sis A Chau ngày ấy và bây giờ

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi kophaithienthan, 9/1/09.

1. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Đc đó, topic này giờ thêm phần nhật ký đi làm Q có vẽ hay đấy. Vừa là tâm sự vừa ko xa rời chủ đề topic đề tránh bị chém nhầm vì tội spam:D

Biết đâu từ toipic này sẽ có 1 kỷ lục làm 12 Q tuần hoàn thì sao:D

2. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

dv chỉ được cái nói đúng : mục tiêu của 3b là cùng hh sút 12 q tuần hoàn . Phá băng q tuần hoàn. Làm phát cho hoành tráng :D:D:D
    HIện nay 3b nhận được lời đồng ý cùa
    Anh Kiếm : sút q Vương Ngữ Yến
    Kents : Atử
    Jem : Mộc uyên thanh ( Cấp cao hơn )
    3b : AChâu
    Còn 8 q nữa đang tìm người , mà chưa ai nhận ::(::(::(
    Nếu đơn thuần là spam thì khỏe biết mấy , đở mất công viết dài ^^! hao sức. kekeeke

hôm qua 3b vào acc kents , do đi lầm nhiều sever nên phát hiện 1 điều thú vị . để chắc ăn 3b kiểm chứng thêm 1 acc nữa . Rùi mới post nè

cùng acc đó , chuyển qua từng sever , cùng môn phái , số điểm hh npc ban đầu y chang nhau
    còn cùng sever nhưng khác phái chuyện gì xảy ra ?
    số điểm hh ko giống nhau

hic , sửa tiếp hiệp 4 : càng đi sau vào trong mấy cái q khỉ ho cò gáy này, càng phát hiện mình hiểu sai khá nhiều thứ
    Lúc đầu tiên 3b nói phụ thuộc vào lv đúng ko, quên đi dùm 3b nhá, 3b cũng quên luôn
    nhiệm vụ kịch tình tuần hoàn.
    Nghĩa là nó luôn đi với 1 nhiệm vụ kịch tình.
    Tuần hoàn là có thể làm nhiều lần.
    Nó gắn liền với côt truyện và liên quan đến 1 nhân vật.

Ví dụ nhiệm vụ Mộc Uyển Thanh có thể làm sau khi bạn hoàn thành nhiệm vụ kịch tình cấp 20 (Vạn Kiếp Cốc)
    Nhiệm vụ A Châu có thể làm sau khi bạn hoàn thành nhiệm vụ kịch tình cấp 30 (Yến Yử Ổ)
    Nhiệm vụ Tiêu Phong có thể làm sau khi bạn hoàn thành nhiệm vụ kịch tình cấp 40 (Tụ Hiền Trang)
    Nhiệm vụ Vương Ngữ Yên có thể làm sau khi bạn hoàn thành nhiệm vụ kịch tình cấp 50 (giúp Vương Phu Nhân)
    Nhiệm vụ Hư Trúc mình không rõ lắm có thể làm sau khi bạn hoàn thành nhiệm vụ kịch tình cấp 60 hoặc 70 (Núi Lôi Cổ) mình chỉ nhớ Hư Trúc hay xuất hiên giai đoạn này.

3. KenShinBui

KenShinBui Mr & Ms Pac-Man

Cấp 60 bạn ơi .Q đó là đánh DXT.
    Nhưng hình như npc làm q hu truc ko có trong các map , mà chỉ xuất hiện trong q đó thôi thì phải .

4. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

GIờ mới trở lại với mọi người dc :D, nghỉ tết với ký dc cho cty cậu 1 hợp đồng tàm tạm, kể cũng khỏe. Buồn 1 nỗi là bây giờ ko biết chơi game = gì nữa vì cái ổ cứng đã đi đảo theo cái bể cá vàng rồi, giờ vào 4room cũng phải cắm cái máy Ubuntu=((.
    Nói 1 chút về các Q kịch tình này là
    Q 30 là Yến Tử Ổ
    Q 40 là Tụ Hiền Trang
    Q 50 là giúp Tiêu Phong ở cái núi gì đấy, làm ở Nhạn Nam, có thằng Sở Đại VƯơng gì gì đấy
    Q 60 là đánh Đinh Xuân Thu cứu Hư Trúc
    Q 70 là giải thích ân oán của Thiên Sơn Đồng Lão, chuyện tình của Hư Trúc với Ngân Xuyên Công Chúa.
    Hồi trước thì ở server Kent thì hầu hết mọi người làm đến Q 40 thì ko tài nào làm 1 mình dc. phải pt thêm vài mạng mới làm dc. Lý do là hồi ấy mới chơi ai cũng sung lao vào đánh phụ TP như điên =)), sau này bày cho mấy thằng đệ tử là cứ để cho thằng TP solo chơi là dc rồi, mình thì cứ tọa sơn quan hổ đấu :x. Tự nhiên thấy thèm mình có 1 con pet khủng như TP dắt đi chơi =))

5. MunMin

MunMin Youtube Master Race

Cho mình spam chút nhé, tại T_A đóng cửa topic câu đố của 3b rồi nên mình muốn nhờ 3b giải thích chi tiết đáp án của 2 câu đố đó không ?
    P/s: đã phát hiện một tên mới của bạn quanquan do T_A buồn cuời quá mà ko coment đc do topic đã đóng cửa =))

6. kophaithienthan

q Mộc Uyên Thanh được chỉnh sửa dễ hơn hồi trước nên mình nói về q này lại nha

Sis mộc thường sai bảo như sau
    _ Đánh quái lượm vật cần tìm ( thường là 3 cái ......) pt với bạn đánh cho lẹ. Vì nó rớt hơi chậm so với sis A Bích
    _ Tìm đồ cho sis (thường là cá , dược thảo , khoáng sản .............loại 1 và 2 ) . Với yêu cầu này bạn mua ở lạc dương thương khố và tô chấu thương khố . Ưu tiên mua cá, vì nó rẻ :D:D. Cứ mua hết đi , Rẻ mà lo gì .

Nghĩ mà ngậm ngùi , hồi trước bắt tìm đục lỗ nên 3 thùng đục lỗ cấp thấp, giờ ko bik làm gì . Có thay đổi kế hoạch cũng nên báo trước chứ sis . hic hic
    _ Tìm người : vòng vòng ở đại lý à. rất chi là nhân đạo
    Hồi trước đi lung tung tìm người xa lắm , có lẽ sis đang yêu chăng? May be

Mỗi lần trả q là 3000 exp cùng với ít bạc lẻ. Nói chung là sis cũng hào phóng

7. Narey

Narey Donkey Kong

Trời ơi h` cho em hỏi lại 1 câu con nít với #9

Sao em chưa bao h` nhận mấy Q tương tự thế nì, Mộc Uyển Thanh , A Châu này nọ mà sao tới gặp mấy NPC đó ko có dòng nhận Q j` hết, em mún làm phải làm sao đây TT_TT

8. Kentsfield

Thùng đục lỗ cấp thấp đem đi đục cần câu cán cuốc rồi khảm vài viên ngọc vào cho đẹp cũng dc mà 3b :D
    Na xem lại đã làm các Q kịch tình của game chưa, rồi xem lại trong bảng Q, mục Q tuần hoàn lv30 xem có cái Q nào chưa làm ko. Q của mỗi npc sẽ có các npc tương ứng giao chứ ko phải là Q của npc nào thì npc ấy giao đâu, Na xem lại các bài trước để biết rõ hơn nha :'>

9. kophaithienthan

ý kent ks mất tiu oài, vào hem kịp , chẹp chẹp ^_^ hê hê , ks lại

pé út xem dùm sis mấy cái q cổ xưa thời bà trưng bà triệu , q kịch tính ấy , ví dụ như q vạn kiếm cốc lv 20 và q yến tử ô lv 30 . Còn về nhận q em xem trang 3 _ bài của jem nhé .
    sis nói sơ nha , khi đạt được trên 2000 hh với mộc uyên thanh hoặc a châu , mỗi ngày em trò chuyện với họ sẽ nhận được quà: đa số là thuốc lag . Khi em được 4000 hh thì em được họ buff . Mộc Uyên Thanh là trên 3000 ngoại thủ ( 1 viên ngọc cấp 3 của ngoại thủ chỉ là 300, >>>>>sướng nhỉ :;) ) còn về sis a châu là buff hỏa công , 40 diểm hỏa công , dù hơi bèo nhưng em sẽ được tặng 1 cái mũ tai thỏ sau khi làm 20 q / ngày . Mũ tai thỏ random . Hiện nay sis biết 1 cái mũ tai thỏ _kinh dị mỹ là cộng 2000 máu và trên 1000 mana, nội thủ bằng viên cấp 3 ........tiếc là hôm đó do ganh tỵ nên ko chụp lại >"<
    Đặc biệt là chỉ số cơ bản của nó cao hơn hẳn full

Lưu ý: để trống 1 ô trong tay nải mới nhận được mũ tai thỏ, nếu ko sis a châu ko trả công đâu. Ăn gian kinh dị mỹ luôn á

10. tomkat

tomkat Donkey Kong

3b cho mình hỏi về đk nhận mũ tai thỏ cái. 1 ngày làm xong 20q là đc mũ ngay à, hay còn phải phụ thuộc vào độ hh với A Châu nữa?
    Hôm nọ sau khi đọc xong topic này mình mới tập tành làm thử q bà này :'>. Hôm đó làm đc cũng kha khá, khoảng hơn 30q, thấy bả có thông báo là đã có chuẩn bị mũ tai thỏ gì đó để tặng, nhưng mà sao mình ko nhận đc gì cả, hành trang vẫn còn slot trống, bấm trò chuyện, bấm từa lưa hột dưa vẫn ko đc gì hết nên quê hok làm nữa tới h 8-|
    Mục tiêu làm Q A Châu là lấy tai thỏ chứ hok ham buff :'> Đã vậy còn buff Hỏa Công, TS cần hỏa công làm gì chứ 8-|
    Chắc sau đợt này quay lại với chị Thanh :x

11. Kentsfield

Có cơ hội nhận dc mũ tai thỏ tức là có lúc dc nhận, có lúc ko đó tom :D
    Nhận mũ thì hình như ko phụ thuộc vào điểm hh đâu

12. kophaithienthan

tom luôn để trống 1 ô hành trang đạo cụ là được à, 20 q / trong ngày
    nhưng cũng có lần 3b late q vẫn nhận được
    chưa thấy sis ấy trễ hẹn lần nào
    kent nói có lúc có lúc ko? 3b cũng hem bik vụ này ^^!
    cả nhà làm q thấy cái gì thì hê lên nha, cho người đi sau bik ổ gà mà né ^^!

13. tomkat

tomkat Donkey Kong

Hôm đó trong hành trang chỉ có 1 đống đồ ăn để mời bả, 1 cây cần câu, vài cục thịt cho pet, 1 cái định vị phù. Hết! Dư 1 nùi slot luôn á. Làm xong cũng kha khá q thì bả nói 1 đoạn gì gì đó, đại loại như A Châu rất cảm kích trước tấm lòng của các hạ, nên đã chuẩn bị sẵn 1 cái Thố Nhĩ Đóa, chỉ chờ đợi dịp thích hợp để tặng cho các hạ. Hôm đó 3 lần bả nói như thế mà ko tặng gì hết trơn, quê đi siêu thị mua ngọc chơi luôn #84

14. Kentsfield

Làm dc kha khá nhưng đã dc 20q chưa là chuyện khác à nha tom ;;)

15. kophaithienthan

thường thì sau khi sis a chau nói khoảng 2 lần câu trả công là sis ấy trả công à
    hôm đó tom làm hết q chưa ? có bị sis ấy từ chối : " hôm nay làm phiền các hạ nhiều rùi........" nếu còn nhận được q thì là chưa đủ. Còn nếu bị từ chối rùi thì việc kents nói : có thể được trả công hoặc ko là đúng. 3b làm hùng hục xong sis này là chạy đi tìm sis khác nên thật sự ko để ý mấy . Nhưng lâu lâu cũng thấy hình như trả công rất lâu >"<

16. tomkat

tomkat Donkey Kong

Hic phải làm hết q cả ngày mới đc à :-s
    Hôm đó làm cũng đc khoảng 30 mấy q ( ko nhớ rõ là bao nhiu, nhưng mà chắc chắc là >25 á, đem theo gần 30 cái đồ ăn, sau đó chỉ còn khoảng 10 cái, chưa kể lâu lâu phải đi mua cá ngoài chợ chế thêm nữa), vẫn còn nhận q đc nhưng mà oải quá, lương thực cạn kiệt ::( rồi bắt ra tận Trường Bạch kiếm râu cọp nữa ::(
    Đành để hôm khác làm vậy, mình quyết lấy cho đc cái Tai Thỏ, vấn đề là thời gian và mình có buồn ngủ hay ko thôi 8-|
    Theo Kents nói thì chắc số mình cũng thuộc loại xui, bả nói tặng 3 lần mà hok nhận đc gì hết trơn 8-|
    À mà mấy q này 1 ngày đc làm bao nhiu lần nhỉ? 50 ko? :-/

17. JEmEL

JEmEL Commander Shepard Lão Làng GVN

lại dậy sớm! dậy sớm có hại cho sức khỏe đấy :)

[​IMG] VS [​IMG] = [​IMG] + [​IMG]
    Click giúp mình với :((

18. WaveZX

WaveZX Donkey Kong

3b có hướng dẫn chi tiết quá, mình mới chơi đọc thấy rất dễ hiểu. Thx

19. kophaithienthan

pé jem lạc tiệm oài ^^! , còn mơ ngủ ha. nguyên 1 đống rồng luôn , hem phụ 3b làm q , tin 3b nhổ râu cả đám rồng hem ? >>>. đanh đá lém đó

nghe tom hỏi, 3b coi lại phần hướng dẫn của mình . Đa số 3b viết 20 q/ ngày . Có cái ghi nhầm 50q/ ngày. Do 3b viết nhầm đó. Cảm ơn tom nhắc nha. Chính xác 20 q / ngày cho các q liên hoàn
    Mắc cỡ ghê luôn á. hì

20. Narey

Narey Donkey Kong

Pic trái là Q hiện tại, phải là Q tiếp nhận

[​IMG][​IMG]

Em còn có Q anh hùng lv75 chưa làm vì chã kiếm ra thằng Lục Lâm Kiếp Phỉ nào cả (Q3) :o có thèn lục lâm đại náo hay j` à :-s còn lại là Q 9x

Ai xem chỉ giùm em giờ em phải làm sao mới nhận đc, cái Q của từng nhân vật kia em đọc trên trang chủ lâu lắc rùi mà cứ nghĩ chắc hồi đó lv thấp ko đc nhận, đến h` vẫn ko có j` hết cũng nóng mặt thật =((

PS: tiện cho em hỏi luôn Q phát triển kiếm cái j` vậy ạ :whew: