[Sinh tử đài ] Joey - VS - Real Duel

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi lanhdiendiemla, 4/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [HCM]PhanTom

[HCM]PhanTom Youtube Master Race

ai còn muốn chiến nữa thì cứ nói tiếp ! chẳng muốn nói làm gì nữa ! bọn họ có lý do của bọn họ nên ko bao h nghe mình đâu ;;) tất cả ai có niềm đam mê chơi YGO có thể chọn phương tiện giải trí riêng của họ nên bây h chẳng thèm nói nữa ! nghĩ cái nào tốt hơn thì cứ chơi ! càng nói thì càng chẳng ra tới đâu ! giờ chỉ nói về YGO chứ ko phân biệt RD với Joey nữa ! bạn nào phân biệt joey với real duel nữa thì chịu !
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    đối với tớ là 1 tuần là quá đủ để nghiên cứu về các thể loại card !

2. AnhLaPRO

AnhLaPRO C O N T R A

Nếu bik nói ko lại vậy mà còn cứ đưa ra, lý thuyết cùn chăng:-/
    Vậy mình xin hỏi: bạn biết gì về sự giải trí và ý nghĩa của nó:-/
    Thứ hư ảo và thứ thật ta đều có thể mất vì chẳng ai sống hoài cả, chủ yếu là cái mà nó mang lại cho ta. Cậu mua 1 con mèo ngoài đời cậu cũng sẽ vui khi mua 1 con pet mèo trong game dù biết nó chẳng bao giờ ở mãi bên ta.
    Còn nếu cậu nói là nó phải cầm được phải sờ được thì ko cần là của mình tớ cũng có thể làm được.
    Dân Joey chẳng mún so gì với RD cả, bài ít hơn, chiến thuật ít hơn vấn đề là các cậu chơi RD thấy mình bik nhiều hơn nên nó ra thế, với Joey chỉ cần Joey thắng các cậu RD 1 trận thì nó cũng đã giỏi hơn các cậu rùi.

3. [A]s[T]e[R]

[A]s[T]e[R] Youtube Master Race

tỷ lệ chiến thắng của 3 chiến thuật mạnh nhất của real Duel hiện tại so với các chiến thuật khác của real duel là hơn 70% chứ đừng nói tới các chiến thuật trong Joey.

4. sting2582000

sting2582000 Mr & Ms Pac-Man

Không biết đây là thời đại văn mình nào rồi mà có loại người lôi tiền Net với tiền điện ra đây để bới móc. Thật ko còn j` để nói. Tớ nghĩ nhà cậu tôi đến chắc chỉ dám thắp nến. Tiền lên Net để vào cái forum này bới móc chắc cũng nhịn ăn cả tháng. Còn tiền mua bài thì thôi rồi móc ở đâu ra cũng chả biết.
    Những con người cứ nghĩ mình suy nghĩ cao xa hơn người khác, thật đáng buồn cười. Thế bây giờ cậu mua card về thế nếu nhà cậu bị cháy liệu cậu có giữ được nó ko. Xin lỗi chứ bố mẹ cậu cũng ko giữ được đừng nói là mấy lá bài. Cậu thích cái j` cũng thật à. Thế cậu có bao giờ nghe nhạc ko. hay cậu giàu đến nỗi muốn nghe ca sĩ nào hát là đến tận nơi mua vé nghe à. Lãng nhách
    Cậu đi học có dùng máy tính ko. Hay cậu thông minh đến nỗi phép tính nào cũng tính bằng tay được. Cậu có cái chân của mình đấy sao ko tự mà đi đến trường mà cứ phải xe đạp với xe máy

5. Ass..

Ass.. Mr & Ms Pac-Man

:hug::hug::hug:ko kiêm soát đc:-/, gà+ thiếu hiểu bik mới nói thế, bạn ko bik cách bảo mật acc cua bạn ah`,acc vltk res mat, vậy chắc deck của bạn nhỡ bị thấm nc' nhão nhoẹt thì con dùng đc chăng,
    còn cái câu "auto có cái ko hay là mình phải phụ thuộc vào cái máy" tại bạn ga` mới phụ thuộc vào cái auto, hỏi thử ai chơi Joey mà phụ thuộc vào auto ko, ai cũng phải tính toán sao cho cái auto đó có lợi cho mình nhất, làm cho cái auto đó hiệu quả nhất,còn làm sao thì chơi rồi bik, mà chắc dân lao động chân tay các bạn ko tiếp thu đc đâu

6. AnhLaPRO

AnhLaPRO C O N T R A

Không phải là ko nghe, họ cũng muốn biết nhiều hơn Joey chứ nhưng điều kiện ko cho phép, rảnh 1 tí là chỉ bik ngồi vào cái máy, mình phải nghĩ rằng vẫn còn tốt hơn khi họ ko chơi trò khác.
    Cái này các cậu muốn nói với dân Joey hãy thử RD ư, các cậu làm bằng cách này sao, ko bik sao chứ với tớ đã thấy có ác cảm rùi=((

Ai nữa thì lên, tớ típ. Các cậu Joey, Gk, toidayne tạm ngưng đi để tớ xem dân RD như thế nào.

7. 0 - The Fool

0 - The Fool Youtube Master Race

Tớ theo phe trung lập. Thấy các bạn cãi nhau buồn cười quá nên post bài vậy =))

Thật ra chỉ cần mất điện 1 cái là biết ngay ý mà =))

Cả 2 bên đều có cái hay cả. Tôi cũng từng chơi cả Real Duel và Joey. Ta có thể dùng Joey để giải trí (lỗi thời à, có lỗi thời bằng Forbidden Memories ko :'>, giờ vẫn tôi chơi FM đó :'>)...Tuy vậy, để phục vụ cho niềm đam mê riêng, tôi chọn real duel, hướng tới nhiều cái mới mẻ hơn. Tại sao không thể tồn tại song song nhỉ. Real Duel kệ real duel, Joey kệ Joey, 2 cái phát triển, chẳng ai cãi nhau với ai. Rồi đến lúc chán cái này có thể tìm đến cái kia...

Blah blah blah, 6 trang rùi cơ à =.='

8. Chinese_Fireball

Chinese_Fireball Mega Man

Tui đã và đang chơi cả 2 field Joey và RD :D
    Tui thấy quý vị cãi nhau kiểu này làm chi ::(
    Ai thấy cái gì hay thì chơi nấy ::)
    Mắc chi mà thọc nhau cho mất đoàn kết :wink:

9. AnhLaPRO

AnhLaPRO C O N T R A

Close topic là vừa. Hy vọng lần sau có cái hay hơn;;)

10. [A]s[T]e[R]

tiếc nhỉ, tui toàn dùng tag force :-<............

11. 0 - The Fool

Từng chơi qua hầu hết các bản từ FM, Duelist of the Rose, Power of Chaos, Tag Force, WC 06/07/08, thậm chí chơi cả các loại mô phỏng real duel như YVD, Gameking và Network...

Thấy cái nào cũng hay cả =))

12. toidayne!

toidayne! Donkey Kong

chiến típ đi nào, ai trung lập thì đừng vô chứ, đang lúc hấp dẫn :|:|:| ( lâu lâu mới có dịp spam ;));)))

13. 0 - The Fool

Tôi trung lập, nhưng tôi sẵn sàng công kích bên nào tấn công phe kia trước, lần lượt bảo vệ cả hai bên. Vì tôi thấy việc cãi nhau là quá nhảm nhí.

@ toidayne! : Còn cậu, nếu cậu lợi dụng việc Real Duel vs. Joey để tranh thủ cãi nhau, ra ngoài kia, lập topic: Tôi là thằng chơi Joey giỏi nhất trên đời... Để xem cậu cãi nhau được đến bao giờ.

14. AnhLaPRO

AnhLaPRO C O N T R A

Cậu này thì làm sao hiểu được. Game cậu chơi tôi cũng có thể nói chẳng có gì hay cả. Ok
    Thôi ngưng, anh em RD cũng chỉ muốn chúng ta tiếp cận RD để phát triển chứ đâu có ý gì, chỉ là họ chưa làm đúng cách mà thôi.

P/S: Lân được 10 mấy bài....hehehehe....:hug:

15. 0 - The Fool

Nah, có vẻ như cậu không hiểu tôi đang nói gì rồi.
    Cậu biết game tôi đang chơi là gì mà bảo nó không hay =))

16. AnhLaPRO

AnhLaPRO C O N T R A

Àh nhầm nà, sory nà, bỏ qua cho tớ nà, ko tớ khóc nà :((

17. [A]s[T]e[R]

cái này phải hỏi là game tôi dở hơn game cậu chỗ nào :))

p/s: @Fool: Đừng có act như Kira, topic này không hoan nghêng đâu, đọc rule lại ở bài 1 đi :))

18. Ass..

Ass.. Mr & Ms Pac-Man

giỏi nhất lun hả, add wip duel thử vài ván đi , nicky, eragonnn j cũng đc:D:D

19. KenBreaker741

KenBreaker741 Mega Man

Ngừng chiến cũng đc :D
    Sợ những người mới thấy tụi mình đâm chém nhau dữ quá rồi chạy mất dép + mất hình ảnh :wink:
    Bỏ phiếu cho Hòa Bình nếu cả 2 bên đồng ý :hug:
    E rằng cuộc chiến khó ngừng :|

20. toidayne!

toidayne! Donkey Kong

hì nói thế mà cũng có người móc méo, mệt thiệt. cậu ko thấy đầu đề của topic à, chắc chắn sẽ có cái j` đó xảy ra mới ko cho người trung lập vào, vậy nên muốn xem hết chứ.
    @ fool : nhìn số bài viết và nhìn ngày tham j của tui là bik tui thik spam hay ko liên thôi, ko cần wan~ cáo.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.