♥ Shounen-Ai FC Version 2 ♥

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Cáo♥, 13/12/09.

?

Shounen-ai - don't you love ?

1. SA hả? dễ thương lắm, nhiều truyện ý nghĩa cực kỳ :x Coi thử thấy thích SA :D

25.6%
  2. SA hả? Cũng hay đấy, nhưng vẫn củ chuối như mấy Shoujo :) Nhiều bộ hơi sến :)

11.6%
  3. SA hả? Chán ngấy không có gì đặc sắc ( mặc dù có thể chưa xem qua nhưng đoán thế ).... :(

37.2%
  4. Khác...

25.6%
  1. cat_miu

cat_miu The Warrior of Light

Cáo có loại SA nào đánh đấm phép thuật um sùm ko :-?
    GIới thiệu với

2. Cáo♥

Cáo♥ Mr & Ms Pac-Man

Thử cái Ẩn Vương xem :D
    Không thì X1999 của Clamp​

.
    ___________Auto Merge________________

.
    Sa lai ecchi chăng:-":-":-":-":-"

3. Araigna

Araigna Youtube Master Race

Muốn cái gọi là "trong trắng" thì đã không coi SA/Ya :-"

Truyện muốn cốt nhẹ nhàng tình củm thì cũng nhẹ như gió, các em char là nam cũng ổn mà thay nữ vào cũng hầu như không vấn đề :-"
    Các bạn nam cho ra nam thì cốt chả bao giờ gọi là "trong sáng" cả :-"

@Kuchan: ừ đúng rồi, tuyên truyền APH đi, nhẹ nhàng trong sáng thế còn gì =))
    Cặp HRE với Chibitalia đến chính khổ chủ còn không hay đấy là SA mà =))

4. kuchan

kuchan Youtube Master Race

Mí đứa tóc dài này là đứa nào? :|

Về cơ bản vốn là mọi người thấy ta đọc truyện 2 bạn zai iu nhau đã bị quy kết là ko trong sáng rồi =))

5. Mèo_Bµn

Mèo_Bµn Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

ý là cặp uke-seme chẳng ai để tóc dài quá vai ý :-?
    đọc truyện ko thích những char như thế thôi vì thường nó vẽ vậy dễ liên tưỡng qua girl

6. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Sao nói SA tình yệu thuần khiết trong trắng ;))

Nam mà như nữ thì thôi đổi char nữ cho nó thật, xài đồ giả hay kém chất lượng mất hứng :P Thích xem "Uke" ẻo lả chắc chỉ có fangirl hoặc fanboy lậm SA, chứ Gay thật thấy "bóng bóng" là cài số de liền :D Tui ko phải Gay nhưng cũng là Bi nên có thể hiểu chuyện đó :)

7. Cáo♥

Cáo♥ Mr & Ms Pac-Man

Vẫn yêu mấy em uke, yếu đúôi nhưng không ẻo lã í
    Loại uke này gọi là uke gì nhễ :-?

8. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Cái "seke" là gì bạn nào giải thích giùm với :)

Cái "uke", "seme" chỉ là cách gọi của dân Otaku, mới xuất hiện gần đây. Chứ trong giới gay thì vẫn "top", "bot". Mà "bot" thì ko hẳn phải là ẻo lả, chỉ cần hơi lép vế chút xíu so với người kia, hoặc thích dựa vào ng kia thôi, ẻo lả thì đã gọi là "bóng" rồi. (Bóng đến nỗi thích ăn mặc, chưng diện như con gái gọi là bóng lộ luôn, còn ko thì là bóng kín).

Nói chung, khái niệm Seme, uke nó ko đồng nhất với thế giới đồng tính nam cho lắm, áp dụng nó vào thấy ko khớp gì cả. Nó chỉ tồn tại trên trang truyện thôi.

9. cplortkl

cplortkl Youtube Master Race

cho hỏi có phải thể loại này hầu hết là fangirl ko :-?? mình có thằng bạn là mod bên vns bảo là bên đó shounen ai có lượng fangirl hết sức là đông đảo làm bõ shoujo của hắn đek ptriển đc :))

10. Sói Bạc

Sói Bạc Mega Man Lão Làng GVN

Á á, mù mắt tui rồi :((. Đề nghị để trong tag spoil :-w. Đọc lướt qua cái tên tưởng topic là shounen, ai dè đọc thiếu mất chữ ai, ôi mắt với mũi... Cá nhân ko thích cũng ko ghét mấy truyện thuộc thể loại này nhưng cực ghét những ai mà bôi nhọ mấy cái shounen bằng cách chế ra các shounen-ai dựa trên tác phẩm gốc :-w. Nhìn bệnh + bôi bác thật :-<. Tui xếp mấy cái ai ai này vào cùng thể loại với hen, nghĩa là ai đọc thì đều bệnh =)).

11. LeeShin

LeeShin Donkey Kong

Ko, thường phóng tác ra trên tác phẩm gốc thì ko phải cho chính tác giả, mà đã phóng tác rồi thì nó ko thành shounen ai đâu mà thành yaoi luôn :)) Yaoi là bà con với hen rồi, hỏi sao ko bệnh ;))

12. Cáo♥

Cáo♥ Mr & Ms Pac-Man

Không đọc mà cứ nghĩ SA = HY ko à:|

Nếu nói Dounjinshi =bôi bác chả hoá ra VNS với accvn toàn lũ bệnh ?b-(

13. Hurt,Die or ...?

Hurt,Die or ...? Dragon Quest

Đối với đứa đọc cả 3 thể loại như tớ thì thấy yaoi vẫn là nhẹ nhất, đỡ bệnh nhất 8-}

Erm, ko có ý phản đối gì, nhưng cái thread về SA ở đây thấy có vẻ hơi lạc lõng? Dù xét theo luật lệ thì ko có vấn đề gì, nhưng tớ không hiểu sao các bạn phải chen chân vào cái gamevn này để mà ngày nào cũng có hàng tá comment rác rưởi đổ vào không thèm để ý warning? Các site ủng hộ SA thì rõ ràng là chẳng thiếu, điển hình như VNS ngập tràn fujoshi. '___'

Nói vậy thì nói, thật sự là tớ thấy hơi bị vui khi gamevn mà cũng có người đọc APH. :X Ôi các anh dzai xinh tươi ơi... *______* Nếu bạn nào thích thì add nick tớ, đang cần người bấn APH cùng =))

14. Cáo♥

Cáo♥ Mr & Ms Pac-Man

Tại ở đây mới có nhiều bạn bè tớ, vả lại tớ sang VNS không nhiều = sang đây :D

Btw, thể loại uke hay nổi nóng ngoài cứng trong cứng nhưng không thích đánh người gọi là gì vậy ;))

15. Poxua

Poxua Youtube Master Race

ai recommend cho mình mấy bộ dạng dạng như Maiden Rose đc ko :x

Hồi có đọc cái s-a gì trên togashifc ~ lâu lắm r` thành ra ko nhớ nổi T_T , plot đại loại uke là 1 em ghost vào sống cùng nhà vs seme, lúc đầu uke bị seme ghét nhưng dần dần về sau thì nảy sinh tình cảm XD happy ending ~ =) ai nhớ tên là gì ko giúp hộ vs =D

16. Hurt,Die or ...?

Chưa hình dung ra, cho ví dụ đi '____'

17. Araigna

Araigna Youtube Master Race

Cáo: vẫn cứ là tsun thôi XD

Uke lép vế hơn seme thì cũng chưa đến nỗi vấn đề lắm, nhưng nếu đến mức thành một đứa con gái mang nhiễm sắc thể XY thì thôi rồi, phí cả công mình chạy khỏi shoujo manga sến súa =))

Seke thì là cách gọi chế phục vụ mục đích ngắn gọn cao cả của từ "reversible" =))
    Thường thì tớ thích semexseke, vì nó có vị sa/ya nhất XD Chứ những em trá hình uke kia thì đúng là born to be an uke, không cặp với một anh nào thì đời em không thể nào kiếm đc bạn gái =)) Ảo chết người =))

Ây dà, ya cũng chỉ được xếp ngang hàng với ecchi thôi mà, chứ còn hen là cả một vấn đề khác à nghen =))

18. vieira

vieira Legend of Zelda

A e có thix cái Junjou Romantica anime ko ? Bên vns có làm sub, mà chậm quá, coi chã bỏ bẻn. Và bộ này còn có cả ss2.

Mình dịch được, còn lại các khâu khác mù tịt, nên a e có hứng thú làm sub cho SA anime only thì mình phụ 1 tay trong khâu trans.

19. Hurt,Die or ...?

Ôi Ayase của Okane ga nai...
    Bộ đấy đáng đọc vì có bạn seme và các nhân vật phụ khác :">

20. Cáo♥

Cáo♥ Mr & Ms Pac-Man

Á mù mắt rồi X_X
    Đang xem, nhưng nhận xét đầu tiên là cặp này thấy ngon lành cành me à nha :X