Siêu phẩm DIVINITY II-CLONEDVD

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi duongkhang2003, 27/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. blizzard9x

blizzard9x Legend of Zelda Lão Làng GVN

hux ai chỉ mình cánh sử dụng way point với "e" vào nó chả thấy cái jì xảy ra cả

2. buti

buti Donkey Kong

mấy bác cho em hỏi sao game này hình ảnh nó bị slutter/lag vậy , giựt giựt khó chịu sao áh , motion của NPC+mob+cả ngọn lửa cũng chả mượt tẹo nào , còn nv chính thì bt FPS 60+ .
    Đã cài patch 1.01

3. lay

lay Persian Prince

cách sử dụng Waypoint Shrine: đứng ở đó save và load lại là dùng được

lucy007: sang được đến Orobas thì bạn phải hoá được thành rồng rồi chứ, nhấn nút Q ấy

4. blizzard9x

blizzard9x Legend of Zelda Lão Làng GVN

thx mình xài được waypoint rồi nhưng không biết bị lỗi gì mà skill point của mình lên đên hơn 2500 và lên lvl 20 thì không lên được ẽp nữa :(

5. truonghuynhst

truonghuynhst Mr & Ms Pac-Man

Muốn sử dụng waypoint thì bạn save lại ở vi trí đó rồi load game lại ở vị trí waypoint rồi nhấn E là nó cho di chuyển ah

Have fun!

6. lucy007

lucy007 Youtube Master Race

Hiện tại mình đang bí ở khúc : mới bước qua vùng anti chổ chiếc xuồng ngay thác nước trong thác có cái hang (mình đi xong trong hang). quay ra lội qua bãi biển bên kia có cái hang bằng gổ ( mình vào hang rồi) quay ra đi tiếp thì bị bức tường vô hình chặn lại. ai giúp mình đi qua chổ nay nha bị bí lâu wa rồi. Mình đi theo dẩn cũa bạn Lay thì không hóa rồng được. không thấy căn nhà nào hiện ra.:((

7. lay

lay Persian Prince

bác đứng mép núi làm sao hoá rồng được, bơi ra giữa biển xem nào, vùng này ko hoá rồng được khó tìm tòi lắm

8. truonghuynhst

Bạn có thể chụp cái hình cái nhà đó không Lay, mình chơi map này mà cứ lội sông lội biển vòng vòng hoài mà đâu thấy cái nhà nào để vô, chỉ thấy có 1 cái nhà ở ngay trên cái đảo nhìn từ waypoint qua phải.

Còn căn nhà mà Lay nói nó ở vị trí nào?

9. lay

lay Persian Prince

cái nhà mà tớ nói nằm lưng chừng vách núi ở bờ biển bên kia hòn đảo cơ

mà hỏi các bác đang ở Orobas là Hiện giờ Broken Valley đã bị tàn phá chưa thế?

10. truonghuynhst

Broken Valley và vùng tiếp theo là Island gì đó đi về đó chỉ có chết, :D vô bị dính độc lăn ra xỉu liền :D
    Giờ chỉ cho phép đi qua vùng Anti Dragon Zone thôi, mà trước lúc hoàn thành Q bên map cũ thì map mới mình đã đi hết 2 cái hang (1 ở thác nước, 1 chỗ có 3 quyển sách với nhãy lên các bậc cấp để mở gương đồ). Rồi đến không đi qua được các vùng còn lại không biết đi thế nào nữa đây. Chủ yếu là đi luyện vượt cấp thôi :D lúc mình thực hiện Q bên Island gì đó mình đã cấp 21 rồi, nên dập mấy con cấp 14-18 khỏe re :D
    Giờ phải đi nó thực sự thì chưa tìm được đường đi mới cứ lẩn quẩn 2 cái hang...

11. quansieudang

quansieudang Youtube Master Race

cho mình hỏi làm sao vào được cánh cửa bên trong champion harbour. cái thằng gác nó bảo chỉ dành cho champion. ;;)

12. lay

lay Persian Prince

cái cửa đó có dẫn đến đâu đâu:D mà tớ cũng chưa vào nên ko bít, nghi đó là địa danh lởm, kiểu River Town ấy

truonghuynhst: thế thì phải có năng lực hoá rồng rồi chứ nhỉ, bạn phải hoá rồng mới bay lên cao mà tìm các khu vực unlock anti dragon zone được

13. quansieudang

vậy bạn chỉ cho mình cách tìm 3 cái phần mà 3 bức tượng rồng trong cái hang gần dòng thác yêu cầu ấy, mình tìm mãi ko được. cứ tưởng phải vào cái cửa có thằng đứng gác mới lấy được, nếu có bản đồ thì quá tốt:-*:-*

14. truonghuynhst

Thanks Lay! vậy nếu nhấn Q thì mình có thể hóa rồng để di chuyển qua các vùng mà không thể lội được đúng không?

15. lay

lay Persian Prince

cái q đấy đòi 3 soul edge của 3 cái cây khô nằm rải rác trên orobas, bác mở bản đồ ra là nó đánh dấu trên đó rồi, nếu tìm được 2 cây rồi mà cái thứ 3 bí thì quay lại cái cây trên cái đảo giữa biển nhé, cái cây mà có căn nhà chứa cái Zeppelin ấy

Thanks MewsoSick vì cái map quá tiện dụng
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    hóa rồng để bay đến những khu vực trên cao mà người thường ko tới được

16. quansieudang

thank nhé. để mình thử liền ha:D

17. lucy007

lucy007 Youtube Master Race

không hóa được rồng thì có cách nào đi qua không hạ Bác Lay:)

18. binhbell

binhbell Youtube Master Race

Quest " A hunting we shall go " nhận mấy cái lệnh truy nã giết dc bọn nó rồi nhận thưởng ở captain Rodney. thèng này ở đâu ai bít chỉ jum với???

19. quansieudang

Sau khi mình gặp con rồng to trong thác nói chuyện giờ ko biết làm gì nữa, có thể chỉ mình đi đâu làm gì nữa ko. Để thực hiện quest chính nhé;;);;)

20. lay

lay Persian Prince

ko hóa rồng được là chịu đó bác, quay lại các vùng khác làm q đã. Chứ nếu Broken Valley và Sentinel Island bị phá hủy rồi thì bác sẽ phải hóa rồng được
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    bác làm q hall of Echoes bound nhé, ra Harbor đi Aleroth City, gặp thằng Sepp ấy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.