Sinh viên tạt axit thầy !

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Dai_k, 25/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Khoa_Satria

Khoa_Satria Youtube Master Race

bạn học đại học chưa?Có học chắc bạni hiểu những môn học trong đại học nó vô nghĩa và ức chế tư duy thế nào bạn à.
    KO phải cứ đi học đầy đủ là tốt đâu.Mình cũng nói,nếu mình nghỉ nhiều thì cứ cấm thi ko nói,đằng này cố tình hạ thấp điểm,nhấn mạnh chữ cố tình nhé,cho bạn thấy là cách cho điểm của giảng viên rất tự ý và tùy tiện,cho theo cảm tính,thù riêng,trù ếm...nói thế chắc bạn hiểu chứ?

2. caytamnhang

caytamnhang C O N T R A Lão Làng GVN

Có học ĐH kĩ thuật không hả bạn, không biết thì đừng có phán ;)).

Ở các trường kĩ thuật thì một số môn 5d cần sự cố găng cao hơn là 7-8d ở các trường các khối khác đấy, thang điểm của các trường không giống nhau. Ngoài ra thi lại là 1 "chiêu" mà SV ở các trường cho phép thi lại sử dụng để được điểm cao trong HK, không phải thi lại nhiều lần là dốt đâu ;)), không biết đừng có phán :>.

3. Khoa_Satria

Khoa_Satria Youtube Master Race

thi lại thì để sẽ dễ hơn thi chính thức nên điểm thường cao là đúng rồi,nhưng bỏ thi lại nhiều quá thì sẽ chậm ra trường nên cách này cũng ko dc áp dụng nhiều lắm,lại mang tính rủi ro trong đó nữa.Lỡ năm ấy thi lại mà khó thì lại thọt 1 môn thêm 1 học kì à b-)

4. Dai_k

Dai_k Youtube Master Race

:-wxin các bố trẻ,chẳng ai bênh vực hay đồng tình với hành động tạt axit hay trả thù man rợ đâu. Mọi người chẳng qua cũng cảm thông,thương hại (1 chút) anh này vì hoàn cảnh . Nhà nghèo,phải làm thêm nhiều,cũng quyết tâm lấy bằng,ra trường lận đận không xin được việc,... Chẳng ai biện minh sai lầm,nhưng họ có thể được cảm thương chứ:> Giờ nãy sinh ra vấn đề là sự cứng nhắc của giáo dục Việt Nam ;))

5. D.Kyosiro

D.Kyosiro Mr & Ms Pac-Man

Bác này nói chuẩn đấy, học BK mà được 5que thì cứ phải gọi là mốc mồm ra b-(

6. caytamnhang

Tóm lại thì có ai mà cảm thông cho người tạt acid người khác đâu, nhưng mà nhân việc này mà đánh động thực trạng GD VN cũng tốt :D. Chắc mấy giáo viên thiếu tư cách qua vụ này cũng chột dạ tí :">.

7. come_back_to_me3

come_back_to_me3 Youtube Master Race

Ở đây hok bàn về vấn đề thần kinh thằng đó, mà chỉ căn cứ vào tâm lý người ta thôi.
    Không ai ủng hộ thằng đó cả, mọi chuyện đều có nhân quả.
    Chỉ muốn nói rằng, sống trên đời làm việc j cũng phải suy xét cẩn thận, phải đứng về phía ngừoi ta mà suy xét. trong case này, đã cho thấy EQ của ông thầy quá kém.
    Mình cũng bị vướng 1 môn thi lại duy nhất nên đến giờ vẫn phải đi học để điểm danh. Phải chờ 1 năm mới mở lớp cho mình học môn này. Vấn đê hok phải do mình quá kém mà chỉ do mình vắng 2 buổi nên ông thầy cho 0d trên lớp. Phải bỏ 1 công việc với mức lương 300-400USD chỉ để lên lớp đầy đủ, nhìn bạn bè trong 1năm đó thăng tiến ào ào trong cv. Nên mình rất hiểu suy nghĩ thằng đó, cảm thông nhưng tuyệt đối không ủng hộ.
    Bởi vì có thể ông thầy có chỗ khó xử của ổng, cũng như hành vi tạt axit là quá ác độc.
    Tại anh, tại ả, tại cả đôi đường.
    Chỉ vì 2 bên không hiểu được suy nghĩ của nhau, để cùng nhau tháo gỡ.
    Cả 2 đều bị thiệt hại.
    Âu cũng là do ý trời ( câu cuối i chang như trong AHVL ;)))

8. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

Người thầy khác là khác như thế nào? Khác ông thầy bị tạt axít này à? Mình chưa hiểu rõ ý của bạn lắm.

Cám ơn anh. Cái này em sẽ ghi nhận.

9. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

-thôi mệt quá các cậu nào bảo mấy người còn lại ủng hộ hành động tạt axit thì cứ đọc báo tuổi trẻ sáng nay đi. Có hẳn 1 góc nói về "người ở thế cùng" đấy.

10. never_forget

never_forget Donkey Kong

Điểm thi của mình đấy bạn, thầy nói rất rõ ràng. Bọn mình học ko có tính điểm trên lớp.

VỚi lại, mình còn nghe kể rằng, khi chấm thi, có môn GV chấm rớt quá nhiều, phòng đào tạo yêu cầu nâng lượng SV đậu lên, nhưng GV ko chịu. Nói chung theo mình biết thì quyền hành nằm ở tay GV hết. [chỉ là nghe kể thôi, nhưng mà cũng nghe từ nhiều nguồn nhiều người cộng thêm 1 chút hiểu biết của mình nên nghĩ nó là sự thật, có thể hoàn toàn ko đúng như vậy]

11. caytamnhang

Giáo viên được quyền chấm SV đậu rớt theo ý mình (trắc nghiệm không biết nhé). \:d/

Và một lớp sẽ có một % SV đậu rớt theo tỉ lệ ở đâu đó. Không phải là cứ đúng thực lực sẽ ra điểm số đâu :> .

Thực tế từ một số giảng viên ĐH mà mình biết đấy :-* :P.

12. Nazgul_blr

-còn muốn kiểm soát tỉ lệ đậu rớt?
    -dễ ẹc.
    -kể nhé.
    -khoa Hoá của ĐH KHTN chia ra 2 bên, 1 bên là học tiếng Pháp còn 1 bên là bt.
    --lớp thường có 4 điểm trong lớp (bạn gì nói điểm trên lớp 10% ấy, sao trường bạn dễ vậy?), và 6 điểm thi, ra thi bả không có giới hạn chương trình, làm 1 cái đề 12 câu, trong số 12 câu đó có 3 câu nhỏ a, b, c. Chỉ cần sai 1 câu trong a, b, c là mất điểm cả câu (tại 1 câu có nửa điểm). Đề đó làm 3 tiếng đồng hồ, vợ mình cày như con trâu mà theo như cô ấy nói là may mắn lắm cổ mới đậu, bạn bè cổ rớt rào rào như thác.
    --lớp Pháp cũng thi môn đó, đề chỉ có một bài, bài đó nguyên xi câu ôn tập nằm trong 5 bài (bài chứ không phải đề nhé) mà bà cô mớm từ trước đó 2 tháng, 1 câu đó là 5 điểm. Và hơn nữa điểm trong lớp của môn đó đối với lớp pháp là 5, không có kiểm tra lấy điểm trong lớp, điểm danh đủ là 5 điểm. Nói trắng ra là hs học lớp Pháp mà học môn đó thì hầu như 100% đậu, có không đi học mà tủ từ a -> z 5 bài đề cương đó cũng đâu, mà bỏ thi, nhưng vô lớp ngủ 100% thời gian cũng đậu.
    *Btw, vì sao naz biết? naz có khá nhiều bạn ở khoa đó và học ở cả 2 lớp thường và Pháp*
    -vì sao? không làm thế bọn nó bỏ hết lớp Pháp thì mất 1 nguồn rót tiền đầu tư cho trường?

-còn vụ trắc nghiệm àh, làm như khoa của naz này, bài thi cuối kì chỉ chiếm 40% số điểm ở 1 số môn =)).

-xin lỗi mấy bạn ở trên nói về chuyện khả năng và minh bạch điểm số chứ, mấy bạn ngây thơ quá đó.

13. code47

code47 Mario & Luigi

:| góp ý chẳng liên quan tới topic ... ko biết bạn Mỉm là m/f nhưng cách nc của bạn nghe thật sến vl [-X [-X

14. Nazgul_blr

-sv nó ức chế cũng vì cái vụ kiểm soát điểm đấy chứ chả liên quan đến topic? :))

15. cysquan

cysquan Mr & Ms Pac-Man

việc sử dụng những từ ngữ "có lẽ", "không chừng" bởi vì chẳng ai trong chúng ta biết được sự thật của việc này nên cách sử dụng từ ngữ không phải là không chắc chắn, mà là cho bạn có quyền tự do lựa chọn hướng của bạn muốn lập luận, suy nghĩ. Bạn chỉ có 1 dữ liệu là anh chàng SV này tạt axit và cũng do vậy bạn phán ngay anh ta có tội mà cũng chẳng cần biết đến nguyện nhân xác thật vậy thì không tội cũng thành có tội. luật pháp xét tội đâu chỉ kết tội 1 người bởi vì nhựng gì họ đã làm, mà phải còn đào sâu vào nguyên nhân, lý do, tình trạng của người đó.

nếu lấy pháp luật ra để quy chế 1 con người thì tự hỏi bạn lấy cái gi ra để so sánh những liệu những luật đó là đúng hay sai? không phải là do nhân tố con người quyết định à? chỉ phạm tội 1 lần là coi như cuối đường. Vây mấy cái luật lệ bất công do trường, và bộ GDDT đưa ra đã "giết" bao nhieu học sinh, SV, sao vẫn chưa được luật pháp ngó tới?

16. genkifc

genkifc Fire in the hole!

lưu bài ư,lưu thì sao,bạn muốn xem à,ko dễ,mà khi xem được thì sao,nói thật,suy nghĩ ngây thơ quá.....
    tớ vừa thi xong nè,bị dính 1 môn mặc dù cảm thấy là làm rất được môn này nhưng mà chẳng sao thi lại thì thi lại :-j...còn 1 đứa cùng lớp ngồi làm thi cạnh tớ đấy nhé,gần như là sai sạch(nó cũng có chép bài của tớ ấy :> ),kết quả tớ 3d,nó 9d =))=)),tất nhiên rồi,ông già nó làm trong trường mà.
    rồi còn cả mấy cái vụ phong bì chạy điểm thì quá quen thuộc rồi,giảng viên(thiểu số,nhưng vẫn có) đòi tiền ngay tại lớp với những lý do khá hài:"mẹ thầy ốm,em nào đóng góp được thì đóng góp"8-}và v..v.v.(sự thật,ko rãnh để chém),còn ông nào biết đến thể diện thì gọi thằng lớp trưởng ra "nói nhỏ",trung bình mỗi môn nào cảm thấy khó qua nổi thì cứ 100k mỗi đứa,ghi danh sách lại nữa :|

17. caytamnhang

Bình thường thôi, thầy không ra thầy mới đào tạo ra một lượng trò không ra trò chứ; rồi cứ thế xoay vòng ... :D; thời bé cấp 1 vẫn xem thầy cô như thần thánh, tiếc là ... Mối quan hệ thầy trò giờ như buôn bán chữ thôi, người giỏi và tốt thì mình vẫn tôn trọng; người không đáng thì mình không tôn trọng, thế thôi :-*.

Ghét mấy câu của một số người : truyền thống "tôn sự trọng đạo... blah blah.."; nói thật toàn hô hào suông, chả thay đổi được cái gì trong thực tế cả ;)).

18. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

--Nói chung học trường QT thì có vẽ đở hơn trường của VN 1 chút ? vì tui đang học ở 1 trường cao đẳng QT . Chương trình học vừa vừa , ko quá nhồi nhét và tạo áp lực cho SV . Thầy cô giáo thì rất giúp đỡ và hướng dẫn SV tận tình . Còn tiền bạc thì khỏi phải lo rồi GV ở trường QT lương tầm 2k USD/month thì cần quái ỳi đến tiền hối lộ của SV . Nên chấm bài cho điểm khá đúng ;)) ;))

19. sadboy123

sadboy123 Youtube Master Race

Vụ sinh viên ức chế tui thấy bt .
    Tr`g của tui có vụ , 1 thằng , thi tốt nghiệp xong 2 năm rùi nhưng mà chưa lấy đ.c bằng chỉ vì nó chưa qua thể chất .
    Nó ức chế, leo lên tầng 4 nhày xuống tự tử .
    Với cả bi giờ học theo quy chế 25 thì lấy đâu ra thi lại .
    Như hùi tr'c thì thi lại thoải mái , thi đến khi nào qua thì thui .sau cái đợt thi thoải mái ấy thì là đợt chỉ đ.c thì lại 3 lần , rùi 1 lần . Ko qua tì học lại =))

20. Nazgul_blr

-nói thế thôi các bác cũng đừng có vùi dập tư tưởng tươi đẹp của các bạn trẻ ấy nữa :-j

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.