Skyrim The Elder Scrolls V ( thảo luận và giao lưu)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Gantz89, 10/11/11.

1. trumxiwach

trumxiwach T.E.T.Я.I.S

Cho em hỏi là patch update paste vô thư mục nào v?? Data hay thư mục chính??

2. Col.DaiNghia

Col.DaiNghia Youtube Master Race

bác cứ spoil đi, ai thik đọc cho biết thì đọc ;))

3. †Ray

†Ray Legend of Zelda

Tình hình là để lạc mất a chàng đồng hành Benor, mình bắt a ta wait rồi, giờ ko nhớ ở chỗ nào để follow, trong người a này, mang 1 bộ giáp glass đã max upgarde mix skill, thật là đau lòng nếu ko kiếm được a chàng này, có ai có cách nào chỉ mình đi. Thử quay về nơi gặp a ta lần đầu tiên thì ko thấy đâu cả, khổ tâm quá đi.

4. Hung_real

Hung_real C O N T R A

Mặc định là chờ sau một khoảng thời gian (24 hours in-game) thì sẽ có tin báo Companion quay trở về chỗ ban đầu .

không có thì = ông tướng ấy chết rồi ;))

5. Gantz89

Gantz89 Marcus Fenix, savior of Sera Lão Làng GVN

dồng hành cái gì toàn đi quấy rối mình thôi, giết mẹ nó hết rồi =)) =))

6. Hung_real

Hung_real C O N T R A

Mình là ass-thief nên chả cần bọn Companion làm chi cả :>

Trừ khi đi săn rồng .

7. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

cọnuration archer heavy armor, đánh chả bao giờ cần follower, summon đệ ra xong đứng sau bắn cung :))

8. †Ray

†Ray Legend of Zelda

Lúc săn rồng có nó thì mình khỏe, thằng bennor dùng vũ khí 2 tay, damage to dã man, trâu như bò, với lại đi lụm ve chai có nó cầm đồ phụ mới mau giàu được. Anh em có ý kiến có cái Bond Bow, Bond Weapon có mạnh hơn những vũ khí ta đang sử dụng ko? Nó ko ghi damage nên ko biết damage thế nào.

9. Sharius

bond bơ mạnh hơn hầu hết tất cả các bow hiện tại, chỉ yếu hơn bow cuối ép max chỉ số thôi, và có số lượng tên vô hạn, khi bắn vẫn phụ thuộc vào perk archery, ngoài ra có thể xài để farm gem soul

10. †Ray

†Ray Legend of Zelda

Đâu có enchance được đâu sao farm được bạn nhỉ? Mà bạn nói Bow cuối là Bow gì thế? Ko kiếm thấy thằng benor đánh rồng 1 mình vật vã, die 5 6 lần. thiếu đi thằng bạn đồng hành này, coi như mất đi cánh tay phải.

11. Sharius

bound weapon có sẵn passive là soul trap sau khi tăng perk soul stealer nên mỗi khi giết quái nếu mình còn gem rỗng là nó tự động bắt luôn, xài để tăng lv cho enchance hoặc đem bán kiếm tiền, còn bow cuối là cách mình gọi daedric bow sau khi max enchance

btw, đây là cách build của mình, thực sự thì nếu mình xài bug chế đồ thì có thể tiết kiệm đc 23 skill point không phải tăng vào 3 cột smith, alchemist và enchance, nhưng mà cái đấy phá game quá, quái phần master cũng chỉ 1 hit chết, nó đánh mình thì chả mất máu chơi mất cả hay nên mình thích theo cách truyền thống hơn :))

http://skyrimcalculator.com/#18971

lưu ý là mình tập trung cho cây conjuration trước, nhất là tìm mọi cách đẩy conjuration lên lv 50 để có thể mua đc bound bow, sau đó chuyển qua max cây archery, tiếp đến là 3 cây smith, alchemist, enchance, còn thừa skill nào mới đi qua cột heavy armor ở cột này tập trung lấy perk conditioning trước rồi mới học mấy cái râu ria

12. †Ray

†Ray Legend of Zelda

Mong là sẽ có thêm những bản mở rộng. Thêm Amor và Weapon càng nhiều càng tốt, như thế mới hứng thú chơi tiếp, chứ Dragon Amor dễ kiếm quá, cày cuốc 1 tí, là đủ sức làm 2 bộ Dragon Light và Heavy rồi.

13. khoa_10919xd

khoa_10919xd T.E.T.Я.I.S

Bản này quái còn tăng level theo khi mình up level như bản IV ko các bác.

14. Bốc Ku

Bốc Ku Mr & Ms Pac-Man

bác nào chỉ e thoat khỏi trang thái Vampire cái , e thành 1 con vampire hồi nào ko hay , nhớ là làm cái quest gì đó tự động mất skill hóa sói ==> thành vampire ......Ban ngày vào thành mua đồ bị nguyên cả làng dí đánh bán sống bán chết . ai bik giúp e thoát cảnh này với

15. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

Dovakin. :D

[video=youtube;4z9TdDCWN7g]http://www.youtube.com/watch?v=4z9TdDCWN7g[/video]

16. †Ray

†Ray Legend of Zelda

Có ai hướng dẫn mình cách hoá sói không vậy?

17. Sharius

làm quest của bọn comparison ở whiterun, mình nhớ tới nv thứ 2 thì phải sẽ đc kết nạp vào Cirle của bọn nó, bắt bược phải uống máu người sói để ăn thề >>> hóa thành người sói, tên nv nếu nhớ không nhầm là "the silver hand" thì phải

18. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

bị mất con Shadowmere tìm mãi ko ra :|

19. †Ray

†Ray Legend of Zelda

Tình hình là sau khi chu du 4 5 ngày trong game, Nhân vật chính quyết định trở về nhà ôm ấp vợ. Vừa bước vào cửa thấy thằng ăn mày trong nhà cùng vợ đang bước ra....:( Lần sau bước vào thì lại thấy thằng lính đánh thuê trong nhà với vợ tiếp. Thật là đau lòng, ko có bằng chứng để vạch mặt, đành ngậm ngùi để vợ nó lăng nhăng. 1 điều lạ nữa là mỗi khi ngủ dậy ko thấy cô vợ cạnh mình, mà là cô bé alia bước ra từ phía giường cùng mình??? Trong khi cô vợ ở nhà dưới, Loạn luân hết rồi sao???

20. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

^
    chém luôn chứ cần bằng chứng làm gì :D

Cưới vợ về lột hết đồ nó ra xong cho làm follower :))