[Sim] Bay vào vũ trụ với Freelancer !=>hay ghê

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi GB_Advance, 31/7/04.

1. notebook

notebook Mr & Ms Pac-Man

mấy cái nv vụ đó mà đã ăn thua gì, đến lúc bắn Nomad base chắc ông khóc ra tiếng mán luôn

2. newTH

newTH Mr & Ms Pac-Man

Mình lại thấy cái bắn Nomad dễ thở hơn.Hôm nay vừa finish xong lv 18 ,bây h cày ở đâu thì nhanh lên lv nhỉ

3. notebook

notebook Mr & Ms Pac-Man

Nomad Base là mission cuối mà pa kêu dễ thở ... pó chíu

trước khi thành Free Lancer thì cày đâu cũng vậy, chậm lên lv thì ít tiền, bù trừ nhau cũng rứa ...

4. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Cho mình hỏi là sau khi mình nhặt đc súng của giặc ý...bọn tàu mình bắn nổ rơi ra thì làm sao để cho cái súng đó lên làm súng chính bây giờ??
    Có nghĩa là tàu mình giờ đã chứa đủ 10 súng và có một số súng ko dùng đến ở phía sau. Vậy làm sao để cho mấy cái súng ko dùng lên làm súng chính cho tàu vậy?

5. †just4you†

†just4you† Mr & Ms Pac-Man

Bạn bắn qua mission mà ko hề thay súng sao :-o,mình tưởng tượng bạn bắn mission 6 mà dùng súng class 1 chắc bắn chúng nó đến tết :-ss
    Bạn để ý góc phía trên bên trái của mỗi loại vũ khí đều có mount và unmount chúng mà,nếu muốn tháo ra thì bấm vào unmount còn lắp vào thì mount nó lên :)

6. Marines.Mark

Marines.Mark Mr & Ms Pac-Man

Có cách nào kiếm tiền lẹ lẹ hem? Đi giao thương với làm Mission phụ hoài mà tiền lên chẳng bao nhiêu! Lên Class 7 rồi mà còn bay chiếc tàng tàng Class 4. Mấy chiếc Class cấp cao thường bán ở Planet nào vậy?:((

7. Marines.Mark

Marines.Mark Mr & Ms Pac-Man

Ai có Server Online nào để chơi thì Share giúp nhé!

8. ZicZic

ZicZic T.E.T.Я.I.S

vừa mới down thử trò này về, chơi xài ArtMoney thế là tha hồ build tàu, chơi thấy hay nhưng dài quá.

9. notebook

notebook Mr & Ms Pac-Man

đã có tàu ngon lắp được 10 unit mà chưa biết cách lắp súng ... các hạ thật pro :D

trong khi còn làm Vn chính thì kiếm tiền tới đâu thì tới thôi, chịu khó save và ghé tất cả các station có thể, mất thời gian nhưng sẽ kiếm được súng ngon

nếu chơi các bản MOD thì nó tự động dò server luôn, nhưng latency >1000ms :((

chỉnh trong file .ini 1 phát, mỗi nv kiếm 90 triệu khỏi xài ArtMoney :D

10. tuanbeo232

tuanbeo232 Youtube Master Race

co anh nao bit kiem tau titan o dau hok cho em lam het nv rui gio cha bit lam gi nua:((:((:((:((:((:((

11. tuanbeo232

12. Hakbit

Hakbit You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Trước có test qa game này nhưng trình E còi nên ko dám chơi . Có cách nào hiện sub ko nhỉ :(

13. 15tvjindo

15tvjindo Youtube Master Race

chơi mission 6 như thế nào chỉ tôi với:D

14. loveyou_forever

loveyou_forever Youtube Master Race

Các bạn ơi cho hỏi khi chưa làm hết nv chính thì mình có thể bay qua các thiên hà khác không? VD tui đang làm nv ở newyork mà tui thấy tàu của mình có vẻ yếu quá có một số nv toàn bị bọn nó hạ thui, bay vòng vòng một hồi cũng chỉ tới được Texas, Losangerlet... mà ở đó tàu cũng như vậy hà, muốn dock qua berging mà hok đc. Có bạn nào rành chỉ tui với hay là phải làm hết nv chính mới đi chu du đc thế thì nản nhỉ có khi remove:D, mới đây tui có chơi Space Ranger 2 cũng gần như vậy nhưng không phải thể loại act mà là chiến thuật, khi choảng nhau thì mặc định là auto, ai chơi game này rùi thì nên chơi qua game đó hay lém, nhưng game đó có nhiều cái để khám phá lắm, map rông mênh mông, hệ mặt trời chỉ chiếm 1 góc thui, chơi hoài mà không bít ở đâu bán tàu xịn:(. Mong mọi người trả lời dùm tui sớm sớm để tui bít mà chơi típ hay ...:D

15. Iron_Area

Iron_Area Mr & Ms Pac-Man

SR2 cũng hay thuê tàu đi đánh lộn nhưng tui vẫn thấy FL nó tự do hơn và đẹp hơn.
    Làm Quest chính nhanh mà tui chơi mất khoảng 20h thui ko xài cheat.
    Tàu ngon nhất là titan của outcast hình như giá 700k.
    Khi chưa hoàn thành hết Quest thì ko thể đi hết vũ trụ FL được. Cả cái base của normal cuối cũng dễ òm bằng cách xài tyrchon hoặc nertron thậm chí xài plasma (plasma đánh base nhanh nhất nhưng nhanh hết năng lượng mà bắn ship cũng mệt, hạn chế xài laser để đánh base >> chậm lắm).
    Nếu chỉnh độ khó lên 1 thì có cái ship nó ra đông hơn và trâu hơn.
    Ship thì tui build như sau:
    2 khẩu phá giáp ở đuôi và đầu Ship _vị trí trên nóc_ (1 turlet + 1 gun)
    2 khẩu tyrchon
    2 khẩu nertron
    2 bệ missile (dùng 2 loại missile khác nhau)
    1 torpedo
    tùy ship mà bỏ bớt số 2 thành số 1.
    Thường thì xài tàu Heavy ship, nếu xài light ship thì có góc lượn cao hơn heavy ship,
    Đã từng mua trade ship nhưng hem bít thuê tàu hộ tống :D, nếu xài trade ship nên lắp toàn bộ là turlet khi bay gặp thief thì cho bay về hướng có base rồi khóa lái, chuyển qua free view bắn ngược ra đằng sau.
    Khi làm Quest chờ lên lv thì đi làm Quest (chiếc cặp trắng) trong bar ko nên đi trade hay giao dich với bất kỳ ai (sẽ làm giảm uy tín _ chỉ số lên lv)

16. loveyou_forever

loveyou_forever Youtube Master Race

Hì đã qua phần newyork nhưng sao tụi này lại phản lại bọn police vậy, hay Juni là trùm mafia :D. Kết nhất mấy thể loại game tàu vũ trụ bắn nhau và được nâng cấp vũ khí, đã từng chơi qua game Jet n gun game mini chơi cũng tạm, mới down đc bộ Dark Star One chưa chơi, mà còn game nào nữa hok nhỉ à game StarLancer nhưng cài vô chơi khó quá đã remove luôn hì:P. Còn game gì hay giống kiểu vậy không bạn I_A giới thiệu tui chơi với kể cả là chiến thuật hay act !!! Thân

17. ThieuLamDatMa

ThieuLamDatMa The Warrior of Light

tui đã cày nát game này tới 5,6 lần đi lại story mode 5 năm về trước tới giờ vẫn còn thèm huơng vị của nó và phải nói thiệt khám phá hết tất cả các sector trong universe cũng tốn rất nhiều time ,dạo này kô biết bác nào cũng còn thích game này kô nhỉ? tui mới vừa search dc một số bản mod dc làm từ 1-2 năm trở lại đây , tất nhiên là nó sẽ diễn ra sau cốt truyện nên phần story kô còn chơi theo dc nữa ,thay vào đó vào new game sẽ bắt đầu ở một hành tinh khác , đây là những bản mod rất công phu tốn đến 2-3 năm để phát triển nên mức độ hoành tráng kô kém , có bản thì nâng cấp graphic của game đến những mức có thể nhất , bổ sung đến hơn 1 trăm loại ship từ nhỏ đến qui mô là battleship , trong đó mở rộng thiết kế cả hơn cả chục system ,hơn trăm loại vũ khí và đặc biệt là cốt truyện diễn ra dự đoán sau cốt truyện chính...bên cạnh đó cộng đồng freelancer ở nước ngoài rất phát triển ,sau khi server chính shutdown do MS (MS đã đóng cửa cái studio anvir làm mất đi cái title này :| ) ,cộng đồng nước ngoài đã lập nên những private server theo những bản mod thịnh hành , so sánh với những gì ở trên thì Freelancer vẫn là 1 game top của dòng space sim :) hiện h tui đang xài bản mod Discovery union ,đang nghiên cứu 1 bản mới là Crossfire http://www.moddb.com/mods/crossfire/downloads/crossfire-mod-17-client-version kô biết có ai test rồi?

18. Iron_Area

Iron_Area Mr & Ms Pac-Man

Thực ra còn rất nhiều trò về space nhưng FL là tự do nhất (đẹp nữa) mấy cái kia thì bị gò bó lắm (khó chơi) nếu các bạn thích space thì các bạn nên chơi 1 vài bản như tàu ngầm và chiến đấu cơ, chơi cũng rất hồi hộp (đa số là đồ họa ko được đẹp).
    Đi lùng game space rõ khổ, vì nó nằm lẫn lộn trong các dòng game khác... cũng 2 năm rồi ko mua gameoff, vì đa phần thấy ko có game nào thích hợp với sở thích :|
    p/s: có lẽ do thế hệ mình chơi nhiều game đỉnh quá nên giờ chơi game nào na ná là thấy chán ví dụ:
    chiến thuật: starCr, WarCr, AoE, Might of magic,...
    hành động : HF, CS, CoD...
    nhập vai : Diablo1,2 , FO1,2...
    ........
    Nên giờ thấy chán (1 phần vì máy cùi pắp .. :(( nên ko biết game hiện giờ nó thế nào...)
    Ai thích FL có thể chơi Eve Onli phong cách y chang (spacecowboy so với EO chỉ là đồ bỏ đi)

19. ThieuLamDatMa

ThieuLamDatMa The Warrior of Light

có lẽ bạn kô biết một tựa game space sim mà tới h theo tui thấy độ hot có khi còn hơn FL trên TG ,một tựa game space sim đứng top trên GS với số điểm 9,4 đạt danh hiệu GOTY 1999 , sau chừng đó năm tới bây h , cộng đồng TG đã cho ra đời nhiều bản mod của game nâng cấp nhiều hiệu ứng đồ họa ,những công nghệ đồ họa sau này nên bây h game vẫn là kình địch số 1 của FL , theo ý kiến cá nhân game này chiến đấu trên kô gian còn sướng hơn FL ,kích thước của các con tàu đối mặt kích thước = battleship cho tới mothership , và có thể phá dc nếu phối hợp , các con tàu dùng một jump hole để space jump chỉ tự động biến ra khi cần kô giống như FL phải bay đến các jump hole hay jump gate (cái này là lúc đầu sau này FL có mấy cái mod jump tại chỗ dc =))) tên game có lẽ xa lạ ở vn nhưng thịnh hành ở TG : Freespace

20. tuanbeo232

ai chi em cach kiem tau ti tan cai tim mai hok thay ma cha bít no ban o dau :((:((:((:((:((:((:((:((