sis A Chau ngày ấy và bây giờ

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi kophaithienthan, 9/1/09.

1. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

7h chiều đó bạn. Thực ra ĐHĐ chỉ có lợi cho 6x7x trở xuống thôi chứ còn 8x9x chả ai ngó ngàng đến đâu, mà nếu có thì 1 là nhà nghèo 2 là rảnh rỗi quá ra chọc phá thiên hạ chơi thôi. Cứ ra thử 1 vài lần cho biết, nhớ đi ngả từ VĐ xuống hoặc VLS qua chứ chạy ngả TC ra thì coi chừng vì ở đấy hay có bom rơi đạn lạc lắm :D

2. tomkat

tomkat Donkey Kong

Bạn ở LAK đúng hok? 8-|
    ĐHĐ thì mình nghĩ bạn đừng mong sở hữu đc nó = cách hái rồi luyện :)) Đơn giản là server ta đã có cả 1 công nghệ luyện + bảo kê của bang Đại Hoàng rồi, ko ăn nổi đâu :))
    Ra dòm thì đc, nhớ nói trước với tụi nó là em dòm thôi, ko đập đâu, ko bọn nó bem đó :)) Hôm nào ra cũng thấy PriceOfWind, NgaMyPhuNhan, thuoclao.... đứng canh :))

3. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

Yêu cầu :

LV > = 30
    Đã học nghề hái thuốc

2/ Cách thực hiện :

Khi hệ thống thông báo đến Kính Hồ hái dược thảo thì các hạ hãy nhanh chân đến tìm Kính Hồ Thiên Niên Thảo để hái

Tại Kính Hồ đến tọa độ (268, 241) bấm phải chuột vào Kính Hồ Thiên Niên Thảo và chọn Duyệt để bắt đầu luyện :

Khi đã luyện thì Kính Hồ Thiên Niên Thảo sẽ biến mất và xuất hiện một cái Dược đỉnh. Bấm phải chuột vào để biết thời gian còn bao lâu thì luyện xong :

Khi còn 10' hệ thống lại thông báo :
    Khi còn 5' hệ thống lại thông báo :
    Khi hoàn thành hệ thống sẽ thông báo :
    Và lúc này các hạ chỉ việc bấm vào Dược đỉnh và chọn Nhận đại hoàn đơn :
    Khi sử dụng thì : tăng 50 vạn điểm kn
    * Lưu ý :
    Trong quá trình bạn luyện đơn sẽ có khả năng có người đến tấn công Dược đỉnh. Nếu Dược đỉnh bị hết máu thì sẽ quay lại dạng Kính Hồ Thiên Niên Thảo và tất nhiên người nhận được nó cũng là random.
    Dược đỉnh khi đang luyện có thể di chuyển đi vị trí khác được. Nhưng đó là cái các hạ phải tự tìm hiểu vì tôi sẽ không nói cho các hạ có việc để làm
    Đại Hoàn Đơn có thể giao dịch được.<<<< bài hướng dẫn của Lý Thám Hoa 3b mang về

Thông thường luyện cái này đều có pt bảo kê mới ổn

Có quà cho cả nhà nè :
    Nhìn thèm ko? 3b nhìn 3b cũng thèm nữa nè, >"< kích lệ tinh thần chiến sĩ làm q

4. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

oh bạn này nói mới nhớ hình như Đại Hoàng sver mình có làm vụ này để khích lệ thưởng cho mem chăm làm q bang thì phải ::( ai chứ thuoclao thì tớ quen còn mấy ông kia nhìn mà ghét mặc dù ko làm j đc họ:(( . ah tomkat cho xin cái tên trong sv có j ta kết bạn:hug:. Dù sao cũng cám ơn tất cả mọi người đã chỉ bảo.
    -- Đây là câu hỏi ếch nhất trong box này vì tớ mới tham gia đây là diễn đàn đầu tiên (các diễn đàn khác chỉ vào xem thoi:D) : muốn thank 1 người nào đó bằng hành động thì phải ấn vào đâu??:pig::pig:

5. kophaithienthan

pem nhìn thấy bên tay phải trên đầu mỗi bài viết của mọi người có cái cân ko ? ( biểu tượng cái cân nằm giữa) . Nhấn vào đó . bầu chọn , thích bài viết đó thì cộng rep, cảm thấy nó banana quá thì ta rep trừ. Câu hỏi này ko ếch đâu nhưng nếu được mong nó ở topic " những thắc mắc chung ......" để chi vậy? Để mọi người cùng đọc. Nhiều mem mới hem bik mà ^^

6. Kentsfield

pem mới là lính mới nên chưa rep cho ai dc đâu, cố spam lên 50 post dc 5th class rồi mới rep dc :D

7. ktxa7

ktxa7 Donkey Kong

Hồi xưa là Kỳ Lân, bây giờ là Đại Hoàng bảo kê luyện ĐHĐ, toàn là những bang đại gia, không có phần cho bọn cóc ké mình vào luyện đâu:p
    PhiKinh - LAK

8. Kentsfield

Nó bảo kê thì làm char TS tàng hình đi cắt trộm KHTNT rồi đem về TC rao bán cho bõ ghét chơi cũng dc mà ;))

9. Narey

Narey Donkey Kong

Báo cho chị 3b mừng em mò ra đc vụ nhận Q A Châu với cả mấy ông pà khác ùi :hug:
    Chẳng là em chưa làm Q Vạn kiếp cốc thiệt :-s(thanx pedzuidze) ..
    đi mò Triệu Thiên Sư ko ra nên kiếm cách chui vào VKC xem sao, vào thì nhận đc Q mừng hết lớn :'>
    Sau nì làm mấy Q nhân vật có khúc mắc gì mong mọi người chỉ bảo :x

10. kophaithienthan

tình hình là sis cũng đang bị y chang em, đang làm q quyết chiến tụ hiền trang, tự dưng : mất hút luôn

sis bổ sung :
    sau khi làm q vạn kiếp cốc các pác sẽ nhận được các q sau
    -Mộc uyên Thanh
    _ a châu
    _ doàn dự
    _ chung linh
    q 30 : kiều phong
    q40 : vương ngữ yến
    q50: cừu ma trí, a tử,
    q70: ngân xuyên công chúa

11. Kentsfield

Tình hình là bản mới này Q MUT rất dễ dàng, chiều nay Kent ôm 1 mớ thảo dc, khoáng, cá từ c1> c3 đã bòn dc 1 lv của con bé này =))

12. vipvipvip_2000

vipvipvip_2000 Donkey Kong

nó hok còn kiu đi tìm đục nữa roài , toàn tìm đồ , mua 1 lô cá c1 -> c3 mổi loại tầm 20 con , nó kiu thì đưa ra thui , lâu lâu kiu đi hỏi tim hay ra nhạn nam thì đi , này tui tạo acc lv 3 làm chừng 6 tuần lkaf dc thành = hữu nó òi , buf ngoại thủ củng dc nhìu hơn , ngoại thủ gốc 1k6 ko buf ji` nhận buff của nó lên dc tới 4k5 , 1 3x mà ngoại thủ 4k5 củng vip đấy nhỉ , nhất là khj tui chơi VD thủ thấp ;));))

13. kophaithienthan

Tình hình là các bác cập nhật thông tin chậm hơn 3b rùi , hihỉhib up date q mộc uyên thanh cách đây mấy bữa oài.

Còn vài Npc nữa là 3b giới thiệu xong 12 NpC trong dãy liên hòan . Nhưng dạo này 3b đang làm 1 hướng dẫn chi tiết nấu ăn nên đành ngưng topic lại .

Chứ mấy bữa nay nhiều bác quan tâm đến sis a châu với q sư môn . Nhiều khi pm một lúc 5 người trả lời hem kịp. Chạy rẽ đất luôn . Có lẽ đang có event ở sêver mới về điểm cống hiến hay từ ngày mua được phối phương ở sư môn mà các bác ấy có hiếu 1 cách lạ lùng ^^!

14. tomkat

tomkat Donkey Kong

15. yani247

yani247 Youtube Master Race

chẳng có chi đáng để hâm mộ, mình còn hơn ấy chứ

16. kophaithienthan

hôm nay hết cá tháng tư roài , nói xạo người ta cười cho

to tom: người đó mình có biết , là người sửa tư liệu dùm mình ^^! thật sự là khâm phục. Chỉ những ai làm mấy cái q trời đánh này mới hiểu nổi sự khiên trì của chủ bài viết đó. Tiếc là ko có dịp làm quen với bạn đó

17. tomkat

tomkat Donkey Kong

Phải công nhận là phục ổng :whew: Mình 1 ngày làm đc max 50q của bả là cũng muốn gật gà gật gù, ổng ngày nào cũng làm, kinh thật :-s
    Tình hình là mới xem lại acc Thiên Sơn, thấy quan hệ với Đoàn Dự tận 1k8 :devil:
    À, còn mấy cái quan hệ với mấy môn phái thì làm sao để tăng nhỉ. Dòm vào thấy trừ phái mình ra, tất cả các phái còn lại đều có thái độ là : Coi Thường @-)

18. Kentsfield

Xem thường là còn may đấy tom, ken còn bị mấy phái xem là địch nhân nữa mới kinh =))
    Điểm hh với NPC thì như 3b đã nói, nó set ramdom tùy theo acc và tùy theo phái mà thôi :D

19. Narey

Narey Donkey Kong

Na cũng đang thắc mắc quan hệ với các môn phái khác có thay đổi do tự mình làm đc ko
    VD có MG với CB là có điểm danh vọng, còn lại là 0/60000 hết :-s

20. Kentsfield

Cái này Ken cũng ko rõ cho lắm. Nhưng mà Ken nghĩ những chỉ số này có thể thay đổi thông qua việc đi Ác Bá môn phái chẳng hạn, hôm nào Na đi ác bá để ý xem sao. Dạo này bận nhiều việc chẳng vào game dc =((