Siegfried - Shining Armored Knight

Thảo luận trong 'Soul Calibur' bắt đầu bởi Zero_SC, 28/8/08.

1. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

Tổ chức giải SC1 đê, SC1 bi giờ ai cũng chơi đc
    Chơi SC1 thì tất cả như nhau, chả có ai hơn ai về mặt kinh nghiệm cả ?
    Tổ chức giải Soul 1 đê anh em ơi

SC4 : Chiêu chém A rồi vào CH của Siege như thế nào, giống như A+K, [A] của Siege đấy, sao mò mãi k ra

2. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Đó là chiêu a+k[A], kiểu như slide input bA của Mitsu.

Có một combo đi với chiêu này khá đẹp:

CH 6K a+k[A]~SCH k~SBH....mix up.

Combo này bình thường lấy 66 dam nếu so với CH 6K 3~SCH A+B vừa yếu dam hơn vừa khó nhấn hơn nhưng nếu có Wall thì ác mộng

3. Zero_SC

Zero_SC T.E.T.Я.I.S

Anh em luyện Sig có ai hay dùng chiêu a+k,a,2A ko ? Chiêu này là đòn cực hay thay thế 1A vì nhanh hơn và khó nhận ra.

4. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Đòn này "có vẻ" nhanh hơn chứ thực chất ko nhanh hơn. Hơn nữa còn dể nhận ra hơn là 1A vì trước khi đánh có nhá một cái. Cái lợi hại của nó nằm ở chổ +8 hit on block ==> :O :D

Trong 3 chiêu ag:A, B:4 thì chiêu này dể nhấn nhất và hiệu quả nhất

5. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

ko ai thích chơi Nightmare hả ;))

Nightmare SC4 ko có nhiều cải tiến, nhưng vẫn ngon, nhất là cú ->->K khiến địch thủ bắn đi rất xa =))

6. Wing Gundam

Wing Gundam Donkey Kong

Mình cũng thích Nightmare nhưng đánh chủ yếu để unlock hết đồ , thưởng thức đồ họa vì mình chuyên design chứ chơi theo kiểu rành từng combo , move list thì time không có :D:D:D

7. wayowayo

wayowayo Mr & Ms Pac-Man

nightmare có nhiều chiêu lộ liễu quá khiến đối phương biết hết, chỉ được cái Auto Unlockable là good! =))

8. Wing Gundam

Wing Gundam Donkey Kong

Cho hỏi có lần mình đâm trúng opponent Nightmare , nó xài chiêu gì mà kiếm đâm trúng lại dội ra, mình mất HP , giống như phát nội công từ trong người ra vậy , chiêu này ấn làm sao , canh như thế nào vậy pro bro ?
    Mình đang thích Nightmare , char này nên xài skill gì vì mình đang đánh accending floor 57 ,58 , 59 , mình muốn đánh hết HP opponent thôi vì Item Unlock hết rồi , mình có mod char này HP 145% , auto counter A được không ta , không thể làm lên HP nữa vì lên HP thì không đủ point skill , bạn nào qua rồi chỉ giúp vì mình tay ngang , cám ơn trước !!!
    ( Mod đừng xóa vì chỉ có ít time để chơi SC IV trước khi có project mới , lúc đó thì không chơi được nữa :((:((:(( )
    Auto Unlockable xài làm sao , chỉ rõ dùm vì mình tay ngang , đánh tới gần hết Accending mất hơn 1 năm vì ít time !!!