtkhn

hungtkhn Mr & Ms Pac-Man

Muốn luyện được tuớng lever 8 theo lý thuyết thì có thể luyện được
    Số trận thắng để lên lever được tính nh­u sau:
    - lever1 = 1trận
    - lever2 = 2trận
    - lever3 = 4trận
    - lever4 = 8trận
    - lever5 = 16trận
    - lever6 = 32trận
    - lever7 = 64trận
    - lever8 = 128trận

Tất nhiên là không có trận thua nào. Nếu có thì lên bậc lâu hơn.
    Tôi mách các bạn cách lên bậc đơn giản nhất: Xây mot đạo quân 16 Kensai
    vì luợng quân ít nên khi tấn công vào vùng đất của quân nỏi loạn dù chỉ có 1 đạo quân chúng cũng không bỏ chạy.Khi ta chiếm được đất vì só quân ít nên chắc chắn chúng sẽ nỏi loạn tiếp. cứ thế đánh đến khi lên đến bậc 8. Tôi o có
    đủ kiên nhẫn để nuôi lâu hơn nên o biết có thể lên đến bậc 9 hay không, nhưng với t­uớng bậc 8 nếu đich có bậc thấp và ít hơn 1000 quân phần nhiều là chúng bỏ chạy khi nghe tiếng hô xung trận của 16 kensai. Có lần với 16 kensai phòng thủ bên bờ sông tôi đã đánh lui 7000 quân địch giết chết 2000 mà không chết 1 lính nào. Chơi kensai còn có 1 cái lợi là không phải bổ xung quân nên bậc của chúng rất cao. Th­uờng thì quân chỉ lên đến bậc 6 hoặc 7 là cao. Trong đấu tập cũng chỉ tăng tối đa là 9 nhưng nếu bạn đánh nh­u tôi đã nói trên bậc của kensai lên đến tối đa là 12.
    Tôi có 1 lời khuyên là: muõn nuôi t­uớng thì không nên nuôi con của dimyo vì sẽ bị giới hạn bởi tuổi tác. T­uớng thuờng thì không.
    Nói chung 1 đạo quân kensai là một đạo quân vô địch.

17. hungtkhn

hungtkhn Mr & Ms Pac-Man

Ai có thể lấy được nhật bản trong vòng 20 năm thì hay g­ủi thu cho tôi theo địa chỉ [email protected] hệ khó nhấttôi chơi kỷ lục cũng chỉ thắng vào năm thứ 20 không thể hơn được. Nh­ung­ chơi quân mông cổ thì kỷ lục là 12 năm. bọn mông cổ có 1 nhuợc điêm chết nguời. Lúc bọn chúng chưa có kỵ binh heavy thì 1 đạo quân của tôi ít nhất cũng chống nổi 1 đạo quân mông cổ. khi chúng có heavy thì mình lấy nhiều đánh ít. cần nhất là chặn đuờng rút lui không cho chúng chạy. xây dựng cứ địa của mình ở dọc duới bản đồ. đánh nhu vậy có đến 60% là thắng rồi.

18. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Ứ ừ khoe kìa=)).....................................................................
    Mình phe Mongol thì seo

19. ZOSHONEL

ZOSHONEL T.E.T.Я.I.S

Bác nói thì cũng có lý lắm nhưng mà có một điều này,đó là thông thường thì cái thằng tướng bậc cao thường là thằng Damyo heir và sau đó sẽ lên Damyo,nếu không luyện thằng đó thì biết luyện thằng nào bây giờ.
    À mà theo mấy bác thì chơi Clan nào là dễ nhất?Theo tui thì chơi Clan Shimazu là dễ nhất nhưng mà tui lại không thích chơi cái thằng Shimazu đó vì nó đặc biệt về kiếm mà tui thì lại không thích kiếm vì nó hơi bị chậm,hơn nữa kiếm chỉ có tác dụng với giáo thôi,còn nếu gặp mấy thằng Warrior monk thì chết là cái chắc,hơn nữa tướng của nó honour không cao.Theo tui thì tui thích chơi tụi Takeda vì sức mạnh về Cavalry và honour của Takeda Shinghen thì khỏi chê.Theo tui thì ngựa mới là đơn vị mạnh nhất vì sự cơ động của nó.Dĩ nhiên là khi xáp lá cà thì ngựa bị bất lợi với Yari Samurai hay là với mấy thằng Warrior Monk nhưng -mà nếu khéo điều khiển (như tui đây),cho ngựa đâm ngang hay đánh vào sau lưng đội hình địch thì thắng là cái chắc cho dù địch có là chủng loại gì đi nữa.Còn nữa,khi mà mình thắng mà cho ngựa truy kích thì khỏi chê luôn nha.Theo kinh nghiệm của tôi thì khi chơi Takeda thì phải chiếm cho bằng được Shinano và lập tức nâng cái Horse Dojo lên cấp truyền thuyết (Legendary) và xây ngựa rồi cho đạo ngựa đó cho Takeda Shinghen lãnh đạo thì bảo đảm mạnh như thần.Về sau thì cho retraining lại cho nó lên áo giáp vàng ba kiếm thì bảo đảm không có đạo nào đánh lại.
    Có ai chơi clan Takeda thì trao đổi kinh nghiệm với tui nha.Còn nhiều chuyện để nói lắm nhưng mà chừng nào rảnh thì nói sau.

20. ZOSHONEL

ZOSHONEL T.E.T.Я.I.S

Ây,bạn luyện ninja vậy chi cho nó mệt vậy?Sao không nâng cái nhà Ninja lên cấp cao nhất rồi hãy luyện cho nó đỡ mất công.Còn thêm nữa,honour của ninja bạn lên nhiều hay ít là tuỳ thuộc vào thằng tướng bạn kill.Ví dụ như khi bạn kill thằng tướng cấp 0 thì chỉ tăng lên 1 điểm thôi,nhưng khi bạn kill thằng tướng cấp 3 đi chẳng hạn thì hình như bạn lên tới 5 điểm lận đó.
    1 điểm là cấp 1
    2 điểm là cấp 2
    4 điểm là cấp 3
    8 điểm là cấp 4
    16 điểm là cấp 5
    32 điểm là cấp 6
    Cứ thế thì tính đỉẽm lên.