[Sim] <><> Thảo luận - Hỏi Đáp Roller Coaster Tycoon 3 <><>

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi HUNTER DEMON, 29/1/06.

1. sk8terboy

sk8terboy Youtube Master Race

cho em hỏi tí xíu vậy nhé,em muốn biết mấy tấm bảng có chữ sign là để làm gì ko nhỉ :(
    còn nửa em muốn xây cái cổng EXIT của các trò chơi trong đó làm thế nào để ngay từ đầu khách biết để ko bước lên, thí dụ là các trò tàu luơn khổng lồ,khách cứ đi vô cái đường EXIT ko à : em muốn kéo cái của EXIT ra ngay chỗ đầu tiên của đường path mình vừa xây dài ra.... :hug: em cám ơn nhiều

2. asakura2008

asakura2008 Legend of Zelda

CHài
    sao tui chơi cai RCT 3 cái xây nước đó, nó cho người ta rớt xuống luôn,
    vd: cái trượt người xây từ trên cao xuống
    híc ngưòi ta rớt xuống luôn
    xây làm sao vậy mấy pác?

3. Kenta

Kenta C O N T R A

_Mấy tấm bảng đó dùng như đồ trang trí thôi. Bạn có thể thay đổi dòng chữ chạy trên đó bằng cách click vào tấm bảng rồi chọn icon option.
    _Game chỉ cho phép nối đường entrance ra thôi, còn lối exit thì cố định ngay station của tàu lượn.
    _ trò chơi nước bạn nói đến là Body Slide phải không. Trước tiên bạn tạo 1 cái hồ bơi, sau đó xây đường trượt có chỗ kết thúc phía trên hồ bơi (station của mấy loại này phải xây trên cao đó, bạn cũng cần chú ý đến khoảng cách giữa hồ bơi và chỗ cuối đường trượt, nếu không cẩn thận khách có thể rơi ra khỏi hồ). Sau đó bạn dùng path của hồ bơi ( icon ride/building pool/path) để nối station với hồ bơi. Vậy là xong rồi, chỉ cần bạn mở cửa hồ bơi nữa là được. Vì tất cả các trò chơi nước đều không thu tiền nên bạn nhớ thu tiền cao ngay từ cổng hồ bơi :D .

4. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Nếu thế thì tui nghĩ là do card màn hình của cậu rùi xem kĩ lại xem ko khéo card 32 ko chơi đc đâu(Hồi trước tui chơi card 64 còn giựt cơ mà)

5. AMOEX

Mấy tấm bảng đó chỉ đơn giản là để thông báo thui còn lại thì chả có nghĩa lý chi cả.
    Còn muốn lũ khách không vào lối Exit thì trong phần xây đựng đường tui nhớ có 1 phần là xây đường dẫn từ lối chính vào khu vực chơi và đảm bảo là khách không vào.Tui không nhớ rõ nó nằm ở chỗ nào trong mục xây đường nhưng cái đường đó hay lắm(VD:Tên trò chơi là Roller Coaster thì ở cổng của cái đường đó sẽ có cái Sign hiện dòng chữ Roller Coaster).Cố tìm nha, nhanh ý mà

6. gunbound891

gunbound891 Legend of Zelda Lão Làng GVN

mây pác cho em hỏi cái nhiệm vụ cuối cùng trong bàn 2 trong bản RCT3 (đầu tiên)
    - Nó bắt xây 3 cái đường trượt (đã làm xong)
    - Xây 3 cái ccauf trựơt cao 1213ft
    - còn cái NV thứ 3 ko bít làm gì. AI bít chi hộ cái

7. Kenta

Kenta C O N T R A

Bàn 2 mà gunbound891 nói tới là màn GoldRush phải không. Nhiệm vụ cuối của phần tycoon là bạn thu được $700 từ các ride trong công viên. Cái này thì chỉ cần tăng tiền vé lên là được thôi.

8. gunbound891

không phải rùi
    Đây là cái nhiệm vụ lấy mũ vang của bàn 2
    nhiệm vụ 1 : làm gì đó ko nhớ nhưng mà làm xong rui
    nhiệm vụ 2 : làm cho cái cầu trượt hoạt đông cũng xong rui
    nhiệm vụ 3 : Xây 3 cái đường trượt cao 2213ft (đã xây xong ) nhưng ma vẫn chữa đựơc đánh dấu ( không hiểu tai sao)
    Ai bít trả lời giùm

9. Kenta

Kenta C O N T R A

Bạn kiểm tra lại mấy cái tàu lượn mà bạn xây có cái nào không đáp ứng nhiệm vụ không. Nếu không được thì bạn nêu tên của màn đó đi.

10. gunbound891

đây nè
    cái bài thứ 3 từ trên xuống (cái bài có mấy cái giếng dầu mỏ ý)
    Tiện thể cho hoit luôn cái bài có mấy cái kim tự tháp (ở bản W)
    chỉ dùm nha. Thank nhiu :x

11. Kenta

Kenta C O N T R A

To Gunbound891: Ở màn GoldRush bạn kiểm tra lại xem 3 cái coaster có cái nào chưa đạt 4 điểm excitement. Nếu không được thì xây thêm 1 cái có excitement >4 (Vd: loại Spinning Wild Mouse/Dizzymouse).
    Ở màn Egyptian Sand Dance, nó yêu cầu bạn trả hết nợ, làm tương tự như nhiệm vụ Entrepreneur của màn GoldRush ấy.
    _Một mẹo nhỏ: nếu nhiệm vụ của game có yêu cầu trả nợ thì bạn không nên vay tiền cho tới khi đã trả nợ xong. Sau khi game check vào dòng Repay Loan rồi thì bạn có thể vay bao nhiêu tùy thích.

12. Marquis_008

Marquis_008 Mr & Ms Pac-Man

Cấu hình mấy mình tương đối thui, 2.8 G, Card AGP 256mb FX 5700 của Asus nhưng khi mà chơi ban ngày thì dù cho chỉnh cấu hình lên hết mức luôn thì không sao, còn chỉnh ban đêm thì tha hồ coi hiệu ứng Ma Trận ( nặng wá - card chịu không nổi ) bạn nào biết hiện tượng này là hiện tượng gì thỉ chỉ giúp mình với ! Ram của mình hơn 1 Gz

13. Tifa Lockhearts

Tifa Lockhearts Youtube Master Race

Vậy bạn đã thử chỉnh cấu hình thấp khi vào ban đêm chưa ?-)

14. Jiang_Boyue

Jiang_Boyue T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi cái, sao tàu lượn tớ xây nhỏ xíu mà mấy thằng khách vẫn không thèm vô, tìm hiểu mới biết là nó sợ, thế mà vào phần mua, mua được cái tàu lượn to "khủng bố" thì mở cửa khách vô ào ào, đuổi đi không hết, thế là sao nhỉ?????

15. Marquis_008

To Tifa Lockhearts : mình chỉnh cấu hình thấp vào ban đêm thỉ đở hơn một chút xíu nhưng vẩn chưa được trơn chu cho lém !

16. Tifa Lockhearts

Tifa Lockhearts Youtube Master Race

Muốn trơn tru luôn thì chỉ còn cách nâng cấp máy thui ^.^

17. AMOEX

Ẹc nó sợ vì tàu lượn của bạn xây quá nguy hiểm(Vào phần result ở trong công trình mà xem tàu lượn đó thuộc "thế hệ" nào,nếu nó là Extreme thì rõ là khách không dám vào rồi còn gì vì có ai muốn gửi mạng cho thần chết đâu).Tốt nhất là khi xây thỉnh thoảng bạn làm cái phanh cho nó phanh tàu chạy chậm lại và đừng xây cao quá để tốc đọ tàu quá nhanh(chỉ cần tốc độ lúc gần về ga là >30m/s thì chúng nó đã sợ rùi.

18. Marquis_008

Có bạn nào biết cách nâng cao tốc độ của tàu lượn lên kô ? ( mình muốn nó chạy khoản trên 100 km/h ) cho mấy thằng nhóc nó ngồi ở trên đó sợ xanh mặt luôn ....

À, bạn có thể chỉ cho mình xây chiều cao mà không giới hạn không ? xây càng cao thì tốc độ trượt và rơi của tàu càng lẹ ! ...

19. Charm

Charm Youtube Master Race

Hic cho mình hỏi tí!Máy mình P4 3.2 siêu phân luồng
    RAM 512, card man hình ATI X600 256 MB ,HDD 80G sao mà chơi vẫn cứ bị giật như điên vào bạn đêm dù chỉnh cấu hình ko cao lắm!Có cách nào để ko có ban đêm ko? hoặc mún nâng cấp mình phải nâng cấp gì? Ah máy mình là laptop!

20. AMOEX

Nếu nâng tốc độ của nó lên quá cao thì như tui nói ở trên là chúng nó sẽ không vào(Vì sợ).Còn về việc xây chiều cao mà không giới hạn thì bạn vào phần build,tạo 1 màn chơi mới rùi hạ nền đất xuống mức thấp nhất có thể thì bạn sẽ xây được chiều cao ở mức cao nhất.Chú ý là xây như thế nào thì tốc độ của cái xe trước lúc về ga chỉ là ~20m/s thui nhé.Nếu không thì sẽ gặp trường hợp như trên .