[Silent and Summer ] Event- Góp Ý - Thông Báo

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi Mèo Mỡ, 2/11/07.

1. MaiYeuEmNTT

MaiYeuEmNTT Mr & Ms Pac-Man

ọc , anh em cùng 1 G thế à . Anh là bạn của Dark , vậy mà không thể kêu gọi anh em cùng hợp sức với nhau đc ạ ??Dù sao bên đó ít ra cũng có vài người là mem cũ của SiL , chẳng lẽ họ không thể giúp bạn cũ của mình ạ ??? ( Có anh lun đấy Mq)

2. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia Lão Làng GVN

tất cả chấm dứt cãi nhau , đáng lẽ là tôi ko muốn post , vì box cabal có lưu sẵn trong Favor nên mới vào coi thử , hiện tại tôi đang phải tĩnh dưỡng tại nhà , tôi ko muốn vì tôi mà mọi người nghi kị , đấu đá lẫn nhau .

Hiện tại tôi sẽ giao quyền cho MacQuan quản lý G SIL 2 tạm thời . Và xin nhắc lại để những ai ko hiểu được rõ , dù 2 G có ra sao , tôi với Dark vẫn là bạn bè của nhau , ko vì xích mích với người khác mà đổ vấy cho tôi hay dark . Thứ 2 , Master duy nhất của SIL 2 là tôi - XiaoJu , chứ ko phải là MacQuan hay ai khác , nghĩa là toàn bộ G nằm trong sự quản lý của tôi . Đừng mang những xích mích nhỏ rồi ém cho rằng tại người này , người khác làm chủ G .

bạn tôi nháy máy cho ông anh , cho nên ổng mới thông báo cho G . Có gì mà nghi ngờ .

Cố gắng type mấy dòng để tránh việc Mas vắng mặt lại có dèm pha .

3. deadangel87

deadangel87 Youtube Master Race

chuyện gì cũng có cái bắt nguồn của nó
    tui chỉ xin dặt 1 câu hỏi dối với Dark thôi ông nghĩ member của G là gì và mọi ng có là bạn ông ko
    khi mà nmoji ng chỉ rời G là ông đưa những ng đó vào block list 1 ví dụ macquan, crashed,.... và còn nhiều ng nữa ông nói mọi ng là bạn nhưng thực chất ông coi mọi ng là bạn hay chỉ có mọi ng coi ông là bạn còn ông coi mọi ng là lính của mình
    nay tui xin nói thêm ông là 1 chủ G thì ông nên suy nghĩ trước hãy đưa ra 1 quyết định nào chứ ko phải ông quyết định xong thì ông đổ lỗi cho invi master(những ng này là ai có trên game hem có đi ofline hem????????)
    tui chỉt nói nhiêu đó ai nghĩ sao thì nghĩ
    hết
    ah!!!!!!!!! còn nữa do mới đọc xong bài của jimmy nên có thêm ý kiến MQ đi thì tui nghĩ các ông nên tự coi lại cách quản lý G của mình
    và như jimmy đã nói ko phải MQ kéo mọi ng đi mà chính vì bản thân họ cảm thấy ko hợp với cách quản lý G nên họ mới ra đi
    và tui biết chắc những ng ra đi đầu tiên ko phải là MQ nếu ko tin thì cứ việc đi hỏi sẽ bik

4. Mạc Quân

Mạc Quân C O N T R A

thix nhất câu này[​IMG]
    nếu mem mới kô biết từ trước khi lập chat room "SIL" và tui là người đã duy trì nó đến bây giờ vẫn còn tồn tại.Lâu lâu vẫn lại có mem SIL và SummerInLife vào nói chuyện với nhau như bạn bè[​IMG].Đó là lý do như Jimmy vừa nói[​IMG]
    @all mem SIL và SummerInLife : mọi người hãy cùng giúp sức kết thúc cuộc chiến tranh lạnh này đi vì nó gần quá giới hạn rồi[​IMG]

5. deadangel87

dark ah!!!!!!!! như spi đã nói lúc trước khi mà ông lập SIL2 ông có nói với ai hem?????????? là 1 chuyện nếu ông nói ra thì mọi ng đã cản ông lại rùi
    cái này là tự ông làm
    spi cũng đã từng nói ông lập SIl2 ra là ko nên vàop lúc này có hay ko????
    và còn nhiều nhiều chuyện nữa tui nghĩ chẳng ai mún kết quả thế này nhưng kết quả thế này là do cách quản lý G đó dark ah

6. Mạc Quân

Mạc Quân C O N T R A

@all mem SIL và SummerInLife : mọi người hãy cùng giúp sức kết thúc cuộc chiến tranh lạnh này đi vì nó gần quá giới hạn rồi <<<< câu này thể hiện tui ghét DArk chỗ nào[​IMG]

7. Mèo Mỡ

Mèo Mỡ Donkey Kong

như đã nói ở phần bài trên, Dark này vào SIL 2 1 tí, chỉ để hỏi cái nguyên nhân mà 2 bên giận nhau, hỏi xong tôi out nếu ko thì còn ngồi đó chịu trận à...còn việc Del buddy, xin lỗi , cậu có hiểu thế nào là del Buddy ko, ko phải riêng 1 mình cậu , spi , mạc quân, mà tất cả đều bị và đều bị tôi ném thẳng vào block list, 1 phần tôi đang bực bội, 1 phần tôi đang cần 1 khoảng yên tĩnh để có thể đưa ra những ý kiến tốt nhất cho Silent

khái niệm IM, tôi đã có nói, còn về phần tôi về SIL 1 ko những cả IM mà còn cả 1 số member bị kick oan uổng , bao gồm cả caramen và cậu biết caramen là ai ko, là Master đấy, ngang với tôi đấy, việc các cậu ko suy nghĩ kick mem oan uổng và dám kick luôn cả Master G thì tôi nói thật, trong mắt các cậu đâu có coi tôi ra kí lô gam nào

cậu biết tâm trạng tôi lúc đó ra sao ko, hay cậu chỉ nghĩ đó là 1 cách để bêu rếu tôi, đời người ko ai ko sai, chuyện này tôi cũng đã giải thích và xin lỗi chip chip.....

Tôi đang và đã rất bực mình, vậy tôi mạn phép hỏi mọi người 1 câu, lúc tôi mời các thành viên vào lại có ai thấy tôi tiếp tục trò ko tôn trọng member hay tất cả chỉ viện 1 lý do đó để tách G, tôi nói thật ... thà rằng các cậu chỉ cần nói 1 tiếng tôi cho out ngay, tính tôi ko phải dài dòng lôi thôi mà cà kê dê ngỗng, và tôi có thể nói, sau khi xem sơ qua tình hình SIL 2, tôi chẳng thấy member nào online ngoài các cậu, những người đã rời SIL 1 qua SIL 2 , và nói thẳng, khi các cậu rời Guild thì những member hằng ngày các cậu cho là ít nói đã nói chuyện rồi đấy

8. Mèo Mỡ

Mèo Mỡ Donkey Kong

thưa cậu, thế cậu dẫn chứng thử xem hành động nào của Dark này ko hợp cách quản lý, hãy nêu những dẫn chứng cụ thể sau ngày 7/11 lúc mà G đã yên ổn trở lại, nêu ra đi, hay là Spiral tự động rời G, có cần tôi chụp cảnh lúc nó đứng ngay DS với chữ SIL và sau đó thành Summer In Life ko ?

Người đầu tiên ra đi là Spiral , lúc đó tôi chẳng hề làm 1 lỗi lầm gì để gọi là chê bai cách quản lý của tôi, hay tại lúc đó kiếm đc 1 nước đi khác rồi lại lôi chuyện cũ ra để kiếm cái cớ mà nói, nói thẳng, 9/10 tên member từ SIL 1 qua SIL 2 vì ham vui, tôi quán rành ba cái vụ này nên đừng nói với tôi về việc bất đồng giữa member và Master, nếu có họa chăng chính member đã đủ lông đủ cánh và xem Master ko ra 1 miligram nào trong mắt mình, đó mới là điều khiến tôi bực mình...

và nói luôn với ae ở toàn thể G SIL 2 biết, Sex In Life đã chết, giờ nếu còn thì chỉ là giữa SILent và SUmmer In Life, tôi ko hề muốn tuyệt tình với member và tôi càng ko muốn 2 G xảy ra 1 sự bất hòa tranh chấp lẫn nhau, tôi luôn muốn 1 G yên bình, anh em cười đùa với nhau như lúc còn 3x 4x, thời mà còn đi xin xỏ vay mượn nhau chứ ko phải viễn cảnh như bây giờ, nếu trách, thì trách bản thân các cậu trước, chính các cậu rời bỏ tôi chứ tôi ko bao giờ bỏ các cậu, hiện nay giữa chúng ta chỉ còn có 2 con đường duy nhất để chọn

1 . Trở lại như xưa

2. Trở thành kẻ thù của nhau

sẵn đây tôi cũng nhắc nhở 1 vài điều nho nhỏ , đừng làm cái trò thái hóa khi SIL 2 cứ liên tiếp ks Silent, muốn gì thì ra chiến trường mà giải quyết, còn nếu ko thì Dark này sẽ ko còn tình nghĩa gì nữa hết

Cuộc tranh cãi châm dứt

9. deadangel87

thưa anh dark cho em hỏi master là gì master chỉ là ng đứng đầu của G và thưa anh master mà ko bik xem xét mem hoặc nghe mem phát biểu thì nên từ chức đi là vừa
    chuyện spi ra đi okie tui hok nói đúng là spi là ng ra đi đầu tiên nhưng ông hãy nghĩ lại đi tại sao 1 ng bạn thân của ông từ GVN lại ra đi như vậy
    và ông thử hỏi thẳng những ai trong SIL2 đi có ai thấy cách làm của ông là đúng hok
    ah!!!!!!!!!! có 1 chuyện tui cần nói là chuyện ông lập SIL2 ông lập xong ông lại quay về để cho xiao 1 mình nơi xa lạ ông tách các member đi khi họ chưa muốn rời khỏi
    ông lập SIL2 mà ông ko nói với ai ko bàn bạc với ai ông thích là ông làm ko thích thì ông bỏ ông chẳng quan tâm ai cả hỏi như vậy có làm cho member tức hay ko??????????
    chuyện tiếp theo là việc spi out G lần đầu lý do là ông đòi kick mem 5x trở xuống
    tui hỏi ông 1 câu 5x trở xuống ko đáng làm bạn ông ah????????
    5x trở xuống ko đáng tồn tại trong G ah????????
    ông làm vậy thì ông coi member ra gì???????
    chuyện thứ 2 là spi out G lần 2 và ra đi vĩnh viễn ông nhớ lại đi có phải lần đầu khi out G spi đã nói chuyện với ông rõ ràng ko?????? về cách quản lý hay là gì gì đó
    ông ko nghe
    sau đó tổ chức war G lần mấy thì tui hok nhớ nhưng tui bik chuyện là ông nói ko được dùn battle mod2 nhưng sau đó chính ông dùng và ông lại lấy lý lẽ là quên nói để biện minh cho hành động của mình
    sau đó lại xảy ra chuyện ông dùng IM để chống chế cho những sai phạm của mình
    thử hỏi IM là ai?????? tui từ trước giờ chưa được biết và cũng chưa được gặp nữa
    và đút kết lại nhất quá tam ông đã phạm lỗi rất nhiều member cũng nói rất nhiều mà ông đời nào nghe
    thế thì ở lại G làm gì khi tiếng nói của mình ko là cái đinh gì trong mắt của BQT G
    that's all

10. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

Ở đây Dark có vẻ như không chịu nghe mọi người nói. Thật sự tôi cũng ko muốn post vào đây làm gì vì chuyện tranh chấp giữa 2 bên tôi cũng ko rõ lắm. Nhưng khi đã đọc hết tất cả những lời trên và với góc nhìn 1 người ngoài cuộc, tôi có 1 số những ý kiến sau :

Thứ nhất là về Dark :

Tôi thấy ông đổ lỗi tất cả cho mọi người. Ông phải biết rằng không có lửa sao có khói ? Chính việc ông cai quản trước đây quá khắt khe và liên quan đến luật lệ quá nhiều khiến mọi người cảm thấy khó chịu. Đó là lý do mà mọi người muốn qua SIL2, họ chỉ muốn have fun, muốn chơi game vui vẻ với nhau. Còn những chuyện như lật đổ, muốn chống lại ...ông thì ...lolz. Ông đã có bao giờ nghĩ rằng tại sao phải làm như vậy ? Ko có lý do gì để họ làm vậy đúng ko ?

Còn bây giờ ông muốn tôi nói trúng tim đen ông ko ? Tuy ông vẫn coi mọi người là bạn nhưng trong thâm tâm ông đặt ông cao hơn mọi người. Man, đây là game, ko phải cuộc sống. Mọi người vào đây để have fun chứ không phải chịu luật lệ. Mà như chuyện kick Caramen gì đó, ông đã bao giờ nghĩ rằng họ không biết chưa hoặc nhầm lẫn ? Hay ngay lúc đó ông nghĩ "ĐM, tụi mày đek coi tao ra gì hết?".

Come on man, master là gì ? Master là người đưa ra kế hoạch, phát triển guild, không phải 1 người mà thấy người khác có lỗi lầm gì ko phải với mình là nóng giận. Rất vô lý nữa là khi out guild thì mọi người vẫn là bạn right ? Tại sao phải đưa họ vào block list ? Để rồi xảy ra biết bao điều nhầm lẫn khác ? Cái đó lỗi do ông chứ đâu phải lỗi do mọi người ? Như tôi đã nói trước đây là vài người trong Summer đến ks ko có nghĩa là cả Guild đang chống đối lại ông. Chừng nào cả 1 guild Summer kéo nhau đến chỗ ông luyện để mà ks thì lúc đó hẵng nói như vậy.

Còn về trận war guild hôm trước :

Tôi thấy Dark quá để cho ASC lấn lướt. Tại sao khi member chưa đông đủ vẫn đồng ý war guild, ASC là ai mà khi họ muốn là war theo ý họ ? Ông có nhớ lúc đầu mem lên hỏi hôm nay có war ko thì bảo ko war. Khi mọi người log out thì 1 lát sau lại bảo hôm nay war guild. Đáng lý ra lúc đó phải xem tình hình guild như thế nào rồi hẵng chấp nhận war guild với ASC chứ.

Còn về phía các bạn bên Summer :

Tôi không biết các bạn nghĩ gì. Nhưng khi war guild thì ít ra nếu online và nếu SIL kêu gọi thì mọi người vẫnn nên đến. Tại sao ? Ở đây ko phải muốn hay ko, nó chỉ tốn 1 chút thời gian, honour thì chẳng đáng cái gì, mà là danh dự đấy. Mặc dù là giao hữu nhưng với 1 tình trạng thê thảm 10 ASC mem đánh 1 SIL mem thì giao hữu kiểu gì ? Tôi không biết các bạn có xích mích nhưng bạn bè gặp hoạn nạn mà ko giúp đỡ thì ko phải là bạn bè. Cho nên các bạn hãy xem xét lại hành động đó của mình.

Stupid man. Lời nói này sẽ dồn mem SIL2 vào đường cùng và họ sẽ chọn war chứ không chọn bạn bè. Ko ai nói như kiểu "Tui mày làm bạn với tao hoặc là chết" lolz, 1 lời nói đầy hăm dọa.

Qua đây, cũng thấy được thật sự Dark ko có tài lãnh đạo, và Dark phải chấp nhận điều đó. Nếu muốn quay trở lại như xưa chỉ có 1 con đường. Đó là đưa người khác lên làm Master, một người mà mọi người thật sự tin tưởng ( mọi người có thể đề cử ). Đây là cách duy nhất vì ở đây tui thấy anh em ko còn tin tưởng Dark nữa. Dark thì vẫn có thể làm sub Master hay gì gì đó những sẽ không có toàn quyền quyết định bất cứ chuyện gì vì tui thấy ông thật sự ko có tài lãnh đạo.

Đó là ý kiến của tôi
    Nkaphuoc

11. Mèo Mỡ

Mèo Mỡ Donkey Kong

bậy bạ, nếu muốn nói người out G đầu tiên là thằng badkid, bị Dark này kick vì xúc phạm toàn bộ SIL, xong buổi tối thì đến thằng ALone rời G sáng hôm sau cùng với thằng Spiral, còn vụ bm2, như tôi đã nói, đời người ko ai ko sai, nếu cậu nói như vậy, cậu có bao giờ quên làm 1 việc gì ko ?

nếu cậu trả lời ko, tôi sẵn sàng chặt đầu cho cậu làm banh đá chơi

Như cậu đã nói ở phía trên, Dark này ko còn gì để nói, nhưng với việc cậu đòi tôi trút quyền Master, thì đó là 1 điều ko thể, tôi là người tạo ra SIL, tôi sẽ đứng với SIL đến phút cuối cùng.. còn chuyện cậu nghĩ câu nói của tôi là 1 câu hăm dọa, xin đính chính là ko hề có bất cứ sự hăm dọa nào trong đây, tôi chỉ nhấn mạnh : " Nếu vấn đề đc giải quyết, thì làm bạn !!! Còn ko , chúng ta đành trở thành kẻ thù "

12. NIKITA KABUTO

Ở đây tôi ko nói ông làm mem, ông vẫn có thể làm master nhưng là sub master, và tất cả mọi ý kiến phải được thông qua các master khác. Vì ông quá nóng nảy, tính đó ko tốt cho 1 master thật sự, đã bao lần ông nói ông sửa nhưng tui thấy ông ko sửa được. Còn ông vẫn ko đồng ý thì ko có cách nào giải quyết được đâu, thật đấy.

P/s : ko làm bạn thì có thể làm người dưng, ko nhất thiết phải là kẻ thù.

13. Mèo Mỡ

Mèo Mỡ Donkey Kong

ok...sửa lại câu trên 1 chút : " Nếu vấn đề đc giải quyết thì chúng ta lại làm bạn, còn không , chúng ta sẽ ko liên quan gì đến nhau nữa"

câu này thì nghe nó tuyệt tình quá :|

nhưng việc trút tôi xuống làm Sub Master thì Dark này ko đồng ý, thà rằng tính tôi có lúc nóng nảy, hấp tấp nhưng ít ra SIL 1 dưới tay tôi bây giờ thì tình hình kinh tế khá hơn rất nhiều và member cũng thê, giống như cái thời mà tôi ở bên SIL 2

- "1 thằng vào Guild kéo theo 20 thằng dựa dẫm..kick đi thì ko xong thì ko kick lấy đâu ra chỗ cho member mới " đó là điều mà fantachanh đã nói với tôi về việc lập ra SIL 2, nên việc những member ra đi, tôi cũng cảm thấy đó là 1 việc cần thiết để cho những người khác có thể tiếp tục vào G

14. NIKITA KABUTO

Vấn đề ở đây ko phải cãi xem ai đúng ai sai mà là tìm cách giải quyết vấn đề, sao cho SIL hòa hợp lại.

Ở đây, tôi nói rõ ra thế này, Dark đã biết lỗi mà muốn mọi người quay về như lúc đầu, mọi người thì vẫn còn chưa tin tưởng Dark. Vậy điều kiện Dark đưa ra là các bạn quay về thì Dark cũng nên chấp nhận điều kiện của mọi người, tôi thấy mem SIL2 rất là bức xúc Dark ( tuy nhiên 1 số lý do ko hoàn toàn chính xác ) nên đề nghị việc Dark làm sub Master ko có gì là quá đáng cả.

Trong lúc này cũng để thử thách xem Dark có thật sự muốn sửa chữa lỗi lầm của mình hay ko. Nếu sau này Dark đã sửa chữa thì sẽ lên làm Master lại, lúc đó chẳng ai nói gì cả. Còn nếu ko, có thể thấy SIL tan rã là do lỗi của ai. Vì trong đàm phán ko có chuyện bạn muốn người khác chấp nhận điều kiện của mình mà lại không chấp nhận điều kiện của người khác.

15. Mạc Quân

Mạc Quân C O N T R A

Điều này là kô thể được.Dark vẫn có tài lãnh đạo.[​IMG]
    Lên làm sub master đi[​IMG]
    Sai mới Xóa chứ kô sai thì xóa làm gì[​IMG]
    con khỉ thì là cái emotion giống cái này thôi>>>:'> đâu có tội gì đến nó đâu[​IMG]
    Nếu kô đi thì Dark đâu có ngồi suy nghĩ[​IMG]
    Đề nghị anh em kô bàn đến vụ này nữa.LXB-Bác Mèo Mun-Fantachanh kô cãi nữaLà 1 master thì có rất nhiều khuyết điểm cần phải sửa.Nhưng nếu "giang sơn dễ đổi bản tính khó dời" thì bó tay
    Kô nói nhiều nữa.Hãy cho master làm lại 1 cơ hội.[​IMG]
    P/s : các Tmaster và leader trong SIL và SummerInLife cũng ngồi mà suy nghĩ đi.Những việc Dark làm kô phải kô đúng

16. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia Lão Làng GVN

cãi nhau , để làm cái gì , và giải quyết được gì , hay càng chắp vá .

Việc ai KS ai ở bên nào , tại sao ko báo cáo cho tôi được biết , Master là để làm cảnh :-? .

Giờ tôi ko type được nhiều ,ai muốn cãi nhau thì cứ việc , tôi ko thể tối ngày mà hòa giải mãi được .

Cách quản lý của tôi khác với Dark , bởi vì tôi đã nghĩ được cả đến trường hợp của Dark như thế nào , cho nên ko có gì lạ tại sao SIL 1 sang hết SIL 2 . Trong khi SIL 2 thì có ai . Có tôi và Rai , còn có được ai nữa bên SIL 1 , Spi vào SIL 2 ko do tôi thì do ai , trước đó tôi mời Spi qua nhưng ổng vẫn muốn ở bên SIL 1 , có chăng là do Spi chán mà thôi .

là Master cũng là người như mem , cũng có cuộc sống riêng , tôi ngày đi học , tối về rảnh cầy 1 chút thì lại công tác Guild , cầy được đến 66 cũng chẳng phải nhỏ bé gì .

Dark đã sai lầm khi ko nghĩ rằng , tôi với Nhoc ko hẳn là pồ trong game mà cũng là pồ ngoài đời , tôi chịu thiệt thòi đến mức suýt nữa cũng rạn vỡ , vậy hi sinh như thế trong SIL đã có ai chịu làm , tạm ko bàn chuyện này , Dark sợ rằng Nhoc sang với tui sẽ kéo theo 1 lũ , kì thực chỉ thêm Tieumui là cùng .

Sai lầm lớn là nhoc ko đuợc tui dạy cách quản lý , cho nên khi tui gặp chuyện , người có thể đăng nhập vào chỉ có Nhoc , chính vì tôi sợ nhoc ko biết sẽ làm lẫn lộn mọi chuyện , nên tôi mới chỉ ủy quyền cho MacQuan . Trên mặt giấy tờ , trật tự của tôi và TM Leader ko thay đổi .

ko type nổi được hơn vì mạn sườn còn đau .

17. Mèo Mỡ

Mèo Mỡ Donkey Kong

nếu Dark này muốn thật lòng ks, tôi chỉ ko óanh vài con rồi bỏ đi, nếu muốn ks cậu thật, thì lúc đó tôi sẽ làm giống như cách cậu làm với tôi , nguyên văn câu nói của Jimmy " Xem thằng nào lì hơn thằng nào "

Iron Rule phải áp dụng cho 1 G vừa mới thành lập, khi tất cả đã xong thì ko còn gì để bàn, viêc các member bảo tôi ko tôn trọng, đúng, Dark này chỉ nghe ý kiến hay ko nghe ý kiến tồi

Như fanta nói, vắng mợ chợ ko buồn, tôi ko phải muốn lôi kéo hay làm bất cứ việc gì lôi kéo member, tôi chỉ ko muốn mất đi vài người bạn của mình, chứ ko phải tôi sợ cái quái gì mà phải chèo kéo, G mạnh ko cần nhiều member mà 1 G mạnh là 1 G có member nhiệt tình với G

Thôi ko nói nữa .... dù sao SIL vẫn chào đón mọi người nếu trở lại

18. teentitans76

teentitans76 Youtube Master Race

úi giời topic tuyển mem bây h thành topic bêu rếu nhau rùi kìa

19. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

ai cũng cho là mình đúng thì chả bao giờ giải quyết được điều gì cả đâu. Tôi là Search, người ngoài cuộc nhìn vào. Dark đã đưa ra nhiều đường lối sai lầm nhưng tất cả đều vì 1 chữ GUILD. Tifa theo guild đến cùng để khuyên nhủ và ủng hộ Dark thay đổi, đấy mới là điều đáng quý. còn các bạn, thấy guild SIL sắp chết dần chết mòn, đã vội vã bỏ đi và mặc kệ , quy hết trách nhiệm cho 1 người, phải chăng đó là đúng ???

20. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Vậy là cuối cùng Guild vẫn cần Mems :'>