Sim 2 Collections CD- Sim 2 Tips- Download Guide

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Kal Kally, 2/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

_ TO Yugi: Uh, thôi thì ráng chịu đựng nghen, sis chúc Yu mau lành bệnh. Chiều nay sis sẽ chạy đi mua Sims University ^__^ Còn chầu chè thì từ từ rồi tính cũng không sao. Mà quên, có một châm ngôn của sis mà Yu cần biết, đó là :"Nợ để càng lâu càng lên giá cũng như đồ cổ càng để lâu càng có giá trị" ^,-

2. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

SIs ơi , ngày hôm qua em chạy ra cửa hàng hỏi chỉ bán hàng 2 cái đĩa mà chị ấy nói sis chưa gửi lại đĩa +______+ Vậy là sao !? Sis mau gửi lại cho chị ấy nha !

3. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Hơ, sis gửi tới 5 bộ lận mà. À, hay là em hỏi không đúng người rồi, sis đã dặn là hỏi chị Đào mà. Thôi, để tí nữa sis xuống dặn lại. Lần sau nhớ nói rõ nghen !

4. Dragon Quest

Dragon Quest C O N T R A Lão Làng GVN

Hi JAKASAI
    Bữa chủ nhật lại cửa hàng của u để lấy disk.
    But chị nhân viên nói không biết :hug:
    Làm bữa đó đi mệt gần chết luôn.
    Chắc tại chưa hỏi tên của U.
    So --> what's your name :-/

5. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

_ To Dragon: Uh, sorry sorry nhiều nghen. Tại mình quên dặn hết mấy chị dưới cửa hàng rồi. Giờ thì mấy chị ấy biết rồi. Có gì bạn ... ờ, chịu khó xíu nha. Mà bạn đã lấy chưa nhỉ ?

_ To Luky89: Luky ơi, xui cho bạn rồi, vì bạn không nói tên thật cho Jak biết nên giờ disc của bạn bị gửi lại rồi nè. ... hix... làm phí tiền gửi quá .... Thôi, bạn cho mình biết tên thật đi, mình sẽ gửi lại cho.

6. huebich520

huebich520 Youtube Master Race

doc bai post cua jak thay hap dan qua ... minh cung muon dac mua 2 disc the sim 2collection ... cho minh hoi . neu toi muon toi cua hang cua jak lay disc duoc khg ? jak co the copy gium minh 2 disc khg uh ?thanks ... va cho minh biet dia chi cua cua hang jak de minh toi lay disc . thanks alot :x

7. Ly Hao Nguyen

Ly Hao Nguyen Dragon Quest

Sis ơi , để từ từ em đưa sis 5k hen . À sis nè , xài cái disc này sao ? Lấy về lâu rồi mà ko biết xài +_+ .

8. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

_ To Huebich520: Uhm... bạn cứ đến lấy disc đi, dưới cửa hàng vẫn còn khoảng 3 bộ đó. Có gì lấy disc thì bạn cứ nói "em đến mua disc, em có dặn rồi" là được. Vậy nhé. Còn địa chỉ cửa hàng thì có gì bạn xem lại ở mấy trang trước đi nha, Jak post chỉ đường luôn cho dễ tìm. HAVE FUN !!

_ To Lyhaonguyen: Hihihi... giờ thì cậu không gọi sis là "ông anh" nữa sao ? Tiền disc thì mai mốt vô trường mua cho sis cây kem Connetto là được rồi ^__^ Còn xài cái disc đó ra sao thì chỉ cần bung mấy file zip ra, đa số đều có hình minh họa rồi, thích cái nào thì lấy cái đó, nếu nó là file Install thì click dzô nó sẽ tự cài, còn mấy file loại còn lại chỉ cần chép vô folder Download, nếu có thắc mắc thì post lên đây , okie ?
    Mà sáng nay thi cử ra sao rồi ?

9. huebich520

ok cam on jak nhe chieu nay minh se toi cua hang ban lay disc .. thanks ....

10. Rinoa

Rinoa The Warrior of Light

Bài post bởi Kingtham:
    Ack, có một thông báo mới cho những ai k tìm thấy cái cửa hàng, địa chỉ là 19A not 17c như đã đăng. Tôi đã bò ra những 3 lần chỉ vì wên cái chi tiết tên cửa hàng vì nó k phải là cửa hàng bán di động mà bán máy fax hay dtcn gì đó, và ngó tới ngó lui k thấy chữ viễn đông đâu trừ phi nhìn bên hông.
    Cuối cùng cũng lấy được cái disk, thx Jak về "cái địa chỉ trên cả tuyệt vời" (đùa thôi ^^), và thx bạn Kal đã bỏ công sức tập hợp những cái tuyệt vời này lại.
    (Mong rằng bạn share link cho bà kon với ^^).

11. huebich520

troi oi hen chi chieu nay minh tim mai cai 17c ma khg co .ma hoi moi nguoi xung quanh cung khg ai biet cai dia chi 17c o dau .. thanks Rinoa nhe ... neu khg khg biet duong dau ma tim cai cua hang cua jak .hihihihihih ....
    vay mai minh phai toi do them mot lan nua ... mong rang se dung dia chi va se lay duoc disc vi minh non nong lam rui ... hehehehe

12. huebich520

minh da nhan duoc disc rui cam on jak nhe !

13. virus_dark_baron

virus_dark_baron Mr & Ms Pac-Man

Hix !!! Cái zdụ bán đĩa nì mình thấy hơi rối , à mà gửi cho tui ở nha trang được ko ??? Cách thức tui gửi tiền zdô đó sao và tui có được ưu tiên zảm zá ko thế , tui cũng khởi sướng trong việc download nì mà !!!

14. Rinoa

@huebich520: Bài post bởi Kingtham not Rinoa
    À, có một cái thắc mắc như zdì,cái unsensor có đuôi là . cheat thì làm mô muh có file để chép đè.
    Còn mí cái thư mục download gì đó tạo đã gòi chép mí cái bot gì đó vô, teenwohoo gì vô chẳng thấy hoạt động, vì nó k hỗ trỡ bản exp của Sims2 hay là vì phải xài chương trình add vô vậy. trong đọan text kèm theo có kêu xài cái body shop add mấy cái backgrade vô thì add làm sao, nó để tạo người mà đâu phải tạo đò đâu.
    mấy bác làm ơn hường dẫn cụ thể mấy cái cheat và mấy cái món đồ.
    thx

15. Ly Hao Nguyen

Ly Hao Nguyen Dragon Quest

Sis ơi , vậy hẹn bao giờ lấy tiền đây ? Hồi đó cứ tưởng sis là boy nên gọi là ông anh ^_^ . Thi cử thì ... teo gòi ^_^ , cái nào cũng chỉ khoảng 6 điểm là cùng . Dyu chỉ có môn văn và hoá thì ... 4 điểm ^_^ .

16. huebich520

jak oi tai sao minh de clothes trong thu muc download rui sao vo trong game no khg thay no vay . lam on giai thich gium minh cai nay nhe cam on nhieu .

17. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

_ Hơ, thật tình xin lỗi các bạn đã cất công đến nhà Jak để lấy disc nhưng lại hổng tìm ra chỉ dzì cái địa chỉ "trên cả tuyệt vời" của mình... hix... Thật ra 19A là số nhà cũ, còn 17c là mới, humm... cái cửa hàng ở dưới đã nhắc là thay biển số đi mà hổng chịu làm gì hết. Chán ghê... >,<

_ To Huebich520: Uhm... bạn có xem kĩ không, theo Jak nhớ thì mấy file clothes là file install luôn mà, bạn chỉ việc doulbe click là nó tự install cho bạn luôn, đâu cần phải chép gì đâu, bạn xem lại nha.

_ To Lyhaonguyen: Hihihi, thi cử gì mà nghe chán thế, dù sao cũng chỉ là giữa học kỳ thôi, lần sau cố lên một chút ^__^ À, mà Nguyên đã biết mặt sis chưa nhỉ ? Sis thì đã thấy mặt cậu rồi đấy :D Hẹn thì thứ 7 đi nghen. Tụi sis vẫn tụ tập chỗ cũ thôi. 9h5 là lớp 11 về thì phải... Sis đeo kính gọng đen, để tóc dài, nhìn biết liền ^__^ Vậy đi !

18. Rinoa

E hèm, còn câu hỏi của tui thì sao đây >__<
    Bạn Kal or bạn Jak đã check thì hướng dẫn dùm với, 3 cái như:teen woohoo,Nudist mod,nocensor ... k xài được. Nhất là cái nocensor thì làm sao để active vậy.
    Còn một cái thắc mắc nữa là nếu mình xài bản The Sims 2 University thì chép mí cái download vô Sim2 hay University để active, và hack có chạy trên Uni k.
    Cái trainer +14 k chạy trên Uni, vậy có cái train khác k.
    Mún down mấy cái gương mặt (skin or gì gì đó) của mấy diễn viên thì vô trang nào.
    Bà kon giúp giùm, thx

19. huebich520

jak oi minh xem lai no khg phai la file install. nen minh chep vo may .vay la do loi gi vay uh ?

20. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

_ Ans for Rinoa: Mấy cái file Teen Woohoo, Nudist mod, nocensor ... thì sau khi bung zip sẽ chép dzô My Document/EA/The Sims/Download (không biết đúng chính xác hông nữa), có gì bạn check lại trong My Document nghen, trên 4rum cũng có hướng dẫn đó. Còn "sau khi cài Sim University rồi chép mấy cái file vô đâu" thì mình chưa làm nên hổng biết, vì chưa có bản mở rộng này. Nhưng có lẽ là chung trong một thư mục luôn, vì cho dù là cài thêm nhưng đó cũng chỉ là một phiên bản thêm mà thôi. Muốn Download Skin hay Face thì bạn vào Google, gõ key word "Free Skin Sims 2 download" là nó ra cả tá cho bạn chọn... ::)

_ To Huebich520: Vậy bạn đã thử trong game chưa ? Bạn lục thử trong Body Shop chưa ? Khó hiểu à... :-/ À, mà cũng còn tùy nhân vật nữa, có thể là tùy hình thể... cũng giống như trong Sims 1 vậy. Nói chung là mình làm được hết đó.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.