sis A Chau ngày ấy và bây giờ

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi kophaithienthan, 9/1/09.

1. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

Vấn đề của Na lạ à nha, mới gặp lần đầu đấy :|
    Q phát triển này bắt đi tim f cái này cũng lạ, chưa từng gặp bao giờ. Na thử đi kiếm cục khoáng cấp 8 cho nó xem sao, khoáng cấp 8 cũng là phỉ thúy đấy :D

2. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

e'c , được bữa bé út hỏi, hỏi dồn dập luôn ^^
    Câu đầu tiên . chắc chắn ko phải khoáng thạch oài , vì có lần đụng phải cái này , 3b cũng trả nó phỉ thúy khoáng thạch nhưng nó ko chịu. Kết quả hủy q cho lành .
    Mới nv 1 mà , hủy ko sao đâu em

câu thứ 2 : phu quân làm dùm 3b nên 3b hem bik . Đưa cái này cho pé út tham khảo nha
    Lượt 1 : 20 con khỉ ở CB

Lượt 2 : 20 con DUng nham thạch nhân ( YVCM 9)

Lượt 3 : 1 con boss thủy lao

Lượt 4 : 10 con Hắc kì tử ( cờ đen)

Lượt 5 : 10 con lâu la (ác bá)

Lượt 6 : 20 con khỉ ở NM sơn

Lượt 7 : Phó ngụy quân (Q1)

Lượt 8 : 20 con võ sỉ, tên gì quên mất roài (YVCM8)

Lượt 9 : 1 con Viễn cổ kì hồn

Lượt 10: 1 con boss thủy lao

Lượt 11: 20 con thám tử ở MG

Lượt 12: 10 con Bạch kì tử(cờ trắng)

Lượt 13: Tống ngụy quân (Q1)

Lượt 14: 10 con ác bá

Lượt 15: Dư độc (Q1)

Lượt 16: 20 con mộc nhân ở Tlam

Lượt 17: 1 con boss thủy lao

Lượt 18: 10 con Bạch kì hồn

Lượt 19: 1 con Hồng Hùng Vương (Q2)

Lượt 20: 10 con Đại mã tặc (Q3)-Nhắc nhở nhỏ :Hãy làm key Q3 hay làm cùng bạn bè

Lượt 21: 20 con Hỏa vương Tri thù ở TT hải

Lượt 22: 20 con tử vong tần phi (YVCM 7)

Lượt 23: 1 con boss thủy lao

Lượt 24: 10 con Hắc kì hồn

Lượt 25: 10 con Tông hùng (Q2)

Lượt 26: 1 con boss thủy lao

Lượt 27: 10 con tiểu tặc thổ phỉ (Q3)

Lượt 28: 20 con tuyết quái vương ở TS

Lượt 29: 1 con Hộ Đảo thần thú (lv bất kì muốn đánh con nào tùy ý)

Lượt 30: 1 con boss thủy lao

Lượt 31: 10 con ắc tặc lâu la

Lượt 32: 10 con cẩu tặc phỉ (Q3, nhưng phải làm 2 lần vì 1 lần Q3 chỉ có 7 con)

Lượt 33: 1 con boss thủy lao

Lượt 34:10 con tầm ma ở VD

Lượt 35: 20 con U linh (YVCM 6)

Lượt 36: 1 con boss thủy lao

Lượt 37: 20 con Nhất phẩm đường thích khách

Lượt 38: 1 con boss thủy lao

Lượt 39: Sơn phỉ đại vương (Q3)

Lượt 40: Vô địch hiệp khách

Lượt 41: Đại lý Lý công bộ nhận danh hiệu Cái thế anh hùng

Phần thưởng :Vô địch hiệp khách được 1 trong 2 món : Dây chuyền Tlong và nhẫn TS

Cái thế anh hùng được 1 trong 3 món :Ngọc bội VD,1 món TD(quên món gì rồi),Đai lưng TT.Phần thưởng thêm là 50v+700k kn.

3. tomkat

tomkat Donkey Kong

Hôm nay vừa làm hết Q A Châu ngày hôm nay ( bả ko cho nhận nữa ). Tình hình là mình thấy ko phải max là 20q/ngày đâu 3b. Bằng chứng là hôm nay điểm hh giữa mình với bả từ 95x ( x= mấy ko nhớ :D ) lên đến 996 rồi :|
    Hôm nay bả cũng bảo tặng mũ, nói đến 4 lần mà chẳng lần nào cho mũ cả. Ghét :-<
    Tốn hết 1 cục Thổ Linh Châu ::(
    Làm hết Q A Châu chuyển qua Q MUT thử tại nghe 3b nói bả thay đổi. Kết quả là bả kiu lên tận Quỳnh Châu săn răng cá sấu cho bả :| 3 lần liên tiếp. Chạy xa mỏi chân, nản ko làm nữa out lên đây chơi 8-|
    @Na: mình nghĩ cái Phỉ Thúy đó chắc là đồ ăn hay cây cỏ gì đó. Chu Thế Hữu nó chỉ đòi mấy cái này à. Mà thực ra đó h mình cũng chưa từng thấy mấy món ăn hay cây cỏ nào tên như vầy cả nên mình nghĩ bạn hủy đi cho rồi :D Mới lần 1 nên ko sao đâu :D
    Còn cái Q75 thì đó là xử mấy thằng Lục Lâm Đại Đạo trong q3 á. Sau khi xử con boss Cát Vinh xong thì chui vô kia quánh nó. Tốt nhất là bạn nên cầm key để khi mọi người out pt hết bạn vẫn có thể ở trong map để làm :;)

4. kophaithienthan

kiên trì sẽ được mà bạn hiền ^^!
    Nó càng khó khăn , ta càng cần chinh phục
    Thưởng thức món ngon do chính tay ta nấu mới thi vị làm seo
    À , tom kết hợp nhiều q đi cho đỡ ngán, q trừng ác, q bang hội, cùng map mà, rủ thêm bx hay ox đi chung cho vui, vừa làm vừa tám cho đỡ mệt

Ps : à , ko phải 20 q là nhiu q dzay tom, lần sau đếm hộ 3b cái. Nhiều lần lòng dặn lòng nhờ ngồi đếm số q cho chính xác mà cứ quên hoài à, hê hê,

5. tomkat

tomkat Donkey Kong

Tớ hầu như ko có hh 3b à :)) Với lại tớ thích 1 mình hơn :)) List hh tớ có khoảng 3 người là nhiều.
    Làm mấy cái q này mà ko có Thổ Linh Châu chắc chạy chết bỏ ::( Toàn bắt đi xa xôi ko ::(
    Thật ra hôm nay cũng có ngồi đếm. Đếm đc khoảng 10Q thì quên mất tại lo chạy đi gd với bạn. Gd xong làm tiếp thì quên nhiu q :| Lần sau để ráng nhớ điểm hh trước và sau khi làm hết q, lấy trừ đi chắc ra :'>

6. JEmEL

JEmEL Commander Shepard Lão Làng GVN

50Q cho 1 nhân vật :D trước khi làm Q bật quan hệ đối tượng lên xem là bao nhiêu! làm 1 nv là 1 điểm í :D

[​IMG] VS [​IMG] = [​IMG] + [​IMG]
    Click giúp mình với :((

7. Narey

Narey Donkey Kong

Rút cuộc mún làm Q A Châu MUT linh tinh chắc ko đc rùi #11 em hỏi cả list hh cũng chã ai biết nó bị j`=((
    Còn Q phát triển Na hủy cho lành ^^
    Có cái Q anh hùng theo suy đoán thì Na làm tới lượt 27 ùi, và đã đánh thử từng con trong Q3 mà chã phải là con nào hết , nó ko có tính =.=" có lẽ Na còn xót con nào trong đó nữa, để về lục ra bem, mấy con Lục Lâm ở đầu bem nó có tính con nào đâu :-s

8. pedzuidze

pedzuidze Youtube Master Race

hỏi câu này khí không phải, Na có làm mấy nhiệm vụ kịch tình chưa, các Q nhận ở Triệu THiện Sư khi mình đạt cấp độ 20, 30, 40, 50, 60, vì khi làm xong mỗi Q mình mới nhận đuợc Q tuần hoàn của các NPC trên

Nhưng mình nghĩ các nv kịch tình này chắc ai cũng làm rồi, mà Na ko nhận đuợc nên mình hỏi bừa xem thử vì ngoại trừ lỗi ra chỉ còn yếu tố là phải hoàn thành nv kịch tình thôi^^. Nếu hỏng phải thì thôi hén :p

9. Narey

Narey Donkey Kong

Na ko nhớ là Na nhận Q kịch tình chưa nữa , nhg thấy pedzuidze nói vậy nên quay về gặp TTS xem thế nào thì như này =.=" Vậy là nhận rùi hay chưa :-s

Các file đính kèm:

10. kophaithienthan

lục tung các diễn đàn về q này từ thời naponeong , câu trả lời cũng chỉ có 1 đó là : na chưa làm q kịch tính đi kèm . Còn làm cách nào để lấy lại , sis tìm chưa ra. Nếu Na ko sợ thì pm id và pass vào hộp tin nhắn cho sis, pass 1 thui, trước khi đưa acc , khóa rất cả những gì quan trọng lại . Sis vào mò .

to jem nói đúng : 50 q 1 ngày, lo làm q hùng hục nên ko để ý, lại phải edit lại từ đầu, đi tìm thông tin cho pé út, thấy nhiều cái hay hay, ủa mà từ đầu mình ghi 50 q mà, seo đến hồi sau mình tự sửa nhỉ? tẩu hòa nhập ma oài

11. JEmEL

JEmEL Commander Shepard Lão Làng GVN

muốn biết làm rồi hay chưa làm chỉ có 1 cách là bấm vào khung nhiệm vụ! bấm vào ô những nhiệm vụ chưa làm :D cứ theo đó mà làm thôi :D

phần sau đây là spam Pet tý :

[​IMG] VS [​IMG] = [​IMG] + [​IMG]
    Click giúp mình với :((
    [​IMG] = [​IMG]

12. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

1 câu hỏi có lẽ hơi ngớ ngẩn nhưng bro nào biết chỉ dùm mình mấy con pet như thanh oa hay tuyêt hồ đó người ta kiếm đâu ra vậy có người bảo mình làm nv liên hoàn nhưng mình chưa thấy bao h::(

13. kophaithienthan

ko có câu hỏi nào ngớ ngẩn đâu , hỏi là tốt ^^, ko hỏi mới có vấn đề : vì hem bik nên hem hỏi ( giống 3b chẳng hạn ) ^^!

Hồi trước có event mộc uyên thanh >>> mới có pé thanh oa >>> xa rùi dĩ vãng ^^!

tuyết hồ là event nạp card >>> xa rùi dĩ vãng >>>
    có thể bắt ở ngoài , do nó có hành tung vô định >>> hồi xa xưa lắm >>. giờ hem thấy >>> theo mình bik pé này pet thân pháp lv 5 , pé kia cũng vậy >>> dẫn đi dạo thui

14. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

thank bạn rất nhìu chỉ tiếc là mấy cái đó qua lâu rồi. Dạo này bỗng dưng nổi hứng làm mấy cái nv liên hoàn:D

15. tomkat

tomkat Donkey Kong

Mới đọc lại cái quote của Jem ở trang 2. Tình hình là thấy Q Cưu Ma Trí có vẻ dễ ăn. Chỉ đi tìm người, đánh quái ( 2 cái này dễ ), và đi tìm vật phẩm chế tạo công nghệ. Tức là nếu theo đúng cái này thì chỉ cần tìm khoáng, đả tạo đồ ( @-) ) hoặc mấy cái băng cơ, thiên nhãn gì gì đó ...
    Định hôm nào chuyển qua bác này thử, nhưng chắc là chỉ chuyển thử xem ổng bắt làm gì thôi :D Mục tiêu trên hết vẫn là cái mũ của bà A Châu X(

16. kophaithienthan

to tom : có mũ tai thỏ chưa? có cái nèo ngon ngon , show khoe cả nhà nhé

Thường thì với q tuần hoàn , người ta thường tập chung chủ yếu 1 NPC , sao 3b hay giới thiệu nhiều NPC quá vậy ? Vì mỗi NPC sẽ yêu cầu một thứ khác nhau nên trong quá trình bạn làm 1 q nào đó , sẽ nhặc được vật phẩm cần tìm của NPC khác. Hoặc người ta bán giá rẻ với các món đồ cùi như dây chuyền 58 , v...v mà sis A tử thích , hoặc mấy cái đao , gươm mà Đoàn Diên khánh cần . Hủy q cũng được nhưng bị trừ 2 điểm hh chưa kể mất 15 phút ngồi chờ . Thế nên bạn tích trữ được bao nhiu thì tích trữ .

Hôm nay 3b giới thiệu sis A Bích , chuyên đứng hóng gió ở Tô Châu (129/73)
    Vì q này , vừa làm vừa hủy nên chuyên môn hem cao, có gì bạn bổ sung dùm 3b

Sis này yêu cầu chủ yếu về mấy cái mũ

Bạn để ý trong đó có Miến Bố Mão đúng ko ? Mua ở Đại Lý đó, mua xong ko trả q được , lý do : ko bik :D
    Mỗi lần muốn trò chuyện với sis này rất cực vì phải khâu vá , vật liệu bạn có thể mua ở lạc dương thương khố với trữ ma và thảo miên , đồ tường thì mua ở đại lý giá rẻ bèo, . riêng mộc miên bạn có thể mua ở npc bán vật liệu (238/171) mỗi lần đại ca này chỉ bán 10 cái>>> trồng cho nó lành
    Nhớ giám định trước khi trả sis ấy

17. Kentsfield

Nên nhớ là những item đem trả Q thì phải giám định bằng giám định phù rồi giám định cả tư chất nữa, nếu không thì mấy npc này sẽ chê là hàng đểu ko thèm nhận đâu đấy :D
    3b không dùng cái Miên Bố Mão ấy trả Q dc chắc cũng vì lý do là item ko dc giám định tư chất tức là cái dòng màu tím đấy ;;)

18. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

3b Cho tớ xin phát ý kiến nữa :'> xin phép hỏi bạn cái vụ chế ra đại hoàn đan (tăng 50 vạn điểm exp )đó nó cần những nguyên vật liệu j` và điều kiện cần để làm là thế nào?? MÌnh chơi TLBB cũng lâu rồi nhưng mấy cái này thì vẫn chưa biết mong mọi người giúp đỡ:D

19. Kentsfield

Muốn chế ĐHĐ thì 7h cầm liềm ra Kính Hồ tìm Kính Hồ Thiên Niên Thảo mà cắt, sau đó đến tọa độ nó cho sẵn, Ken nhớ ko rõ, ở gần cái đình trên bờ hồ thì phải, click phải vào mớ cỏ vừa cắt dc ấy sẽ ra cái lò luyện đan y chang cái lư hương rồi ngồi chờ 15 phút sẽ có dc cục kẹo mút 50v exp giá thị trường 200 knb = 15.000 VND :D. Trong quá trình nấu kẹo nếu thấy có mấy thằng dẹo, bại não đến cướp kẹo thì cố mà giữ cái lư hương đó, nếu không thì bọn chúng thắp hương + cúng kẹo mút cho bạn đấy :'>

20. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

:o nghe xong sốc luôn ra kính hồ mà bảo chờ 15' để nấu kẹo thì chắc tớ ko sống nổi đến phút thứ 5 wa toàn mấy anh tay chân ngứa ngáy ngọc to hơn người lởn vởn chẳng lẽ nó thấy mình cùi mía ngồi nấu kẹo lại ko cướp thì hơi phí::( nhưng dù sao cũng thank bạn mà bạn nói cho mình biết rõ là 7h sáng hay 19h(7h chiều):x